ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลหาบ้านใหม่ หล่อและใจดีมาก
  • ชื่อ น้องบูบู้

อายุ น่าจะประมาณ ห้า ขวบ

สายพันธุ์ พิทบูล สีขาวดำ เหมือนใส่เสื้อทักซิโด้เตรียมไปงานเต้นรำ

เพศ เพศผู้ ทำหมันแล้ว

ลักษณะนิสัย เป็นมิตร กรี๊ดคน ชอบเล่นสนุก สุภาพ

สถานที่พบ ไม่ปรากฏแน่ชัด รู้ว่าเป็นหนึ่งในน้องหมาที่โดนเจ้าของใจร้ายมาปล่อย ที่วัด
    แล้วก็มีคนใจดีพามารักษาโรคผิวหนังที่โรงพยาบาลสัตว์ รามคำแหง แต่ตอนนี้คุณหมอรักษาหายแล้วเลยต้องช่วยหาเจ้าของใหม่ สงสารคุณหมอค่ะ

ความใฝ่ฝัน อยากมีบ้านที่อบอุ่น มีจ่าฝูงที่เข้าใจธรรมชาติของน้องหมา
    (อ่านหนังสือและปฏิบัติตามซีซาร์ มิลลานยิ่งดีใหญ่) พาไปวิ่งเล่น
    ออกกำลังกายทุกวัน อาหารที่เหมาะสม ไม่จำเป็นต้องแพง

สิ่งที่จะให้ตอบแทน หัวใจที่เป็นมิตรแท้ตลอดชีวิตของบูบู้คร๊าบ

ดูรูป www.thaidogcenter.com/vb/showthread.php?t=41209
    ติดต่อ freedom.mam@gmail.com
  • ก๊อปรูปมาได้ไหมค่ะจะได้ไม่ต้องสมัครสมาชิกอ่าค่ะ
  • อ่า ใครกำลังต้องการพิตบลู ลองดูสิครับ
  • พยามเอารูปลงแล้วค่ะ แต่ไม่สามารถจริงๆ เครื่องแฮงค์ตลอดเลยค่ะ

ลองดูอันนี้นะคะ
    http://www.thaidogcenter.com/vb/attachment.php?attachmentid=114012&d=1251644318
    http://www.thaidogcenter.com/vb/attachment.php?attachmentid=114013&d=1251644318
    http://www.thaidogcenter.com/vb/attachment.php?attachmentid=114014&d=1251644318

มันจะลิงค์เข้าไปที่รูปเลยค่ะ

ขอบคุณที่สนใจนะคะ
  • ลิงค์ไม่เห็นรูปคับ
  • ไม่เห็นเหมือนเดิม
  • :m025:ไม่เหนรูปเลยครับ:m105::m009:
  • ขอโทษจริงๆ ค่ะ -_-" แต่ตอนนี้มีคนเข้าไปดูและติดต่อมาแล้วค่ะ
    เค้าขอไปดูน้องหมาวันเสาร์นี้ค่ะ แต่ไม่ทราบว่าจะตกลงรับเลี้ยงหรือป่าว
    แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาสนใจนะคะ
  • :005:ตอนนี้คนที่คิดว่าจะรับเลี้ยงบูบู้เปลี่ยนใจไปแล้วค่ะ เค้าไม่มั่นใจในตัวเองว่าจะดูแลไหวหรือป่าว
    (ยังไม่ทันมาดูเลยนะเนี่ย แค่ทักไปเองว่ามั่นใจหรอ เคยเลี้ยงพิทหรือป่าวเท่านั้นเอง)

เพิ่มเติมเรื่องพฤติกรรมของบูบู้
    ได้คุยกะหมอบุยแล้ว เรื่องนิสัยบูบู้ หมอว่า เขาอยู่กับคนหรือหมาที่สงบ เขาไม่มีปัญหาเลย แต่ถ้าเป็นหมาที่มาง็องแงเขามากๆ หมาตัวใหญ่ ตัวผู้ เขาถึงมีอาการ แต่น้อยครั้งมาก
    เพราะฉะนั้นขอแนะนำคนที่ต้องการ พิทไปเลี้ยง คงจะต้องเป็นจ่าฝูงตัวจริงนะคะ และคงจะต้องมีบริเวณให้น้องหมาบ้างนะคะ

เฮ้อ! พยายามจะแนบไพล์แล้วนะ ทำไม่ได้สักที:002:
    ใครทำเป็นช่วยทีค่ะ ทิ้งmail ไว้ทีค่ะ จะส่งรูปไปให้ใส่ให้ด้วยจักขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ ^^
  • ชื่อเจ้าตัวนี้เคยได้ยินค่ะ แล้วยิ่งบอกว่าอยู่โรงพยาบาลสัตว์รามคำแหงคงใช่เลย

มีพี่สาวที่เลี้ยงพิทบูลเคยบอกเหมือนกันว่าเจ้าตัวนี้หาคนอุปการะอยู่

แต่ก็นานแล้วนะเนี้ย ตอนแรกพี่ชายว่าจะไปเอามาเลี้ยงแต่คิดว่ามีคนเอามันไปแล้วเลยไม่ได้ติดต่อไป

ยังไงๆว่าๆจะแวะเข้าไปเยี่ยมเจ้าบูบู้นะค่ะ ^^
  • คุณแหม่ม ส่งรูปมาที่ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวเอาลงให้

mark-mafia@hotmail.com
  • ส่งไปให้แล้วค่ะ รบกวนคุณมาร์คลงภาพให้ด้วยนะคะ

ท่านอื่นๆ จะได้เห็นภาพเจ้าบูบู้เสียที

ส่วนเรื่องนิสัยของบูบู้ หลังจากการทำหมันแล้ว ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรคงจะทำให้เค้าฮึ่มใส่หมาด้วยกันน้อยลง
    แต่ก็อยากให้คนที่เคยเลี้ยง หรือเป็นคนที่เข้มแข็งทั้งร่างกายและจิตใจ รับไปจะดีกว่า
    เพื่อป้องกันปัญหาพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์นะคะ

ทางเราก็ไม่ได้ทิ้งเค้าค่ะ ส่งเสียตลอด ส่วนคุณหมอก็ช่วยกันดูแลไปค่ะ ^^"
    แต่คงทำไปได้ไม่นานแน่ๆ เพราะบางครั้งกรงที่โรงพยาบาลก็เต็มค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณมาร์ค
  • ผมยังไม่ได้เมล์เลยครับ
    ไฟร์คงใหญ่มาก เมล์จึงไม่ผ่าน
  • ส่งไปแล้วค่ะ ไพล์ไม่ใหญ่เลย แต่เมล์ตีกลับค่ะคุณมาร์ค ก็เหมือนที่ทิ้งไว้ให้นี่นา
    ลองส่งไปให้อีกครั้งแล้วล่ะค่ะ อย่าลืมดูในถังขยะด้วยนะคะ อาจจะคิดว่าเป็น Virus หรือป่าว ^^"
  • ได้รับแล้วครับ
  • สงสัยคุณมาร์ค คงจะงานเยอะเนอะ
    เลยไม่ได้เอารูปมาลงให้

รอละกัน