ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• http://nongmarh.com/VdOQQf8UgPgq3cyT/cLiP.RED.INK.SLIDE,RED.INK.html
  • หวัดดีเบ้น ท่าจะชอบ ทองก้า มากเลย นะ นี่ก็เจ๋งนะ

ไม่แน่ใจว่า ลิ้งค์มาได้ป่ะนะ เป็น คริปของคอก Big D แต่รู้สึกเค้าจะเลิกไปแล้วมั๊งไม่ชัวร์.
  • แก้ข่าวหน่อย Big D ยังไม่เลิกมั๊งแต่ เมเจอร์ลีก อ่ะ เลิกแล้วนะเท่าที่รู้ หมาของเค้า บูลี่ แน่นเปรี้ยะ เลยครับ เบ้นน่าจะเคยเห็นนะ.
    ไฟล์แนบ
    156537.jpg 70K
  • โอ้ววว พี่ตี๋ ของี๊ ตัวนึงดิ ของ Big D นะพี่
  • เยี่ยมมากน้องเบ๊นท์...น้องรักอยากชมมานาน
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment53.jpg 16K
  • เอามาฝากครับ
    http://vids.myspace.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=23787792

http://vids.myspace.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&videoid=6620571
  • :o027:แหล่มเลย
  • :o003:พี่ครับชอบ Tonka แล้วไม่ชอบ Red Monster บ้างเหรอครับ
    ไฟล์แนบ
    monster redlion_resize.jpg 74K
  • สวยๆทั้งนั้นเลยครับ จะว่าไปหมาแดงก็มีนิทานนะครับ

อ่านดุสิครับ สนุกมันส์จะตายไป

มีนิทานหมาแดงเล่าให้ฟังสนุกๆละกัน ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดหน่อยนะครับ

1. เรื่องหมาแดงอีปืนใหญ่

เรื่องแรกเริ่มที่ มีหมาแดงตัวนึงเป็นของกลุ่มพระราม เกิดจากหมานอกสวยมาก แม่คลอดแล้วตาย ลูกนามว่า บซก. เฮียกลุ่มพระรามให้"เจ้าบ." ไปเลี้ยงดูฟรีๆ ต่อมาเจ้าบ. เค้านำบซก.ไปผสม กับพ่อพันธุ์ตาสวย แล้วเงินค่าผสมไม่พอ ก็มี " นักบุญหมาแดง " โผล่มาออกเงินค่าผสมให้บางส่วน ออกค่าพยาบาล และรับไปขายให้ แถมเก็บลูกไว้1-2ตัวมั้ง

ท่านนักบุญหมาแดง ก็ขายลูกบซก. ให้แก่ผู้ซื้อที่หลงไหลลมปากได้ราคาดี บางตัว3-4หมื่นบาท เงินก็แบ่งให้เจ้าบ. เล็กน้อย ตอนท้ายๆมีการหยั่งเชิง ยึด บซก.กันอีกแน่ะ

2. หมูด. สัญจร

เรื่องนี้ก็สนุกสนานดี เริ่มต้นจากมีลูกหมาชื่อหมูด. เกิดจากเจ้าหิน หมาแดงของค่ายพระราม เจ้าหมูด.นี้ก็ถูกแจกให้ฟรีไปยัง เฮีย สว.ย่านเขมร ต่อมา เจ้าบ. ไปขอหมูด. มาฟรีๆเพื่อนำมาทำเงิน โดยตกลงกับเฮีย สว.แบ่งเงินกันจากการขายหมา ทีนี้เจ้าบ. ดันรู้จัก " สิงโต" พ่อพันธุ์ดาวรุ่ง พอดี ก็เลยนำไปผสม และไม่มีเงินจ่าย อีกแล้วครับท่าน

ท่านนักบุญหมาแดงไม่รอช้า เข้ามาตีกิน โดยรับหมูด.ที่ท้องอยู่ไปเลี้ยงดูและตกลงกันกับเจ้าบ.ว่ารับขายลูกหมา และแบ่งหมาไป1-2ตัว ส่วนเจ้าของพ่อพันธุ์ "สิงโต" ให้ค่าตอบแทนเป็นลูกหมา 1-2ตัว พอหมาคลอด ท่านนักบุญก็ หว่านลมปากขายหมาแดง ส่วนใหญ่จะขายให้เหยื่อตาม ต่างจังหวัด และที่ไม่ค่อยได้เข้ามาติดตามinternet

