ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฐินวัดพระบาทน้ำพุ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9400&page=1

เหลืออีกไม่กี่วันแล้ว ไม่ทราบว่าลืมกันแล้วหรือเปล่า
    ใครที่เอาซองไปแล้วรบกวนติดตามด้วยครับเดี๋ยวลืม

ใครจะบริจาคก็ยังรับไม่จำกัด เงิน สิ่งของ ยา อุปกรณ์ทำแผล ผ้าอ้อม ฯลฯ
  • ส่งมาได้ไหมค่ะจะช่วยแจกอ่าค่ะ
  • ยังไม่ลืมครับเดี๋ยวผมจะเอาเข้าไปให้พี่จุ๊บที่บ้านอะครับพอดีอยู่ใกล้กัน
    รอเสาร์-อาทิตย์นี้อะครับถือโอกาศไปเยี่ยมด้วยจะได้ไปเล่นกับ coco
    ด้วยหมาแดงแสนสวย555
  • ป๋าแจกไปยี่สิบซองละ ป๋า ช่วยๆกัน ที่นั่นยังต้องการความช่วยเหลืออีกเยอะครับ
    เรารวมใจชาวพิทบูลร่วมกันทำความดี ครับ พี่น้อง
  • ใครต้องการซองเพิ่มช่วยระบุทำเลที่ตั้งของท่านด้วย
    เผื่อใครอยู่ใกล้ จะได้แบ่งๆกันไป หรือเสาร์อาทิตย์นี้ใครว่าง จะแวะมาเอาที่ศูนย์ดีวันก็ได้ครับ
  • กระทู้รวมรูปสาวๆคนให้ความสนใจตรึม
    แต่กระทู้ทำบุญ คนน้อยจังเศร้าวะ

ใครมีคำถามมา ตูไม่ตอบบ้าง ห้ามบ่นนะว๊อยยยยยย
    งอลแระ
  • อยู่ชลอ่าค่ะ

ติดต่อรับซองกะคัยค่ะ
  • ติดต่อท่านยุทธสกูบ้าพิทเลยครับ
  • มารับได้เลยครับ อยู่แถวไหนหรือให้เอาไปให้ก็ได้ครับ

MSN ผมนะ: LINEKURRUPT@HOTMAIL.COM
  • ได้มาบางส่วนแล้วพี่ซอง แต่ยังไม่รู้จะส่งคืนหรือไปร่วมที่วัดกลัวมีงานช่วงนั้น ปล.พี่หนุ่มโทรหายากจังพี่ผมได้ซองแล้วนะฝากบอกด้วย
  • โทรไม่ติด ฝากข้อความด่าไปเลย
    เป็นมัคทายกภาษาอะไรวะ
  • แอดไปแร้วนะค่ะ

อยู่สัตหีบค่ะ
  • ...เป๋าอยู่ลพบุรี...
    ...ไปรับซองได้ที่ไหนค่ะ..
    ...แล้วไปกันวันไหนค่ะ...
    ...ถ้าว่างก็ไปด้วยคะ..
  • กำลังคิดจะเอารถตู้ไป หนุ่มๆ สาวมั่น สนใจจะร่วม ทริปนี้ ไปไหม ไปไหม
    ได้เดินทางร่วมกันไปทำบุญ เสร็จแล้ว ได้หา เรื่อง เที่ยวกันต่อ

โปรแกรม เที่ยวหลังทำบุญทอดกฐิน
    คุณมาร์ค ไปไหนต่อดี ครับ
    น้ำตก..... ทุ่งทานตะวัน กินกุ้งแม่น้ำอยุธยา นครนายก
    หรือ ไปค้างคืน ปักเต้นท์ ชมดาว บนเขาใหญ่ ที่ผากล้วยไม้ ตั้งวงแค้มปิ้ง เตรียมหมูกระทะร้อนๆ ย่างกุ้งเผา และนอนดูจรเข้กัน

ตอนนี้ ผม มีผู้ร่วมไปด้วย ประมาณ 4-5 คน ยังเหลืออีก 6-7 ที่
    เบียดๆ กันไปหน่อย พอไหว แค่ลพบุรีอง
    ซองกฐิน พร้อมบริการแจกให้ บนรถ ไม่ต้องไปขอจาก ท่านมัคทายก

