ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามสุนัขเล่นน้ำ
  • :o018:พอดีผมเห็นของพี่มาร์คและพี่ๆบ้างคนที่นำสุนัขไปเล่นน้ำแบบสุนัขไม่กลัวน้ำ ต้องฝึกยังไงคับให้สุนัขกล้าหาญขนาดนั้น แล้วควรฝึกตั้งแต่กี่เดือนถึงจะเหมาะ และมีข้อห้ามในการเล่นมั้ยคับว่าห้ามเล่นแค่ไหนนานเท่าไร เพราะผมจะไปตกปลาในวันหยุดจะได้พาเค้าไปฝึกด้วย ขอบคุณคับ:o030:
  • ของต่ายถีบลงน้ำค่ะ 55555+ ไม่ช่ายๆๆ ตอนแรกๆก็กลัวไม่ยอมลง ก็เอาขาดันๆๆๆ จนเค้าลงน้ำ เค้าก็ว่ายได้เองอ่ะ ทำบ่อยๆ เด๋วก็ชิน

ทุกวันนี้พอพาไปถึงไม่ต้องดันแร้ว แค่บอกว่าอีกรอบนึงกลับบ้านนะ แต่ก็ลงไปหลายสิบอยุ่ หุหุ
  • ของผมลงตั่งแต่ 2.5 เดือนครับใช่ไม้โยนล่อให้มันลงไปคาบครับ
    แต่ต้องหัดให้มันคาบไม้บนบกก่อนนะครับ
  • นี่รูปครับลองๆฝึกดูนะครับว่ายทุกวันครับวันละครึ่งชั่วโมง
    ไฟล์แนบ
    DSCF7662 (Medium).JPG 73K
  • mass ว่างๆ ช่วยมาสอน
    ไอ้ ตัวนี้ว่ายน้ำ หน่อยซิ
    ไฟล์แนบ
    19082009(012)jpg2.jpg 94K
  • ของเจนเล่นตั้งแต่สองเดือนค่ะ
    เปิดน้ำในอ่างอาบน้ำแล้วลงไปเล่นกะเค้าด้วย
    ตอนแรกก็กลัวๆ
    แต่ตอนนี้ชอบแล้ว
  • ได้ครับพี่นพแต่ค่าสอยแพงหน่อยนะ สุราขาว1ขวดใหญ่
    55555555555
  • ให้2.......หยด ถ้ากล้ามา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  • 26 นี้เจอกันแน่ครับพี่นพ
    ไงกรงหมาว่างๆแบ่งให้ผมนอนบ้างนะ
    55555+
  • ยังหาที่ให้ลงเล่นไม่ได้ แต่เนื่องสปริงโำพลเมื่อานเล่นๆอยู่
    แล้วงับพลาดหัวฟาดพื้นไปเลิกเลยไม่งับอีกเลยทำไงดีครับ:001:
  • มันไม่เข็ดหรอกครับ เดี๋ยวหายมึนมันก็กลับมาเล่นใหม่ ฮ่าๆๆ

สอนหมาว่ายน้ำ วิธีที่ง่ายสุด คืออุ้มมันลง ค่อยๆนะ อย่าให้มันตกใจ ช่วงแรกๆประคองมันไว้ก่อน ใช้มือจับปลอกคอไว้ก็ได้ อย่าให้มันจม
    พอมันสนุกแล้วคราวนี้ไม่ยอมเลิกแน่ๆ

สอนมันกระโดด วิธีง่ายสุดคือฝึกให้มันวิ่งเก็บของให้ได้ก่อน ต่อมาค่อยเอาของนั้นโยนลงน้ำ แล้วให้มันไปเก็บ
    ตอนแรกเอาใกล้ๆก่อน แล้วค่อยๆโยนไกลออกไป

ถ้ามันไม่โดด โดดให้มันดู ถ้าเราสนิทกับมันมากพอ เราโดดลงไป มันโดดตามทันที :030:
  • คริๆๆ ชอบท่อนนี้จัง " ถ้ามันไม่โดด โดดให้มันดู ถ้าเราสนิทกับมันมากพอ เราโดดลงไป มันโดดตามทันที " ผมจะโดนตามมันครับพี่ ให้มันโดด ก่อน ๕๕ ๕
  • เอาไปลองดู อันนี้กระโดดครั้งแรกเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DwZOeGy4xto
  • โยนอะไรไปก็ไม่ไล่งับสงสัยต้องโยนเนื้อซะแล้ว หุหุ
  • หยกหาอะไรขวางตรงชายขอบสระหน่อย มันจะได้กระโดดข้าม