ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โทษทีคับหมาผมไข่มีหนอง คับ
  • :019:คือว่ามันมีหนองออกมาตอนเช้า ตรงรูที่เขาฉี่ ข้างๆมีตุ่มกลมๆอยู่ที่เจียว ผมว่าหน้าจะเป็นหนอง แต่คงไม่ใช่หนองในนะคัย อิอิ ผู้รู้ช้วยตอบที่คับ ขอบคุณมาก:019:
  • ขอรูปภาพประกอบ เผื่ออะไร ๆ จะง่ายขึ้นคับ :001:
  • ถ้าไม่ผิด มันจะมีน้ำสีออกเหลืองๆเขียวๆ ตรงรูฉี่ ถูกป่าวค่ะ เคยถามผู้รู้ เป็นเพราะพื้น หรือหมาชอบไปนอนแผ่ มันสกปรกอ่ะคะ เลยติดเชื้อ ลองเอาน้ำเกลือเช็ดดูนะคะ บริเวณรอบๆด้วยอ่ะคะ แล้วก็รักษาความสะอาดพื้นที่มันนอน อยู่บ่อยๆด้วยค่ะ ที่บ้านก็หายแล้ว