ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :032:ได้พิทบลูมาตัวนึงค่ะ พึ่งรู้ว่าผสมตอนนี้แหละ:002: หางมันม้วนเหมือนคุณทองแดงเค้าบอกว่าน่าจะผสมบาเซนจิ อายุตอนนี้ก็ 8 เดือนแล้วค่ะ จะมีปัญหาอะไรมั้ย:017: มันพึงจะดุปล่อยไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ปล่อยได้ ชอบเล่นกับคน แต่ทำไมอยู่ดีๆ ถึงดุค่ะ แรงมันเยอะมากเลย เวลาจูงออกไปข้างนอกมันลากเราปลิวเลย น่าจะได้เลือดของพิทบลูมาเยอะ ผู้รู้ช่วยตอบและวิจารณ์ทีค่ะ ขอบคุณค่ะ:012:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2602.JPG 42K
    DSCF26112.JPG 44K
  • ทำหมัน
  • บูลลี ก็ไม่แท้ ทำหมันมันด้วย
  • บูลลี่เค้าตั้งใจพัฒนามาให้มันเตี้ยล่ำ

ทำไมต้องทำหมันล่ะ
  • มันดุเพราะมันสตาร์ท แล้วครับ ถ้าพาไปเดินแล้วเอาไม่อยู่คงต้องใช้ปลอกคอฝึก จะทำให้ควบคุมได้ดีขึ้น และถ้าไม่คิดจะขยายพันธุ์ผมว่าทำหมันก็ช่วยได้ระดับหนึ่ง
  • เค้าคนที่บอกว่ามันผสมบาเซนจิ นี่น่ารักเนอะ
  • ได้ข่าวว่าหายากพอควรนะครับ บาเซนจิที่ไทยนี่
  • :o001: ถ้าซื้อตรง JJ Mall ร้าน ทางเข้าตลาด อันนั้น มันหมา สวมรอยเต็มๆครับ ไทยๆเรานี่หล่ะ มั่ว ใด้ใจ บางคนซื้อไปนึกว่า พิทบูล(ที่แท้หมาไทย) ก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ
  • ข้างบิ๊กcอุบลเจอบ่อยพิทบูล+หลังอาน1000บาท เซ็งเป็ด
  • หมาของคุณดุ..ดีใจด้วยค่ะ..เพราะหมาของนู๋พิทบลูแท้ๆแต่มันไม่ดุเลยอ่า..ทั้งที่ก็ 1 ปี ก่าๆแล้วนะเนี่ย
  • สงสัยต้องเปลี่ยนปลอกคอใหม่แล้วมั้งค่ะ..ถ้ามันแรงเยอะๆ
  • คนสมัยนี่มันตอแหลจริงๆ เด็กสมัยนี้ยิ่งเกรียนอยู่

ใครจะซื้อหมาต้องระวังด้วยนะทั้งคนซื้อและคนขายอ่ะ
  • ความรัก ดิ แท้
    มันบอกว่า ถึงหางจะม้วน แต่ก็รักนาย
    นายไม่มีหางม้วนๆเหมือนฉัน แต่ก็ไม่เป็นไร เรารักกันตลอดไปก็พอ
    รักกันนาน ๆ ดูแลกันไป เค้าก็ชีวิตนึงเหมือนกับเรา มี เจ็บ โกรธ โมโห หิว หรือว่าพวกนายไม่มีกัน
  • :o032:
    หมาคุณ ก้อสวย หูตั้งแบบนี้ หาไม่ง่ายนะครับ
    เชื่อเหอะ... มีบางคนต้องอิจฉาหมาคุณ
    บางคนอยากได้ หมาดุ หน้าไม่โหด ดูเรียบๆ แต่ร้ายกาจ
    มันอยู่ในบ้านคุณแล้ว 555
    รักมันครับ แล้วมันจะตอบแทนด้วยสิ่งที่คุณ นึกไม่ถึง

หมาใคร ๆ ก้อรักครับ
    หมาแท้ทุกตัว... ต่างกันที่นิสัย สี ขนาด
    แต่รักเจ้านายนะครับ...!!!
    มีหมาแล้ว ไม่ต้องสนใจเรื่องสายพันธุ์ครับ
    เดี๋ยวความซวยจะไปตกอยู่ที่น้องหมา
    หมาทุกตัวที่เห็นในโลก ล้วนมาจากการผสมแล้วทั้งน้าน...
    ถ้าไม่เอาไปประกวด จะไปสนใจทำมัยกับสายพ่อ-แม่มัน
    แค่มันแข็งแรง ปกป้อง รักเจ้านายและคนในบ้าน
    ได้แค่นี้ ก้อดีกว่าที่ว่าแท้บางตัวซะอีก...
    ไฟล์แนบ
    523182488.jpg 63K
  • ทดลอง
    ไฟล์แนบ
    106.jpg 99K
  • :021:ค่ะรักมันมากๆ เลย ขนาดว่าเมื่อก่อนไม่ชอบหมาเลยนะค่ะ มันทำให้เราเปลี่ยนมารักหมาได้ มันเก่งค่ะ ขอบคุณนะค่ะคุณkim ภาพแมวกับหมาของคุณรึเปล่าน่ารักดีนะค่ะ:062: