ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีทุกท่าน ยินดีต้อนรับสู่บรรยากาศเก่าๆ สไตล์พิทบูลโซนแบบเดิมของเรา
  • คราวนี้คงต้องไล่อ่านกระทู้กันเองแล้วครับ หากกระทู้น่าสนใจจริง คนก็ไปหาจนเจอละครับ
    แบบเดิม คอยอ่านแต่กระทู้บนๆ บางกระทู้ก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรน่าสนใจ แต่ที่อับขึ้นมาเพราะโดนปั่น จึงไม่ใช่ของจริง

ยินดี รับฟังความคิดเห็น เช่นเดิมครับผม :063::063::063:
  • :006:หวัดดีตอนเช้าๆคะพี่มาร์ค
    เมย์ได้ไปอ่านบันทึกส่วนของพี่มาร์ค
    ที่เขียนถึงไทเกอร์รู้สึกประทับใจจริงๆเลยคะ
    จากเดิมที่ชอบพิทบลูอยู่แล้ว
    กลับชอบหนักกว่าเดิมเลยคะ:006:
  • สวัสดีครับสาวน้อย

จงเลี้ยงเพราะความรัก (ในความเป็นพิทบูล) แต่อย่ารักที่จะเลี้ยง(ตามคนอื่น)

จะบอกความลับอะไรให้นะครับ
    ไทเกอร์ เปลี่ยนหลายสิ่งหลายอย่างในชีวิตพี่เลยครับ
    มันปกป้องพี่จากเกรทเดนตัวยักษ์ทั้งที่มันอายุสองเดือนกว่าๆเพราะพี่เป็นนายมัน
    พี่จึงต้องปกป้องมันทุกรูปแบบเช่นกันเพราะมันเป็นสุนัขของพี่ เช่นเดียวกัน
    (คติประจำใจพี่ ใครด่าไทเกอร์ เจอกะตูแน่ๆ หากไม่ได้ร้องขอ ฉะนั้นอย่า XXX วิจารณ์) ฮ่าๆๆๆ

พี่เห็นมันมุ่งมั่น และสู้ทุกรูปแบบกับทุกกิจกรรมที่พี่สั่ง สมกับที่มันมีสัญชาตญาณของพิทบูล อยู่ในทุกอนูของสายเลือด
    พี่ก็นำลักษณะเด่นของพิทบูล มาประยุกต์กับชิวิตทำงาน คือมุ่งมั่น ไม่ยอมแพ้และสู้ทุกรูปแบบจนประสบความสำเร็จในวันนี้

มันเปลี่ยนแนวความคิดและเป้าหมายในการเลี้ยงสุนัขของพี่อย่างสิ้นเชิง
    จากที่เคยเลี้ยงเพื่อการพานิชย์ มาเป็นเลี้ยงเพราะคุณค่าทางพันธุกรรมอย่างแท้จริง

วันนี้พี่เป็น เจ้าของสุดยอดสายพันธ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย
    สุนัขสายพันธ์ใต้ดิน ที่แสนจะยิ่งใหญ่และเกรียงไกร จึงภูมิใจที่ได้มีไว้ครอบครอง

คุณค่าของพิทบูล มันมีอยู่ในทุกอนูของสายเลือด หาใช่ราคาที่ใช้ซื้อขายกันในท้องตลาดเท่านั้น

ขอจงภูมิใจ ในพิทบูลที่คุณครอบครองอยู่
    หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้าง(ฝึก)เอง
    อย่าให้ใครตีคุณค่าของหมาเรา ตัวเราเท่านั้น ที่มีสิทธิ์ตัดสินว่ามันดีหรือไม่
    และอย่าสนใจเสียงวิจารณ์ จากคนรอบข้าง และอย่าให้ใครมาตัดสินใจแทนเรา
    จงรักมันให้ได้เพียงครึ่งที่มันรักเรา

