ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำให้บอร์ดเป็นแบบเดิม ที่อัพเดตแล้วขึ้นมาดีกว่ามั้ยพี่
  • ทำให้บอร์ดเป็นแบบเดิม ที่อัพเดตแล้วขึ้นมาดีกว่ามั้ยพี่ แบบนี้มันต้องตั้งกระทู้ใหม่เรื่อยๆ
  • กระทู้ดีๆมีสาระตั้งทุกวันคนก็ยิ่งชอบ เชื่อพี่เถอะ :063:
    แต่อ่านแต่กระทู้เดิมๆทุกวันไม่เบื่อบ้างหรือครับ :003:
  • ผมคนนึงครับที่เบื่อเปิดมาเจอแต่กระทู้เก่าๆ
  • ก็แล้วแต่เจ้าของบอร์ดล่ะครับ ผมขอใช้พื้นที่แล้วกันพี่
  • จริงด้วย
  • เรื่องการใช้พื้นที่ไม่มีปัญหาครับ ทุกคนมีสิทธิเข้ามาใช้โดยไม่ต้องร้องขอ
    เพราะเราเปิดพื้นที่แห่งนี้ เพื่อเป็นดินแดนเสรี ทางความคิด สำหรับทุกชนชั้นอยู่แล้ว

กติกาก็ง่ายๆ คือ ต้องเคารพสิทธิของคนอื่น และพยายามรักษาสิทธิของตัวเอง

หากเขาทำทุกอย่างถูกต้อง ตามกติกา ก็อย่าไปยุ่งหรือรบกวนเขา
    แต่หากเราโดนเขาละเมิด หรือเอาเปรียบ ก็ต้องปกป้องอย่านิ่งเฉย

ทำกันแค่นี้ละ รับรองสังคมของเราดีขึ้นแน่ๆ :005::063:
  • ป๋า พูด ได้ดี อีก แล้ว โดนใจ 55+:m113:

มา เที่ยว พิโลก ไหม ครับ พรุ่ง นี้ ว่า จะ ออก มา เจอเพื่อน กันอีก แล้ว พิโลก อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC050383.jpg 44K
    DSC049123.jpg 56K
    DSC049132.jpg 60K
  • :013:ผมว่าการเคารพสิทธิของตนเองและผู้อื่นเป็นเรี่องที่ดีมากๆๆๆๆๆเลยครับ:062:
  • ผมได้ซึมซับแนวความคิดนี้มาตอนผมไปอยู่อเมริกาครับ

ฝรั่งไม่มีคำว่าเกรงใจ แต่เขาเคารพสิทธิ เมื่อโดนละเมิดจะพูดทักท้วงทันทีแล้วจบ ไม่เอามาเป็นอารมณ์
    คนไทยเกรงใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง จะยอมทนโดนเอาเปรียบ แต่ถ้าเอ่ยปากพูดเมื่อไร คือพร้อมแตกหัก

ประเทศเขาเจริญ เพราะประชาชน เขารักษาสิทธิของตัวเอง หากเห็นอะไรไม่ถูกไม่ควรเขาก็ออกมาโวยวาย
    บ้านเรา ชอบคิดว่าเรื่องของส่วนรวม เป็นหน้าที่ของรัฐบาล ธุระไม่ใช่ จึงไม่รักษากติกา ชอบเอาเปรียบสังคม
    ที่สำคัญ เคยชินกับคำว่าไม่เป็นไร และให้อภัยกันง่าย จนคนไม่เห็นคุณค่า จึงทำผิดเรื่องเดิม ซ้ำซาก

ไม่ทราบว่าเห็นด้วยหรือไม่ครับ :001:
  • เห็นด้วยคะท่านพี่มาเฟีย....(จะได้เจอพี่ตัวเป็นๆแล้ว ตื่นเต้นจัง):o020:
  • บอดร์แบบนี้เยี้ยมแล้วครับท้านพี่ :o016:
  • แบบนี้ดีกว่า เป็นบรรยากาศที่คุ้นเคย Pitbullzone แบบเดิมๆหวนกลับมาแล้ว.......................

ปัจุบันคือความจริง อดีตควรให้ เป็นอดีต ใครจะเจาะเวลาหาอดีตหาให้เขาหาเองจ้า

ชอบๆๆๆ
  • .........จาดบรรยากาศเดิมๆๆๆๆดีกว่ามันดีคร๊าบๆๆๆๆๆ
    อย่าติดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ........
  • แบบนี้ดีกว่า เป็นบรรยากาศที่คุ้นเคย Pitbullzone แบบเดิมๆหวนกลับมาแล้ว.......................

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับบบบบ :o049:
  • ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ ........:m107: