ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้มันดุทำไงดี
  • มันกลัวทุกอย่างที่เสียงดัง เฉพาะถุงก้อบแก้บ
    ทำไงดีอยากให้ดุดุคะ
  • รู้สึกว่าจะไม่ใช่เหตุผลที่ควรทำให้มันดุนะครับ
  • ดุเพื่ออะไร ? เพื่อให้กัดคนหรอ ? แล้วคุณเคยกลัวอะไรบ้างไหมละ ? หมามันก็เหมือนคุณนั่นแหละ ถ้าไม่พอใจก็ให้คนอื่นเหอะ คนเค้าอยากได้ยังมี

จงพอใจกับสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ ไม่ใช่สิ่งที่ตัวเองอยากจะมี
  • การฝึกไม่ให้เขากลัวคือการทำให้เขารู้สึกปลอดภัยครับ
    นั่นคือทางออกของการกลัวเสียงดังครับ
  • หมากลัวเสียงดังๆเป็นเรื่องธรรมดา คุณลองเอาถุงก็อปแก็ปให้มันกัดแล้วดึงเล่นกันมาดู ค่อยๆเล่นกับมันอย่าให้มันกลัว(หาถุงที่มีเสียงดังน้อยๆก่อนพอมาเล่นหลายๆครั้ง
    หรือเริ่มชินก็หาถุงเปลี่ยนที่ให้เสียงดังขึ้นเรื่อยๆ) ไม่ต้องรีบร้อนค่อยเป็นค่อยไป ดีกว่าที่จะทำให้หมาดุ
    พิทบูลถ้าดุน่ากลัวครับ คุณอาจจะไม่มีโอกาสแก่ตัวเลยถ้าคุณพลาด
  • แนะนำให้ไปอ่านกระทู้ "จุดจบของหมาดุ" #10059 หมวด ทั่วไป เริ่มโดย sorajin41
  • ลองดูครับเผื่อจะชอบแนวนี้

http://video.mthai.com/player.php?id=16M1204692512M0
  • จับขังกรงวันละ 23 ชั่วโมงดูสิครับ อย่าให้เห็นคนเลย เดี๋ยวก็ดุสมใจคุณแน่นอน พออีกวันคุณเจ้าของหรือครอบครัวคุณก็ได้ลงหนังสือพิมพ์หน้า 1 แน่นอน อิอิ 55 เยื่อครั้งที่แล้วล่อทั้งแม่ยายกับเมีย ไม่ทันได้ร้อง
  • น้าผี จัดไปหน่อยครับ
  • มาอีกแล้วกระทู้แบบนี้
  • จะให้เค้าดุทำใมเนี่ย
    คุณไม่ต้องกลัวหรอกขึ้นชื่อว่า พิทบูล
    แถ้เค้าดุ คุณจะดูแลเค้าได้รึเปล่า

หมามันก็เป็นแบบนี้แหล่ะ คุณอย่าซีเรียสเลย
  • ตบมือข้างเดี่ยวไม่ดัง เดี่ยวก้อจบ
  • ใครมีความรุ้ช่วยพี่เค้าหน่อยครับ หมาตกใจถุง รับไม่ได้ต้องดุ
    เอาวิธีเด็ดๆๆ เลยนะครับ แล้วถ้าเค้าแนะนำแล้วกรุณานำไปใช้ด้วยนะ
    ถ้าไม่เอาไปใช้ ขอ แช่ง ให้ หมา โดน ตี ตายแล้วกันนะ
  • หมาอายุเท่าไหร่ครับ แล้วต้องรู้ก่อนว่า มันกลัวแบบไหน และมากเพียงใด
  • อยากให้ดุอีกละ
    เเล้วจะรู้สึกเมื่อวันนึงมันดุขึ้นมาจริงๆ:064:
  • เอาอีกละ ดุขึ้นมาแล้วจาหนาว เหอๆๆ
  • :013:อยากได้เเบบดุๆ
    ลองไปถามไอ้คนที่หมามันกักคนเเก่ดูดิ
    เผื่อมันมีสูตร
  • ก่อนอื่นต้องถามคุณก่อนว่าต้องการให้มันดุหรือว่าต้องการให้มันเลิกกลัวเสียงดัง?
    แล้วน้องหมาอายุเท่าไรแล้วครับ ถ้าหมาเด็กคงเป็นธรรมดาที่จะกลัวเสียงดัง ข่อยๆฝึกมันเดี๋ยวโตมาก็หาย
    ถ้าหมาแก่ก็ยากหน่อย เพราะมันอาจจะกลังฝังใจตั้งแต่เด็กเวลาโดนแกล้ง เช่นหมาผม(หมาไทย)...อิอิ
    เสียงประทัด เสียงปืน เสียงฟ้าฝ่า อะไรประมาณนี้ แต่อย่าไปซีเรียสครับเอาไว้แกล้งมันเวลาหมามันกวนตีน
    เอาถุงก้อบแก้บขู่มัน..ฮ่าๆ ล่อเล่นครับ ค่อยๆฝึกให้มันเลิกกลัวดูครับ

แต่มันคนละเรื่องกับทำยังงัยให้หมาดุนะครับ หมาผมที่กลัวเสียงดังที่ว่าเวลามันอยู่ในบ้านมันก็ดุกับคนแปลกหน้าครับ
    ไม่ต้องฝึกให้มันดุหลอกครับ ยังงัยถ้าโจรเข้าบ้านหรือผิดกลิ่นย่องเข้าหมาผมว่าไม่มีหมาตัวใหนแสดงอาการต้อนรับแน่นอน
    แล้วก็ไม่มีโจรหน้าใหนเจอพิทบลูแล้วไม่ออกอาการกลัวให้หมาเห็นหลอกครับ ผมว่าเห็นหมาก็ขาสั่นแล้ว
    เปลี่ยนจากคำถามว่า ทำยังงัยให้หมาดุมาเป็น
    - ทำอย่างไรใหหมาเลิกกลัวเสียงดัง
    - ทำอยางไรให้หมาไม่กินของคนแปลกหน้า (หมาโคตรดุ แต่กินไม่เลิกก็เสร็จโจรนะจ๊ะ)

จุดจบของหมาดุ : http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10059&page=1#Item_14
    แล้วคุณช้วยตอบกระทู้นี้ด้วยครับว่ายังอยากให้มันดุอยู่หรือเปล่า ?
  • เห็นข่าวยังอะ แล้วคิดไงเดี๋ยวก็เป็นอย่างไอ้เจ้าของนั้นอีก .......ไม่อยากรับผิดชอบ

แต่ถ้าจะไห้ดุๆเลี้ยงสิงโตไปเลยดุดี
  • ของผม2เดือนนิดๆคับ เล่นผมไปแล้ว2แผล อย่าให้มันดุมากเลยคับผมว่าให้มันฉลาดดีกว่าคับรู้จักว่าอะไรควรไม่ควรดีกว่าคับ

แล้วก้อเอาใจใส่กับมันดีกว่าอย่าปล่อยปะละเลยจะดีเสียกว่านะคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0148A2.jpg 92K
  • ไอ้เหี้ยจะไปเสือกไรกะเขาละ
    มิได้ไปกัแม่มึงนิ
  • แล้วเปนเหี้ยไรละคับ กูรำคาญมรึงทุกกระทู้ แมร่งป่วนไปหมด ในหัวมีแต่กวนตรีนหรอ

มีสาระมั่ง โตก้อโตและ