ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

pitbullของผมเปลี่ยนไปแล้ว...แต่มันวะ
  • คือเรื่องมีอยู่ว่าผมไม่เคยพาเจ้าpitbullผมไปเที่ยวนอกบ้านเลยส่วนมากจะปล่อยไว้แต่บริเวณบ้าน
    เพราะบ้านมีบริเวณกว้างมากพอสมควร
    แต่เมื่อวานดันเกิดอารมณ์เปลี่ยวพาหมาเดินเล่นคิดอยู่เหมือนกาน
    ว่าถ้าเจอหมาข้างนอกกูจะทำไงวะหมาเราเพิ่ง7เดือนเดวมันโดนลุมกัดจะเป็นไง
    แต่ก็เอาวะกูก็คนก็ช่วยกันดิ
    คิดได้ปั๊ปก็พากันออกไปเลือกสายจูงที่ทนทานสุดเดินได้ประมาณ1กิโลได้ยินเสียงหมามาทุกทิศเริ่มหวั่นๆ
    เปนไปตามที่คิดโผล่มา5ตัวหน้าตาแสบๆทั้งนั้นแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นลูกหมาที่ผมเลี้ยงหมาตั้งแต่เด็ก
    เหมือนถูกผีสิงกระโดดเข้าโจมตีอย่างรวดเร็วในตอนนั้นผมสังเกตลูกหมาของผม(เคยเป็นนะ)มันปราศจากซึ่งความขลาดในสายตามันหมาทั้งหมดแตกกระเจิงเหมือนพม่าแตกทัพสะใจกรูนักแล55555
    ผมถึงกับงงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ว้าว..........นี่รึความดุดันของpitbullมันแม่งมันได้ใจจริงถ้าวันนี้เราจูงโกล์เด้นรึลาบาดอคงต้องวิ่งหนีกันหางจุกตูดทั้งคนทั้งหมา
    กลับมานั่งดูหมาตัวเองแล้วคิดมึงไปแดกไรมาเนี้ยมึงถึงเป็นขนาดนี้นี่มึง7เดือนนะมึง2ปีเต็มวัยมึงไม่แดกหมาแถวนี้หมดหรอ
    เล่ามาซะยาวผมชอบนะความโหดของมันเวลาจูงแล้วมั่นใจดีแต่ก็เตือนมือใหม่แบบผมที่ไม่ค่อยพาหมาออกนอกบ้านคือ
    อย่าละเลยเรื่องของสายจูงนะครับต้องเช็คให้เรียบร้อยอะไรก็เกิดขึ้นได้
    หวังใจว่าpitbullของพวกเราจะไม่หลุดไปทำร้ายหมาหมู่เอาแต่เห่านะครับ...................ขอบคุณที่อ่านครับ
    ปล.ถ้าเอากล้องไปนะอยากถ่ายรูปหน้าหมาพวกนั้นให้ดูจังเหวอโคตรๆ
    ถ้าเป็นคนคงพูดว่า " ไอ่ห่ากูแค่ขู่เล่นๆใจคอมึงจะเอาจิงเลยหรอแม่รงมึงเป็นตัวไรเนี้ย"
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 59K
  • เหอๆ เมื่อมันเริ่ม มันก็จะไม่หยุดจนกว่าจะตาย ฮ่าๆๆ
  • ของผมจูงออกทุกวัน เป็นมิตรกับหมาทุกตัวเลย จะเล่นอย่างเดียว
  • :013: ของผมอะจูงไปทุกวัน3เดือนเจอหมาใหญ่จะวิ้งเข้าหาตลอดเข้าไปเล่นนะ แต่วันนี้ตัดหูเลยพักก่อนส่วนมากหมาตัวอื่นได้แต่เห่า
    แต่ไอ้นี้จ้องจะแดก:001: ที่บ้านพี้หลุดอกนอกรั่วชอบลากศพแมว-หมาข้างทางเข้าบ้านตลอดเลยงับพี่บอกว่ามันกัดแมวตายไป6ตัว-หมา 3ตัว กลัวของเราจะเป็นมั่งจัง:032::032::032:
  • ของผมแล้วแต่อารมย์ครับ...
    บางทีอยู่ในรถเจอหมาข้างทางนี่แทบจะลงไปฆ่า ดุยังไงก็ไม่ฟัง
    เมื่อวาน..หมามาขี้ มาเยี่ยว หน้าบ้าน..กระโชกอยากจะออก..เราก็อ่ะ..ดูดิ ทำเป็นเก่ง..ไงรู้ม่ะครับ..
    เเม่งออกไปเลียเยี่ยว ดมขี้เค้าเฉย...ละเหี่ยใจจริงๆๆ..ไม่ได้อยากให้มันออกไปกัดเค้าหรอก แหม..แต่ออกไปเลียเยี่ยวเค้านี่..นะ
    หวังว่าดตขึ้นมันจะดุกว่านี้ซักนิดนึง..ตอนนี้10เดือนกว่าๆๆครับ
  • :063:ของเขาแรงจริง (ภูเก็ตครับ)
  • สตาร์ท ไว จิงๆ แค่ 7เดือนเอง หมาผม จะขวบแล้ว ยังไม่สตาร์ทเลย
  • หมาที่บ้านมัน 4ด. อ่ะคับที่เห็นๆมันกลัวเกือบทุกเรื่อง พาจูงออกไปไกลจากบ้านก็เริ่มกลัวซะแล้ว ขนาดแมวมันยังกลัวๆเลย แล้วต่อไปมันจะดุมั้ยคับเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    IMG0169A.jpg 95K
  • ที่ผมเลี้ยงมาทุกตัว ยกเว้นเดอะเหลือก สี่ห้าเดือนมันก็ซ่าส์แล้ว
  • ส่วนอ้ายแผนแปดเดือนกว่าแล้วมันยังเล่นกับทุกตัว ใครจะกัดกูไม่สนกูขอเล่น เกิดมาเล่น แต่เห็นแมวไม่ได้จัดการเรียบร้อยแล้ว 1 ตัว
  • ของผม 4เดือนกว่าจะ 5 เดือนปรี้ดมากเห็นเป็นโดดใส่เลยไม่ล่ามไว้สงสัยมีเหนี่ยวกันแน่ๆ :025:
  • มันต้องคุยกันยาวครับเพราะเรื่องนี้มันอยู่กับปัจจัยหลายอย่างครับ เขาเรียกว่าตัวแปรครับเช่นเลี้ยงปล่อยไม่เคยเอ็ดหรือดุ เข้าข่ายตามใจครับมันก็จะมีความมั้นใจสูงไม่รังเรที่จะโชว์ความเป็นพิทบูลออกมาให้เห็น แต่ถ้าเลี้ยงแบบมีเอ้ดมีตีบ้างเขาจะทำอะไรก็ต้องคิดก่อนว่าสิ่งที่จะทำเมือทำไปแล้วจะถูกลงโทษหรืดเปล่าแต่บางตัวทั้งเอ้ดทั้งดุทั้งตีก็ยังเป็น อีกอย่างคือการถ่ายทอดทางพันธุกรรมของรุ่นพ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ไปจนโครตเง่าเลยทีเดียว ผมเลี้ยงสายกัดแต่มีการสอน (ดุ เอ้ด ตี) แต่ต้องสอนตั้งแต่เด็กๆ ครับ ปัจจุบัน ก็ไม่เห็นดุอะไรทั้งๆที่พ่อแม่เขาเอาทั้งหมาทั้งคนครับ ทั้งหมดเป็นประสพการณ์ส่วนตัวครับขอสงวนสิทธิไว้ในกรณีที่ความคิดเห็นไม่ตรงกับท่านอื่นครับ
  • ผมอยากให้มันดีกะทุกคนเล่นกะทุกตัว แต่มันเล่นแบบพิทบลูชนทีกลิ้งไปเลย จนหมาบางตัวโมโหกัดมันประจำ ผมหละกลัวมันจะกัดเขาจัง ห้าาาา
  • พี่ๆๆๆๆคร๊านู๋เดกหมัยช่วยนู๋ด้วยอืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนู๋มีหมาสองตัวทั้งผู้และเมียอะน่ะ
    ตัวผู้อายุ 8 เดือนอะ ส่วนตัวเมีย 6 เดือนอะ เอาตัวเมียก่อนน่ะ พี่ทำมายมันชอบปายหมาบ้านอื่นเค้าอะแต่ก่อนก้อเคยเล่นด้วยกันแต่มาวันนี้มานปายขู่จากัดเค้ายังดีที่กัดม้ายเข้าม้ายงั้นนู๋เสียตังอีกเครียดๆๆๆๆๆๆ ตัวผู้อะพี่อ้าย บู้บี้ อะพี่ มีคนเข้ามาบ้านนู๋ก้คือป้าของนู่ อ้ายบี้มานก้อเห่าๆๆๆๆๆพร้อมกะตอนที่วิ่งอะมานกระโจนใส่ป้านู๋ดีน่ะที่ป้านู๋ม้ายล้มอะแล้วมานก้อกระโดดโย้งๆๆๆๆๆใส่ป้าอะอยู่ตลอดเลยอะป้านู๋เค้าคิดว่ามานจา จู๊ฟๆๆๆๆๆ อะมั่ง ความจิงมานม้ายช่ายอะ ขนหลังมานอะพี่พองตั้งชี้อะ จนนู๋ต้องปายจับมาออกมานก้อม้ายยอมน่ะมานจาเข้าปายยางงั้นอะมาน ยือๆๆๆ จนนู่ต้องเอาโซ่มาล่ามมานอะม้ายวายน่ะพี่ถึงลามมานก้อกระโจนใส่ป้าที่นั่งอยู่เตียงไม้อะมานก้อเกาะป้าปากมานอะพี่เหมือนจากัดหัวป้านู๋อะนู่ปายจับมานออกมานกัดป้านู๋ตรงแถบรักแร้ข้างหลังที่มีเนื้ออะ น่ากัวอะพี่ นู๋เลี้ยงแบบปล่อยยและตามจัยอะเหมือนเลี้ยงลูกแท้ๆๆเลย
    ไฟล์แนบ
    12052009(001)ช.gif 11K
  • :m041:

อืม...
    อ่านของคุณ fcehrann ใช้เวลานานที่สุด...( ปวดตาเลย )
    ทามจายด้ายแล้วด้วย...
    คาหนาด หมายางชื่อ บู้ บี้ เลย...!!!
    ( แซวเล่นนะครับ )
  • จร๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรียกง่ายว่า เฟิร์นก้อด้ายคร๊า นู๋ชอบพิมแบบนี่อะน่ะต้องเข้าจายกานน๊า มานติดอะน่ะ แม้มคุณ kim บู้บี้ ลูกชายนู๋น๊ามีอีกน๊า ลูกสาว นู๋ยู้ยี้หรือว่านู๋หริ๋ม(ฉายา)อะน่ะ อิอิอิอิ โทดทีคร๊า เวลาพิมต้องหั้ยอ่านยากอะน๊า นู๋ยางเดกช่วยแนะนำน่ะคร๊า
  • อ่านแล้วนึกถึง อ่างเถิดเทิง
  • แม่"นู๋">>หนูกลับมาพิมพ์ให้ถูกต้องเสียเถิด เดี๋ยวครูภาษาไทยจะกริ้วว...

*เลี้ยงพิทมันดีอย่างงี้แหละ...ฮาา....
    ปล.เจ้าของกระทู้ ผิดแกรมม่าอะคะ...อย่างแรงงงงง หยอกเล่นเน่อเจ้า....(แต่ผิดจริง)
  • แม้มคุณพี่แซวได้แซวไปน่ะอ่ะอ่ะอ่ะนู๋พิมถูกอะยังจ๊าอิอิอิอิอิอิ ครูภาษาไทยเค้าไม่ว่านู๋หรอกเพราะเค้าเอื่อมนู๋อิอิอิ แม้มพี่ก้อนู๋ติดพิมแบบงี้อะน่ะอิอิอิอิ (จะพัฒนาจร๊า)