ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่น้องคร้าบ ขอความช่วยเหลือครับ
  • พอดีมีเรื่องอ่ะคับ คือผมอยู่ที่แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน แล้วพอดีไปเจอเจ้าหมาน้อยตัวนี้โดนหมาโตที่ไม่มีเจ้าของฟัดอยู่ก้อเลยเข้าไปช่วยแล้วพาไปหาหมอที่ รพ สัตว์เล็กเชียงใหม่ ที่นี่ไม่มีสัตวแพทย์อ่ะครับ อยู่ รพ เกือบอาทิตย์ ไปรับกลับมาหมอบอกว่า มีโอกาสหาย 50/50 คือเธอบาดเจ็บที่เส้นประสาททำให้ขาหลังใช้การไม่ได้และซี่โครงหัก 1ซี่ แต่เธอสู้มากก้อยังสดใสอยู่อ่ะคับ ที่นี้ผมไม่สามารถเลี้ยงเธอได้เพราะมีแต่ตัวโตที่บ้าน2ตัว และผมก้อเดินทางบ่อยๆ อยากหาคนอุปการะเค้าอ่ะครับคิดว่าเค้าน่าจะหายผมยินดีไปส่งให้ถึงบ้าน แค่ดูแลเค้าดีๆก้อพอแล้วครับ ช่วงหลังปีใหม่อ่ะคับ รบกวนบอกต่อกันนะคับสงสารเค้าไม่อยากเอาไปทิ้งหรือให้เค้าหลับไป ขอพี่น้องในบอร์ดนี้ช่วยกันนะครับ ค่าใช้จ่ายในการรักษาและทำล้อช่วยพยุงผมยินดีทำให้ครับไม่คิดตังค์แค่มีคนรับเค้าไปเลี้ยงด้วยความรักก้อพอ
    ไฟล์แนบ
    d44.jpg 99K
    d33.jpg 110K
    d22.jpg 94K
    d11.jpg 103K
  • ช่วยเธอด้วยนะครับ
  • แล้วก้อมีอีกเรื่องนึงคับ พอดีไปที่บ้านห้วยทรายในอำเภอแม่สะเรียงมา มีหมีสภาพน่าสงสารมากๆไม่มีที่อยู่ที่เล่นสภาพตามที่เห็น พระโทรไปแจ้งสวนสัตว์เชียงใหม่หลายครั้งไม่รับเรื่องแจ้งกลับมาว่ามีเยอะแล้วไม่เอา แล้วทำไงอ่ะคับเค้าก้อ1ชีวิต พอดี ตชด ไปเจอเค้าเฝ้าศพแม่ในป่าเลยเอามาให้พระเลี้ยงไว้เพราะพี่ ตชด เลี้ยงไม่ได้ พระท่านก้อติดต่อตั้งนานแล้วไม่มีหน่วยงานไหนสนใจ จนมันอายุปีกว่าแล้วท่านไม่รู้จะทำอย่างไร ช่วยหมีด้วยนะคับเค้าก้ออีก 1ชีวิต จะปล่อยเข้าป่าไปเลยก้อจะตายอีกหรือไม่ก้อถูกยิงเพราะเค้าเชื่องกับคน พี่น้องใครมีพาวเวอร์พอช่วยได้รบกวนหน่อยนะครับผมยินดีประสานงานให้เต็มที่ 0891735557 หรือ agel_maka@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    314.jpg 75K
    226.jpg 76K
    138.jpg 78K
  • น่าสงสารมากอ่ะค่ะ

ช่วยด้วยนะคะ
  • ลองติดต่อไปที่บ้านสัตว์เลี้ยง เป็นสโมสรและองค์กรสงเคราะห์ช่วยเหลือสัตว์นานาชนิดนะครับ
    73/2 หมู่ 3 ต.ห้วยทราย อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ เบอร์ 053-301166
  • ใจบุญมากเลยนะคับพี่
    น่าสงสารทั้งหมาและหมีจังเลยคับ
  • ลองเข้าไปโพสในเว็บพันทิพย์ดูนะคะ ในนั้นคนใจบุญเยอะค่ะ เค้าจะมีกระทู น้องหมาหาบ้าน หรือรับอุปการะ น้องหมาที่บาดเจ็บค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/
  • น่าสงสารมากคับ
  • น่าสงสารจัง มีเงิน มีที่ จะทำสถานสงเคราะห์เองเลย เศร้าวะ:002:
  • เรื่องหมี ใกล้ๆบ้านผม มีเขตอนุรักษ์ ที่เค้าล้อมด้วยตาขาย มีสัตว์ป่า ทั้งเก้งกวางและสัตว์อื่นๆเพียบ แต่ไม่รู้จะส่งมายังไง
    เป็นป่าที่สมบูรณ์ พอสมควร มี พระ และทหารดูแลอยู่ครับ
  • :024: พี่เป็นคนใจดีมากเลย ของให้พี่เจอแต่สิ่งดีๆนะค่ะ:015:
  • คนดีมีอีกเยอะ
    กำลังใจให้ 1 เสียงครับ
    สู้ๆ
  • ถ้าเป็นหมีแพนด้าคงสบายไปแล้วครับ....
  • นั่นสิครับ สังคม....เฮ่อ!!!