ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคำถามช่วยตอยที
  • ลูกสาวผม 4 เดือน 5 วัน ตอนนี้ตัดหูได้ป่าวครับ
    ช่วยตอบทีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC02869.jpg 81K
    DSC02867.JPG 59K
  • :015: ต้องรีบแล้วละครับ.......ยิ่งโตยิ่งตัดแล้วบาดเจ็บมากครับ
  • ใช่ๆ จะตัดก็รีบตัด ปรึกษาคุณหมอได้เลยค่ะ
    เอาทรงไหน ต้องเตรียมตัวก่อนถูกตัดหูยังไง อะไรแบบนี้
  • โทรสอบถามคุณหมอโดยตรงเลยดีก่าว ครับ * *
  • อยู่ที่ใจ
  • อย่าตัดเลย
    ไม่ใช่หมาไม่สวยนะ แต่ต้องดูทรงหมาด้วย ทั้งกระบอกปากและทรงหัว (ใช่ว่าตัดผมทรงเคน แล้วจะหล่อเหมือนเคน ผมตัดมาแล้ว หน้าเหี้ยกว่าเดิมอีก เชื่อดิ นี่ยกตัวอย่างให้ฟัง)
    ไม่เสียตัง ไม่เสียเวลา หมาไม่เจ็บ ที่สำคัญ เท่ห์กว่าเยอะ
  • 5555 ขำน้าผีข้างบน

ถ้าตัดก็คงต้องรีบแล้วครับ คิดทรงให้ดีก่อนนะครับว่าเข้ากับหน้าน้องหมารึเปล่า เดี๋ยวตัดทรงเคน แล้วหน้าไม่เหมือนเคน 555555
  • แนะนำว่าอย่าตัด เปล่าประโยชน์ แหลมยาววะขนาดนั้น ไว้เหมือนเดิมน่ะดีแล้ว

ผีตองคิง
  • ของผม6เดือนยังไม่ได้ตัดเหมือนกัน
  • เจอมากะตัว ลูกสาวผมชื่อไข่ตุ่นอายุ 5 เดือนเพิ่งไปตัด ตัดตอนบ่าย เย็นอีกวันไปรับกลับก็เห็นแผลเป็นปกติดี แต่พอ 5 ทุ่มกว่า ออกมานอกห้องแทบเป็นลมเลือดสาดเต็มบ้าน เยอะมากๆ รีบวิ่งไปดูลูกสาวเลือดไหลเยอะมากก็เลยใช้สำลีกดไว้ ชุ่มเลยครับ 10 นาทีทุกอย่างก็เข้าสู่เหตุการณ์ปกติ เย็นวันต่อมาก็พาไปหาหมอให้หมอดูให้ เพราะมันเกามาก หมอกบอก แย่แล้วไหมหลุด ต้องซ่อม และเย็บใหม่ และไม่อนุญาติให้เอาลูกสาวผมกลับบ้าน เพราะกลัวแผลไม่ติด และกลัวติดเชื้ออีกทีเรื่องใหญ่มาก หมอให้อยู่ 10 วันจนกว่าจะตัดไหม เสียเงินเพิ่มอีกวันละ 150 สรุปตัดหูครั้งนี้เสียค่าใช่จ่าย 3500 บาท ตอนนี้ลูกสาวก็ยังอยู่กะหมอ อยู่มาเป็นวันที่ 5 แล้ว ถึงจะไปเยี่ยมทุกวันเช้าเย็น แต่ก็คิดถึงมากมากกกกกกก.......
    สรุปว่าจะตัดหรือไม่อยู่ที่วิจารณญาณ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้เพราะตัดหูตอนโตรึป่าว
  • ไม่ ต้องกัว เลย คะ ยิ่งดี เพราะ เรารู้รูปทรงน่า เค้า มาก จะ ได้ ตัดสวยๆ ให้ เข้า กับรูป น่าเค้า ไงคะ

นี่ ไบซัน รออีก 1 อาทิค หลังทําวัคซีนเสจ ก้อ จะ ตัด แระ 3 เดือน กว่า ๆอ่ะคะ
  • อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1257.jpg 45K