ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• Thang you Parkway bullykennel :063:
    ไฟล์แนบ
    20091212011438_NopChonburi_resize_resize_resize2.jpg 89K
  • F1
    ไฟล์แนบ
    f1_resize.jpg 80K
  • F3
    ไฟล์แนบ
    f33.jpg 64K
  • :o060:M1
    ไฟล์แนบ
    m14.jpg 60K
  • M2
    ไฟล์แนบ
    m23.jpg 57K
  • M3
    ไฟล์แนบ
    m33.jpg 78K
  • M4
    ไฟล์แนบ
    m45.jpg 65K
  • ราคาอยู่ในเรทเท่าไรล่ะท่าน จะได้รู้มีปัญญาซื้อไหม
  • หมาสวยจัง
  • ลูกหมาน่ารักทุกตัวเลย ราคาเท่าไหร่คะ
  • :063: หน้าตาเอาเรื่องดีนะค่ะ น่ารักด้วย แต่ไม่มีตังค์ อยากได้จัง :024:
  • 40000 หมื่นครับ
  • สังเกตุดี ๆ นะครับ ลองมอง เน้น ๆ ใจกว้าง ๆ

1. หมาปากเริ่มยาวแหลมแล้วนะครับ ส่วนหัวไม่ใหญ่มากนะครับ เช่น F3 กะ M1 นี่เห็นชัดเจนมากส่วนตัวอื่น ๆ ก็พอ ๆ กัน

สรุปหัวไม่ใหญ่ ปากนี่ ทุกตัวเลยแหลมยาว คาดว่าน่าจะได้เชื้อแม่มาเยอะ แต่ก็ไม่แปลก ส่วนใหญ่ลูกหมาจะได้แม่มาเยอะอยู่

แล้ว ทางพ่อมักจะได้สีมามากกว่า สังเกตุพ่อพันธุ์ดัง ๆ ทั่ว ๆ ไปได้เลย

2. ไม่ถ่ายรูปแม่ให้ ดู แสดงว่าแม่คงจะไม่สวยแน่นอน ไม่งั้นเอามาโชว์ไปล่ะ ไอ้พวกที่บอกว่าหมาชุดนี้สวยมันดูไงหว่า

หรือว่าสวยตรงสี งงวุ้ย
  • M4 ผมว่า โอเคเลยนะ ตัวเนี้ย

นพ คุยง่าย สุภาพใจดี ลองดูนะเพื่อนนะ
  • เออๆแน่จริงขอดูแม่หน่อยสิ่ สนใจอยู่นะ
  • ขายหมดไวไว นะครับคุณนพ...
  • m4 สวยอยู่ตัวเดียวครับ (ฟันธง )
  • F2 ไม่มีรูปเหรอครับชอบครับ
  • วงการพิทบูลเมืองไทยเลี้ยงอีกกี่ชาติก็ไม่มีทาง ทัดเทียม ต้นสายของอเมริกาเนื่องจากคนไทย ใจแคบ ไม่เปิดรับ

สิ่งที่ตัวเองผลิตขึ้นมาผมไม่เคยเห็นพี่น้องพิทบูลไม่ว่าเป็นมือใหม่หรือ บรีดเดอร์ ยอมรับในตัวลูกสุนัขอย่างแท้จริง

มีแต่พวกวาจาเซียนไอ้พวกนี้ไม่มีหมาหรือกำลังหาเป็นเด็กขนเริ่มขึ้นวิจารย์ไปทั่วแท้จริงความรู้แค่หางอึ่ง 555

หมายังเด็กอายุไม่เกิน 70วันสามารถฟันธงได้ ตัวไหนเป็นยังไงเก่งฉิบหายอีกประเภท พวกที่บรีดเดอร์เดี๋ยวจะว่าลำเอียง

หวดให้หมดหมาคนอื่นทุเรศหมดของกูสวยคนเดียว ถึงของมันสวยก็อย่าไปชมเดี๋ยวเสียฟอร์ม 555 แบบนี้มีเยอะ

หมาในเมืองไทยน้อยตัวมากหรือแถบนับตัวได้ไม่มีลูกหมาตัวไหนที่ดังจริงๆถ้าพ่อนำเข้ามันยังอยู่ในเมืองไทยทุกวันนี้

เลยต้องเป็น เหยื่ออันโอชะของฝรั่งเวลานี้คนไทยเป็นผู้ที่นำเข้าหมาจากอเมริกาเป็นอันดับ1 หมาส้นตีนยังมีราคาเลย

