ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แว่บ..ไปทักทายมีตติ้งเมืองระยอง... ฮิ
  • :018: ตกลงเป็นงานหมา หรือ เวทีประกวดขาอ่อน กันแน่ๆ ใครๆก็จินตนาการว่า งานพิทบูลต้องเจอ แต่ผู้ชายตัวโตๆ โหดๆ เหอๆ
  • ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับรูปสวยๆ
    ชอบๆ
  • พี่ๆ ครับแล้วน้องเค้ากลับงัยอ่ะ
  • ; รูปสาวๆไม่มีเลยนะพี่ยุทธ เสียดายไม่ได้ถ่ายด้วย

เกรงใจกลัวคนอื่นจะหมองนะ ฮาๆๆๆๆๆ ล้อเล่น

ไว้รอบหน้าจะให้พี่ยุทธถ่ายแบบแนบชิดเลยนะ
    ไฟล์แนบ
    035.jpg 44K
    024.jpg 86K
    015.jpg 44K
  • พี่ยุทธ งานหน้าผมไปด้วยนะ เดี๋ยวหาซื้อพิทบูลก่อน ฟลุค ....ฟลุคจริงๆ นะครับ
  • อ้าว ในกลุ่มมีแฟนพี่ยุทธด้วยเหรอ ??

นึกว่าโสดซะอีก ว่าแต่คนไหนแฟนพี่อ่ะ วันหลังจะได้เอาเรื่องพี่ไป แบล็กเมล์ -*-
    ไฟล์แนบ
    PB214538-00.JPG 100K
  • ถ่ายรูปแจ๋วมากชอบชอบ
  • งานนี้ก็เป็นงานพิทบูลนั่นแหละ แต่เดี๋ยวนี้สาวๆนิยมเลี้ยงกันมาก ก็เลยสนใจอยากมาเที่ยวงานด้วยครับ ถือเป็นความโชคดีของพวกเราทำให้งานมีสีสรรค์ขึ้นเยอะ :013:

ส่วนการเดินทางกลับของน้องเค้า น้องเค้าขับรถมาเองจาก กทม. และก็เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับ:010:

รับปากกับ อนาคินไว้ละ ว่า เด๋วจะถ่ายให้ขาวแบบวิลลี่ กระเด็นไปเลย แต่ถ้ากล้องพี่พังรับผิดชอบด้วยนะ 55555
    ไฟล์แนบ
    IMG_30272.jpg 78K
  • กระทู้นี้ฮอตจริงๆ เสื้อคลุมสีเทาเป็นเพื่อนผมซะงั้น โลกกลมมาก

พี่ยุทธครับ สาวคนไหนเลี้ยงพิทบูลอ่ะครับ??
  • *** โอ้ๆๆพี่ชายยุทธ รูปนั้นไม่ต้องรีพีทก็ได้นะคร๊าบๆๆๆๆๆๆ

แหมๆๆรู้แว้วว่าจะถ่ายน้องให้ออกมาหล่อนะ รูปอื่นผมมีเยอะแยะนะพี่

หาอันอื่นมาลงบ้างๆๆ ..งานหน้าถ้าไปเอาแบบแจ่มๆๆๆ

งานนั้นแค่ด้านหลัง งานหน้าเอาโอบกอดเลนะพี่555555
    ไฟล์แนบ
    PB214494-002.jpg 85K
  • คุณ holdmyown ครับ ตอนนี้น้องๆเค้ายังไม่มีเลี้ยงหรอกครับ กำลังหาคนที่เอื้อเฟื้ออยู่ หากใครมีจิตใจบริสุทธืก็แบ่งๆให้น้องเค้าบ้าง:030:

คิน ก็ แอ๊คชั่นแล้วเรียกมาละกัน ขอให้กล้าด้วยนะ เห็นว่าตั้งแต่งานนั้นจนมาถึงตอนนี้รูปนั้นยังไม่จบเลย ไม่ใช่รึ 5555:030:

หมายเหตุ......กระทู้นี้เป็นการชี้ค่าดัชนี้ความเจ้าชู้ของหนุ่มๆพิทบูล ได้เป็นอย่างดี ผมเปิดกระทู้มาไม่เกี่ยว แค่อยากแบ่งปันให้ทุกท่านได้ชม555
    ไฟล์แนบ
    IMG_74232.jpg 76K
  • ได้ข่าวว่างานนี้นอกจากสาวๆเเล้ว ไม่มีส้นตีนไรเลย คนทีไปงานบอกเปลืองน้ำมันรถเปล่าๆจริงป่าวไม่รู้
  • ก็น่าจะจริงนะ เห็นคนที่ไป มาบอกว่า น่าจะเป็นงานมีตติ้งที่เชิญคนมาจากทั่วประเทศ แต่ต้อนรับไม่สมกับระยะทางที่คนเดินทางมา
  • ก็แล้วแต่คนจะคิดครับงานกินกันฉันพี่น้องชื่อก็บอกอยู่แล้วใครจะคิดแบบไหนก้อเป็นสิทธิส่วนบุคลครับไม่อยากคิดเล็กคิดน้อยเพราะบางคนเป็นขาใหม่ที่ไปร่วมงานแล้วเดินพบปะกันก็มากมายส่วนท่านใดไปแล้วจับกลุ่มยืนไกลๆก็ช่วยไม่ได้ครับแต่จากฟิตแบคตอบกลับมาว่างานนี้สุดยอดมาก
  • เป็นกำลังใจให้กับทุกๆกลุ่มที่จัดงานดีๆเกี่ยวกับพิทบูลนะครับ

ขาดตกบกพร่องอะไรก็ขออภัยแทนแม่งานด้วย เชื่อว่างานต่อๆไปของพี่น้องชาวระยอง น่าจะพัฒนาไปเรื่อยๆ

บรรยากาศ สถานที่ตั้ง ได้เปรียบอยู่แล้ว ก็ขอให้พี่ผีทั้งหลายช่วยกันให้กำลังใจกันนะครับ มิตรภาพจะได้อยู่กับเราตลอดไป:039:
    ไฟล์แนบ
    IMG_74652.jpg 120K
  • ฝากถึงพี่ผี ผมว่าเขาจัดงานมานี่ก็โอเคนะครับไม่มีประกวดมีแต่คนที่มีใจมาร่วมงาน มาพักผ่อน

แล้วอย่างพี่ผีทำอะไรให้คนอื่นบ้างหล่ะ ดีแต่ว่าแล้วมีปัญญาจัดงานแบบกลุ่มระยองหรือป่าว

แล้วถ้าจัดจะมีคนไปงานพี่ผีหรือป่าว หัดมองตัวเองสำรวจ ตัวเองบ่อยนะ ว่าช่วยอะไรในวงการพิทบูลมั่ง
  • ผีหมารอบกัดอีกแล้ว การจัดงานทุกคนอยากให้รูปแบบงานออกมาดีทั้งนั้น ไม่มีใครอยากโดนด่าหรอก เพราะมีผีหมาอย่าพวกมึงที่คอยด่าคอยว่านี่แหละ สังคมหมาของพวกมึงถึงได้ไม่เจริญ ปากก็บอกวาพัฒนา ๆ แต่การกระทำที่มึงทำกันอยู่เขาเรียกว่าพัฒนาไหม มีสตางค์สั่งหมานอกผสมติดท้องเขามาขาย ใครสั่งเข้ามาก็ตามไปเลียไข่กันเขาไป ยกกันเข้าไป ลองบรีดขึ้นมาเองซิว่าทำได้ไหม อย่านี้เหรอนี่เหรอที่เรียกว่าพัฒนา ภายในงานมิตติ้งก็ไม่เห็นมีไรเป็นกันเองดี ผีหมารอบกัดอย่างพวกมึงรองจัดขึ้นมาบ้างซิ อยากเห็นว่าจะทำได้ดีไหม

คนที่ไม่เคยผิด ก็คือ คนที่ไม่เคยทำไรเลย เป็นง่อยอย่างพวกมึงไง จำใส่สมองที่มีแต่ขี้เลื่อยของมึงไว้
  • สงสัยไอ้ผีแม่งยังไม่ตื่นแน่เลย
    กูรู้นะว่ามึงเป็นใคร มึงมาถึงไม่มีใครเขาอยากคุยกะมึงอะดิ

