ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• กลับมาแล้วครับ มันส์ เหนื่อย โคตรๆ เดี๋ยวว่างจะเอารูปมาให้ชมครับ
    ไฟล์แนบ
    Extreme Jump.jpg 113K
  • ...ไปเที่ยวที่ไหนมาค๊ะพี่มาร์ค...
    ...ท่าโดดน้ำเท่สุด ๆๆๆๆ....
  • เอาไปชมแค่น้ำจิ้มก่อน เดี๋ยวมาต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0701.JPG 83K
    IMG_0719.JPG 80K
    IMG_0717.JPG 82K
    IMG_0668.JPG 84K
    IMG_0669.JPG 86K
  • และข่าวดี เราจะมีช่วงเจาะลึก พิตบูล ทางช่อง UBC 78 ทุกวันเสาร์ สี่โมงถึงสี่โมงครึ่ง เริ่มตอนแรก เสาร์ที่ 5 ธันวาคมนี้
    บรรยากาศในงานทั้งหมด เอามาออกเป็นตอนแรกวันนี้ด้วย

อดดูอีกตู ไปเชียงใหม่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0664.JPG 70K
    IMG_0575.JPG 91K
    IMG_0676.JPG 104K
    IMG_0637.JPG 73K
    IMG_0621.JPG 87K
  • ป๊าดดดดดดดด

ไอ้บีเจ มันเก่ง แท้

แต่เจ้ารถเมล์ ได้ใจป้าว่ะ ลายเสื้อ สู้ สู้ เย้
    ไฟล์แนบ
    รถเมล์.jpg 53K
  • พอผมเห็น บีเจ ใส่หมวกกันนอคแล้วทำใหคิดไปถึงถ้า บีเจ ได้รับการฝึกฝนให้เป็นหมากู้ภัย หรือ สุนัข k9 ล่ะก็ อื้มหืออออ พี่น้องเอ้ยยย สุดยอดดด
  • งานนี้ รถเมล์ เป็นพระเอก รอชมทางทีวี เท่ห์สุดๆ
    แต่บีเจ เป็นขวัญใจสาวๆและเด็กๆ

เดี๋ยวเอาคลิบลงให้ชมนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0560.JPG 72K
    IMG_0721.JPG 79K
    IMG_0558.JPG 87K
  • เสียดายดีแท้...!!!

ถ้าผมไป ผมขอให้รถเมล์เป็นขวัญใจสาวๆได้ไหม...ฮิ้ววว
    ไฟล์แนบ
    reIMG_0840.jpg 40K
  • ไฮ้ไลท์ ของการโชว์ คือ บีเจ โชว์ กัด คิลเลอร์ โชว์สปริงโพล์ และแฮงค์กิ้ง
    และปิดเบรคด้วย รถเมล์ โชว์ลากฟอร์จูนเนอร์ แต่ภาพนิ่งไม่มี มีแต่คลิบ

สมาชิกทัวร์ ตาค้าง เพราะไม่เคยเห็น
    ไฟล์แนบ
    IMG_0703.JPG 67K
    IMG_0698.JPG 89K
    IMG_0696.JPG 81K
    IMG_0693.JPG 76K
    IMG_0684.JPG 90K
  • ท่าทางสนุก ผมพลาดจริงๆ แหะ เฮ่อออ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0705.JPG 55K
    IMG_0699.JPG 84K
    IMG_0689.JPG 84K
    IMG_0678.JPG 66K
    IMG_0677.JPG 67K
  • มันส์ เย็นฉ่ำ สบายใจกับสายน้ำ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0697.JPG 86K
    IMG_0707.JPG 66K
    IMG_0710.JPG 83K
    IMG_0695.JPG 88K
    IMG_0694.JPG 81K
  • ณัฐ พลาดเสียแล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG_0708.JPG 67K
    IMG_0704.JPG 75K
    IMG_0713.JPG 83K
    IMG_0709.JPG 66K
    IMG_07052.JPG 55K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0628.JPG 86K
    IMG_0614.JPG 81K
    IMG_0588.JPG 77K
    IMG_0592.JPG 73K
    IMG_0572.JPG 65K
  • อย่าลืมติดตามกิจกรรมครั้งต่อไปนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0579.JPG 73K
    IMG_05842.JPG 72K
    IMG_06542.JPG 69K
    IMG_0611.JPG 68K
    IMG_0576.JPG 53K
  • ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบ รูปสวยมาก...!!!

โอกาศที่ไหนครับ คร่าวนี้ไปด้วยครับบบบ..!!!

ชอบภาพนี้ครับ ถ่ายสวยมากๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_05582.JPG 87K
  • บรรยากาศน่าไปเที่ยวมาเลยครับ ชื่อรีสอร์ทอะไรอ่ะครับพี่

คิลเลอร์ได้นั่งเรือด้วยเหรอ ทำหน้างงๆ น่ารักดีพี่ บีจีนี้ก็เท่ห์ตลอด

รถเมย์เป็นพระเอกของงานนี้เลย เก่งจริงๆครับ ปลื้มใจแทนนัทจริงๆ

สุดยอดทุกตัวเลยครับ สมกับเป็น Dog Extreme หมาจอมลุย:063:
  • ผึ้งหลวงแคมป์กราวด์ น่าไปมากครับ บรรยากาศดี มีกิจกรรมให้เล่นหลายอย่าง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0598.JPG 83K
    IMG_0549.JPG 76K
  • นี้ขนาดไอบีเจ เจ็บนะเนี๊ย แม่งเทคตัวกระโดดขนาดนี้ บ้าแล้ววววว

ส่วนผมก็ลุ้นสะ ไอเมล์ เนื้อเปิด มันจะลากไหวไหม...ที่ไม่กล้าไป
    เพราะกลัว หน้าแหก ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณพี่มาร์ค และ ดีวันมากๆ ที่เชื่อใจมัน ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_06772.JPG 67K
  • รถเมล์ทำได้ดีมาก ไม่มีอาการเจ็บให้เห็นเลย

มันว่ายน้ำลากเรือยากซะปลิวเลย แข็งแรงโคตรๆ

ช่วงเดินป่า เจ้าคิลเลอร์ กับรถเมล์คึกมาก
    เจ้าบีเจทำท่าเครื่องจะน๊อด ป่วยอยู่ด้วย
    พอแช่นำเย็นๆ เครื่องติด เล่นไม่เลิกเลย
    แต่ขากลับสลบหงอย สงสัยไข้ขึ้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_0638.JPG 72K
    IMG_0636.JPG 64K
    IMG_0619.JPG 77K
  • ชอบภาพท่าโพสท์ของรถเมล์
    เป็นแบบอย่างพิทบูลที่แข็งแกร่ง สัดส่วน และการวางมุมต่างๆของร่างกายกลมกลืนสวยงามมาก ซึ่งไม่ค่อยได้เห็นในการนำมาเสนอกัน
  • สุดยอดเลยวะ
  • อยากฝากไว้นิดหนึ่งนะครับ

เนื่องจากตอนนี้เรามีรายการทีวี ช่อง UBC78 ที่จะเป็นการเจาะลึกกิจกรรมสำหรับพิตบูลโดยเฉพาะ
    รายการนี้รับชมได้แพร่หลาย จานธรรมดาก็ดูได้

ท่านใดที่มีพิตบูลที่มีความสามารถพิเศษ อย่าเก็บไว้ชื่นชมเพียงผุ้เดียว
    เราจะนำมาเสนอในรายการ ช่วงละประมาณ 5 นาที รายการเริ่มออกอากาศ เดือนหน้านี้แล้วครับ
    เรายังต้องการสุนัขอีกเป็นจำนวนมาก อยากส่งเสริมให้ทุกท่าน นำพิตบูล มาทำกิจกรรมเยอะๆ

