ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อับอายกับบอลไทย
  • ไม่เป็นไรครับเพื่อนๆ..ผมหาปี๊บคลุมหัวให้พวกมันแล้ว:016:
    ไฟล์แนบ
    ปี๊บคลุมหัว.jpg 69K
  • ขำๆ ทำใจบ้างเถอะพี่น้อง
    เจอแบบนี้ประจำ ยังไม่ชินอีกหรือครับ

บอลไทย มั่นใจได้ก่อนลงสนาม
    เก่งสุดๆ ตอนให้สัมภาษณ์ เกินร้อยทุกครั้ง
    วางแผน แก้เกมส์ จัดตัว ระดับเทพ

แต่เหตุผลเยอะมากตอนแพ้ ฮ่าๆๆ
  • :025: พร้อมจะให้อภัย แต่ก่อนไปแข่งจำไว้อย่าเวอร์ อายเค้า :027:
  • ก็ธรรมดาครับ ท่านผู้ชมตั้งความหวังไว้สูง ผลออกมาแบบนี้แฟนบอลผิดหวังเป็นธรรมดาครับ
  • บอร์ดบริหารสมาคมน่าจะพิจารณาตัวเองได้แล้วคับ
    นี่ขนาดในอาเซี่ยนนะ
    อย่าฝันถึงบอลโลก เอาแชมป์อาเซี่ยนกลับมาก่อน
    พอได้แล้วระบบเส้นสาย
  • เอากลับไปเตะบอล อ.บ.ต อย่างเดิมดีกว่ามั้งชุดนี้ 5555+
  • ผีตัวแรก
    มันเกี่ยวกับระบบการเมืองและเศรษฐกิจที่อ่อนแอด้วยครับ
    สมัยก่อนไทยเลือกญี่ปุ่นเปิดสนามเพราะมันอ่อนเดี๋ยวนี้มันมีJลีกญี่ปุ่นเก่งคนละเรื่องกับไทยแล้ว
    เหตุผลง่ายๆคนไทยอ่อนแอครับถ้ายอมรับใด้ก็จะเข้มแข็งใด้ครับกีฬาเรา
  • ทีมชาติชุด ซีเกมส์ชุดนี้ผมว่าความสามารถ กว่าครึ่งทีม ไม่น่าที่จะเล่นทีมชาติเลย

ยังไงก็เชียร์ไทยอยู่แล้ว อีก 2 ปี แก้มือใหม่ สู้ๆๆๆๆ
  • เตะที่ลาว เลยไม่อยากเอาจริงว่ะ

พอจะแพ้ก็แกล้งจะต่อยมันยังงั้นเองขำๆ

ชนะเมื่อไหร่ก็ได้บอลแถวๆนี้

อยากเหนของจริง รอเขมรเปนเจ้าภาพบอลโลก ไทยจะเปนแชมป์ให้ดูไม่อยากคุยว่ะ
    ไฟล์แนบ
    4654.jpg 22K
  • ผีตัวแรก
    บอลไทยจะไปมวยโลก
  • เคยเจอตัวจริง พวกบอลไทยแม่งเอาแต่แอคหญิง เห็นแล้วแม่งขี้เก๊กชิบหาย
  • ก่อนลงสนามมักบอกว่า มั่นใจเกิน100 และก็คำว่าไม่หน้าจะมีปัญหา
    เวลาแพ้บอลไทยมักจะบอกว่า เป็นการหาประสพการณ์ครับพี่น้อง
    หากันตลอดชีวิตครับ ทุกรุ่นทุกสมัยก็เหมือนเดิมครับ
    ทำใจเถอะๆ
    ก็อย่าไปเครียสครับเค้าทำได้แค่นั้นก็ตามเชียร์ต่อไปครับ
  • วงการบอลเมืองไทยมันอ่อนแอที่บอร์ดบริหารส่วนหนึ่ง อีกส่วนคือ ลูกท่านหลานเธอ เป็นเด็กเซ่นซะส่วนมาก ไม่เก่งจริงก็เอามาเล่น

แทนที่จะพัฒนา กลับทไห้อ่อนลงไปเรื่อย แฟนบอลก็ได้แต่เชียร์ๆๆๆ

และข้อสังเกตบอลไทยนะ ถ้าโดนยิงก่อน จะเล่นไม่ดีเลย พักหลังๆ หลังหมดชุด ตะวัน ซิโก้ เทอดศักดิ์ อะไรเนี่ย แทบไม่ค่อยได้เชียร์เลย

เล่นไม่ดี
  • ตอนอยู่อเมริกา ผมเล่นบาสแข่งกับผิวดําบ่อยมาก จนทําให้ฝีมือพัฒนาขื้นไปอีกระดับนึง
    แต่การเตะบอลกับคนที่ไม่มีฝีมือ ย่อมทําให้ความเก่งลดน้อยลงไปทุกวันๆ

ระบบมรดกและเส้นสายในบ้านเมืองหมดไป
    ประเทศไทยจะมีชัย และพัฒนาขื้นแน่นอน...
  • ระหว่าง สิงค์โปร กับ ลาว อยากจะแตะกับใคร
  • เลิกคุยเรื่องไปบอลโลกได้เลย เหม็นขี้ฟัน 555
  • เออ นักเตะไทยขี้เก๊กว่ะ ไม่ได้หล่อเล๊ย
  • เตะบอลนึกว่าเดินเเบบ เก็กฉิบหาย สมน้ำหน้า ไม่เสียดายหรอก แต่เหม็นขี้หน้า อย่าให้เจอนะ จะเอาขี้ปาหน้าให้ดู......
  • :001: รู้สึกจะโดนทุกเวปเลยนะครับ ทีมชาติของเราชุดนี้
  • กาก..ชิ.หาย....เฮ้อ..