เชื่อพี่แล้วเราจะเลี้ยงพิทบูลอย่างมีความสุข ครับผม:039::039::039:
  • ไม่รู้จะพูดไร แต่ถึงใจมากคับป๋า:o027::o027:
  • ว่าแล้วทำไมอัพกระทู้ไม่ขึ้น อย่างนี้นี่เอง:o010:
  • ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆครับพี่ผมก็จะเลี้ยงเจ้าหมาน้อยของผมให้ดีที่สุดครับเพราะpitbullคือสิ่งที่ผมใฝ่ฝันอยากเลี้ยงมาตลอด
  • ผมชอบแบบนี้คับพี่ จะได้ตั้งกระทู้บ่อยๆๆ
  • ถามคุณมาเฟียซักหน่อย
    ว่าด้านบนเวลาเปิดกระทู้ทำไมมีช่องว่างมาก
    ไม่มีเนื้อหาอะไรเลย ถ้าเป็นแบบเวปเก่าได้หรือไม่
    คือเปิดหน้ากระทู้แล้วเห็นเนื้อหาเลยครับ
    ขอบคุณมาก
  • ฮาร์ทคอร์เหมือนเดิมเปล่า...คริ..คริๆๆ :030::030:
  • สวัสดีครับ ป๋า และทุกๆท่าน
  • เช้าๆ เจอแต่งานเครียด ๆ ๆ

อ่านบทความของคุณMafia แล้ว

อึ่งเลย..........โดนใจจริงๆๆๆๆๆๆ
    :006::006::006::063:
  • เอาหล่ะครับงานนี้ต้องขยันหากระทู้กันหน่อย
  • เช้าๆแบบนี้ได้อ่านอะไรดีๆสุดยอดเลยพี่มารค์
    ไฟล์แนบ
    742.jpg 117K
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะพี่มาร์ค
    เมย์จะเลี้ยงพิทของเมย์ด้วยความรักคะ
  • พี่ท่าน อาทิตย์ นี้ว่างป่าว ที่เดิม สาย 2 ครับ

ว่าง ๆ จาก สาว ๆ ก็แวะมานะครับพี่
  • แล้วเจอกันนะท่าน
  • เนื่องจาก ระบบบอร์ดนี้ ใช้แยกกระทู้ออกตามหมวดหมู่ ปักหมุดไม่ได้
    ท่านสมาชิกต้องตั้งกระทู้ในหมวดทั่วไป มันจึงจะแสดงเป็นกระทู้ล่าสุดอยู่ที่หน้าแรก
    หากไปลงหมวดอื่นจะหาไม่เห็น

ส่วนท่านที่เคยลงชื่อและรูปไว้คงต้องขอรบกวนลงใหม่อีกครั้งนะครับ
    โดยไปที่ หมวดประกาศ นะครับ ผมตั้งกระทู้รอไว้แล้ว มีเพื่อนเราลงไว้บ้างแล้วด้วย
    เพื่อจะได้ค้นหาง่ายและเราจะได้รู้จักกันไว้ ขอรบกวนอีกสักครั้งนะพี่น้อง

ขอบคุณครับ
  • ดีครับผมชอบแบบนี้ล่ะ แบบเดิมไม่ดีเลยมีแต่กระทู้ปั่นเต็มหัวบอร์ดไปหมด ยังคิดอยู่เลยว่าไม่น่าไปเลียนแบบคนอื่นเลย...
  • ไม่ได้เจตนาเลียนแบบใครหรอกครับ
    แอดมินเขาออกแบบมาให้ ก็ค่อยๆแก้กันไป
    เอาตามที่เขาสะดวกละครับ เพราะแอดมินของเราก็งานตรึมเลย
    สักพักคงลงตัว

ขนาดเรื่องสมาชิก ผมยังไม่ค่อยเห็นด้วยเลย ชอบแบบดิบๆเดิมๆ นั่นละ
    พวกหลอกลวงจะได้ไม่กล้าซ่าส์ ใครทำเลวไว้เจอแฉ
    ใครดีจริงก็อยู่ได้ สังคมเรามันต้องสื่อสารสองทางแบบนี้ละ

