ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

red nose ดีกว่าสีอื่นอย่างไร
  • :020:ผมเป็นคนหนึ่งที่กำลังหา พิตบูลมาเลี้ยงเลยอยากรู้ ว่าหมาแดงดีกว่าหมาสีอื่นอย่างไร...............ผู้รู้ช่วยทีครับ
  • ส่วนตัวผม ไม่ว่าหมาแบบไหนก็ไม่มีใครดีกว่ากัน แล้วแต่ความชอบคับ มันมีหลายๆไตล์ให้เลี้ยง ผมเองก็ชอบหมาสวยๆแต่ก็ตามกำลังและการรับผิดชอบมันได้มากน้อยแค่ไหน
    ศึกษาลักษณะสายพันธุ์นี้ให้ดีๆแล้วถามตัวเองว่าชอบแบบไหน ในเวป มีความรู้เยอะคับเลือกเสพในสิ่งที่ดีและเป็นประโยชน์แล้วค่อยๆเลือก
    ขอให้ได้หมาที่ถูกใจใวๆ คับ
  • ขอโทษพี่หนุ่มพิทเดียร์ด้วยนะครับ ที่บังอาจนำกระทู้พี่มาแชร์ความรู้

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6054
  • สำหรับมันผมเป็นความชอบส่วนตัวครับ
    สีตามันแปลกน่ากลัวดี
  • อ้าว พี่เดียวนี่เอง หายไปเลยนะ ได้ข่าวเป็นเซียนไก่ชนซะแล้ว
  • ดีหรือไม่ดีก็มีแต่แดงแดงแดงแดง
    ไฟล์แนบ
    DSC00820.jpg 103K
  • มันก็ สวยคนละอย่าง
    ไฟล์แนบ
    tt.jpg 91K
    nm.jpg 102K
    fg.jpg 91K
  • เอาไปแต่งเป็นสิงโตได้ เอิ้กๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC048112.JPG 103K
  • 555 พี่ปลัดตอบถูกใจ
  • อยูที่ใจเรา เพราะเราซื้อมาเลี้ยงเอง ไม่ได้ให้คนอื่นเลี้ยง เพราะฉะนั้น อยู่ที่ใจเรา ครับ
  • ขอถามหน่อยนะ ว่ามีใครมีหรือเคยเห็นพิทบูล หางดอก บ้าง รบกวนตอบด้วยขอบคุณมาก
  • ส่วนตัวผม ผมชอบเดินป่าหมาแดงมันถึงใจดีครับ
  • ตัวกวนจอมซ่านักล่าในป่า (แต่แพ้หญ้าบ้างชนิดทุกทีที่เข้าป่า)5555>>>ชอบหมาแดงครับ
    ไฟล์แนบ
    5002.jpg 104K
  • ชอบอะไรเลี้ยงอย่างนั่น อย่าเลี้ยงตาม"กระแส" จงภูมิใจกับสิ่งที่มีไม่ใ่ช่สิ่งที่ฝัน
  • พี่เค้าเป็นปลัดที่ไหนอะดู....แบบว่าอะนะ
  • ผมเป็นปลัดบ้านนอกอยู่แถวๆลำพูนครับ
    แบบว่า...ผมไม่อยาก วางท่า บ้าอำนาจ ยึดติดศักดิ์ศรี ยศ ตำแหน่ง
    เพราะผมคิดว่าตอนนี้มันหมดยุคของศักดินาไปแล้ว
    อีกอย่าง...ในโลกของคนรักพิทบูลของผม อยากให้ทุกคนถอดหน้ากาก ถอดยศฐาบรรดาศักดิ์ออกให้หมด
    แล้วมาทำกิจกรรมกันสนุกๆ เพราะในชีวิตประจำวันเราก็เครียดกันมามากพอแล้ว
    อย่าใช้ชีวิตให้จมอยู่กับความทุกข์เลยครับ