มีใคร จะไปกับผมบ้างไหม ครับ พี่ น้อง ชาวพิทบลูโซน ไม่มีค่ารถ ขอค่าน้ำมัน คนละ 100 พอแย้ว ให้มากกว่านี้ก็ได้ ฮ่า.....
    หรือใครเสนอไอเดียไปเที่ยวต่อที่ไหน พร้อมครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    ใครจะร่วมไปบ้าง แจ้งไว้เลยครับ

ปล.รถตู้รุ่นใหม่ครับ อายุประมาณ 1 ปีเศษ

น้องเป๋า มารับซองได้ที่ พี่ นะครับ จองแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เดี๋ยววันจันทร์ส่งซองกลับคืนให้ครับ

ไม่ลืม...ไม่ลืม...ไม่ลื๋ม...ม...ม...
  • เข้าท่านะ เรื่องเท่ยวต่อนี่น่าสน
    ผมว่าไปกลางเต้นท์นอนกันที่เขาใหญ่ดีกว่า

ผมมีบ้านเพื่อนอยู่ที่นั่น เนื้อที่ 30 ไร่ บนยอดเขาพอดี
    ถ้าสนจะลองถามให้ หรือไปนอนที่เขาใหญ่โดยตรงก็น่าสนนะ
  • เจอกันแน่นอนครับพี่น้อง
  • ขอสาธุกับการทำบุญครั้งนี้ด้วยครับ
  • ผมนอนที่ลพบุรี ดีกว่า วันสองวันนี้ ลพบุรี น่าเที่ยวขึ้นเยอะ
    ไฟล์แนบ
    similan-033.jpg 41K
  • เิดินทางกันยังไง นัดที่ไหน
    เวลากี่โมง แจ้งด้วยนะครับ
  • ทำบุญ ร่วมกันนะครับ อย่างน้อย ก็ดีกับตัวเอง เป็นกุศลให้กับครอบครัว ยังได้ร่วมช่วยต่อชีวิต

ผู้ทุกข์ได้ยาก ด้วยครับ ทำดีมีความสุข ทำบุญกุศลแรงนัก

ชาวพิทบูลร่วมด้วยช่วยกันนะครับ มากน้อยทำได้แล้วแต่แรงศัทธา
  • ไม่ได้ไปด้วยฝากแต่ซองกะจัยไปค่ะ ^__^
  • หึหึ เสื้อผ้าที่้เก่าแต่ยังใช้ได้ไม่น่าเกลียด ก็น่าจะเอาไปด้วยเด้อ ไหนๆก็ไม่ได้ใส่ เก็บไปก็รกตู้ ประเดี๋ยวจะเอาไปซะหน่อย

มีไม่เยอะแต่ว่าน่าจะลดค่าใช้จ่ายหลวงพ่อได้บ้าง ไม้กวาดอ่อนก็ว่าจะเอาไปแต่พ่อผมไม่ลงมาเลย เอาเสื้อผ้าก่อนแล้วกัน

รถตู้พี่จุ๊บ ที่นั่งไม่มีเลย มีแต่ที่นอน ฮ่าๆๆๆ ต้องขออาศัยไปด้วยนะคร้าบบบบบบ
  • ลืมบอก 2 ที่ นะครับพี่จุ๊ฟ คิกคิก
  • นอนลพบุรี ความคิดเข้าท่าวะ

แต่ว่านอนที่ไหน ศาลพระกาฬไม่เอานะ เดี๋ยวลิงกัด ฮา.................
  • ผมมีที่นอน ที่ลพบุรีนะ สนป่ะป๋า:019:
  • อนุโมทนา สาธุด้วย พอดีติดงานอยุ่ แม่ฮ่องสอน มิอาจไปได้ คราวหน้าไม่พลาดเเน่
  • อยากไปนอนเฝ้าหน้าบ้าน ... :030:
  • วันนี้ ท่านอ๋อง เลขาฯ ท่านอดีตผู้ว่าอภิรักษ์
    และอดีตสมาชิกบอร์ดรุ่นแรกๆ เจ้าของพิทบูลชื่อ สป๊อก
    โอนมาอีกหนึ่งพันบาท ขออนโมทนาบุญด้วยครับ
  • พี่ท่านฝากมาทางผมบ้างก็ได้นะ
  • เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย เย้!
  • เนื่องด้วยงานเยอะอิ๋บอ๋าย เย้!
  • วันนี้เกิดกรณีมีสาวโทรมาขอซองที่ผม แต่เสี่ยยุทธชลบุรีตัดหน้าไปส่งให้ก่อน ได้ข่าวว่าเป็นถึงนางงามสัตหีบ ยุทธนะยุทธมึงทำพี่ได้ เฮ้อ!
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 149.jpg 58K
  • ภายในวันสองวันนี้จะมาบอกหมายกำหนดการนิ่งๆนะครับว่า เราจะเอารถอะไรไป รถจะออกกี่โมง ออกที่ไหน ไปถึงวัดกี่โมง แวะเที่ยวไหนบ้าง กินกลางวันที่ไหน ต้องลงขันกันคนละเท่าไหร่

ในเบื้องต้น รถน่าจะเป็นรถทัวร์2ชั้นครับ [เพราะชั้นล่างมีได้เสีย เย้!] ค่ารถน่าจะคนละ200 ถ้าขาดเดี๋ยวผมออกเองครับ กินข้าวร้านไหนกันรบกวนคนพื้นที่แนะนำมาหน่อย หรือมีเพื่อนคนรักพิทบูลมีร้านอาหารที่พอจะอยู่ในเส้นทางก็บอกมาครับ กินเท่าไหร่ มีกี่คนก็หารกันครับ

รถจะออกที่ไหน อาจจะต้องแวะรับซัก2จุดเดี๋ยวขอเครียกับท่านประธานมาเฟียกับท่านหัวหน้าประธานเฮียใหญ่อีกทีนึงครับ

วันนี้มีแค่นี้ครับ อ้อ!เรื่องซองใครแจกก็เก็บได้แล้วครับ เก็บมาก็แกะแล้วรวมส่งเข้าบัญชีพี่ประธานมาเฟียเลยครับ

ส่วนใครอยากได้วองอีกก็โทรมาได้ครับ086-3450031

กลุ่มจากัวร์พิทก็มีซองอยู่ที่เฮียติ๊กเรียบร้อยครับ ซองอยู่กับเฮียใหญ่ก็เพียบครับ ช่วยกันนะครับ

ขอเวลาอีก2วันครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 155.jpg 61K
  • ท่านพี่ :047: ขอหมายเลข ธนาคาร ด้วยครับ อยากจะทำบุญด้วยครับ :026:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ009.jpg 41K
  • ใครสะดวกที่จะโอนเงิน ก็โอนเข้าบัญชีนี้นะครับ

ณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสุนทรโกษา
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 218 0 50536 0

โอนแล้ว โพ๊สบอกที่นี่ หรือส่งข้อความบอกด้วยครับ
    089 4999 888
    หรือจะส่งเมล์แจ้ง mark-mafia@hotmail.com

เงินทุกบาททุกสตางค์จะเอามาลงให้ทราบครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9400&page=1#Item_27
  • รบกวนพี่ MR_JUB หน่อยครับพี่พอดีพี่หนุ่มพิทเดียร์รบกวนโทรหาหน่อยครับ 086-345-0031 ขอบพระคุณ ครับ
  • ใครจะไปกับรถทัวร์สองชั้น ลงชื่อไว้เลย จำกัดแค่50 ที่นั่งเท่านั้น
    ชั้นบน คาราโอเกะ ชั้นล่าง เปิดสัมมนา วิธีการบวกเลข

และโปรดเตรียมสตางค์ให้เพียงพอตลอดระเวลาการเดินทาง เสียห้ามยืม

ใครเอาเงินตูไปครั้งที่แล้วหนึ่งหมื่นบาท เตรียมเอามาคืน
  • กระทู้นี้สุดยอด แห่งปีเลย เป็นกระทู้ที่เราสามารถมารวมกันได้ ร่วมกันทำกุศล ร่วมกันสร้างผลบุญ เป็นยอดมากุศล

แล้วแต่แรงศัทธา มีมากน้อย ร่วมกันได้
    ไฟล์แนบ
    P1000878.jpg 109K
    P1000877.jpg 110K
  • อย่าพลาดนะครับ งานกุศลของพวกเราคนพิทบูล

http://pitbullrama3.com/forums/viewtopic.php?f=2&t=674
    ไฟล์แนบ
    P1000889.jpg 104K
  • งานนี้ไฟว์บังคับ บุคคลที่ต้องไปแน่ๆ

เฮียใหญ่และลูกทีมพระรามสาม
    เฮียเหลียง วังเวงนักเลงพระประแดง
    ยุทธ ปอนด์ ชลบุรีคูลแค้มป์
    เฮียติ๊ก จากัวร์พิท
    พิทเดียร์ หมาแดง
    พี่อู๊ดดีวัน
    พี่จุ๊บ เกีย...
    โก๋โอ๊ค อ่อน
    น้องวา จาโบ๋ว คราวที่แล้วมาสาย คราวนี้สายอีกโดนนนนนนนนนน
    น้องจอม แบมบู
    น้องแอน น้องออย น้องต่าย น้องโบว์ น้องเก๋ น้องกิ๊บ น้องเก๋ น้องเปิ้ล
    และอื่นอีกมากมาย ใครนึกชื่อออกช่วยเติมให้ด้วย ฯลฯ

และสมาชิกใหม่พิเศษ น้องเป๋า

ใครพลาดคราวนี้ อย่าเสียใจ
  • โทรไปหาแล้ว
    ถ้าว่างโทร กลับหาผมละกัน081-651-3810 คุณหนุ่ม
  • อยู่กับผมและรุท 40 ซองไม่ลื่มแน่นอน:m001:
    เก่งเอง
    ไฟล์แนบ
    Resize of DSCF2252.JPG 27K
  • .........น่าไปนะครับ แต่ไม่ว่างเลย
    .........ขออนุโมธนา ร่วมทำบุญซองด้วยแล้วกัน
    .........เดี๋ยวจะฝาก MANOP123 เป็นทุระเรื่องซอง อีกคนละกัน.........
  • โอนไปแล้ววันนี้ 02/10/2009 พี่มาร์ค 3000.25 บาท หนับหนุนโปรเจ็ค แบบนี้ เด็กพิการก็คงจะดีนะ ปีหน้า :037: :037: :037:

:019: ผลลัพธ์ที่ได้ ข้อความเลื่อนขึ้นลง

ฝากบอกพี่นภาด้วยคาฟ วันหลังต้องแบก F1 เอง ไม่ต้องมาส่งนะคาฟ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หากพวกเราช่วยกันคนละไม้คนละมือแบบนี้
    จัดกีครั้งก็ไหวครับ เด็กๆที่น่าสงสารก็เยอะ รอการช่วยเหลือจากเรา

วันนั้นจะมีผ้าป้าคอมพิวเตอร์ ริเริ่มและสนับสนุนจากสวโก้งกับป้าพรไปมอบอีกสองโรงเรียนๆ ละ 10 เครื่องครับ
  • ชาวเราพระราม3ดอทคอมครับ พวกเราพวกกูพวกเฮียๆทั้งหลาย ทุกวันนี้ที่มีอยู่มีกินมีใช้น่ะ พระท่านว่าของเก่าทำมาทั้งน้านน่ะครับ

ของเก่ากินหมดแล้วทีนี้จะทำไงเล่า ทำซะเถิดพี่น้อง 5บาท10บาทก็ถือว่าได้ทำ ยิ่งคราวนี้เราร่วมกับทางหลวงพ่อท่านสร้างโรงพยาบาลสงฆ์และคนชราอนาถาครับ เป็นกุศลอันยิ่งใหญ่ คราวหน้าจะเป็นบ้านเด็กอ่อน บ้านเด็กอนาถาบ้านคนพิการซ้ำซ้อน อะไรก็จัดไปได้ครับ

กินอิ่มนอนอุ่น ทั้งชาตินี้และชาติหน้าครับ

ผมขอร่วมเปิดบิลแรก10,000(หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ครับพี่น้อง เย้!
  • ไปเที่ยวด้วยกัน อิ่มบุญกลับบ้านครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    SARA2 001.jpg 44K
  • :m006:ไฟว์บังคับเรยนะพี่ท่าน แน่นอนจริงๆ :o028:

อ่ะ จัดมา ก่ จัดไป!! :m021:

ส่วนเรื่องสายไม่สาย ก่ต้องโทษอ้ายโก๋โอ๊ค ล่ะเน้องานนี้:o028:

ทำบุญบริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์ วัดพระบาทน้ำพุ ครั้งละ 9 บาท เพียงโทร. ไปที่ 1900 - 222 - 200 ^^

กดบริจาคให้กับทางวัดพระบาทน้ำพุ เป็นการรณรงค์ให้คนทำบุญ ที่ไหน เมื่อไหร่ ก็ได้ ที่อยากทำ :o001:
  • พี่yut_scubapitน้องโอนเงินไปทำบุญให้

แร้วเน้อ1000บาท

^__^