หมาแดงชุดนี้ก็เช่นกัน ขายได้ราคางาม หมื่นนิดๆ แต่แบ่งเงินให้เจ้าบ. ไม่รู้เท่าไหร่ เอาเป็นว่า ระดับเจ้าบ. แล้วสุดท้ายยังขยาดท่านนักบุญแล้วกัน

ก็เป็นนิทานหมาแดงอ่านเอาไว้ประดับความรู้ละกันครับ มีสรุปแถม

- ทั้ง2เรื่อง หมาฟรีๆ จากเฮียพระรามทั้งคู่ โคตรตลกเลย เฮียไม่เคยเรียกร้องอะไร ไม่เคยแฉอะไรทั้งนั้น ทั้งที่เอาหมาเค้าไปจับแพะชนแกะเป็นแสนๆแล้ว ยอมรับว่ากลุ่มพระรามแมนมากๆครับ

- ท่านนักบุญหมาแดง เป็นผู้ที่จับเสือมือเปล่าเก่งมาก มาวงการนี้ไม่มีอะไรนอกจากหมาแดงอ้วนๆ กะมาขุดเงินอย่างเดียว แล้วกลับไปเล่นกีฬาปีนเขาไฮโซอีกรอบ แล้วก็มาใหม่

- อ่านเรื่องนี้แล้วนึกถึงเรื่อง"หมาหล่อ"ของคุณหนุ่ม หมาบางตัวสวยจังแต่พอคนถามรู้ว่าซื้อมาจากใคร แล้วเดินหนีเลย

ที่ทำไปก็ไม่ต่างอะไรกับ "รับซื้อของโจร" ก็เท่านั้นเองจ้า
  • ถ้าท่านนักบุญอ่านแล้ว อย่าร้อนตัวแสดงตนออกมานะครับ ภาพพจน์พังกันพอดี อยู่นิ่งหาเงินจากหมาแดงไปเหมือนเดิม ดีแล้วทั่น

- ผมเล่านิทานให้ฟัง เพราะคิดว่าสังคมควรได้รับรู้ความจริงบางด้านบ้างครับ

- เพราะเบื่อจัง พวกที่อะไรๆก็มาโพส หมาแดง มันส์ๆๆ จี๊ดๆๆ สรุปหมาแดงนะเว้ยไม่ใช่หนูร้องจี๊ดๆนะ

- ทุกวันนี้ เด็กเข้ามาใหม่อยากให้ศึกษาประวัติศาสตร์ในเวบเยอะๆหน่อยนะครับ

- บางคนมาโพสชมหมาคนโน้นคนนี้ friendly จัง เพื่อเรียกกระแส

- หมาตัวเองที่โพสโชว์ก็ไม่ได้ควักเงินซื้อ และไม่ได้เลี้ยงมาแต่เด็ก ทุกตัว

- รถส้วย สวย ก็อาจจะเป็นของน้อง นะ สรุปทุกอย่างเพื่อโปรโมท อลังการ

- แค่อยากแฉ เพราะอยากให้คนมาใหม่ รู้ความจริงก่อนตัดสินใจซื้อหมากับใครสักคน "เท่านี้" จริงๆเด้อ
  • ถ้าจะแฉก็ระบุชื่อมาเลยครับ ผมว่าน้องใหม่ก็คงอยากรู้เหมือนกันครับ
  • ที่ไม่ระบุชื่อเพราะ

1. มันมากเกินไปครับ เดี๋ยวเจ้าตัวเค้าหาว่าปรักปรำ เรื่องแบบนี้ใครเค้าจะยอมรับว่าทำจริงๆละทั่น
    2. อยากให้อ่านแล้วไปทำการบ้านกันเองบ้างครับ
  • สนุกดี มีอีกมั้ย ผีตัวบน

ลงลึกๆหน่อยวีรกรรมเยอะดี ไอ้เจ้าบ.

ชอบวรรคนี้หวะ "หมาแดงนะเว้ยไม่ใช่หนูร้องจี๊ดๆ"
  • กรรมมันเกิดจากการกระทำจริงๆครับพี่น้อง ในวงการหมาๆ ใครทำอะไรไว้มันก็เห็นกันในชาตินี้นี่ละ

เออแต่ว่าน้าผีมาโยนระเบิดปริศนาทิ้งไว้แล้วก็ไป มันไม่แมนเลยนะครับ
    คนดูก็เดาไป เดาผิดเดาถูกก็ไม่มีใครรู้ หากเดาไปโดนคนที่ไม่รู้เรื่องเขาก็ซวยไป

มีมูลไม่มีมูลน้าผีก็ไม่ต้องรับผิดชอบ
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค จริงอย่างที่บอกครับ ผมขอไม่แมนครับพี่ เพราะเรื่องนี้ผมทำได้เพียงเท่านี้ครับ

เพราะถ้าผมออกตัวมากกว่านี้ มันจะรบกวนชีวิตประจำวันผมครับ

เอาเป็นว่า "นิทาน" ขึ้นชื่อก็บอกแล้วว่า นิทาน อาจจะความจริง100% เราฟังหูไว้หู

ผมทำแบบนี้ถ้ามันช่วยให้เด็กใหม่ที่เข้ามา ไม่หลงผิดได้สัก2-3คน ผมก็ดีใจแล้วครับ

- ส่วนเรื่อง เจ้า บ. ผีตัวบนอย่าไปสนเลยครับ เขาไม่อยู่ในวงการแล้วมั้งครับ ห่วงก็แต่ ทั่นนักบุญหมาแดงที่กลับมาโชว์หมาแดงเทพๆ อีกแล้วล่ะสิครับ มีครบเลยทั้ง เตี้ย ทั้ง ยาว แหม่...เอาใจผู้บริโภคจริงๆ

- ส่วนเรื่องที่พี่มาร์คว่าคนอาจจะเดาผิดไปโดนคนอื่น ผมขอโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ แต่ผมคิดว่าคนนจริง คนดี ยังไงมันก็เป็นของจริงของดีวันยังค่ำครับ

- ที่พูดมานี่ทั้งหมด ผมสบายใจและโล่งใจ...เพราะ...ผมไม่มีส่วนได้เสียใดๆทั้งสิ้น...ไม่มีเรื่องแข่งขันทางธุรกิจ...ด้วยความจริงครับ

จะเชื่อไม่เชื่อ...แค่คำพูดผีครับ

ปล. (ผีให้คุณนะครับ) ผมมาติเพื่อก่อ เพื่อตาสว่างครับ
  • จะว่าโง่ก็ยอมวะน้าผี ตูไม่รู้จริงๆว่าหมายถึงใคร และไม่ขอเดาด้วย
    พ่อพันธ์ตาสวย ถ้าหมายถึงบีเจ ก็อย่าดึงข้อยเข้าไปร่วมนะ สืบกันเอาเอง ตูม่ายรู้จริงๆ
    เอาเป็นว่า ตูไม่อยากรู้แระ เดี๋ยวกลายเป็นประเด็น งานนี้ขอผ่านก็แล้วกันนะพี่น้อง :003:
  • อ้าว ไฉนพี่มาร์คสุดหล่อของเรา ชิ่งซ้ะล่ะครับ:025:
    ล้อเล่นขำๆน่ะครับ (พอดีว่าง)อิอิ:013:
  • ส่วนผมโดนว่าเป็นพวก "เหยื่อตาม ต่างจังหวัด และที่ไม่ค่อยได้เข้ามาติดตามinternet "
    + รับซื้อของโจร

ว่าแต่เบาๆหน่อยนะครับน้องถั่ว พาดพิงมาถึงพี่เดี๋ยวจะลำบาก
    มองหน้ากันไม่ติดปล่าวๆ ตอนนี้พี่อดทนไหว แต่ถ้าเกินไปก็อย่าหาว่าผู้ใหญ่รังแกเด็กละกันครับ
    :o045::o045::o045::o045::o045::o045::o045:
  • ใจเย็นๆนะท่านผมไม่มีเจตนาพาดพิดครับ

ท่านครับ อ่านดีๆครับ รับซื้อของโจร ผมหมายถึงท่านนักบุญรับจากโจรบ.เพราะเจ้าบ.มันทำตัวเหมือนโจรขโมยน้ำเชื้อหมานะครับ

ผมรู้อยู่แล้วว่าท่านซื้อลูกหมาไปจากใครคอกไหน ผมจะไปพิมพ์ว่าท่านทำไม

ผมรู้อยู่แก่ใจมาทั้งชีวิตอยู่แล้วครับว่า ชาตินี้หาเรื่องกับผู้ใหญ่ไป ผู้น้อยอย่างผมก็แย่ถูกรังแก...ผมจะทำไปทำไมครับท่าน

วอนท่านอย่าเข้าใจผิดเลยครับ

เพราะคำว่าเหยื่อตามตจว. นั้นถ้าท่านอ่านดูดีๆ จะมีความหมายถึงลูก บจ. ซึ่งถูกขายไปในราคาหลายหมื่นบาท แต่บังเอิญท่านอยู่ตจว.เท่านั้นเอง ซึ่งไม่ได้นึกคิดถึงท่านเลยจริงๆ

ท่านซื้อลูกไลโอนไม่ใช่หรือครับ ? ฉะนั้น ไม่ได้หมายความถึงท่านเลยครับ ขอความกรุณาอย่าเข้าใจผิดด้วยเถอะครับ

เอาเป็นว่าผมไปดีกว่าครับ ถือว่าพอดีกว่าครับท่านเพราะผิดจุดประสงค์ผมแล้วครับ ผมไม่ต้องการหว่านไปโดนใคร แบบนี้มันชักไม่ถูกจุดที่ผมต้องการสื่อแล้วครับ :)

ที่ผ่านมาตรงไหนไม่ถูกต้องไม่ถูกใจอย่างไร

ผมขอโทษผู้อ่านทุกท่านด้วยครับ ทั้งคุณด้วยครับ :)

ด้วยความเคารพครับ

สวัสดีครับ
  • เห็นไหมพี่บอกแล้ว หากให้เดา มันเดาไปได้เรื่อยละครับ
    มันจึงทำให้เกิดการเข้าใจผิดครับ
  • น้องถั่วบอกว่า "เพราะคำว่าเหยื่อตามตจว. นั้นถ้าท่านอ่านดูดีๆ จะมีความหมายถึงลูก บจ. ซึ่งถูกขายไปในราคาหลายหมื่นบาท แต่บังเอิญท่านอยู่ตจว.เท่านั้นเอง"

สรุปว่าผมอ่านชื่อหัวข้อผิดเหรอเนี่ย เวรกรรม...แต่ลองกลับไปดูอีกที มันเป็นอย่างในรูปครับ
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 62K
  • จริงอย่างที่พี่ปลัดพูดครับ

ผมลงข้อมูลเรื่องเหยื่อผิดกับหัวข้อแม่หมาครับ

จริงๆแล้วตั้งใจจะหมายถึงลูกบจ. ครับ

คือเรื่องของเรื่องผมพิมเยอะๆ เร็วๆ เรียบเรียงมีผิดพลาดครับ

ยังไงก็ยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาจะให้พาดพิงบุคคลที่3อยู่แล้วครับ

ผมหวังว่าคราวนี้ผมชี้แจงให้ท่านปลัดเข้าใจในความผิดพลาดของการเรียบเรียงเรื่องของผมเอง และขอยุติเรื่องนี้เพียงเท่านี้นะครับ

ด้วยความเคารพครับ
  • ท่านปลัดนี่ก็ออกตัวไปเรื่อยคราวที่แล้วก็โดนไปรอบ เพราะมั่ว คราวนี้ก็มั่วอีกล่ะปลัดยัง เครดิตไม่พอหลอกครับรอไปก่อน

จะเฉลยให้จะได้ไม่ต้องเดา บ. ก็คือน้องบอล ที่เอาหมาพระราม3 ไปเลี้ยงแล้ว ผสมกับ บีเจ ส่วนนักบุญก็คือ คุณกระทิง