ส่วนอาการแบบว่าก่งก๊งที่ท่านสงสัย คงไม่ได้เกิดกับผมคนเดียวหรอกครับ
    ไม่เชื่อลองเปิดดูสะเก็ดข่าว หรือเก็บตกดู มักจะเห็นว่า ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดหลายๆท่าน
    ก็มักจะมีอะไร เปิ่นๆ ขำๆมาให้ท่านได้หัวเราะกัน
    ส่วนไอ้ประเภทขี้เก๊ก สมองไม่สร้างสรรค์ นั่งแอ๊คไปวันๆ
    ส่วนใหญ่ก็เป็นปลัดอำเภอยันเกษียณ ไม่มีวันก้าวหน้าหรอกครับ 5555+++++
  • ใครจาเอาหมาหางดอกหรอ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=2117
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10791
  • ของอย่างงี้ บอกกันไม่ได้
    บอกไปกลัวไม่ครบ
    เห็นคนข้างบนบอกกันเยอะแล้ว

ต้องได้ครอบครองถึงจะรู้
    ปล.หมาแดงห้ามลองของ ถ้าลองดูแล้ว...........

ท่านปลัด ปีหน้าหามุกใหม่ด้วยครับ
    ขอแบบ โหด+ฮา+ขำกลิ้ง นะครับ
    ไฟล์แนบ
    S5000418.JPG 27K
  • แล้วแต่คนชอบค่ะ
  • :o001:m ตามความเข้าใจผมอย่างโง่ๆ เลยนะครับ หมาแดง สูงใหญ่ โย่ง คนก็ยังชอบ และดีด้วยครับ
    :o001: ไม่แดง ถ้าไม่เตี้ย อ้วน หนา หัวโต ก็กลายเป็นหมาโบราณคนไม่ต้องการ

:o001: ยกเว้นค่ายบางค่ายที่ผมเคยไป หมาเค้าเน้นใหญ่ทุกจมูก และผมก็ชอบนะเปลี่ยนจากแนวบูลลี่ที่ตามแสวันนั้นเลย
  • ส่วนตัวผมว่ากระแสคับหมาแดงมาแรงกำลังเป็นที่นียม จะถูกจะแพงขอให้แดงไว้ก่อน"""อิอิ
    แล้วแต่คนชอบอะคับ ส่วนตัวผมชอบที่หุ่นมากกว่าครับประมาณสายประกวดหุ่นดีๆสมส่วนเส้นหลังตรงมุมขาหลังได้องศา
    ประมาณเนียอะครับสีสันว่ากันทีหลัง จะแดง หรือเสือ หรือบลู สีสวยมากกิ้งสวยหัวโตแต่ขาตึงตูดโด่งหลังแอ่นก็ไม่เข้าตาครับ
    ผมชอบประมาณสายประกวดเก่าๆมากกว่าครับ ผมว่ามันสมส่วนและดูเท่ดีครับ
  • ผมชอบหมาแดง

เพราะ

สันดาน ของมัน เข้ากับ สันดาน ของผมได้ดี

เท่านั้นเองครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0798.jpg 124K
  • ปลัด สุดหล่อเท่ห์ใหญ่แล้วน่ะออกทีวีด้วยปลายเดือนว่าจะไปเชียงใหม่มีโอกาศจะขอไปรบกวนหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0965.jpg 82K
  • ยินดีครับพี่ 081 796 7766
    หรือเข้ามาในจวนผู้ว่าลำพูนได้เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    Julong 10 month (6).jpg 100K
  • พ่อดีเซล...หนูซนไหม...แดง..แซงทางโค้ง....
    ไฟล์แนบ
    DSCF2299.jpg 20K
  • โอโห...เอาแล้วไง :)

จีเซลเชื้อไม่ทิ้งแถว :)

ตอนเด็กๆ จีด้าก็แทะของเยอะครับ เคยโดยมือถือไป1เครื่องด้วย
  • นิ่ง..ซน...นอน..โดนแทรกเตอร์กแกล้งจนที่หลังปูดขึ้นมาเป็นก้อนที่ไหล่ขวาไปให้หมอดู หมอบอกเดียวก็ยุบ หน้า หลังแทรกเตอร์ก็มีแต่แผลรอยฟัน จีเซลส์เต็มไปหมดมันก็ไม่ยอมพี่มันแกล้งมากูกัดกับทันที แต่พอจับแยกก็ร้องจะหากัน..กลุ้ม..และตอนนี้แทรกเตอร์ต้องไปหาหมอทุกอาทิตย์ประมาณ 2 เดือน..แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้วละ
  • ดีเซล อยู่ที่ไหนครับ หล่อเข้มจัง อยากได้พันธุ์ therdsak_kamnil@hotmail.com