ใครสนใจอยากส่งหมามาโชว์ก็ติดต่อมาได้นะครับ
  • เฮียเตรียมสุนัขในสังกัดให้พร้อม เรามีออกทีวีทุกอาทิตย์แล้ว
    งานมีทติ้งผมอาจจะให้ทางรายการไปสัมภาษณ์นะเฮีย
  • เสียเหลียง กับเสี่ยยุทธ เตรียมไบเล่ย์ไว้ด้วย
    จะเอาออกรายการโชว์การเล่นแฮงค์กิ้ง และสัมภาษณ์คนฝึก

ท่านอื่นก็ฝึกหมาเอาไว้ได้เลยครับ
    เรามาช่วยกันสร้างภาพลักษณ์ที่ดีๆของพิตบูลสู่สังคมภายนอกกัน

ต่างจังหวัดเราก็มีออกไปถ่ายทำนะครับ ไม่ใช่เฉพาะที่กรุงเทพฯ
    และผมได้ชมรายการที่ท่านยอด ท่านปุ่น นำเที่ยวเกาะสมุย และออกอากาศไปแล้ว
    เยี่ยมมากๆครับ ขอบคุณที่ช่วยนำเสนอภาพลักษณ์ดีๆของพิตบูลครับ
  • มันส์หว่ะพี่ ดีใจๆๆๆ ถ้ามีงานให้เจ้ารถเมล์อีก เรียกเลยนะครับ ยินดีรับใช้ครับบบ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_0586.jpg 47K
  • อยากพาสิบแสนไปเที่ยวด้วยจัง ถ้ามีไปเที่ยงรบกวนช่วยแจ้งข่าวให้ด้วยนะค่ะ tuypetty@hotmail.com อยากไป
    เป็นสมาชิกให้ชมรมแต่ไม่เคยไปออกงานเลย ฮิฮิ
  • ไม่ต้องห่วง เจ้ารถเมล์ ยังมีให้เรียกใช้อีกหลายงาน
    และก็หมาอีกหลายตัวที่ฝึกอยุ่ดีวัน กำลังเล็งๆอยู่ตัวไหนมีแววบ้าง
  • หากมีกิจกรรมผมก็จะเอามาประชามสัมพันธ์ในบอร์ดนี้ละครับ
  • อันนี้ คิลเล่อร์ ชักขะเย่อกับเด็กๆ

http://www.youtube.com/watch?v=KGJVYTmFIYU
  • ท่านณัฐ คลิบรถเมล์ลากรถ มุมมันแคบ ตากล้องลืมตะแคงกล้องถ่าย คงลงไม่ได้ รอชมทางทีวีแล้วกันเนอะ
  • ชักคะเย่อ ผลัดกันแพ้กันชนะ

http://www.youtube.com/watch?v=pl72wBoCc4U
  • ได้เลย ป๋า เด๋วผมจะทำไว้หลายๆตัวหน่อย

ตอนนี้มีอีกตัวนะ ไม่ใช่แค่ ไอ่ไบเล่ย์

มีไอ่คิงคอง ฉายา ไมเคิล เฟลท์ ว่ายน้ำ ข้ามบ่อขนาด 6 ไร่ได้อะ 555
  • และก็ บีเจโชว์กัด คนชมก็สนุกสนานกันทั่วหน้า
    โชว์นี้ จ่าเทพหมุนไปหลายรอบ ลมแทบใส่

http://www.youtube.com/watch?v=ZG7V4GMRABk
  • บีเจโชว์กัดได้รุนแรงหนักแน่นสมบูรณ์แบบดีมาก สั่งกัดปล่อย

แต่ไม่น่ารีบตระครุบเขาหลังเวลาสั่งเขาหยุด ทำให้สุนัขเสียบุคลิกหมด

อยากเห็นตอนที่ หลังสั่งปล่อยแล้ว เขาสามารถควบคุมเป้าหมายได้อย่างไร
    (ตำหนิ และสอบถามด้วยความชื่นชมนะครับ อย่าเข้าใจผิด)
  • ครับ เห็นด้วยครับ

