ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญรวมพลังเพื่อพิตบูล
  • เรียนพี่น้องชาวพิทบูลทุกท่าน

วันอาทิตย์ที่ 27 ธันวาคม นี้ เรามาร่วมกันเขียนประวัติศาสตร์ของชาวพิตบูลอีกหน้าหนึ่งร่วมกัน
    เราจะมีจัดงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่ และงานเปิดตัว พิตบูลสปอร์ตคลับ ที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน

และในวันนี้ เราจะมีการบันทึก ภาพเหตการณ์ทั้งหมดไปออกในรายการ เจาะลึกเอกซ์ตรีมพิตบูล ทางช่อง UBC 78 ด้วย
    ในงานเรามีการโชว์การแสดง ความสามารถของสุนัขพิตบูล ในกิจกรรมแต่ละชนิด เพื่อนำไปเผยแพร่ด้วยต่อบุคลภายนอกด้วย

ขอเรียนเชิญ ทุกท่านนะครับ
    งานนี้ฟรี ไม่มีค่าใช่จ่าย ไม่มีการเก็บค่าผ่านประตูครับ
  • งานตั้งแต่ สิบโมงเช้า ถึงเที่ยงคืนครับ

เราจะมีการถ่ายทำ ภาพกิจกรรม เพื่อเป็นสต๊อค และนำไปทะยอยออกอากาศเป็นตอนๆ ทางช่องยูบีชี 78 ในช่วงเจาะลึก เอ๊กซ์ตรีม พิบูลด้วย
    อยากให้พี่น้องมากันเยอะๆ มาแสดงพลังให้คนภายนอกเห็นว่า กลุ่มพิตบูลของเรา เหนียวแน่นและยิ่งใหญ่ขนาดไหน

เรามาช่วยกันเผยแพร่แง่มุมดีๆ ของพิตบูลให้คนภายนอกได้รับรู้ เขาจะได้เข้าใจเราในทางที่ถูกต้องเสียที
  • ว้าวววว งานนี้ศุนย์แตก มั๊ยเนี่ย คนเพียบแน่เลย สุดยอดเลยครับ ป๋า มาร์ค. :006::019::063:
  • ...พิทบูล ลพบุรีอาจจะไปนะคะ...
    ...เพราะว่า พี่หัวหน้ากลุ่ม ก็อยากไปรู้จักกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาวพิทเหมือนกัน...
    ...จะประชุมกันวันอาทิตยที่ 6 นี้ แล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ..
  • ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ พูดแล้ว เสาร์นี้ นัดกันเลยดีกว่าไหมครับพี่มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    reIMG_0655.jpg 82K
  • ท่านตี๋จะไม่มาร่วมสร้างประวัติศาสตร์ด้วยกันหรือ

ไม่รู้ว่ารายการเราจะฮิตเหมือนรายการสัตว์เลี้ยงอื่นๆ หรือเปล่า
    แต่อยากให้ติดตามนะครับ โปรเจคนี้เราแอบซุ่มวางแผนกันมานานพอสมควรแล้ว

จะเริ่มตั้งแต่ แนะนำ ให้ความรู้ สอน และปิดท้ายด้วยการจัดการแข่งขันและโชว์
    สุนัขพิทบูลความสามารถดีๆ จะได้มีโอกาสแสดงออก และมีคนรู้จักมากขึ้น

ก็ฝากท่านเจ้าของพิตบูล ลองเอาเวลาว่างมาฝึกฝนสุนัขของท่าน
    เราเปิดโอกาสให้ทุกคนแสดงอย่างเต็มที่ครับ

• ป้าพร กะสารวัตรโก้ง จะหอบ คอหมูย่าง ไก่ย่าง กะส้มตำไปสมทบเด้อ

เอาไปแต่ของนะป๋า อุปกรณ์ ปิ้งย่าง หาให้ด้วย

(((((((((((((((((((((เด้อ)))))))))))))))))))))))
  • ด้วยความยินดีเลยน้องเป๋า
    ปีหน้าจะเป็นปีที่คนต้องรู้จักพิทบูลในด้านดีมากยิ่งขึ้น

อยากขอแรงพวกเรา มาช่วยกันเยอะๆนะครับ
  • พิทบูลอุบลไปป่าว เปิดตัวหน่อย
  • ตอนนี้ขอขอบพระคุณ สปอนเซอร์

กลุ่มบีบี จองระบบเครื่องเสียงและคาราโอเกะ
    คุณปู พาร์คเวย์ จอง เครื่องดื่มซอฟดริงค์และมิกเซอร์
    ผู้กองอ๊อด จองเบียร์สด

ขอบคุณป้าพรและสารวัตรโก้งครับ

งานปีใหม่ของพวกเรา พวกเราทุกคนเป็นเจ้าภาพ ผมเป็นเพียงผู้ประสานงานและอำนวยความสะดวก
    สมาชิกทุกท่าน เรียนเชิญนะครับ มาฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องมีบัตรเชิญ ไม่มีการปิดกั้นประตู

