ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประเทศไทยเสียคนดีๆไปอีกแล้ว
  • ขอให้ท่านไปสู่สุขติด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    100_28.jpg 52K
  • :022:รายระเอียดยังไงใครทราบลงให้ด้วยนะครับพอดีฟังวิทิยุมาครับ:022:
  • ดียังไง เสีย นายก ก็พอฟังได้

คนมีด้านดี มีด้านเสีย ถามคนทำงาน ในสำนักงาน จัดซื้อจัดจ้าง กทม. ละกาน ดีป่าว
  • ไปสู่สุขตินะคับ
  • สมควรแล้ว เสรีพิสุทธิ์แช่งได้สมพรปากจริงๆ
  • ถ้าเป็นการเขียนหนังสือผมว่าท่านเขียนได้ดีมาก แต่เรื่องอื่น...
  • ขอแสดงความเสียใจครับ
  • คนเราเมื่อจากไป....การกระทำจะเป็นตัวชี้และส่งผลยืนยงคงอยู่ว่า.....ดีหรือไม่ดี....สมควรสรรเสริญหรือสาปแช่ง........
    และจะเป็นแผลลึกอยู่ไปตลอดกาลคับ....................

:039:

:039::039::052::052::052::052::064::064::064:
  • คนตายไปแล้วก็ยังจะปากหมานะพวกมึง สมองมึงคงแยกอะไรไม่ออก คนดี คนไม่ดี
    คนไม่ดีคือ
    พวกขายยาให้ลูกมึงแดก แบบนี้เรียกคนไม่ดี
    เอารถเมย์ฟรีมาให้ลูกมึงนั้ง แบบนี้มึงยังว่าเขาไม่ดี
    แค่ยกตัวอย่าง ทุกคนมีทั้ง มุมดีกับมุมไม่ดี ไม่ต้องเถียงนะไอ้สาท เดียวมันจะยาว
  • น้าผีครับดีไม่ดีอยุในใจอย่าไปด่าท่านเลยครับอย่างน้อยท่านก็เคยช่วยประเทสเรานะครับ
  • สุดซึ้งครับ....
  • อาลัยท่าน สมัครด้วยครับท่านเป็น รัฐมนตรีติดดินที่น่านับถือครับ คนที่ว่าท่านลองมองดูตัวเองนะครับว่าเคยทำอะไรบ้าง
  • อาลัยสุดซึ้งครับ
  • ไอ้สัด คนตั้งกระทู้มึงตั้งกระทู้แบบนี้ทำเหี้ยไรวะ รกบอร์ดปล่าว ๆ
    พ่อมึงเป็นเพื่อนไอ้หมักเหรอ
  • นี่เราต้องสูญเสียอดีตนายกหน้าฮิบโปไปแล้วเหรอเนี่ย อดีตไข่ทักษิณ ขอไว้อาลัย RIP
  • นี่หล่ะครับความจริงในโลกนี้ไม่พอใจก็ไม่ต้องอ่านครับสมองเอาไว้ไปวางเทรียบกับขี้หมาเถอะครับอย่ามากวนขอร้อง
  • ปกติผมจะเกียดพวกนักการเมืองมาก กับท่านนี้ผมกลับชอบ ถ้าไม่ดูแค่ตอนที่ท่านเป็นนายก
    และย้อนกลับไปดูผลงานที่ผ่านๆมาตอนที่เป็นรัฐมนตรี ผมว่ามีผลงานมากครับ
    โดยฉะเพาะการคมนาคม

