ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันมากับลมปาก
  • พอดีเห็นมันโดนผูกอยู่หลังร้านขายหมาพันธุ์เล็กที่หนึ่งดูมันหน้าเศร้าๆเลยถามเจ้าของร้านว่าหมาใครหรือพี่เขาบอกมีคนมาฝากขายอายุคงประมาณ 8 เดือนได้มั้งคับก็เลยถามว่าเขาเอาเท่าไหร่เหรอพี่เขาบอก 8000 ไอ้เราช่วงนี้ก็ตังค์ไม่ค่อยมีเห็นแววตามันก็สงสารเลยพูดตรงๆว่าพี่ให้ผมไปเลี้ยงได้ไหมพี่เขาก็ดันบอกอยากได้ก็เอาไปดิตายห่าให้ง่ายๆเลยงั้นก็เลยบอกว่าถ้าผมมีตังค์จะเอามาให้นะคับเขาก็บอกตามใจเท่าไหร่ก็เอาถ้าชอบจริงพี่เอาไว้ที่ร้านก็ไม่มีเวลาพามันเดินสถานที่ก็แคบช่วยเอาไปเลี้ยงก็ดีกลับบ้านก็เลยจับอาบน้ำถ่ายพยาธิวัคซีนให้อาหารโอ้พี่น้องมันกินอย่างไม่รู้จักอิ่มยังไงก็จะพยายามเลี้ยงให้ดีที่สุดฮ่าเพิ่มภาระมาอีกหนึ่งตัวไท่รู้ผบที่บ้านมาเห็นจะว่าไงอ๋อยังไม่มีชื่อเลยแต่ดูแล้วมันขี้อ้อนสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0179.jpg 52K
    ภาพ0185.jpg 63K
    ภาพ0173.jpg 39K
  • :m030:ขอบคุณพี่ต้าเจ้าของร้านสมาทร์ด๊อกด้วยนะคับที่ยกให้ถ้ายังไงถ้ามันหนาขึ้นพี่มีลูกค้าถ้าอยากมาเอาคืนก็ได้นะพี่หรือเจ้าของเขาจะเอาคืนก็บอกนะพี่ช่วงนี้ให้อยู่กับผมก่อนมันเริ่มหนาวแล้วสงสารมันคับ:m055:
  • น่ารักสุด ๆ
  • น่ารักมากเลย
  • เชียงรายปะจำได้
  • ผมแนะนำนะ ถ้ามีเงินก็เอาไปให้เค้าเลย หมาตัวนี้โตมาผมว่าสวยไม่เบา

เด๋วเจ้าของเก่า มาเห็นเข้า อยากได้คืนอยู่แล้วหละ เชื่อผม :031:

หมามีล่องกระโหลกแบบนี้ หัวไม่แยกให้เตะเลย:062:
  • โชคดีจัง
  • พี่ยุธครับแล้วหมาที่มีล่องกะโหลก แล้วหัวแยกนี่หัวมันจะใหญ่หรือว่าไงครับ
  • ดีใจกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ:005:
  • ว้าว!!ๆๆ ไม่เจอกันเพียงไม่กี่วันแอบไปมีทีเด็ดซะด้วยนะพี่แมค สวยซะด้วย แล้วถามเจ้าสองตัวหรือยังพี่ มีบ้านแตกแน่ๆๆ
  • เว้นวรรคซะหน่อยก็ดีนะครับ อ่านค่อนข้างยาก
  • ยินดีด้วยครับคุณแมค สายตาเจ้านี่หน้าเอ็นดูมากๆเลย
  • พี่แมคค๊า อยากไปแอ่วเหนือเน้อ..

(กระแดะอู้กำเมือง)ถูกไหมหว่า เหอๆ

ช่วงนี้ชีช้ำ อกหัก รักคุด เง้ออออออออออออออ หนีหนุ่มกรุงเทพ ไปหากิ๊กฆ่าเวลาเล่น (พูดเหมือนสวยตายล่ะตรู) - -"

*หน้าตาน่ารัก น่าเอ็นดู >.< ทางนี้รับฝากนะค๊า
  • :o023:อย่างนี้มีเฮครับอ้ายแม็ค
  • เขามาเอาคืน รับลองไม่คืนชัวจ่ายตังแทน เลี้ยงแล้วมันผูกพันนะเว้ย แต่ทำไมหัวนมตั้งอย่างงั้นละน้องหมาไม่ใช้ท้องแล้วนะ
  • ฮ่าๆน้าผีคับไอ้เรื่องคืนนะถ้าเจ้าของเขามาเอาคืนเชิญได้ทุกเวลาคับเพราะลำพังไอ้สองตัวที่บ้านก็เกินพอแล้ว รู้คับว่าเลี้ยงแล้วมันผูกพันแต่ไปเห็นสภาพและที่อยู่มันตอนแรกมันอดไม่ได้คับหมาเราได้วิ่งทุกวัน ส่วนไอ้ตัวนี้โดนผูกเชือกสั้นๆหรือไม่ก็อยู่ในกรงแทบไม่มีที่ให้ยืนเห็นแล้วสงสารมันนะพี่ ส่วนเรื่องพี่ว่ามันท้องหรือป่าวผมว่าไม่แน่นอนคับ ส่วนถ้าเพื่อนท่านใดสนใจและมีความรับผิดชอบพอลองไปคุยกับเจ้าของร้านที่เจ้าของหมาเอามาฝากขายเลยคับ ร้านอยู่หลังคาร์ฟู(เชียงใหม่นะคับ)ชื่อร้านสมาทร์ด๊อก
  • :o030:อืม ขอชื่นชม พี่แม๊ค อีกคนครับ ดูหน้าตาผิวพรรณ มัน สะอาดตาดี:o060:

แต่ หัวขาวๆ ระวังไว้หน่อย:o042: เปื้อนง่ายกว่าใครเลย หยกลองมาแล้ว หยกรู้ โฮ่ๆๆๆ:o028:

อาบนํ้าได้ 2-3 วันเท่านั้น พวกไปมุดนู่นมุด:o021:นี่ ก็เปื้อนละ เอิ๊กๆๆๆๆ :o003:
  • นับเป็นโชคดีของเจ้าตัวนี้นะครับเพราะพี่แมคเลี้ยงหมาสุดยอดครับ แล้วไมโลอ่ะพี่น้อยใจแย่เลยดิ
  • :o013:เเจ๋วไปเลยพี่
  • :m008:หวัดดีคับหยกและทุกท่านน้องต่ายว่างๆก็มาอ่วเจียงใหม่ได้เน้อเดี๋ยวหาหล่อๆ:020:ไว้ปลอบใจนะน้องรัก คุณBENT คับเจ้าไมโลสบายดีคับก็มีขู่ผู้มาอาศัยบ้างเหอๆเจ้านี่เผลอไม่ได้คับต้องปล่อยทีละตัวคับไม่งั้นฟัดกันแน่ๆ ท่านพี่เล็กเอาไปเป็นแฟนเจ้าเจอเก้นไหมพี่สีคล้ายกันเลยนะผมว่าเดี๋ยวว่างๆ:m011:โทรหาคับพี่
  • พี่แมค หล่อแต่ ไม่แมนไม่เอานะ เคยมีประสบการณ์มาละ เง้อออออออออออออออออออ
  • โชคดีเนาะ
  • หมาสวยคับพี่