ขอค่าผ่านทางเพียงรอยยิ้มและหัวใจเท่านั้นครับ
  • และจากนี้ไป เราจะมีรายการทีวีของเราชาวพิตบูลแล้วครับ

ช่วยกันฝึกสุนัขของท่าน และติดต่อเข้ามา เราเปิดเวที รอไว้ให้แล้ว

ทุกกิจกรรม ที่ท่านคิดว่าสุนัข ท่านเจ๋ง เรายินดีให้มาโชว์ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขออนุญาติเรียนเชิญผ่านทางบอร์ดนี้นะครับ
    กลุ่มไหนจะมาบ้าง ผมขอเสียงหน่อยนะครับ เราจะได้เตรียมอาหารและเครื่องดื่มได้ถูก

เนื่องจากคนเลี้ยงพิทบูลมีเยอะมากๆ ต้องขออภัยหากไม่ได้โทรไปเรียนเชิญด้วยตัวเอง
    ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ พิตบูลทุกท่านที่เล่นอยู่ในบอร์ดนี้
    เราทุกคนคือเจ้าภาพ ช่วยกันประชาสัมพันธ์และเรียนเชิญให้ด้วยนะครับ
  • :o010:มีโชว์กัด ยอดตันไม่ ผมจะได้ไปโชว์ให้ดูครับพี่ :o010:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9226.JPG 35K
  • ขอพิกัด GPS ของ D1 ด้วยครับ บ้านนอกครับ เผื่อได้ไป ฮิฮิ
  • งานนี้เด๋วเป็นตากล้องให้ เก็บภาพเพื่อนๆทุกคน แต่งตัวมากันมันส์ๆหน่อยนะ

อุปกรณ์ครบชุด แต่ใครก็ได้ช่วยถ่ายภาพเค้าด้วยนะ เอากล้องไปทีไร รุปตัวเองแห้งทุกที:005:

MEMORY 8GB จัดไป 3แผ่น :021:

ถ้าสาวๆแถมไรท์ใส่แผ่นให้ด้วยฟรี 555
    ไฟล์แนบ
    D3-0091.jpg 50K
  • :002:ใจผมน่ะโครตอยากไปอยากมีส่วนร่วมมากเลย ครับ ป๋า.:016::013: แต่ช่วงนั้นเป็นช่วงที่จะมีนักท่องเที่ยวชาวมาเลย์เข้ามาเที่ยวมากประกอบกับ บรรดา ท่าน ผู้ก่อการ ทั้งหลายจะจ้องลงมือทำร้ายประเทศไทยและประชาชนทั่วไป ในทุกช่วงเทศกาล ก็เลยต้องอยู่ดูแลครอบครัวและการค้า ครับ ป๋า :063:
  • :o001: พาหมาไปด้วยใด้ใหมครับ ปีที่บ้านก็พลาดครับ ปีนี้กะจะไม่พลาดแน่ๆครับ ติดใจงาน พระราม 3 หุหุ เห็นหมาคนอื่น แล้วมันอ่อนใจหมาเราจริงๆ หมาผมไม่สวยเท่า แต่หล่อกว่า อิอิ
  • :015:ดีใจครับที่จะมีรายการดีๆแบบนี้

แต่จริงๆอยากให้ออกฟรีทีวีมากๆเลย

ผมอยากให้พี่มาร์คช่วยอธิบาย(ในรายการ)

เรื่องความแตกต่าง ของการทรมานสัตว์กับการทำกิจกรรมของสุนัขพิทบลูว่ามันต่างกันมาก

รวมถึงความจำเป็นที่เราจะต้องให้สุนัขทุกสายพันธุ์ได้ ออกกำลังกาย ได้ฝึกระเบียบ วินัย ด้วย

ทุกวันนี้ผมพาเจ้า Per เดินลากยางรถยนต์เกือบทุกวัน วันละ 2 กิโลโดยประมาณ เพื่อให้เข้ามีสุขภาพกายและใจที่สมบูรณ์

ในแต่ละวันจะมีคนที่ผ่านไปผ่านมา บอกว่าสงสารมันบ้างละ ผมทรมานสัตว์บ้างละ

บางคนจอดรถ....ถามเลยว่าผมให้มันลากไปทำไมสงสารมัน

ผมเองก็ได้แต่ยิ้มรับ แล้วก็ก้มลงไปตบไหลมันเบาๆ เพราะผมไม่สามารถอธิบายให้ทุกๆคนเข้าใจเราได้ทั้งหมด

ถ้ามีรายการทางทีวีซักรายการ ที่จะช่วยบอกกับคนทั่วไปให้เข้าใจในสิ่งที่เราทำมากขึ้น

ผมคงดีใจมากๆครับพี่มาร์ค
  • งานดีๆส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ผมไม่พลาดแน่ๆครับ :063::063:

พี่มาร์คแล้วรายการเจาะลึกเอกซ์ตรีมพิตบูล ทางช่อง UBC 78

มันออกอากาศเวลาวันไหนเวลาไหน มีทุกอาทิตย์รึเปล่าพี่ จะได้มานั่งรอชม
  • ฟรีทีวี ค่าเวลามันแพงโคตรๆเลยนะท่าน สู้ไม่ไหว
    ค่าผลิต ค่าสถานี หาโฆษณาก็ยาก

ท่านโต้ง
    มีทุกเสาร์ บ่ายสี่โมงถึงสี่โมงครึ่ง เริ่มออกอากาศตอนแรกวันเสาร์นี้แล้วครับ

จะรุ่งหรือจะร่วงก็อยู่ที่พวกเราทุกคนครับ ตอนนี้ที่กังวลมากๆ คือ กลัวจะฝึกหมาส่งป้อนเขาไม่ทัน
    คนเลี้ยงพิตบูลสนใจกิจกรรมแนวนี้น้อยไปหน่อย หากหมาน้อยเกินไป อาจโดนถอดออกจากผังรายการครับ
  • แต่ช่องนี้ แพกเกจพื้นฐานก็รับชมได้แล้วครับ
    ดูผ่านจานดาวเทียมธรรมดาก็ได้อีกเช่นกัน เดี๋ยวเอารายละเอียดเพิ่มมาให้

หรือไปดูรายละเอียดการออกอากาศที่นี่ก่อนก็ได้
    http://www.roongaroonbroadcasting.com/Home.html
  • อย่าหักโหมงานหนักนะพี่มาร์ค เห็นที่งานเฮียใหญ่ พี่จะผอมไปไหน- -* เป็นห่วงๆๆ ไปด้วยนะ 555+
  • อ้าาาาาา มาอีกถึงอีกปีนึงแล้วงานนี้ปีที่แล้ว สนุกมาก ปีนี้ท่าทาง จะมันกว่าปีที่แล้ว เหอๆ
  • ขอโทษครับผมเด็กใหม่ครับอยากทราบศูนย์ฝึกดีวันอยู่ตรงไหนครับ
    รบกวนด้วยครับ
  • http://pitbull.siamvip.com/
    แผนที่ดูที่เว็บนี้เลยนะครับ คลิกตรง
    pitbull cafe & sport club Map
  • :015: งานนี้จะพยายามไปเป็น1เสียง1ตัว ของงานนี้คับให้ได้คับ ไงก็ฝากฝังเจ้า โบโบ้ กับ กีกี้ หน่อยนะคับ
  • งานนี้สงสัยจะพลาดไม่ได้แล้วท่านหยก

หุหุ
  • งานนี้ขอไปชิมไก่ย่างส้มตำของป้าพรด้วยคนนะ .....555+ เดี๋ยวไปช่วยป้าพรย่างครับบบบบ
    ไฟล์แนบ
    15.jpg 40K
  • ชาวสุพรรณบุรีใครจะไปงานนี้แล้วไม่มีรถโทรมา084-1460202 จองที่นั่งได้เลย งานมันๆแบบนี้หายไปนาน เพราะฉะนั้นพลาดไม่ได้555+
    ไฟล์แนบ
    511126 สุนัขSU10003 (Small).jpg 44K
  • ท่าน ป้าพร
    เดี๋ยวจัดหาสาวๆ สวยๆ
    เข้าซุ้ม พริ้ตตี้พร ช่วยตำส้ม สัก 3-4 คน เอาป่ะ

ซุ้มพริ้ตตี้พร ใส่สายเดี่ยว เอวลอย มีดือ
    ตำกันสากกะจาย สองทุ่มปิดซุ้ม แด๊นซ์ต่อ.....ถึงตีสอง .....จ๊ากกกกกกก
  • :m024:
    ป๊าดดดดด มีกองเชียร์เยอะ ป้าพร สู้ขาดใจเลย 555

แต่ไอพริตต้งพริตตี้อ่ะ ป้าพรว่า อย่าดีฝ่าม๊างงงงงง

ทั่นสารวัตร ชอบอ่ะ เด๋วแย่งซีน ป้าพรอ่ะ

ทั่นเอก รับปากแล้วนะ ว่าจะเป็นคนย่าง (เด๋วมีของดีให้)
  • ขอโทดนะครับ ขอแปะลิ้งค์หน่อยนะครับ

เข้า google พิมพ์ พิทบูล ไล่ดูไปเรื่อยๆ ไปเจอความเห็นของบอร์ด เยอรมันเชพเพอด (หรือเปล่า ไม่แน่ใจ)