ขอไว้อาลัยกับท่านครับ
  • ไม่ค่อยรู้เรื่องการเมือง แต่ก็ขอไว้อาลัย ครับ
  • เค้าตั้งกระทู้ดีๆ ไอ้ผีหน้าส้นตีนนี้ก็พยายามพูด พยายามยุ ให้เกี่ยวกับการเมือง แม่ง น่าวรนุชจริงเลย สนตีน แล้วปัจุบันพ่อมึงเป็นไขทักษินหรา555+ สงสัยจะใช้ก๊ากกกกกกก
  • ดีไม่ดี ไม่รู้ แต่ถ้าถามไอ้พวกคนเดือนตุลา สมัคก็คือตัวเหี้ยตัวหนึ่ง ที่พวกมันสัญญากันเอาไว้ว่าถ้าไอ้หมักตายจะไปยืนเยียวรดหัวมันแทนน้ำอาบศพ
  • มึงต้องลงนรกแน่ๆ ไอ้จมูกชมพู่ขายชาติ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมว่าเราอโหสิกรรมให้กันดีกว่าคับ จะได้ไม่ต้องจองเวรกันถึงชาติหน้า ใครทำดีทำชั่วไม่มีใครรู้จริงหลอกคับ มีแต่ตัวเราเอง และเวรกรรมเท่านั้นที่มองเห็น (อีกอย่างคนเสียชีวิตไปแล้วไม่น่าจะมีการต่อว่ากัน ถ้าเป็นญาติพวกคุณแล้วมีใครมาว่าอย่างนี้จะรู้สึกยังไงครับ) สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ไอ้สัด บอร์ด หมา แต่เถียงกันเรื้องการเมือง ปัญญาอ่อน สมองมึงเต็มกันยังวะ หรือเก็บกดมาจากที่บ้าน
  • ผมแค่แวะมาชม...ไม่ขอออกความเห็นค๊าฟผม

แต่ดูท่าถึงต่างคนต่างสี ไงเราก็มีสิ่งที่ชอบเหมือนกัน( pitbull) และมันทำให้เรามีความสุข

เรื่องอื่นก็อย่าไปสนมันเลยคับ ขันติขันตินะคับ..:006:

ถ้าผมพูดไม่ดีไม่ชอบไง ขอโทษ ขอโทษด้วยคับ...:029:
  • :002:ขอไว้อาลัยด้วยคนครับผมก็คนหนึงที่นับถือท่านสมัคครับ
  • เสียดายครับ....ทำดีทั้งชิวิตคิดผิดแค่บั้นปลายเสียหายถึงวงค์ตระกลู
    งัยงัยก็...อโหสิครับ
  • ชื่อเสียงของนายสมัคร ที่ฝากไว้ให้กับประเทศ และคนรุ่นต่อไป คือ...

- นายกรัฐมนตรีพับนก
    - นายกรัฐมนตรีรับจ้างทำกับข้าว
    - นายกรัฐมนตรีพูดจาหยาบคาย
    - นายกรัฐมนตรีสร้างสถานการณ์นองเลือด (สิงหาคม 2551)
    - ผู้ว่าฯ ทุจริตรถดับเพลิง (2543-2547)
    - รัฐมนตรีพรรคมาร (พฤษภาคม 2535)
    - รัฐมนตรีปราบปรามนักศึกษา (ตุลาคม 2519)

ขออโหสิกรรม แต่อยากทราบว่าใครสามารถรนึกถึงเรื่องดีๆ ที่ท่านทำได้หรือไม่ ผมนึกไม่ออกจริงๆ ใครนึกได้ช่วยบอกหน่อย
  • ููู^^^^^^^^^^
    ^^^^^^^
    ^^^^^
    ^^^
    ^^
    ^
    ถูกใจครับ:063:
  • เป็นผู้ว่า ต่อจากโจ ตอนนั้นเงินหมดคลัง กทม. ก็ก่องบผูกพัน โครงการขนขยะ

ท่านคือ จอมโปรเจค คนหนึ่ง ห้ามคุยกับวงการก่อสร้างนะ เพราะมีแต่จะตำหนิท่าน จ้างผู้ควบคุมงาน ก่อสร้างรถไฟฟ้าใต้ดิน ท่านยังทำกับข้าวได้

มติชน เขียนไว้ว่า
    "_นายสมัครปรากฎตัวต่อสาธารณชนที่โดดเด่นคือ ช่วงปี 2519 ในการจัดรายการสถานีวิทยุยานเกราะ ที่มีเนื้อหาโจมตีบทบาทของ ขบวนการนักศึกษาในสมัยนั้น พร้อมทั้งปลุกระดมมวลชนให้เกลียดชังขบวนการนักศึกษา และ เป็นศูนย์กลางประสานงาน ถ่ายทอดกำหนดการ และคำสั่งเคลื่อนไหวของกลุ่มต่อต้านนักศึกษาใน เหตุการณ์ 6 ตุลาคม 2519

เมื่อสิ้นสุดเหตุการณ์ ในปี พ.ศ. 2519 นายสมัครได้เป็น รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย ในรัฐบาลธานินทร์ กรัยวิเชียร พร้อมๆ กับการลาออกจากพรรคประชาธิปัตย์ และในปี พ.ศ. 2522 ได้ก่อตั้ง พรรคประชากรไทย และดำรงตำแหน่งเป็นหัวหน้าพรรค มีฐานคะแนนเสียงหลักในกรุงเทพมหานครบ้านเกิด โดยเฉพาะเขตที่มีหน่วยทหารตั้งอยู่หนาแน่น

นายสมัครยังคงใช้ฝีปากในการปลุกกระแสโจมตีจนกระทั่งกลายเป็นบุคคลที่เข้าไปมีบทบาทในการสร้างกระแสมวลชนทั้งต่อต้านและสนับสนุน ในเหตุการณ์นองเลือด ไม่ว่าจะเป็น พฤษภาทมิฬ __"
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11210&page=1#Item_0

ท่านคือตัวอย่างที่ดีในการเทิดทูนสถาบัน เป็นสีสันของการเมืองไทย

อโหสิกรรมให้ท่าน เป็นตัวอย่างเตือนใจทุกคน ชื่อเสียงเกียรติยศดีกว่าเงินทองคาฟ

ตายแล้วเอาอะไรไปไม่ได้เลย
  • link ผิดๆ ต้อง http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1259031140&grpid=01&catid=no
  • ชีวิตคนไม่ได้ถาวร นะจ๊ะ
  • นับถือสมัคในเรื่องปกป้องสถาบัน แต่ตอนใกล้ตายเสือกมาคบกับไอ้พวกคิดล้มสถาบัน
  • ข้อหาโกง ข้อหาล้มสถาบัน ต้องใช้ปืนยึดอำนาจเท่านั้น ทั้งหมดเกิดจากความเชื่อ
    แก้ปัญหาคือ ยึดอำนาจ ตั้งศาลเตี้ย ยัดเยียดความผิด ยุบพรรค
    ถ้าฉลาดจริง ปัญหามันจบหรือไม่

ส่วนอีกฝ่าย ไม่มีสิทธิแก้ข้อกล่าวหา ทั้งที่ มันคือ เรื่องจริง หรือ ความเชื่อ
    ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ก็สมควรโดน
    แต่ถ้าเป็นเกมล้มกระดาน มันยุติธรรมสำหรับคนโดนหรือไม่

ขออาลัยท่านสมัคร ที่อาสาชูธงเพื่อสู้กับความจริง
  • เห็น เจ้าของกระทู้มาตั้งนานแล้ว ก็น่าจะรู้อะไรเป็นอะไร

กระทู้อย่างนี้ยังตั้งมาได้อีก
  • โดยส่วนตัวผมไม่ชอบครับ อดีตนายกท่านนี้...
    จริงอย่างหลายท่านว่า ผมไม่เห้นข้อดีของเขาเลยครับ
    พูดไม่ค่อยคิด ไม่ชอบครับ คนใหญ่คนโตไม่น่าเป็นงี้
    แต่เขาก็จากไป...เสียใจกับครอบครับท่านด้วยครับ
  • คนๆนี้คือ ดอมีนี ทักษินคับ
  • หมูหมักปากหมา จมูกหมู สู้จนตายไม่ได้ห่ าอะไรเลย เหลี่ยมๆดูไว้
    อีเหลิมอีก ไ อ้ปื้ดทำ ไ อ้ปื้ดยิง ถุ๋ย แม ร่งดูง่ายๆ ถ้าลูกมันไม่ได้ยิงมันจะหนีเหรี่ยทำไม
    นิสัยแบบนี้ มันไม่ทำจะหนีให้เมื่อยเหรอ
    เอาส้นตรีนคิดยังคิดออกเลย
  • เมื่อกี้นี้ฟังข่าวด่วน
    ได้ยินมาว่า หน้า รพ บำรุงราษฎ์ รถติดวินาสสันตะโร
    หมาออมาเต็มถนน
    เป็นหมื่นๆตัว
    รุ่นแรก เป็นพวกหมาพื้นบ้าน พันธ์ไทย พันธ์ทาง
    รุ่นสองเป็นพวก ชิสุ
    รุ่นสาม เป็นพวก โดเบอร์แมน
    รุ่นสี่เป็นพวก ร้าย บางแก้ว พิทบูล ออกมากลางถนนเป็นหมื่นตัว
    รายงานข่าวว่า มันวิ่งออกมาจากปากสมัคร ไม่มีขาดสาย
    คาดว่า ตัวสุดท้าย จะออกจากปากในวันเผานั่นแหละ
    เฮ้อ
    ปากแกอมหมาไว้หลายแสนตัว
    เป็นเวลาหลายปี
    น่าสงสารแกนะ
  • รู้นะว่า ควรอโหสิและขออโหสิจากคนตาย

แต่ยังทำใจไม่ได้น่ะ ขอเวลาหน่อยแล้วกัน

อย่างน้อย ถ้ารู้ว่า ก่อนตายนายสมัครรู้สำนึกถึงความชั่ว ความเลวที่เขาทำมาชั่วชีวิต ก็อาจจะทำให้ให้อภัยง่ายขึ้น

แต่นี่ ไม่เคยเห็นข่าวคราวเลยว่า นายสมัครสำนึกตัว ก็เลยทำใจให้อภัยลำบาก

จะ ว่าเราไม่รู้ความควรไม่ควรก็ได้ แต่พออ่านข่าวว่า ครอบครัวของนายสมัครขอพระราชทานน้ำอาบศพ เรารู้สึกขัดใจมากเลย ตอนมีชีวิต นายสมัครสนับสนุนพวกที่เป็นศัตรูของพระองค์ท่าน แต่พอตาย กลับอยากได้รับเกียรติ โดยได้รับพระราชทานน้ำอาบศพ

นายสมัคร ในความทรงจำของเรา ที่จะเล่าสู่ลูกหลานสืบต่อไป ก็ยังคงเป็นทรราช เป็นคนที่ชอบดูถูกคน ชอบโกหกสร้างภาพ ไม่เคยทำคุณงามความดีใดๆต่อบ้านเมืองอย่างจริงจังเลย กิริยามารยาทหยาบคายไม่รู้กาละเทศะ แม้นายสมัครตายไป ก็ไม่สามารถเปลี่ยนสิ่งที่เขาเคยเป็นได้

ถึงแม้จะทำใจให้อโหสิให้ได้ ก็ไม่สามารถเปลี่ยนสิ่งที่นายสมัครเคยเป็นได้
    สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา
  • ผมว่ายังไงมันแค่มุมมองน่ะ "เหรียญยังมี 2 ด้าน สะพานยังมี 2ฝั่ง " แล้วทำไมเขาต้องคิดตามใจคุณคิดด้วยเล่า ต่างมองคนละมุม มองไม่เหมือนกันแล้วมุมมองของคุณถูกต้องแล้วอีกมุมนึงต้องเป็นคนเลวหาใช่ไม่ ตอนท่านป่วยท่านยังได้พระราชทานกระเช้าเยี่ยมเลย กลับมาดูท่านซิ ถามว่าใครหรือฝั่งไหนได้เป็นรัฐบาลแล้วนั้นน่ะ ชีวิตคุณดีขึ้นมาไหม? ถามตัวคุณเองนั่นแหล่ะไม่ต้องถามใคร ทุกคึนทุกฝ่ายก็ล้วนแต่เป็นส่วนนึงของเกมส์แหล่ะผมว่า ไม่ต้องมาแบ่งฝ่ายแบ่งข้าง แค่ทำชีวิตของคุณให้มีประโยชน์ต่อเพื่อนร่วมชาติแค่นั้น ก๊ประเสริฐแล้วล่ะท่านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
  • ถ้าจะแบ่งพวก กรูว่าพ่อมึงน่ะไอ้หน้าผี แม่งเฮี้ยกว่านี้ยัง ทำลูกอย่างมึงมาได้เลยๆๆๆๆไอ้ผีหน้าเฮี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เอฟเฟคนิดนึงมันส์ดี)
    ไฟล์แนบ
    youRock32[1].jpg 18K
  • จะพูดถึงสายในน่ะ ถามจิงๆไอ้ผีตัวบนน่ะ ว่ามึงเกิดที่เมืองไทย ปู่มึงตายที่เมืองไทยหรือป่าว ที่มาหาว่าครอบครัวท่านน่ะไมกล้ามาขอน้ำพระราชทานอาบน้ำศพ กูให้โอกาส มึงไปลองๆถามเง่ามึงดูอีกทีว่าทำไมครอบครัวท่านถึงกล้าทำอย่างนั้น...??????ลองไปถามดูๆ ว่าทำไม 555 กบนอกกะลา
  • ท่านทั้งหลายอย่าเสียเวลาอยู่เลย
    ทุกวันนี้ หากเอ๋ยมีคนเอ๋ยปาก ว่า สมัคร สุนทรเวช เป็นคนดีก็เลิกคุยได้แล้ว
    จะเสียเวลาไปคุยกับเค้าเหล่านั้นทำไม เอาเวลาไปพาหมาเดินเล่นยังมีประโยชน์กว่า
    ไม่นานเกินรอหรอกประเทศไทยฉิบหายแน่ ผมรู้วีรกรรมเค้าตั้งแต่ เค้าอยู่ เซนคาเบียนว่ามีนิสัยอย่างไร
    พามาอยู่ โต้วาที ธรรมศาสตร์ ก็อีก เหอๆ นี่เรื่องภายในนะ ส่วนเรื่องภายนอกที่สาธารณะชนเค้ารู้กันทั่วก็มีเยอะแยะ
    เอาที่เด่นชัด ก็วัน สังหารนกพิราบ โธ่ๆๆๆ คนดีๆอย่างนี้ มันน่าจะเสียไปตั้งนานแล้ว คนอย่างนี้ตายไป 10 คนก็ไม่อาจเท่า
    พี่น้องนักศึกษาในเดือนตุลาได้หรอก ครับ ลองตรองดูละกัน ว่าแค่นี้ยังแยกแยะไม่ได้ แล้วคุณจะไปหาอะไรไปคุยกับเค้า
    อย่าเสียเวลาต่อล้อต่อเถียงกับคนเหล่านี้เลย พาหมาไปเดินเล่นดีกว่านะครับ
  • ตายไปหนึ่ง ตายไปยังมีแต่คนสาปแช่ง คนดีเหลือเกิน 555+ คิดกันเองแล้วกันว่าทำไมพวกกูต้องด่ามัน
    เพราะมันไม่เคยทำไรดีๆ รถเมย์ฟรี มึงชื่นใจนักหรอที่ได้นั่งถ้ย! ทำเป็นอยู่อย่างเดียว อาหารแมร่ง
    บริหารบ้านเมืองห่วยแตก ใครว่า ไอ้หมักมันดี อย่าพูดเลย เอาหมาไปเดินเล่นดีกว่า

น้าผีข้างบนพูดถูกใจมาก
  • ผมขอนำเสนอสิ่งที่ท่านอาจไม่เคยเห็น

http://www.youtube.com/watch?v=N-404eo2TRU

http://www.youtube.com/watch?v=cqOy_jShU04
  • :002:ขอท่านไปสู่สุคติด้วยคับ พอรู้ข่าวก็รู้สึกไม่ดี
    ไม่ชอบอะไรท่านแต่สงสารท่านที่ต้องมาตายกับโรคมะเร็ง
    พอท่านรู้ว่าท่านเป็น มันก็เหมือนตายทั้งเป็นแล้ว
    (อย่าไปซ้ำเติมอะไรท่านเลย)คนล้มห้ามข้าม
  • ต่อเลย
    http://www.youtube.com/watch?v=KNhLI3LDgzQ
  • จะผีหรือไม่ผีผมไม่รู้ แต่ก้อน่าจะตาสว่างเปิดสมองกันบ้างนะครับว่าทุกวันนี้คนที่ขายชาติมันยังมีชีวิตอยู่ซักวันมันก้อจะตามกันลงสู่เหวนรกตามๆกันไป การสาปแช่งอาจจะเป็นสิ่งที่ผิดแต่ผมเชื่อว่ามันน่าจะกระตุ้นให้ใครบางคนน่าจะสึกนึกได้บ้างว่า

พวกมรึงจะโกงจะกินมากมายน้อยแค่ไหนตายไปมรึงก้อเอาไปไม่ได้ เงินทองที่ได้จากประชาชนที่เค้าสาปแช่งมันเป็นยังไงลูกหลานพวกมรึงก็รับไปใช้ต่ออยู่ดี ขอให้คนที่คิดจะโกงกินชาติสำนึกไว้ด้วยครับ อย่างน้อย - ความดีไม่เคยลาโลก ความชั่วมักลาหาย -

ส่วนใครที่โง่อยู่ช่วยฉลาดกันบ้างนะครับเด๋วนี้ น่าจะคิดกันได้บ้าง มัวแต่จะดีเดย์ๆ ตายกันซักวันนะพวกมรึง
  • http://www.youtube.com/watch?v=itBGxiJJRHk

http://www.youtube.com/watch?v=R3YVxbMko1U