ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้ลูกทุกๆคนได้คิด
  • พอดีได้ไปดูรูปภาพเหล่านี้เลยทำให้ผมได้คิด และถามตัวเองว่า วันนี้เราทำอะไรให้คนที่เค้าให้เรามาทั้งชีวิต บ้างหรือยัง เลยนำอะไรที่ดีมีสาระมาฝากให้ทุกคนได้ดูและกลับไปคิด ...........
    ไฟล์แนบ
    joe1.jpg 54K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    joe2.jpg 47K
  • ???
    ไฟล์แนบ
    joe3.jpg 56K
  • .........
    ไฟล์แนบ
    joe4.jpg 53K
  • ..........
    ไฟล์แนบ
    joe5.jpg 31K
  • สุดท้ายนี้ ผมอยากให้ทุกคน กลับไปบ้านแล้วมอบอะไรดีๆ หรือ ทำอะไรดีๆให้คนที่เรารัก ในตอนที่เรายังมีโอกาสทำอยู่............ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    joe6.jpg 44K
  • :063::015: ดีคับสนับสนุนคับ
  • :063::063::063:ให้คติเตือนใจได้ดีมากครับ
  • :063:นานๆจะมีแบบนี้ทีนึง ซึ้งและเยี่ยมมากครับน้องโจ...:063:
  • :063:อืม...สุขใจถ้าลูกเป็นคนดีที่ไม่ลืมตัว..
  • นับวันก็จะมีลูกประเภทนี้มากขึ้นมากขึ้นเรื่อยๆ นี้แหละเป็นตัวบ่งบอกถึงวัฒนธรรมตะวันตกเข้ามากลีนวัฒนธรรมอันดีงามของเราจริงๆ ผมดูเรื่องราวผ่านทีวีประมาณข่าวภาคดึกมีทุกวัน บางคนชั่วไม่ดูแลพ่อแม่ไม่พอแถมยังทิ้งภาระไว้ให้ผู้มีพระคุณต้องเลี้ยงดูโดยไม่เหลียวแลอีก ยังไงก็ขอให้เราชาวพิทบูลไม่เป็นอย่างนี้นะครับ เพราะอะไรกนึกเอาครับ เป็นภาพการ์ตูนที่เรียบง่ายองค์ประกอบไม่มากแต่กินใจครับ ดีครับ
  • :063::063::063:ดีครับ เยี่ยมๆๆ
  • ไปหาตอนเป็น ดีกว่าไปเห็นตอนตาย
  • ดีครับจะได้เตือนใจให้พวกเราทุกคนระลึกอยู่เสมอว่าควรทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • ซึ้ง :o005:
  • .....อย่ารีรอ
    ไฟล์แนบ
    cut2_resize.jpg 98K
  • :001:สุดซึ้งครับ....หนับหนุนอีกแรง
    ไม่ได้โทรหาแม่นานแล้ว งั้นโทรหาเลยดีกว่า
    แม่ จ๋า แม่ แม่........+++++
  • :o005::o005:ดีครับ
    ไฟล์แนบ
    zingzing.jpg 20K