ที่เขามีความเห็นต่อบ้านของเรา ทำนองว่าแอบมาในบอร์ดเราแล้วเอาเรื่องของพวกเราไปเม้าท์ในบอร์ดเขา

http://www.pantown.com/board.php?id=322&area=4&name=board1&topic=690&action=view

อ่านให้หมดนะครับ

แต่ขอบอกก่อนนะครับ ผมไม่มีเจตนาสร้างสถานการณ์แต่อย่างใด
  • ผมสมาชิกใหม่ อยากไปเหมือนกันครับ จะได้เปิดหูเปิดตา และรู้จักกันไว้
    จะคอยชมทางเคเบิลทีวี เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • ไปด้วย ที่รัก :o019::o019::o019:
  • ผมปิดร้านไปหรือไม่ก็หนีไปแน่นอน แต่ขอพริตตี้ 2 คนประกบข้างเลยนะ
  • เง้อ อดไป ติดสอบคร๊า

อยากไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป ง่าส์
  • สวัสดีค่ะพี่มาร์ค
    นู๋จะหัดร้องเพลงกับเต้นลีลาศ เอาไว้สู้กับคุณลุงอู๊ด และ คุณป้าอ้อย 555
  • อยากไปจังแต่ว่าอยู่ไกล ที่ชอบเพราะฟรี

แต่หวังว่าสักวันคงต้องไปที่ดีวัน
  • มาเลยครับ

งานพี่อู๊ด พี่อ้อย เป็นโต้โผใหญ่เองเลยครับ
    อาหารการกิน พี่แกเป็นผู้จัดเตรียมไว้สำหรับทุกท่าน
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11102&page=1#Item_13
  • งานดีๆที่มีกิจกรรมให้พิทบูล ชอบมากๆเลยครับ
    ต่อไปรายการนี้ต้องเป็นส่วนสําคัญในการช่วยลบล้างข่าวแง่ลบของอเมริกันพิทบูลได้แน่นอน...
    ไฟล์แนบ
    DSC04785.JPG 74K
  • Sawasdee PB FC

ขอแจมด้วย ก่อนสิ้นปี ฝากอะไรไว้ที่ D1 ไว้เยอะ
    ( สิ่งที่ฝากไว้ ภาระให้ครูอ้อย ครูอู๊ดและทีมงาน พิทบูลคาเฟ่)

งั้นขอฝากเอาเบียร์สด ไปล้างคอ สมาชิกพี่น้องพ้องพี่ ผู้ที่มีใจรักซึ่งพิทบูล

ส่วนเรื่องด่านแอลกอฮอล์ ก่อนออกไปจากศูนย์ เดี๋ยวให้พี่บิว บีบี และทีมงานพี่โอ๋ เตรียมไว้ให้ทดสอบ

BEER BEER BEER BEER BEER BEER BEER BEER MEER YEI...!
  • อีกนิดนึง.................
    พี่มาร์ค วันก่อนไปใช้บริการ พิทบูลคาเฟ่มาแล้ว

ขอบอกว่า บรรยากาศ โอ เลยครับ จิบเบียร์ ดูกิจกรรม ของพวกเจ้า เอ็กสทรีม แก็งค์ แล้วเพลินเลย

ดีเจ ตี้ก็เปิดเพลงได้ใจมาก ชอบแนวไหน ฟังกันเพลิน ขาดแต่แนวเฮ้าส์ ตึ๊บ ตึ๊บ แค่นั้น

มีโอกาสจะไปอุ่นเครื่อง ก่อนวันงาน เทสไดร์ท ส่วนมือตบหาให้ไม่ได้จริงๆ โทษที มีแต่แบบฮาร์ดคอ

ฮิ ฮิ ฮิ
  • วันไหนว่างว่าง มานั่งจิ๊บเบียร์แก้หนาวกันผู้กอง
    แต่วันนี้ผมจะจิ๊บเบียร์ล่องแม่ปิงครับ ฮ่าๆๆๆ
  • เสียดายคงไม่ได้ไปแน่แต่จะคอยติดตามภาพเหตุการณ์วันงานที่เพื่อนๆ เอามาลงครับ
  • $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

....ผมเลี้ยงพิตบูลของลูกชาย ฉลาด คล่องแคล่ว และว่องไวมาก

WWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWW
  • งานนี้คงจะ เมา - มันส์ กันเหมือนเดิม มหกรรมความบันเทิงครบ เหลืออย่างเดียวคือท่านทั้งหลาย พร้อมหรือยัง..??
    ขออีกนิด งานนี้ก็ยังจะมีรายการ TV ช่อง MVTV ไปร่วมถ่ายทำด้วย มากันเยอะๆนะครับ
  • :035:งานนี้ผมไปด้วยคับ พอดีตรงกับวันเกิดผมพอดีเลยคับ พิทบูลจงเจริญคับ:036: