ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันอาทิตย์ที่ 18 ใครว่างก็มานะครับ
  • ผมเห็นหลายท่านมีปัญหาเรื่องการเลี้ยงดู การฝึกพื้นฐาน
    และผมจะไปดูการพัฒนาพื้นที่ในศูนย์ดีวันพอดี
    หากมีคนสนใจมากพอจะจัดสัมมนาเล็กๆ เป็นความรู้เบื้องต้นให้
    ลงชื่อไว้เลยครับ เราจะได้เตรียมสถานที่ได้พอเหมาะ

ภาคทฤษฎีและคำถาม คงเริ่มประมาณสิบโมงเช้า
    บ่ายๆก็ลงมือปฏิบัติจริงๆกัน อาจจะแถมเทคนิคการฝึก การสร้างกล้ามเนื้อให้ด้วย

เย็นๆก็ พาหมาทำกิจกรรม ตามอัธยาศรัย

งานนี้จะพยายาม เอาหมาตัวใหม่ของพระรามสามมาเปิดตัว อยากเห็นตัวเป็นๆเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    Show23.gif 109K
  • ผมอยากไปแต่อยู่ไกลบวกติดงานด้วยอยากให้พี่มาร์คนำวิธีฟิตกล้ามมาลงในเว็ปแบบละเอียดหน่อยครับจะได้นำมาใช้บ้าง หมาผมก็ศิษย์เก่าอาจารย์เหลี่ยมดีวันครับ หมาผมดูได้ที่สายกัดไซด์ใหญ่อยากโชว์(กระทู้เก่าครับ)
  • วันที่ 18 นี้ พี่มาร์คไม่ไปงานแข่งลากน้ำหนักหรือครับ
  • บ่ายๆอาจจะได้เข้าไปครับพี่ อยากเห็น BJ

ไม่ได้เห็นนานแล้ว

แต่อยู่ได้ไม่เกินตี3นะครับ มีธุระ เย้!
    ไฟล์แนบ
    83918391.jpg 51K
  • ไม่ได้ไปครับ
  • มาจัดภาคเหนือหน่อยได้มั้ยครับอยากฝึกบ้างอ่ะครับ :013::013::013:
  • ติดกินเจซะแล้วเรา
  • เสียค่าใช้จ่ายป่าวอ่ะครับ
  • ไม่การเก็บค่าใช้จ่ายแต่อย่างใดครับ

เรื่องการจัดที่ต่างจังหวัดก็คิดอยู่เหมือนกัน แต่รอให้ทุกอย่างเป็นรูปเป็นร่างมากกว่านี้ก่อน
    เช่นที่ภาคเหนืออาจจะต้องอาศัยเจ้าถิ่นเป็นเจ้าภาพ แล้วผมและทีมวิทยากรตามไปสมทบ จะสะดวกกว่าครับ

ตอนนี้เราอยู่ในช่วงกำลังเตรียมสุนัข ที่กำลังฝึกอยู่ในโปรแกรม เตรียมไว้เป็นตัวสาธิตครับ
  • ไม่รู้จะักลับมาทันป่าว เสร็จจากกฐิน ต้องไปพัทยาต่อ
  • เดือนนี้ ชีพจรลงเท้า พี่เองก็อาจต้องไปต่อที่มีทติ้งตะพานหินอีกงาน :001::001::001:
  • พี่มาร์คไป D-1 กี่โมงครับ
  • :013:จะไปรับต้องตากลับบ้านวันนั้นพอดี โชคดีอย่างแรงอยู่ต่างจังหวัดพลาดหลายงานแล้ว
    ไฟล์แนบ
    เธ?เน‰เธญเธ‡เธ?เธฒ2[1].jpg 100K
  • วันนี้ว่าจะเข้าไปตอนเย็น วันอาทิตย์ว่าจะไปประมาณสิบโมงเช้าครับ
  • คุณมาร์ค
    น่าจะนำผลิตภัณฑ์ F-1 หลายๆชนิดและอาหาร ไปวางจำหน่ายไว้ที่ D-1บ้าง
    จะไปกันทั้งทีแล้ว ได้ซื้อของติดมือกลับมาบ้างก็ยังดี
  • ขอไปด้วยคนนะครับ 555
    ไฟล์แนบ
    v112.JPG 52K
  • เด๊ยวจะเอาไปวางนะครับ กำลังปรับปรุงเพ็ทชอปโซนอยู่ครับ
  • ฮ่าๆๆๆๆ เป็นกิจกรรมที่ดี ถ้าว่างช่วงเช้าผมเข้าไป

ช่วงนี้เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ เรากำลังเริ่ม พิทบูล เอ็กซ์ตรีม ใครมีคำถาม เตรียมพกจดใส่กระดาษไม่ถามไถ่กันได้

เรื่องการฝึก เรื่องอุปนิสัย เรื่องแก้ พฤติกรรมบางเรื่องท่านอาจคาดไม่ถึง ลองจดๆ ไปถาม มาเฟีย ผมว่ามีแต่ได้กับได้

อย่างเช่น เรื่องบีเจ เดอะเหลือก ถ้าไม่ใช่มาเฟีย ผมว่ามันมาไม่ได้ถึงขนาดนี้ เมื่อก่อนตอน 5-6 เดือน เดินแทบไม่เป็น หางจุกตูด

ยุงบินผ่านยังไม่ได้เลย กลัวไปหมด ดีที่ย้ายไปอยู่ในอาณัต ของมาเฟีย มันพัฒนาไปอย่างไม่น่าเชื่อ จากกลัวกลับเป็นกล้า จนเป็นแชมป์

ลากนน.ทุกวันนี้ผมกล้าพนันได้เลยว่า มันเป็นหมาลากที่ดีมี่สุดในประเทศไทย จนปัจจุบันนี้ มันทำกิจกรรมได้ทุกชนิด สปริงโพล ว่ายน้ำ

จนไปถึง อารักขา พูดไปแล้วไม่น่าเชื่อ ต้องไปชมให้เห้นกับตา

เป็นอันว่าใครว่างก้ไป นั่งเล่น นั่งคุยกัน ผมว่ามีอะไรดีๆ เชิญครับ
    ไฟล์แนบ
    409740972.jpg 99K
    34443444.jpg 97K
  • เฮียใหญ่ จับผมไปบนหลังเสือซะงั้น ขึ้นแล้วลงไม่ไดนะเฮีย
    หมาบางตัวฝึกยากโคตรๆ จนถอดใจ เพราะมันเสียหมามาแล้ว แก้ยากมั่กๆ

ทางทีดี เลี้ยงและฝึกให้ถูกต้องตั้งแต่แรก ดีที่สุดครับ

ตกลงผมจะได้ดูอาวุธลับไหมเนี่ย
  • ไปด้วยคนค่ะ ลงชื่อที่ไหนค่ะ
  • เชียงใหม่เริ่มหนาวแล้วนะครับน่ามาจัดกิจกรรมมาก แล้วจะรอครับ
  • ลงไว้ตรงนี้ได้เลยครับ

ต้องขออกตัวไว้ก่อน ว่าอย่าคาดหวังเรื่องความพร้อมมากจนเกินไปนะครับ
    คิดว่ามาคุยกันเรื่องหมาพิทบูลดีกว่า มันอาจจะยังไม่ถึงกับเป็นการสัมมนาแบบเต็มรูปแบบ เอกสาร สไลด์ ต่างๆ ผมทำไม่ทันจริงๆครับ
    แต่ เอาเป็นว่า สงสัยอะไรก็ถามได้เต็มที่ อะไรที่มีอยู่ในหัว ผมบอกได้ก็จะบอกหมดครับ

อยากให้เลี้ยงอย่างถูกวิธี จะได้เลี้ยงอย่างมีความสุข ไม่ก่อปัญหาหรือเป็นอันตรายครับ
  • :002:ผมไปด้วยคนครับพี่ คิดถึงหมามากๆป่านเป็นยังไงบ้างไม่รู้
  • อยากให้พี่มาร์ค เฮียใหญ่ และท่านอื่นๆที่มีประสปการณ์ตรงในการแก้ไขพฤติกรรมสุนัข กรุณา บรรยายให้ความรู้ ให้กับ สมาชิกท่านอื่นๆและมือใหม่ หรือมือเก่าได้ทราบกันครับ.
    รักจริงแต่เลี้ยงไม่เป็นอันนี้ก็เกิดปัญหาได้เช่นกัน.
  • พี่มาร์คคับขอแผนที่ D1 อีกรอบได้ไหมคับไม่แน่พี่ผมอาจจะไปอ่ะคับ
  • บ่ายๆเจอกันครับ มาเฟียน่ะแค่ปัญหาพื้นๆครับ

ปัญหาใหญ่ๆต้องpitdeerมาเอง เช่นปัญหาหมากินอะไรขี้ไม่เหม็น หมาไม่กินทำยังไง หมาไม่หลับไม่นอนทำยังไง หมางอนทำยังไงนี่ พวกนี้นี่ซิปัญหาใหญ่ อิอิ

ว่าไปเรื่อยครับ พี่หมาแดงใหญ่น่ะสุดยอดแล้วครับ นี่ถ้าไม่ติดที่เราต่างคนต่างมีครอบครัวล่ะก็ ป่านนี้เราทั้ง2คงได้อยู่ร่วมกันครับ

ชาติหน้ามีจริงขอให้ได้เกิดมาเป็นผัวมาเฟียซักทีน่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    a379946.jpg 55K
  • ต้องขออภัยและขอแจ้งไว้ตรงนี้ล่วงหน้า ทุกครั้งเรามีอาหารเครื่องดื่มบริการฟรี

แต่ครั้งนี้ ติดงานกฐิน เตรียมการอะไรไม่ทัน และก็ไม่ทราบจำนวนคนที่แน่นอน ผมจึงไม่ได้เตรียมอาหารและเครื่องดื่มไว้บริการนะครับ
    รบกวนหิ้วกันมาเอง คนละนิดคนละหน่อย จะเอามาเผื่อผมและทีมงานก็ไม่ว่า :030:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ :005::006:
    ไฟล์แนบ
    74197419.jpg 42K
    map2-D12.jpg 80K
    d1-map2.jpg 63K
  • เสียดายคับพี่มาร์คที่ไปไม่ได้
    ยังงัยลองดูนังไดน่ามันนะคับว่าเหมือนพ่อมัน(บีเจ)รึป่าวคับ
    ฝากติชมด้วยคับ
    ลาไม่ได้จิงๆ
  • วันนี้เหนื่อยจัง เมื่อเช้าตื่นแต่ตีสี่ พรุ่งนี้ขอตื่นสายๆสักวัน ประมาณสิบโมงเจอกันครับ
    ใครว่างก็เรียนเชิญผ่านทางนี้ก็แล้วกัน และผมจะอยู่ยาวไปถึงเย็นๆเลยนะครับ
    และสำหรับท่านที่เดินมาไกล ก็ไม่ห่วง เรื่องอาหารเครื่องดื่ม ที่ศูนย์มีจำหน่ายครับ
  • หุหุ........ใกล้บ้านคับไม่รู้มาก่อนว่าอยู่ตรงนี้.........อิอิ..แต่เจ้าโบโบ้มาอยู่เชียงใหม่ละงะ :022: (ไว้ถึงเวลาจะเข้าไปเที่ยวเล่น ละใช้บริการบ้างนะคับพี่ๆ)