ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝึกสุนัขกัดยางรถทั้งๆที่มันไม่ชอบ
  • ฝึกสุนัขกัดยางรถทั้งๆที่มันไม่ชอบ(ไครว่ายากลองทำตามผมครับ)

อดีตเจ้าของเจ้า มู เดิมเลย เป็นของพี่เต็ก ด้วยความโชคดีหรือโชคชะตา มันกับกลายมาเป็นของผม
    เมื่อก่อนไครว่าเรดโนสมันจะกัดยางรถเป็น ผมไม่เชื่อ(ถ้าไม่ได้ฝึกหรือคุ้นเคย)เพราะว่า เจ้ามู เวลามันเจอ-
    ยางรถมอเตอร์ไซด์ทีไรมันกลัววิ้งหางจุกตูดเลย แล้วไม่มีถ้าทีที่อยากจะกัดเลยแม้แต่นิดนึง กลัวมากๆๆ

ผมก็คิดๆๆๆๆอยากให้มันกล้าที่จะกัดเพื่อจะได้เล่นกล้ามสวยๆๆเทห์ๆๆเหมือนเรดโนสทั่วๆๆไป
    ยังไงๆมันก็ไม่ยอมกัดเลย ยังไงๆก็หนีหางจุกตูดเลย
    แต่สุดท้ายได้ความคิดไหม่เลยเอามาบอกให้ฟังเพื่อไครเจอปัญหาแบบผมจะได้ฝึกได้
    (ลืมบอกไปครับ ผมได้เจ้ามูมาตอนโตแล้วนะครับ)

วิธีที่ผมฝึกนะครับ..คือ
    1.เราต้องสังเกตว่ามันจะเล่นหรือกัดอะไรได้บ้าง
    2.ผมสังเกตได้ว่ามันชอบกัดผ้า
    3.ผมเลยเอาผ้าผูกติดกับยางรถมอไซด์โดยที่ไม่ให้มันเห็นยางรถ
    4.เล่นกับเค้าให้สนุกจนมันเริ่มบ้าน้ำลาย
    5.จากนั้นเราเริ่มให้มันเห็นบางส่วนของยางรถ
    6.พอมันคุ้นเคย เราก็ให้มันกัดผ้าที่หุ้มยางรถจนขาดเหลือแต่ยาง
    7.มันบ้าน้ำลายแล้วมันจะมันส์เองแล้วมันจะลืมกลัวในสิ่งที่มันกลัว
    8.มันก็จะกัดยางแบบไม่กลัวต่อไป
    9.ถ้าจะเริ่มเล่นไหม่ในวันต่อไป ต้องหาของที่เค้าชอบ ล่อมันอีก อย่างเช่นผมล่อด้วยลูกกล๊อฟ(ของโปรดเลย)เอาไปใส่ในรองยาง
    10.ต่อมาเวลาเค้านึกสนุกเค้าจะเล่นกับเรา แล้วเราก็ยื่นให้เค้ากัดแล้วบอกว่ากัด เค้าจะกัดเองโดยไม่ต้องล่ออีกต่อไป

ดูผลที่ผมฝึกให้มันกัดได้โดยที่ไม่ต้องล่อแล้ว
    ตอนนี้กล้ามเยอะแล้วครับ แล้วฝากให้ พี่เต็กดูการพัฒนาทางร่างกาย มันสวยขึ้นมากเลย (ลืมไปครับผมซื้อยาบำรุงขนให้มันกินแล้วครับ)
    ว่าแต่ อย่าเอาคืนนะครับพี่ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    53.jpg 103K
    45.jpg 90K
    35.jpg 88K
    26.jpg 90K
    110.jpg 93K
  • อีกนิดนะครับหมดแล้ว อิอิ หล่อหรือเปล่านะ ดูเองนะครับ
    ไฟล์แนบ
    103.jpg 82K
    9.jpg 93K
    82.jpg 86K
    72.jpg 79K
    63.jpg 102K
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
  • ขอบคุณครับ อย่ากให้มีกระทู้แบบนี้เยอะๆ

มันสร้างสรร และเป็นประโยชน์กับคนอืนครับ
  • คลิกเข้าเองป่ะคับ ไมคนเข้าดูเยอะผิดปกติ ตัดหูที่ไหนไมมันดูแปลกๆ
  • คลิกเข้าเองป่ะคับ ไมคนเข้าดูเยอะผิดปกติ ตัดหูที่ไหนไมมันดูแปลกๆ
  • เทห์มากครับ
  • โครงสร้าง กล้ามเนื้อ สวยใช้ได้ครับ แถมตัดหูทรงวัยรุ่น เป็นเอกลักษณ์ส่วนตัวเสียด้วย ฮ่าๆๆๆๆ
  • สวยสมบูรณ์แบบมากเลยน้อง Benz พี่ไม่เอาคืนแน่นอนครับไม่ต้องเป็นห่วง

ก่อนหน้านี้พี่จะมีเวลาให้มันแทบไม่ถึงสามอาทิตย์ต่อปีเพราะเดินทางบ่อย
    แล้วมันเป็นหมาที่รักเจ้าของมากๆ เวลาพี่ไม่อยู่มันก็ไม่ทำอะไรนอนคอยเฝ้ารั้วอยู่ทั้งวัน
    พี่เลยตัดสินใจหาเจ้านายที่สามารถให้เวลา ความรัก การดูแล และกิจกรรมมันได้อย่างเต็มที่
    พี่ต่างหากที่โชคดีที่เจ้ามูได้เจ้านายใหม่ดีเยี่ยมอย่างน้อง Benz

ขอบคุณสำหรับเคร็ดรับการฝึกและรูปสวยๆนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    74.jpg 97K
  • หมาผมมันชอบฉี่ใส่ยางรถอ่ะดิ
    โยนให้กัด มันดันวิ่งไปฉี่ใส่ซะนี่
    ไฟล์แนบ
    IMG0440A.jpg 94K
  • รู้สึกว่าเจ้าจูล่งจะใหญ่เกินพ่วงแลัวนะคุณปลัด
    ตกหลุมรถควํ้าขื้นมาโดนหมาเกือบห้าสิบโลทับมันเจ็บนะครับ:020:

ได้กล้องใหม่แล้วหรือครับ? รูปออกมาสวยกว่าเดิมเยอะเลย...
  • ใช้กล้องมือถือครับ ข้อดีคือไม่ต้องย่อไฟล์เวลาลงเว็บ

ส่วนกล้อง Canon 500D พร้อมอุปกรณ์เสริมยังไม่มาส่ง
    คนขายบอกว่า การ์ด 32 GB ที่ผมสั่งไปมัน เซฟข้อมูลได้ช้า
    มันจะเอา 16 GB ให้สองตัว .... งงกะมันจริงๆ
  • พี่ครับยาบำรุงขนราคาเท่าไร