แต่อยากไปบอลโลก...เอาไรคิดว่ะ...

โลกแตกยังมีโอกาสเปงจิงกว่าไทยไปบอลโลกอีก.....หุ หุ หุ
  • 55555555555555 อ่านแล้วขำทุกคอมเม้นท์เลยครับ 5555555
  • สงสารก็แต่คนไทยเท่านั้นแหละก็พยายามตั้งหน้าตั้งตาเชียร์กันอย่างใจจดใจจ่อเมื่อทีมชาติไทยลงสนามวันใดเราชนะก็มีความสุขเหลือเกิน วันใดแพ้ก็กินอะไรไม่อร่อย ทั้งเบื่อและเซ็ง แต่ก็อดใจแอบเชียร์ไม่ได้ซักที อยากให้มีการคัดเลือกตัวนักกีฬาจากต่างจังหวัดบ้าง บางทีอาจจะเจอคนเก่งๆแต่ไม่มีโอกาสมาช่วยทีมชาติของเราก็ได้นะครับ
  • ขอร้องเถอะพี่

พี่เคยแข่งบอลมั้ย

พี่ชนะก็ดีไป แต่ถ้าปพ้ ทำไมไม่ให้กำลังใจในครั้งต่อไป

ผมไม่ได้กวนตีนนะ

ใครผิดไม่รู้ รู้แต่ว่าคุณ(มึง) เล่นบอลสู้เขาได้มั้ย

เตะบอลเป็นรึเปล่า มีอนาคตเหมือนเขารึเปล่า

หากนักฟุตบอลมาเห็นอย่างนี้ เค้าคงอยากถาม

เหมือนที่ผมคิดว่า"มึงมาเตะบอลแทนพวกกูมั้ย"

(ก็แค่รักบอลไทยและศักดิ์ศรีของความเป็นคนเหมือนกัน)
  • คนเรามันก็เก่งต่างกันโว้ย

มึงให้นักบอลมาเลี้ยงหมาแข่งกับกูรึเปล่า
  • นักบอลไทยฝีมือดีเยอะครับ แต่ไปไม่ถึงดวงดาวเพราะขาดปัจจัยหลักคือเส้นสายที่เห็นแตะบอลออกที่วีใส่เสือทีมชาตไทยนั้นมีแต่เส้นครับไม่มีฝีมือ
    ดูอย่างลีซอไม่ได้ว่านะครับ ถ้าไม่เป็นลูกชายของหนังสือพิมท์กีฬาชื่อดังจะได้แตะทีมชาติเหลอครับ ผมว่าฝีมืิงั้นๆ อีกหลายๆคนก็เช่นกันเส้นสายกันทั้งนั้น
    ผมเห็นมีแต่ประเทศไทยเนียแหละฟุตบอลแย่ลงเลื่อยๆ สมัยก่อนตอนผมเด็กๆ จีน เกาหลี ญีปุ่น ยังกระจาย ยุคปิยะพงค์อะครับ ดูดิไอ้ที่เค่าสู้เราไม่ได้เมือก่อนไปบอลโลกกันหมดแล้ว
    พี่ไทยต้องมาแตะกับประเทศที่เพิ่งรู้จักฟุตบอลมาไม่กี่ปีแถมสู้เค่าไม่ได้อีก ผมเดินผ่านตลาดหลังบอลจบคนเค่าว่ากัน "ดูบอลไทยดูหมากัดกันดีกว่า" 55+
  • :o001: เรื่องเส้นสายพูดกันทุกเวปยิ่งเวปกีฬาในบอร์ดประจานกันเลย เค้าว่ากันว่าตอนนี้ ลีกเรามีทีมใหม่ที่เข้มแข็งขึ้นเยอะ ลีก ในบ้านเราน่าดูและเล่นเก่งมากๆ แต่ทำไมทีมงานกลับ...อย่างว่านะครับ
    :o001: ถึงเรื่องแพ้ชนะเป็นเรื่องปกติแต่ว่า นี่แค่ อาเชี่ยน ไม่ใช่เอเชียนะครับ ยุคหลังๆเส้นสายมีผลเยอะ ขนาด ซิกโก้แล้วก็คนเก่าๆก็ยังบ่นเลย จนเลิกเล่น
  • ถามพวกคุณที่รุมด่าบอลไทยทั้งหลายว่าคุณเคยเข้าสนามกันสักครั้งหรือป่าว หน้าไม่อายเงินสักบาทก็ไม่เคยช่วยพัฒนาแล้วยังมาด่ากันอีก คนไทยหรือป่าวเหมาะแล้วละที่คุณเลี้ยงหมา..ไว้ในปาก