ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความร่วมมือ
  • วันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากคุณบอยจากสุราษฎ์ฯ

เรื่องการด่ากันทะเลาะกัน และลามไปถึงคนที่ไม่เกี่ยวข้อง
    ขอความกรุณานะครับ ผมไม่สามารถเข้ามาอ่านได้ทุกกระทู้

ใครมีปัญหาส่วนตัวก็เคลียร์กันส่วนตัว อย่าดึงครอบครัว ลูกเมียเขาเข้ามาเกี่ยวเลยครับ
    และการด่าลามไปถึงบุพการีกันก็ขอร้องเถอะครับ อย่าทำเลย ท่านอาจจะได้ความสะใจ
    เขาอาจะเลวร้ายจนท่านทนไม่ไหว ด่าไปด้วยคำหยาบคายรุนแรง
    แต่คนที่เข้ามาอ่าน เขาอาจจะรับไม่ได้ ท่านเองจะกลายเป็นเสียคน

และรูปภาพที่ไม่เหมาะสม ก็ไม่ควรนำมาลงในที่นี้

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ
  • บางคนลงทุนสมัครสมาชิกเข้ามาเพื่อด่าเขาโดยเฉพาะ อันนี้ก็จงใจเกินไป
    อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับ
  • สังคมพิตบูล รักกันไว้เถอะครับ อย่าเเตก เเยกกันเลย เนอะ
  • เห็นด้วยครับ ผมเชื่อว่าทุกคนผ่านการสั่งสอนให้รัก ชาติ ศาสนา
    แต่สิ่งที่สําคัญและมาก่อนคือ ครอบครัวครับ ไม่ควรนําเข้ามาเกี่ยวข้องเด็จขาด
    เพราะพ่อแม่ทุกท่านอยู่บนที่สูงของลูกๆทุกคน...
    ไฟล์แนบ
    %20_1_~1.JPG 68K
  • ได้อ่านกะเค้าเหมือนกันคิดอยู่ว่าทำไมคุยกันแรงจัง จิง ๆ แล้วไม่ใช่เพราะรักพิทบูลเหมือนกันหรอกหรอถีงได้เข้ามาคุยกัน
    ทำไมไม่คุยกันดี ๆ อ่ะ พอดีเป็นคนที่อยากเลี้ยงพิทบลูเหมือนกันแต่ขอศึกษาก่อนเลยเข้ามาอ่านทุกวันขนาดดูแค่รูปของคนอื่น
    ยังอิจฉาเลย หมาทุกตัวมีค่าสำหรับเจ้าของเค้าหมดแหละเชื่อดิ ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องมาอ่านจะได้ไม่ขวางหูขวางตานะคะ
  • แวะมาดู....
  • รับทราบและเห็นด้วยครับ ที่นี่เป็นสังคมคนรักหมา รักพิทบูล น้าผีคนไหนอยากวิจารณ์ตรงๆ สามารถทำได้ครับ ซึ่งบางทีมันก็ดีเหมือนกัน ในแง่ที่ว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน เอาไว้ให้คนอื่นได้เห็นในแง่มุมที่แตกต่างกันบ้าง แต่ก็ไม่จำเป็นต้องใช้คำไม่สุภาพหรือด่าพ่อล่อแม่กัน เด็กๆรุ่นใหม่เค้าเข้ามา เค้าจะเอาอย่างได้ครับ

ช่วยกันเถอะครับ ติเพื่อก่อดีกว่าครับ

ช่วยกันรณรงค์เรื่องการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องก็ดีนะครับ ช่วยกันๆ ^^
  • ยินดีให้ความร่วมมือครับ แต่สำหรับบางคนด่ามันยังน้อยไป แล้วคุณบอยโทรไปหาในฐานะอะไรหรือ ถ้าเป็นเรื่องจากกระทู้นี้ใกล้จบแล้ว
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10349&page=1#Item_0
  • ครับพี่มาร์ค ด้วยความนับถือครับพี่
  • เห็นคุณ satann ตอบกระทู้แล้วได้ใจอ่ะ แต่อย่าโหดมากเลยพี่สงสารเค้าอ่ะ คนที่ถูกด่าแม่งก็สุดตีนจริงๆว่ะจริงๆผมก็ไม่อยากเสือกเรื่องชาวบ้านหลอก

แต่ตอนนี้ชักจะเริ่มมันส์ล่ะ ผู้ถูกกล่าวหาถ้าไม่จริงดังที่เค้าว่าออกมา เคลียร์ ให้เป็นเรื่องเป็นราวดีมั้ยสังคมจะตัดสินเองไม่ใช่ มาทำเนียนๆแล้วประวิงเวลา

มันไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา อ๋อ แล้วอีกอย่างไม่ต้องออกลูกนักเลงนะครับต้องขอออกตัวก่อนเดี๋ยวผู้โดนกล่าวหาจัดทีมงานมาเยือนที่บ้านผม แค่แสดงความคิดเห็น

เค้าก็เสียวเหมือนกัน 555 ลูกยังเล็กเมียยังเด็กต้องดูแลหลายคนเป็นกำลังใจให้ครับขอให้ แฮปปี้เอ็นดี้ เหมือนหนังละครตอนจบครับ
  • ตั้งกระทู้ขายหมาก็โดนผีด่า ไม่อยากต่อความยาวค่ะพี่มาร์ค เราก็ลงสื่อโฆษณาทางอื่นๆ อยู่บ้างแล้ว เลยลบรายละเอียดกระทู้ไป
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10324&page=1#Item_9
    คิดว่าเป็นการยากที่จะสกรีนทุกกระทู้ ให้กำลังใจในการพัฒนาเวปต่อไป สู้สู้ ค่ะพี่มาร์ค :m127:

PITWORK [Chonburi cool camp]
  • ..ได้ครับพี่..ดีครับผม..เหมาะสมครับท่าน..
    ..เห็นด้วยอย่างแรง..อิอิอิ..:006:
  • ไม่ควรอย่างยิ่งที่เอาครอบครัวเค้ามาเล่นในนี้ ถ้าเป็นท่านๆก็ไม่อยากให้ใครมายุ่งกับคนในครอบครัว
  • :001: หุหุ รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSCF1955[1]3.JPG 98K
  • การกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องปกติธรรมดาในสังคมคนหมู่มาก
    หากไม่กระทบกันเลย มีแต่ชมกันไปชมกันมานี่สิเรื่องแปลก

ถ้าเราเลี้ยงหมาเพื่อมิตรภาพและเป็นความบันเทิงในยามว่าง รับรองไม่มีทะเลาะกับใครแน่ๆ

คุณบอยเขาโทรมา แค่ปรับทุกข์ครับ ไม่ได้ฟ้อง
    ซึ่งผมก็เห็นด้วย ควรเล่นกันเฉพาะบุคคล ไม่ควรลากครอบครัวเขาเข้ามาเกี่ยวข้อง
    และการด่าลามปรามไปถึงบุพการีกัน ใครอ่านก็รับไม่ได้ทั้งนั้น
    ผมเห็นด้วย ใครทำไม่ถูกต้อง สังคมก็ควรช่วยกันกดดัน เพื่อเป็นการลงโทษ
    หากเรานิ่งดูดาย คนขี้โกงก็จะลอยนวลสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นต่อไป

ผมชอบความตรงไปตรงมา อยากเห็นคนดีๆได้รับการสนับสนุน
    และรังเกียจเป็นอย่างมาก สำหรับคนที่ใช้เว็บบอร์ดนี้หากินโดยไม่สุจริต

วันนี้ผมเชื่อมั่นว่าสังคมเล็กๆแห่งนี้ของเรา แข็งแกร่งเกินกว่าใครจะมาล้อเล่นได้ง่ายๆอีกแล้ว

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความร่วมมือที่มีให้โดยดีเสมอมาครับ
  • เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ ผมเป็นคนนึงที่ขอเสือกเรื่องนี้มาตลอด เพราะไม่ชอบการถูกโกงครับ โดยส่วนตัวทำธุรกิจเเล้วเสียรู้นี่ มันเเค้นครับ เสียเงินไม่เท่าไหร่แต่เจ็บใจนี่เรื่องสำคัญ

ถ้าท่านเอ๋ ทำธุรกิจอย่างตรงไป ตรงมา ใครเค้าจะมาด่าครับ
    ทุกคนมีหน้าที่ การงานต้องทำ มีครอบครัว ต้องดูแล และมีหมาที่ต้องการเจ้านาย

ไม่มีใครอยากเสียเวลากับเรื่องไร้สาระ แต่ ผมอ่านเเละติดตามมาตลอด ทั้งในเวบนี้และอีกหลายเวบที่คุณเข้าไป
    คุณไม่เคยเครียร์สิ่งที่คาใจของเพื่อนๆพี่ๆที่เค้าสงสัยให้ชัดเจนเลยครับ....แถไปเรื่อย...

ถ้าคุณออกมาชี้เเจงว่าติดหนี้ใครบาง เท่าไหร่ และสัญญาว่าจะใช้วันไหน ..ถึงเวลาแล้วใช้หนี้จริง....ป่านนี้จบไปนานแล้วครับ....

ทุกอย่างคุณเองเป็นคนเริ่มและคุณเองก็สามารถทำให้มันจบได้...แต่คุณเลือกที่จะเป็นจำเลยสังคมและถูกประนามเองนี่ครับ

ถูกต้องมั้ยครับ....
  • ตอบได้ดีมากๆ ครับคุณโบแดง ใครเป็นคนเริ่ม คนนั้นก็ต้องเป็นคนจบ
    ไฟล์แนบ
    IMG03118.JPG 105K