ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พาน้องหมาไปว่ายน้ำที่ D1
  • พาน้องหมาไปว่ายน้ำที่ D1 อย่างเดียวคิดเท่าไหลคับ
  • เหมาจ่ายทั้งวันไม่จำกัดเวลา เล่นได้ทุกอย่าง 200 บาทครับ
  • ถามต่ออีกหน่อยคับมันจะช่วยในการบรรเทาการเจ็บขาหลังได้ป่าวครับ(หรือช่วงสโพค)
  • ได้ครับ

การว่ายน้ำ จะช่วยให้กล้ามเนื้อแข็งแรง เป็นการออกกำลังกายที่ดี และสุนัขไม่ต้องรับภาระน้ำหนักของตัวเอง
  • พี่คับที่เค้าเรียกว่าสโพกหลวมนอกจากว่ายน้ำแล้วเราควรทำอยางไรคับและนานขนาดไหนคับมันจึงจะหายเจ็บและมันจะเล่นกิจกรรมได้ไหมครับ
  • ไปกันวันไหนคร้าบบบ ผมไปพรุ่งนี้ครับ!!!
    ไฟล์แนบ
    reIMG_8807.jpg 37K
    reIMG_8811.jpg 36K
  • การว่ายน้ำทำได้บ่อยเท่าที่ต้องการ แต่ควรดูกำลังหมาของเราด้วย และควรเริ่มจากเบาๆก่อน

สุนัขสะโพกหลวม ไม่ควรออกกำลังกายทุกประเภท ที่สุนัขต้องแบกรับน้ำหนักตัวเอง
    การว่ายน้ำจึงเป็นการออกกำลังกายที่เหมาะสมที่สุดครับ

หากสุนัขมีอาการเจ็บ อาจจะต้องใช้ยาช่วย หรือ ทำการผ่าตัดครับ
    ลองให้หมอตรวจและขอคำปรึกษา จะได้คำแนะนำที่ดีกว่านะครับ