ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่ๆถึงเรื่องการจัดส่งลูกหมา
  • มีใครเคยส่งลูกหมาไปต่างจังหวัด ทางรถทัวร์ไหมครับ พอดีผมมีลูกหมาจะส่งไปต่างจังหวัดไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีไหนที่จะส่งไปได้บ้าง ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • ก็ส่งทางรถไฟก็ได้ครับถูกดี รถทัวร์เค้าคงไม่ให้ขึ้น หรือว่าส่งทางเครื่องบินก็ได้
  • โทรหาเจ้าของบริษัทรถทัวร์ครับ บอกเขาว่ายินดีรับผิดชอบในกรณีที่โดนจับ
    น่าจะซักสองหมื่นบาทมั้งครับ (เจ้าของเขาว่างี้นะ)
    ให้เขาโทรไปสั่งผู้จัดการ หรือให้เจ้าของเขียนโน็ตให้เราถือไปก็ได้(เป็นเหมือนใบผ่านทาง)
    ผู้จัดการจะไปบอกนายท่า
    นายท่าจะไปบอกคนขับรถ
    สุดท้ายคนขับรถจะไปบอกเด็กรถให้นัดรับลูกหมาจากเรา
    เขาจะแอบเอาขึ้นรถเอง แนะนำว่าควรปิดกรงด้วยกระดาษเจาะรูให้อากาศเข้าได้
    เลือกรถวีไอพี ช่วงที่คนน้อยๆ ชั้นล่างจะโล่ง
    ให้ทิปเด็กรถซักร้อย คนขับอีกร้อย บอกว่าหมาตัวนึงเป็นหมื่นดูแลดีๆ
    อย่าลืมผ้าที่มันเคยนอนใส่ไปในกรง มันจะได้ร้องน้อยๆ
    เพราะหากผู้โดยสารท่านอื่นรำคาญ รับรองว่างานเข้า
    ไม่ควรใส่ไว้ในช่องเก็บของ เพราะมันจะทรมาน
    ส่งหมาขึ้นรถเสร็จ กลับบ้านไปสวดมนต์ ขออย่าได้เกิดอะไรขึ้นกับมันระหว่างทางเลย

และ อยากจะบอกว่า การส่งทางรถทัวร์ควรเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ
    ไฟล์แนบ
    315.jpg 67K
  • ฮ่าฮ่าฮ่า

ป้าพรจำได้ ทั่นปลัดไม่นอนทั้งคืน วันที่รอรับหมาที่ส่งทางรถทัวร์

เชื่อเค้าเถ๊อะ ของจริงนะเนี่ย
  • ส่งจากจังหวัดไหน ไปจังหวัดไหนละ
  • จาก ชลบุรี ไป อุบล ครับ
  • ขอบคุณ คุณ lerzchai มากครับที่ให้คำแนะนำ ผมจะลองหาวิธีอื่นดูครับ ฟังดูแล้วสงสารลูกหมามันครับ ขอบคุณมากครับ