ผู้มี ฝีอ่านเป็นอาวุธหรือป่าวเอานี้ไม่แน่ใจเพราะไม่ไม่เคยโดนเลีย แต่ที่มาบอกจะได้ไม่ต้องเดากันให้ไปพาลโดนชาวบ้านครับ
  • ขอบคุณครับคุณผี ไม่ต้องเฉลยก็ได้ครับ
    เพราะน้องบอลเองเขาก็เล่าเรื่องทั้งหมดให้ผมฟังด้วยตัวของเขาเอง

ในกรณีที่เกี่ยวข้องกับเจ้าจูล่งหมาผม
    ผมได้คุยกับทุกคนหมดแล้วครับ
    คุณกระทิง คุณบอล คุณจุ่น คุณอาร์ท
    แต่ผมไม่สามารถเคลียร์ให้เรื่องมันจบแบบ Happy ending ได้
    เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ และก็ไม่ใช่เปาบุ้นจิ้นที่จะมาตัดสินได้ว่าใครถูกใครผิด....เฮ้อ

ส่วนที่เดาว่าเป็นน้องถั่ว เพราะดูจากสำนวนเท่านั้นเองครับ
    แต่เขาก็ออกมาขอโทษแล้วนี่ครับ
    จบครับ
  • ฝากผีตัวสุดท้าย

ผมว่าพี่ไม่ต้องแปลงเป็นผีมาก็ได้ครับ
    คนใจนักเลงอย่างพี่ พูดกับผมตรงๆก็ได้ครับ
    ผมชอบสไตล์ของพี่นะ
    และผมเองไม่อยากเป็นศัตรูกับพี่

ท้ายนี้ ฝากบอกน้องถั่วด้วยละกันครับพี่
    ขอบใจที่ให้ความรู้
    เรื่องทุกอย่างผมยินดีให้อภัยครับ
  • ตื่นลึกหนาบาง ผมก็เพิ่งได้ทราบข้อมูลเพิ่มเติ่มก็ตอนนี้ละครับ
    เพิ่งรู้ว่ามันมีหลายเหตุการณ์ หลายตอน ผมไม่รู้มาก่อนด้วยว่ายังมีอะไรค้างคากันอยู่

ก็ขอให้ผ่านไปด้วยดี และเข้าใจได้รับข้อมูลที่ถูกต้องกันทุกฝ่ายนะครับ
  • สวัสดีทุกท่าน และ ท่านปลัด นะครัย ต้องขอโทษน้องเบนซ์ด้วย กระทู้จริงๆ ต้องการสื่อถึง RED TONKA

กับมาเป็นกระทู้ถกเรื่องของคนอื่นไป

หลายวันนี้ไม่ว่างเอาเสียเลย มาเจอกับกระทู้ แบบนี้ อืม ทำให้คิดไปได้หลายอย่างหละครับ

มุนษย์หรือคน เมื่ออยู่ ร่วมรวมกันมักจะมีปัญหา ทุกคนที่มาต่างกันความคิดก็ต่างกัน แต่เมื่อเป็นคนก็สามารถปรับรับเข้ากับสถานะการณ์

เมื่อความคิดต่างกัน ความอยาก ความเจ้าเล่ห์ เททุบายเริ่มเข้ามาครอบงำ คิดเป็นตุเป็นตะ อยากเป็นนั่น อยู่ในวงนี้ผมว่า

ทำตัวดีปกติ เสมอตนเสมอปลายไม่ผิดกับตัวเองและคนอื่น ก็็เจริญแล้วครับ ความเจ้าเล่ห์ไม่ทำให้คนเจริญขึ้นมาได้

ทุกคนต้องอยู่กับความจริง เราควรจริงๆใจต่อกัน เรื่องราวจะเป็นอย่างไรก็สุดแต่ เวรจะพาไปหละครับ

อย่างที่มาเฟียว่า ทุกอย่างขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี ชีวิตมันไม่นานหรอก เจอกันพูดกันคุยกัน มันส์ักว่า

ทุกวันนี้ผมเชื่ออยู่เสมอ หมาดีคนดี คนเลวหมาด้อย มีหมาดีก็ไม่มีประโยชน์ ฉันใดก็ฉันนั้น

คิดดีทำดี ก็ดีกับตัวเองแล้วครับ ขอให้ทุกท่านเจริญๆ ครับผม