แต่กฏหมายใหม่เขาให้เราต้องเก็บข้อมูลสมาชิก ก็ต้องทำตาม
    แต่เราก็เก็บไว้ยังงั้นละแต่คงไม่เอามาเปิดเผยที่ไหนหรอก
    และไม่เคยเข้าไปดูด้วย

พิทบูลโซน มันบอร์ด ฮาร์ดคอร์ ตั้งกฏเกณฑ์เยอะๆ มันน่าเบื่อ
  • พี่ มาค์ ครับ มีให้ ผม เล่น อยู่ หน้า ก็ เอา แล้ว ครับ................ขอบคุณ มากที่ ยังเล่นได้ 55+

ถ้า รัก กัน จริง คง หา กัน เจอ :m056:
  • พูดได้โดนใจเลยครับ พี่มาร์ค

ขอจงภูมิใจ ในพิทบูลที่คุณครอบครองอยู่
    หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้าง(ฝึก)เอง
    อย่าให้ใครตีคุณค่าของหมาเรา ตัวเราเท่านั้น ที่มีสิทธิ์ตัดสินว่ามันดีหรือไม่
    และอย่าสนใจเสียงวิจารณ์ จากคนรอบข้าง และอย่าให้ใครมาตัดสินใจแทนเรา
    จงรักมันให้ได้เพียงครึ่งที่มันรักเรา
  • :063::063::063::063::006:
  • ไม่ได่เข้ามานานแล้วหรอเนี่ย :011::011:

ก็ดีครับลุง บรรยากาศเดิมๆกลับมาแล้ว :013::013:
  • อย่างนี้ ถูกใจครับป๋า จะได้อ่านกระทู้ ทุกๆอัน อันนี้ถูกใจผมคนเดียว ไม่รู้ถูกใจท่านอื่นหรือป่าวนะ เหอๆ :m052::m052:
  • เห็นด้วย ดีดีๆ มากๆ
  • โดนใจริงๆครับคุณ Neung_krabi
  • คมจริงๆครับพี่มาค์ :o034:สาวก pitจงเจริญ :o019:
  • หนูเชื่อพี่มาร์คค่ะ ไหนๆๆก็เชื่อแล้ว เชื่อเอฟวันสัก3กระสอบด้วยได้ไหมคะ:030::031:
  • ปุ๊ หายหัวไปไหนมา
    กรุณาไปลงรูปใหม่ ที่ทำเนียบสมาชิกด้วย
  • มากันครับแล้วขาดผมได้งัยเนี่ยครับ สวัสดีครับป๋ามาร์ค ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ และตลอดไปครับ...
  • พี่มาร์คพูดได้ถูกใจจิงๆ หุหุ

ไม่ได้เข้ามาซะนาน
  • :063::027::063: เยี่ยมครับพี่มาเฟีย :013:
  • ขอบคุณทุกท่านที่เห็นชอบในแนวทางครับ :005:

ยุคแรก คนชอบพิทบูล เพราะ กัดเก่ง แข็งแรง กล้าหาญ อดทน มุ่งมั่น
    แต่ยุคนี้ คนชอบพิทบูล เพราะ ???

มาช่วยผม รณรงค์อนุรักษ์ พิทบูลแบบดั้งเดิม เอาไว้กันบ้างเถอะ
    เดี๋ยวนี้คนรุ่นใหม่ๆ คิดว่าพิทบูล ต้องเตี้ยล่ำ ฟังแล้วเศร้าใจจัง
    คงจะเป็นเรื่องที่น่าเศร้ามาก หากวันหนึ่ง
    เราเห็นพิทบูลโดนสุนัขข้างถนนรุมยำปางตาย

จงทำตัวให้สมกับการที่คุณได้ครอบครอง สุดยอดสุนัขสายพันธ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย
    สุนัข ที่เต็มไปด้วยความมุ่งมั่น กล้าหาญ แข็งแกร่ง ทรหดอดทน และมีพลังแห่งการทำลายสูงสุด
    คุณค่าของ อเมริกันพิทบูล เทอร์เรีย มันอยู่ภายในทุกอณูของสายเลือดและพันธุกรรม
    หาใช่ที่รูปลักษณะหน้าตาที่อยู่ภายนอกที่มองเห็น
    และจงรักเขาเพียงให้ได้แค่เพียงครึ่งหนึ่ง ของที่เขารักคุณและครอบครัว

:039::039::039:
    ไฟล์แนบ
    chocko4.jpg 23K
  • ใครมาอ่านกระทู้นี้เลือกไหลเป็นทางออกไปทุกคน
    คำคมเพียบ
  • ไม่ได้อ่านอะไรที่โดนใจมานานแล้วเลี้ยงเพราะรัก ผลประโยชน์ไม่มี ชอบนิสัยและความแข็งแรง แต่.....กินเก่งจัง
    F1 หมดไปหลายกระสอบแล้วครับกระผม คำพูดสวยๆซึ้งๆก็พูดไม่เป็น แต่รักพิทบูลเหมือนกันครับ
  • หัวหอก แม่ทัพทางฝั่งบูลลี่เขามีเพียบแล้ว มีหลายคอก หลายค่าย คึกคักกันน่าดู
    พ่อพันธ์แม่พันธ์ตัวใหม่เข้ามาเป็นระยะๆ จึงไม่น่าห่วง :005::005::005:

ส่วนทางฝั่งใช้งานเริ่มเหลือน้อยลงไปทุกวันๆ และหากปล่อยไว้ไม่ออกมากระตุ้น
    แล้วฝั่งทางนี้เกิดอาการน้อยใจเลิกเลี้ยงไปหมด เหลือผมคนเดียว คงเหงาตาย ฮ่าๆๆ :063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    DSC01661.JPG 65K
  • ผมอ่านเจอที่พี่เขียนในหนังสือสวนจตุจักรคับหลายปีแล้ว
    บัดนี้หนังสือยังมีอยู่พี่พูดตรงมากเลยคับชอบ
  • ผมเศร้าใจมาก ภรรยาแอบเอาหนังสือเก่าๆ ไปชั่งโลขาย :002:
  • เรามาช่วยกันรักษาต้นตำหรับพิทบูลกันไว้เถิด จะได้ให้ลูกให้หลานเห็นว่าพิทคือหมาที่เต็มไปด้วยความมุ่งมั่น กล้าหาญ แข็งแกร่ง ทรหดอดทน และมีพลังแห่งการทำลายสูงสุด เหมือนที่พี่มาร์คเค้าว่าจิง ๆ เรามาช่วยกันคนละไม้คนละมือนะคับพี่น้อง เอาใจช่วยด้วยค๊าบบ.........:062::062::062: แต่สุดท้ายนี้ขอให้ F1 จงเจริญ เย้ ๆ ๆ:067::067::067:
    ไฟล์แนบ
    F12.gif 18K
    h62.jpg 13K
  • ลงแล้ววววค่า...ว่าแต่ตกลงหนูเชื่อได้ไหมคะ เอฟวันอะค่ะ:030::030::030:

ปล.สายใช้งานหนูก็ชอบนะบ้าพลังเห็นแล้วสะใจดีโอ้วววได้กอดสักทีก็จะดีถมไป:013:
  • กลับมาตอบคำถามสุขภาพ ของพิทบูลอีกครั้ง (ว่างแล้ว)

หมอ พิทบูล
  • คุณหมอหายไปนาน เล่นเอาแฟนๆ คิดถึง บ่นหาตรึมเลย

กระทู้ของคุณหมอมีประโยชน์มาก หากจะตั้งกระทู้แล้วให้ทำเมนูไว้ด้านข้างเพื่อไม่ไห้กระทู้ตกหน้าก็ยินดีนะครับ :005: