ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลใครเคยโนงูเหลืยมกินบ้างอ่ะ
  • เราเพิ่งโดนมวันที่ 28 เองแม่พันธุ์สายบูลลี่ ลูกคิงคอง กำลังท้องได้45วันแลัว อยู่หลังโรงเรียนเอแบค บานา พอดีเด็กที่เลี้ยงปล่อยมากินข้าวตอนเย็น 4โมงกว่า งูตัวใหญ่กว่าน่องคน มันรัดสุนัขจนสุนัขร้องเด็กมันเลยไปดู ไม่ทันซะแล้วมันอมหัวพิทบูลไปแล้ว เด็กที่เลี้ยงช่วนกันเอามีดฟันก็ไม่เข้า มันตกใจเลยปล่อยหัวออกมา แต่ที่กลัวอ่ะดิ มันยังไม่ยอมไปเลย มันขู่ ฟู่ๆ อยู่ในป่าอ่ะ เพราะเลี้ยงหลายตัวแม่พันธุ์ทั้งนั้นเลย
    สงสารจิงๆ มันปล่อยตัวออกมาแต่พิทบูลยังไม่ตาย มันกระตุกๆ อยู่เลยน้ำลายฟูปาก ซะพักก็ตาย สงสัยถ้าไอ้งูไม่ตาย แม่พันธุ์คงจะโดนมันอีกแน่ๆ เพราะช่วงนี้น้ำขึ้นสูง บ้านอยู่ริมคลอง งูมันหากินไม่ได้เลยมากินหมาเราซะงั้น เวรรรรรรแท้ๆ
  • เสียใจด้วยครับ สิ่งที่น่าระวังรองลงมาจากโรค ก็คือ อสรพิษร้ายนี่แหละครับ น่ากลัวจริงๆ ยิ่งตะขาบนี่สุดๆ ไม่รู้จะป้องกันยังไง
  • เสียใจกับเรื่องเศร้านี้ ด้วยจิงๆด้วยครับ ยังไงต้องกำจัดมันให้ได้นะครับ งุใหญ่จับเป็นยาก...เสี่ยงจับตายเลยดีกว่าครับ ถ้ากลัวบาปก็หาลูกไก่มาล่อแล้วให้มูลนิธิช่วยจับก้ได้ครับ...
  • เตรียม อีดาบ ยาวๆๆ เลยคับ ฟันทิ้งเลยครับ เก็บไว้เป็นอันตราย ถ้าเข้าบ้านแล้วน่ากัวครับ
    ฟันทิ้งสถานเดี่ยวครับ
  • :002:เมื่อวานก็ ฆ่างูตะปะไป1ตัว ไม่อยากฆ่าเลยแต่งูมันมีพิษ กลัวมันกัดเจ้า bono ถ้ามันไม่ตายเจ้า bono ตายแน่ เฮ้ยยยย ทางใครทางมันนะอโหสิกรรมให้ด้วย:002::002:
  • หมาที่ปราบงูเหลือม ที่เคยได้ยินหมาคือเจ้าอูด้งของคุณเอครับ

มันโดนงูเหลือมรัดเกือบจะสิ้นชื่ออยู่แล้ว แต่มันงับหัวงูจนปล่อยได้ สุดยอดจริงๆ
  • ถ้าเป็นผมจะต้องจับมันให้ได้แล้วเอาเนื้อมันมาทำใส้กรอกให้พิทบูลกิน ส่วนหนังงูก็มาทำรองเท้าให้พิทบูลใส่ ถนนบางนา-ตราด งูมันชุมมาตั้งนานแล้วครับต้องระวัง เพราะมันไม่มีแค่ตัวเดียวหลอกครับ
  • http://atcloud.com/stories/16076 ดูคลิปนี่ซิครับขนาดควายมันยังกินเลยสุดๆ
    ขอบคุณทุกคนที่ตอบ แต่ไม่กล้าไปจับมันเดี๋ยวมันจะกินเราแทนอ่ะจิ
  • โดนเหมือนกัน...
    ไฟล์แนบ
    100_2091.jpg 74K
    100_2076.jpg 83K
  • โอ๊....เห็นของพี่แป๊ะ อย่างเสียดายเลย ฮื่อๆ
  • เสียใจดัวยครับ
  • น่ากลัวจัง มันจะกินไอ้ล่งได้ไหมวะเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    IMG0462A-re.jpg 56K
  • เอาเบอร์สายด่วนปราบงู -ปราบรังต่อ หรือสัตว์มีพิษทุกชนิดครับ ไม่เสียค่าใช่จ่ายใดๆหากเรียกใช้บริการ เพราะแกทำดีถวายให้ในหลวงครับ แกว่างั้นนะ และยังเป็นข้าราชการประจำทหารเรือ อยู่แถวกรมอู่ทหารเรือย่านฝั่งธน เอาเบอร์โทรไว้เผื่อมีฉุกเฉินเกี่ยวกับงูหรือสัตว์มีพิษครับ 089-043-8445
  • ขอบคุณครับที่ให้เบอร์โทร
  • น่ากลัว จัง และ ก้อน่าสงสาร น้องหมา ด้วยคะ
  • จะเป็นลม
  • ไอ้เหลือม
    จับได้พ่อลาบให้หมากินเลย
    อิอิ
  • เสียใจด้วยครับ