แล้วมึงอะตัวเมียแน่เลยถึงไม่ค่อยกล้าเปิด

ครั้งหน้าถ้ามาแล้วมีปัญหา ก็อย่ามาเลยครับคนเป็นร้อยมีปัญหาอยู่ไม่ถึง 5 คน

คิดอาวนะพี่ผีอย่างมึงควรจะอยู่ที่ไหน ขอโทษสำหรับคำบางคำที่ไม่สุภาพ
  • แม่งสงสัยเป็นพวกผีสังคมรังเกียจแน่เลยพวกผีปากหมาพวกนี้เวลาแอบไปงานไนก็คงไม่มีคนอยากเสวนาด้วยนะดูแล้วหัดมองโลกในแง่ดีหน่อยงานนี้ผมว่าก็OKนะถือว่าอบอุ่นเลยก็ว่าได้เป็นบรรยากาสพี่น้องไม่เสแสร้งดี
  • บรรยากาศงานมีทติ้งก็แบบนี้ละครับ เรียบๆง่ายๆ สาบายๆ
    เพราะเป็นการสังสรรค์กันในหมู่คนชอบแบบเดียวกัน

หากมางานแล้วทำตัวแปลกแยก มันก็ไม่สนุก เราต้องพยามๆสร้างโอกาสในการคุยกับคนอื่นด้วย
    เจ้าภาพเขาเองก็ต้องดูแลคนหลายคน จะให้ดูแลคนที่มางานทุกคนคงทำไม่ได้

ผมเชื่อว่าเจตนาทุกที่จัดงาน เขาก็อยากให้งานอกมาดีทุกคนมีความสุขกันทั้งนั้น
    แทนที่จะมาหาข้อตำหนิ ผมว่ามาหาทางให้กำลังใจกันดีไหม

ฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ
  • ดีครับ ที่มาเฟียเข้าใจแต่ถ้ามีคนเป็นอย่างมาเฟียทุกคนก็คงดีนะ
    มองอย่างสร้างสรรค์มากกว่าทำลาย ช่วยกัน ช่วยกัน สังคมพิทบูลจะได้เข้มแข็ง
  • จริงอย่างที่พี่มาร์คพูดคับทุกงานที่จัดเจ้าภาพก็อยากจะดูแลให้ดีที่สุดอยู่แล้ว

แต่ถ้าแขกที่มาเป็นคนไม่สร้างสรรค์หรือแบ่งพรรคแบ่งพวกหรือทนงตนว่าข้าคือ....เทพเจ้าหมา.....แล้ว

ก็คงไม่มีใครอยากเข้าไปคุยหรอกคับ555

บรรยากาศงานเ้ป็นไปอย่างสบายๆคับ...ถือว่าเป็นงานที่ดีงานหนึ่งสำหรับผมนะ

แต่ถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัย...แต่อยากให้มองตัวเองก่อนว่าทำไมไปงานแล้วถึงได้รับบรรยากาศแบบว่าตอบแทน.......อิๆๆๆ:063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::033::033::033::033::033::033::005::005::005::005::005::062::062::062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    rayong2222.jpg 98K
    20091124175805_1234567.jpg 84K
  • ผมเคยจัดงานบ่อยๆ จึงเข้าใจหัวอกคนจัดงานดี

เราจัดงาน เราก็อยากให้คนมางานรู้สึกสนุกทุกๆคน
    แต่ในทางปฏิบัติมันทำได้ยาก หากคนมางานปิดกั้นตัวเอง หรือยืนหลบตามมุม มันคงยากที่จะดูแลได้ทั่วถึง
    หากคนมาเยอะ เจ้าภาพบางทีก็จำไม่ได้ว่าคนไหนทักแล้วคนไหนยังไม่ได้ทัก ใครมีปัญหาอะไร

มางานประเภทนี้ เราต้องเปิดใจกว้างๆ คิดเอาไว้เลย เขาจัดงาน เขาก็ต้องยินดีที่เรามาร่วมงาน
    หากเขาจัดงานแล้วไม่ต้องการคนมา เขาจะจัดทำไม คิดแบบนี้แล้วเดินเข้าไปแนะนำตัวเองเลย
    ไฟล์แนบ
    741974192.jpg 42K
  • ก็งานเค้าจัดแบบเป็นกันเองหวะไอ้ผี งานเค้าเน้นให้คนที่มีใจรักในพิทบูลเหมือนกันมาคุยเล่นๆกันเอง งานนี้มันไม่ใช่งานประกวดหมานะครับ แล้วถ้ามีปันหาอะไรไม่พอใจก็แสดงตัวมาเลยสิครับ อย่าเป็นแค่เต่าที่หดหัวอยู่แต่ในกระดอง
  • ไอ้แขกดอยเจ้าปัญหา 4-5 ตัวใครครับคราวหลังบอกมันดิครับลำบากนักให้ นอนเกาไข่อยู่บ้านแสรดเอ้ย