แต่พี่น้องรู้มั้ย เป็นสิบครอกในเมืองไทยส่งลูกหมาที่เกิดในไทยส่งออกนอกหมดไม่ว่าจะเป็นเอเชียหรือยุโรป สุดท้ายใครฉลาดใครโง่ว่ะเนี่ย 555
  • :063::063::063: เห็นด้วยคับท่านพี่......นี่แหละคือความจริงที่ใครก็ไม่กล้าพูด.....:005::005::005:

ลูกหมาชุดนี้สายเลือดน่าลองคับ.....จัดไปพี่นพ:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    20090419213103_GetAttachment[3].jpg 14K
  • บอกตรงๆนะ ชอบจริงๆ ท่อนนี้อะ "อีกประเภท พวกที่เป็นบรีดเดอร์เดี๋ยวจะว่าลำเอียง

หวดให้หมด หมาคนอื่นทุเรศหมดของกูสวยคนเดียว ถึงของมันสวยก็อย่าไปชมเดี๋ยวเสียฟอร์ม 555 แบบนี้มีเยอะ

หมาในเมืองไทยน้อยตัวมากหรือแทบนับตัวได้ไม่มีลูกหมาตัวไหนที่ดังจริงๆถ้าพ่อนำเข้ามันยังอยู่ในเมืองไทยทุกวันนี้"

ไม่คิดเล้ยยยยย ว่าจะมีมุมมองกว้างไกลขนาดนี้:026:
  • ทำไมเวลามีคนมาวิจารณ์จะต้องมีพวกมาเดือนร้อนคอยแก้แทนด้วย

หาว่าไม่เก่งบ้าง เป็นพวกมือใหม่บ้าง

แทนที่จะช่วยกันแนะนำสุนัขตัวที่สวยๆ คนที่มือใหม่จะได้สุนัขที่สวยไปเลี้ยง วงการเราจะได้พัฒนาไปอีก

อย่าทำตัวเป็นคนจิตใจคับแคบสิครับ ช่วยๆกัน ว่ากันไปตามเนื้อผ้า

สำหรับผมในคอกนี้นะ โครงลำตัวได้ แต่ว่าโครงหน้าไม่สวย
  • ต่างคนก็ต่างความคิดเห็นทุกสังคมมีทั้งความจริงใจและมีทั้งความเสแส้รง แต่ใครเป็นยังๆเราย่อมรู้แก่ใจดี ต้องขอคุณคุณยุทธ เฮียเหลียงscubapit และอีกหลายๆท่านที่ออกมาแสดงความคิดเห็นซึ้งเป็นของตัวเองแต่ที่สำคัญยิ่งคือเจตนาที่ดีที่มีต่อคนอื่น วิจารณ์และแสดงความคิดเห็นได้ครับสำหรับลูกหมาผม แต่ขออย่ามาวิจารณ์แบบกวนๆเอามันผมว่าคนที่มาอ่านเค้าเข้าใจเจตนา ส่วนคนที่สนใจผมจะบอกทุกครั้งว่าให้เข้ามาดุตัวจริงผมทำออกมาก็มีทั้งสวยทั้งขี้เหร่รู้และไม่หลอกตัวเอง ตัวแม่เดี่ยวผมเอามาลงให้นะครับเข้าใจว่าลงลูกก็ต้องให้เห็นทั้งพ่อและแม่แต่ที่ยังไม่ถ่ายเพราะแม่หมามันโทรมเพิ่งจะฟื้นครับ ส่วนเรื่องราคาสำหรับท่านที่สนใจผมว่าโทรมาคุยด้วยตัวเองดีกว่าครับ
  • ขอบแสดงความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆๆ

ผมว่าหมาจะเต็มที่ก็ต้องดูตอนมันโต 7-10 เดือนไปแล้วอ่ะครับ ลูกหมายังมีโอกาสพัฒนาโครงสร้าง กล้ามเนื้อได้อีกเยอะนะผมว่า ดูที่สายเลือดดีกว่าครับบบบบ และความพอใจของเรา ยังไงมันก็เป็น Pit อยู่ดีครับ ขอยกประโยคพี่มาร์คหน่อยครับว่า " Pitbull มันเป็น Underground Dog " (หมานอกทิดสะดี) ประโยคนี้คลาสสิคสุดๆครับ
  • ลูกหมาชุดนี้ผมว่าสายเลือดแจ่มเลยครับ หน้าเค้าโหดดีด้วย อิอิ เชียรครับๆๆๆ