ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีมี LOGO เป็นของตัวเอง
  • ขั้นตอนการทำโดยรวม [หรือจะดูตามภาพก็ได้ครับแยกไว้เป็นข้อๆ]
    1.สมัครเว็ปนี้ก่อนนะครับก่อน http://photobucket.com โดยการคลิกที่ join now
    2.เมื่อสมัครตามขั้นตอนเสร็จจะเข้าหน้าของสมาชิกทันทีให้กดที่ upload images ครับและเลือกรูปที่จะใช้ครับ
    3.เมื่อได้รูปมาแล้วให้กดตามหมายเลข 3 ครับ
    4.เมื่อกดแล้วจะกลับมาที่ albums ของเราและจะเห็นว่ามีรูปที่เรา load มาในตอนแรก ก็ให้ทำตามขั้นตอนโดยกดที่
    คำว่า edit ตามภาพเลยครับ
    5.จะเข้าสู่โหมดการตกแต่งภาพขั้นตอนนี้ให้กดที่คำว่า RESIZE ตามภาพครับ
    6.ให้ตั้งที่ new size เป็น 32x32 ตามภาพครับ[อันนี้เป็นsizeที่เว็ปพิทบูลโซนกำหนดไว้ครับ]
    7.เมื่อได้sizeที่เราต้องการแล้วให้กดที่คำว่า save as copy ที่อยู่ด้านล่างครับ
    8.กดคำว่า my albums ครับ
    9.เมื่อถึงขั้นตอนนี้เราจะเห็นว่ารูปที่เราต้องการ จะเปลี่ยนเป็นรูปเล็กๆ [รูปเล็กนะครับขอย้ำ]จากนั้นนำเมาส์ไปวางที่รูป
    จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้เลือกตามภาพเลยครับ โดย copy โค๊ดในช่องสีขาว
    10.ให้กลับไปที่ เว็ป พิทบูลโซนครับและกดที่คำว่า "ปรับแต่ง" ครับ
    11.เมื่อมาถึงหน้าปรับแต่ง เลือกตรงคำว่า "ข้อมูลส่วนตัว"
    12.ให้นำโค๊ดที่ได้ copy มาใส่ลงในช่องที่เขียนว่า icon และกดบันทึก ก็เสร็จเรียบร้อยครับพี่น้อง
    [มีlogoเป็นของตัวเองซะที]

ปล.เหตุผลที่ให้สมัครเว็ปนี้เพราะ
    -ไม่ต้องใช้โปรแกรมเข้ามาช่วย เพราะบางคนใช้ไม่เป็น
    หรือ บางคนอาจจะไม่มีโปรแกรมเอาง่าย คือ มันสะดวกอะ
    -เก็บรูปที่เราชอบได้เยอะ
    -ปรับแต่งแก้ไขและมีลูกเล่นมากมายให้ทดลองใช้ สะดวกมาก
    -มี โค๊ดที่จะนำไปใช้ได้หลากหลายซึ่งเป็นผลดี
    -เว็ปพิทบูลโซนจำเป็นจะต้อง link โดยภาพที่ใช้จะต้องมี URL

[หากใครที่มีวิธีที่ง่ายกว่านี้รบกวนช่วยกันบอกด้วยนะครับเพื่อนจะได้มีโลโก้เป็นของตัวเองซะทีครับ555]
  • 1.สมัครเว็ปนี้ก่อนนะครับก่อน http://photobucket.com โดยการคลิกที่ join now
    ไฟล์แนบ
    step1.jpg 98K
  • 2.เมื่อสมัครตามขั้นตอนเสร็จจะเข้าหน้าของสมาชิกทันทีให้กดที่ upload images ครับและเลือกรูปที่จะใช้ครับ
    ไฟล์แนบ
    step2.jpg 119K
  • 3.เมื่อได้รูปมาแล้วให้กดตามหมายเลข 3 ครับ
    ไฟล์แนบ
    step3.jpg 91K
  • 4.เมื่อกดแล้วจะกลับมาที่ albums ของเราและจะเห็นว่ามีรูปที่เรา
    load มาในตอนแรก ก็ให้ทำตามขั้นตอนโดยกดที่ คำว่า edit ตามภาพเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    step4.jpg 92K
  • 5.จะเข้าสู่โหมดการตกแต่งภาพขั้นตอนนี้ให้กดที่คำว่า RESIZE ตามภาพครับ
    ไฟล์แนบ
    step5.jpg 80K
  • 6.ให้ตั้งที่ new size เป็น 32x32 ตามภาพครับ[อันนี้เป็นsizeที่เว็ปพิทบูลโซนกำหนดไว้ครับ]
    ไฟล์แนบ
    step6.jpg 61K
  • 7.เมื่อได้sizeที่เราต้องการแล้วให้กดที่คำว่า save as copy ที่อยู่ด้านล่างครับ
    ไฟล์แนบ
    step7.jpg 42K
  • 8.กดคำว่า my albums ครับ
    ไฟล์แนบ
    step8.jpg 104K
  • 9.เมื่อถึงขั้นตอนนี้เราจะเห็นว่ารูปที่เราต้องการ จะเปลี่ยนเป็นรูปเล็กๆ
    [รูปเล็กนะครับขอย้ำ]จากนั้นนำเมาส์ไปวางที่รูป จะมีหน้าต่างขึ้นมา
    ให้เลือกตามภาพเลยครับ โดย copy โค๊ดในช่องสีขาว
    ไฟล์แนบ
    step9.jpg 104K
  • 10.ให้กลับไปที่ เว็ป พิทบูลโซนครับและกดที่คำว่า "ปรับแต่ง" ครับ
    ไฟล์แนบ
    step10.jpg 92K
  • 11.เมื่อมาถึงหน้าปรับแต่ง เลือกตรงคำว่า "ข้อมูลส่วนตัว"
    ไฟล์แนบ
    step11.jpg 114K
  • 12.ให้นำโค๊ดที่ได้ copy มาใส่ลงในช่องที่เขียนว่า icon
    และกดบันทึก ก็เสร็จเรียบร้อยครับพี่น้อง
    [มีlogoเป็นของตัวเองซะที]
    ไฟล์แนบ
    step12.jpg 84K
  • [หากใครที่มีวิธีที่ง่ายกว่านี้รบกวนช่วยกันบอกด้วยนะครับเพื่อนจะได้มีโลโก้เป็นของตัวเองซะทีครับ:m001:]
  • ถ้ามีโปรแกรม ACDsee หรือ Photoshop ก็ใช้ Resize ขนาดภาพตามที่กำหนด แล้วโพสต์ลงในบอร์ดนี้ได้เลย(กระทู้ไหนก็ได้) แล้วเปิดกระทู้ที่ใส่รูปเราขึ้นมา คลิ๊กขวาที่รูปเลือก Properties จะเห็นว่ามี Address( Url ) ขึ้นมา ใช้ Mouse ลากดำที่ link เอาไว้ แล้ว copy มาใส่ในช่องปรับแต่งข้อมูลส่วนตัวได้เลย

ใช้ใส่ได้ทั้งรูปโลโก้ และรูปสมาชิก
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 29K
    22.jpg 52K
  • โอววววว

ขอบคุณมากๆค่า เดี่ยวจะลองทำดู
  • :o030::o030::o030:

ขอบคุณคร๊าบ...

รอดูของผมละกัน

รอมานาน ทำไม่ได้ซักกะทีนึง...555

แบบว่าบ้านอยู่หลังเขาอ่ะครับ...
    ไฟล์แนบ
    01478_19.jpg 78K
  • โห สงสัยต้องนั่งอ่านก่อนแล้วนะเนี้ย
  • เยี่ยมมากๆ ขอบคุณครับ :006::005::063:
  • ขอรองวิชาหน่อยคับ ขอบคุณครับ
  • มีความรู้สาระดีขอบคุณมากมาย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0467.JPG 89K
  • ขอลองดูนะครับ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[4].jpg 2K
  • ขอบคุณคร้าบสว่างกันล่ะครับ
  • ลองบ้างสิครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC_06792.jpg 5K
    logo_2.jpg 3K
  • เอาใหม่รูปใหญ่ไปครับ
    ไฟล์แนบ
    logo_22.jpg 1K
  • * * นี้ไง มีคนไจดีออกมาสอนทำเเล้ว
  • :m113:ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านครับนี่ถือว่าเป็นกำลังใจที่ดีเยี่ยมครับ
    ดีใจมากครับที่ทำแล้วเกิดประโยชน์กับสมาชิกทุกๆท่านไว้โอกาศหน้า
    มีอะไรดีๆจะได้นำมาเสนอนะครับ
  • :063:
    ไฟล์แนบ
    biggrin2.gif 2K
    biggrin.gif 1K
  • .
    ไฟล์แนบ
    icon6.gif 1K
  • ขอลองคับ...
  • ลองกันใหญ่ ขอด้วย...ขอด้วย
  • ขอบคุณมากครับทำได้แล้วง่ายดีครับ
  • http://i567.photobucket.com/albums
  • :063::063::063::063:.
  • และแล้วทุกคนก้อได้โลโก้เป็นของตัวเองซะที
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    16.jpg 9K
  • เย้ มีรูปเท่ห์ๆ แล้ว ขอบคุณครับ
  • http://i744.photobucket.com/albums/xx84/otto_c4/20091026210002_20090829141109_under.gif"
  • ได้ แระ