ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่่ชอบกัดยาง
  • คือสุนัขที่บ้านมันไม่ชอบกัดยางอ่ะคับมันชอบกัดแต่ไม้
    พอเอายางใน ไปให้กัดไปสกิดที่หัวที่หู ไม่มีความรู้สึกไม่ยอมกัดด้วย
    กัดแต่ไม้ท่อนๆๆเอาไว้ทับผ้ามันเอามากัดหมดเลยคับทำไงดีให้มันชอบกัดยาง
    เพราะว่ากัดไม้แ้ล้วกลัวเศษไม้เข้าไปแทงปากแทงเหงือก ช่วยที
  • :001: ไอ้ตัวที่บ้าน ชอบกัดไม้ หิน ขวดพลาสติก และก็รองเท้า ที่มาแปลก ตอนนี้มันชอบกินใบตะใคร้ จะหมดกออยู่แล้วค่ะ:012:
  • ของผมกัดกระจาย
    กัดทุกสิ่งทุกอย่างที่มีคับ:022:
  • ของเพื่อนผมแต่ก่อนชอบกัดยางใน รถจักรยาน แต่ตอนกัดขาดมันมีฝุ่นหรืออะไรก็ไม่รู้ขาวๆ
    กระเด็นใส่ปากมัน จากนั้นมันไม่เคยเอาอีกเลยครับ:020:
  • ลองใช้ยางในรถจักยานต์แต่ต้องเอาลวดออกก่อนนะครับ
    ถ้ามันไม่กัด ลองดูว่ามันชอบกัดอะไร เช่น ถ้านัมชอบกัดผ้าเอาผ้าที่มันกัดพันกับยางในรถพอมันเริ่มกัดยางก็ค่อยๆเอาผ้าออกแต่เราต้องเล่นกับมันด้วยนะครับ แต่เราต้องเป็นคนกำหนดว่าจะเล่นหรือเลิกเล่นตอนไหนครับ

รองนำไปใช้ดูครับผมรองแล้วได้ผลดีทีเดียวแต่ต้องดูนิสัยของหมาด้วยนะครับ

บอยบ้านโป่ง