กลับมาก็บอกกับครูฝึกว่า คราวหน้าห้ามตะคลุบหมาอีกเด็ดขาด มันเสียหมดเลย
    ทำดีมาตลอด แต่มาพลาดตรงนี้จุดเดียว เราต้องใช้การควบคุมด้วยเสียงเพียงอย่างเดียว
    จะทำอีกรอบ คนล่อก็ไม่ไหว บีเจขาหลังก็เจ็บด้วยครับ ปกติบีเจบอกปล่อยมันก็ปล่อยครับ

และอีกอย่างแฮนเล่อร์ เพิ่งจับบีเจเป็นครั้งแรกครับ
  • :063:เอาสุดริดผมไปออก UBC โชว์ แหกกรงบ้างดิพี่ ฮ่าๆๆ ดูรูปแล้วน่าสนุกดีอ่ะพี่ งานหน้าขอติดไปด้วยดิพี่นะๆๆๆๆ :m066:
  • สั่งปล่อยได้ ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ
    สุนัขShcH3 ในวันออกงานสั่งกัดไม่ปล่อยเยอะแยะ

ภาพสุนัขจ้องเห่าขู่ควบคุมเป้าหมายหลังสั่งปล่อย เป็นภาพประทับใจที่สุด
    เรียกเสียงปรบมือได้มากกว่าการสั่งกัดเสียอีก

เชื่อว่าบีเจจะสามารถพัฒนาการควบคุมเป้าหมายได้
    และเป็นตัวแทนพิทบูลในการโชว์กัดในรายการแข่งขันอย่างเป็นทางการกับสุนัขใช้งานพันธุ์อื่นๆได้ต่อไป
  • wow that red dog got a very big head and he is a great looking dog. that boi is really stong. keep it up guys
  • is that prachinbury? again great job guys
  • เท่ห์จัง บรรยากาศน่าสนุกนะคะ พี่ๆ มิน่าล่ะไปดีวันไม่เจอเฮียอู๊ด
  • ขอบคุณน้าผีสำหรับคำแนะนำครับ

ผมจะพยายามลองทำตามคำแนะนำดูครับ แต่คงยังไม่กล้าคาดหวังถึงขนาดจะลงแข่งขันได้
    ตอนนี้แค่พอโชว์ได้เล็กๆน้อยๆแบบนี้ก็ภูมิใจมากแล้วครับ :005:
  • Hi friend, thanks a lot for your comment.
    that right Prachinburi krub, how can you knew that, are you Thai? Sir
  • โอ๊ค อนาคตจะปั้นเจ้าสุดริด เตรียมไว้เป็นคิวต่อไป
    มันต้องโชว์หลายๆตัว ไม่ใช่อะไรก็บีเจ คนดูเซ็งตายเลย
    ตอนนี้กำลัง เตรียม รถเมล์ คิลเลอร์ คิงส์ สุดริด พวกนี้ จะจับออกงานโชว์หมด
  • yeh Mack AKA RedTopKennels that camp is in Prachinbury.there are 2 red dogs one is BJ and the other one is Killer[ i think killer looks shorter than BJ but both of them are looking good] they were trained from D1[ a famous traning dog centre especially in pitbull].
  • P Mark krub i invited him to come and play in this hard core web board lol he is my good friend he did me a favor very much he also gave me a good advice when i started to dealing to buy Yally B krub he is Thai but he moved to Corolado USA since 1993 that's why he can't read in Thai and Prachinbury is his home town [if i don't miss ].he is a good guy.
  • lumpotorn19 ขอบคุณครับ เพิ่งจะเห็นแฟนคลับ รถเมล์ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ยินดีรู้จักคร๊า เจอกันทักกันบ้างเน้อ

ป้าพร กะ สารวัตรโก้งจ้า (อิอิ แต่คนนี้พูดน้อย ต่อยหนักฮ่ะ)
    ไฟล์แนบ
    ฟฟ1.JPG 10K
  • สุดยอดเลยเจ้าบีเจ
  • that blue brindle is a huge dog. the red nose is sherman tank blood? i can see peterson on his face. he does not look like chevy blood to me. again keep up guys, im so proud of ur guys