ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

R I P ...... STEALTH BUFFALOBONE BLOODLINE
  • เห็นน้องร้องไห้ก็เลยพลอยน้ำตาซึมไปด้วย เสียใจด้วยนะคะ:022:
  • เสียใจด้วยน้าบัง
    ผมรู้ถึงความรู้สึกเลยเพราะน้าเลี้ยงมันเหมือนลูก
    ไม่ใช่หมา ผมเคยเหมือนกัน แต่ขอให้เขาไปสบายนะ
    เขาจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป
  • ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้นะค่ะ หนูรู้สึกว่าตัวเองมีกำลังขึ้นมามาก..แต่ก็ยังคงไม่มากพอที่จะทำใจได้
    หนูคิดว่าผู้ชายที่เสียใจมากที่สุดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครั้งนี้จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก ปะป๊า ของหนูเอง ท่านอาจจะบอกว่า หนู น้อง และแม่ ผูกผันธ์กับสเต๊วมากเพียงใดแต่หนูก็เชื่อว่ามันคงไม่มากพอเท่ากับที่ปะป๊าผูกผันธ์กับสเต๊ว....ทุกครั้งที่กลับมาถึงบ้าน เราจะพากันออกไปวิ่งออกกำลังกาย เราจะคอยฝึกสเต๊วให้สวัสดี คอย หมอบ หรือนั่ง..แต่ตอนนี้มันคงไม่มีวันนั้นอีกแล้ว

"หนูเพิ่งจะเข้าใจว่าการที่เราเสียของที่เรารักมากที่สุดมันเป็นยังไง"
    และหนูก็คิดว่าทุกคนคงคิดถึงและเสียใจมากกับการจากไปของสเต๊วในครั้งนี้ หนูรู้ว่าสเต๊วสามารถรับรู้ถึงความรู้สึกที่พวกเรามีให้
    ขอบคุณนะค่ะ ขอบคุณมากๆที่เป็นกำลังใจให้กับหนูและครอบครัว..........หนูสัญญานะค่ะ ว่าหนูจะเข้มแข็ง หนูจะสู้ต่อไปค่ะ..
    สุดท้ายนี้
    "พี่ขอให้เจ้าไปสู่สวรรค์ด้วยดีนะ ...ชาติหน้ามีจริงมาเกิดเป็นน้องพี่จริงๆนะ..พี่รักเรานะ สเต๊ว"

น้องปาล์ม...TTToTTT
    (ตัวแทนของครอบครัวในการขอบคุณ ทุกกำลังที่มีให้ ในครั้งนี้)
  • เสียใจด้วยครับ พี่ แฟนผมดูแล้วร้องไห้สะอึกสะอื้นใหญ่โตเลยครับ
    ขอให้เจ้า สเต๊ว ได้เกิดมาเจอเจ้าของดีๆอย่างพี่อีกครับถ้าเป็นไปได้
  • ไม่อยากให้เกิดภาพแบบนี้อีกเลย...เสียใจด้วยครับ.:025::022::022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :039:
  • น้องปาล์ม .... เข้มแข็งนะลูก ลุงเข้าใจความถึงความรักความผูกผันธ์ที่มีต่อสเต๊วว่ามีมากเพียงได ที่บ้านของลุงก็เพิ่งมีสุนัขที่ครอบครัวเรารักมากจากไปเหมือนกัน... วันนี้ สเต๊ว จากไปแล้วแต่ภาพความทรงจำที่ดีๆ ความรักที่มีให้กันในอดีตยังคงอยู่ไม่ได้จากเราไป อยากให้ น้องปาล์ม แข้มแข็งไม่ร้องไห้แล้ว เพราะคุณพ่อคุณแม่เราเห็นเราร้องไห้ ... เขาจะเสียใจมากกว่าเราหลายเท่านะ เข้มแข็งนะ เป็นกำลังใจให้กับทุกคน ....
    ขอแสดงความเสียใจกับ คุณบังและครอบครัว ...
  • กระทู้นี้ดูที่ไรก็อดสงสารหลานไม่ได้ เด็กๆจะอ่อนไหวเรื่องแบบนี้มาก
    นึกถึงตัวเอง ตอนไทเกอร์ตาย ลูกสาวก็ร้องไห้แบบนี้
    เราก็บอกว่าพี่ไทเกอร์เขาเหนื่อยมากแล้ว ให้พี่เขาหลับเถอะ

ทุกเช้าลูกสาวไปที่หลุมฝัง แล้วก็กลับมาถามตลอด
    ทำไมพี่ไทเกอร์นอนนานจัง เมื่อไรจะตื่น
    ไฟล์แนบ
    PICT0035rs.jpg 48K
  • :m051:เสียจัยด้วยนะคับ ขนาดผมดูผมอ่านยังน้ำตาไหลเลย :m049:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

หากเป็นเรา ความรู้สึกคงไม่อาจบรรยายได้

:o030:
  • :022::022:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ไม่มีคำบรรยายไดๆๆดูแล้วน้ำตาจะไหล

หลับให้สะบายนะ......................
  • เสียใจด้วยนะคับ อย่างสุดซึ้ง
  • :039:นี่คงเป็นอีกครั้งที่เราต้องสูญเสียสุนัขตัวสำคัญของเราไป นอกจากสเต้วจะเป็น สุนัขที่เรารักและอยู่ในครอบครัวของพี่บังแล้ว มันยังเป็นสุนัขที่เราบรีดเองตัวที่สวยที่สุดตัวหนึ่ง และเป็นแม่พันธุ์หลักของพวกเรา บัฟโฟโร่โบนด้วยเช่นกัน

การจากลาในครั้งนี้ เป็นเรื่องที่น่าเศร้า เพราะเราจะไม่ได้เจอสิ่งที่เรารักอีกแต่มันก็เป็นวัฎจักร การ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ที่แม้แต่คนก็หนีมันไปไม่พ้น เพราะฉนั้น ก็ขอทำใจให้เร็วที่สุด เวลาจะทำให้ทุกๆอย่างดีขึ้น

หลับให้สบายลูกรัก STEALTH BUFFALOBONE สุนัขตัวเก่ง ของพวกเรา :024::024::024:

RIP..

GOF BUFFALO BONE
    ไฟล์แนบ
    S1034348.jpg 91K
  • เสียใจด้วยนะครับ
    ดูแล้วถึงกับซึมเลยครับ
    แต่เป็นกำลังใจให้นะครับ
    เข็มแข็งเข้าไว้ครับ
    อย่างที่พี่ปลัดว่าอะครับจากไปเพียงร่างกายแต่ความรู้สึกดีๆที่มีนั้นจะยังคงอยู่ตลอดไปครับ
  • ....ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวของคุณบัง ด้วยครับ....
  • บ๊ายบาย

หลับให้สบาย

:039::039::022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
    พิทบูล ร้อยเอ็ด + สารคาม