ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรามาดูกันหน่อย
  • เห็นช่วงนี้คนอยากเลี้ยงเยอะเพราะกระแส ก็ลองดูแล้วคิดกอนซื้อนนะครับ
    http://www.thairealtv.com/2009/index.php?option=com_content&view=article&id=277:2009-09-23-04-48-12&catid=56:24-&Itemid=58
  • :063: กับป้า ปราณี และ พี่ Mushachi71 ครับ
  • ป้าแกยังมีความรับผิดชอบมากกว่า
    คนแถวบ้านผมอีก ชอบปล่อยออกมาขี้เยี่ยวตามหน้าบ้านคนอื่นประจำ
    บางวันผมจูงหมาผมเดินเล่น แม่งจะรุมหมาผม หมาผมเป็นตัวเมีย ยังไม่สตาร์ท
    มันยังกล้าๆกลัว
    ผมละเบื่อพวกที่ชอบเลี้ยงแบบปล่อยปะละเลยจริงๆๆ
  • ไม่ได้ผิดที่ป้า แต่ผิดที่ความเห็นแก่ตัวของมนุษย์อ่ะแหละ ใช้ชีวิตอย่างประมาทแล้วโทษสุนัข ว่ามันเกะกะบ้าง จรจัดบ้าง

นี่ถ้าอยู่ภาคใต้ไอพวกนี่ตายห่าไปก่อนเพื่อนละ เดินๆมาเสิอกเดินไปให้หมากัด ไม่มีปันญาไล่มารึไง แล้วก็มาวางยาใส่หมาแค้นหมา

โธ่ คนหน๋อคน
  • อีกหน่อย พิทบูล ก็จะตกอยู่ในสภาพแบบเดียวกันนี้
    หากยังมีคนเห็นแก่ได้ แอบแฝงเข้ามาอยู่ในสังคมของเรา

ท่านเชื่อหรือไม่ หากบอร์ดนี้เป็นบอร์ดปิด ทุกคนต้องสมัครสมาชิก พ่อค้าหมาเต็มเว็บ จะมีแต่กระทู้ขายลูกหมา

เราต้องกล้าพูดความจริง กล้าแสดงความเห็นแบบตรงไปตรงมา อย่ากลัวเลอะ
    อย่ากลัวที่จะพูด อย่ากลัวที่จะรับผิดชอบ อย่ากลัวที่จะเจอคำวิพากวิจารณ์
    และอย่าพยายามทำตัวเป็นเทพที่บริสุทธิ์ผุดผ่องตลอดเวลา โดยการลอยตัวอยู่เหนือปัญหา
    บอร์ดเลีย มีอยู่แล้ว แต่บอร์ดนี้ต้องการคนจริง ต้องการคนที่จะมาช่วยผลักดันให้สังคมมันดีขึ้น

คนบางคนกลัวความจริง กลัวผีด่า แต่ไม่เคยมองตัวเองว่าโดนด่าเพราะอะไร
    คนบางคนขวัญอ่อน เจอตำหนินิดๆหน่อยๆก็ประสาทแตก แต่อยากเลี้ยงหมาพิตบูล
    คนบางคนก็เข้ามาเพียงเพื่อกอบโกยเพียงอย่างเดียว แต่ไม่เคยคิดที่จะตอบแทนหรือคืนอะไรให้แก่สังคม
    ผีหลายตัวช่วยเป็นยันต์ ป้อง ปราม ปราบพวกหลอกลวงเห็นแก่ได้ ไม่ให้มาทำตัวรุ่มร่ามในนี้
    แต่ผีบางตัวก็สันดานเสีย เล่นแมร่งทุกเรื่อง ไม่รู้กาละเทศะ ทำตัวน่ารำคาญ เป็นขยะบอร์ด

แต่ทำไม บางคน ไม่เคยกลัวผี
    และทำไมบางคน ต้องข้อรังเกียจผี
    ลองสำรวจตัวเราเอง คุณมีคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้ว

โดยส่วนตัวผมเฉยๆกับผี มีหรือไม่มี ไม่ส่งผลอะไรกับผมอยู่แล้ว