ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กำลังจะเริ่มเลี้ยงพิตบูล
  • สวัสดีครับทุกท่านผมสมาชิกใหม่ครับ
    ตอนนี้ผมกำลังสนใจหมาอยู่ 2 พันธุ์คือ ร็อตไวเลอร์ กับ พิตบูล
    (ตอนนี้เริ่มเอนเองมาทางพิตบูลนิดๆ)
    และกำลังหาซื้อลูกหมามาเลี้ยงอยู่
    ผมก็ได้ตามอ่านจากเวปต่างๆมาพอสมควรแต่ก็ไม่ได้สมัครสมาชิกเพื่อสอบถามอะไร
    แค่อ่านๆดู เลยอยากให้ท่านที่มีประสบการณ์ให้คำแนะนำหน่อยครับว่า
    ต้องมีอะไรเป็นพิเศษมั๊ยถ้าจะเลี้ยงพิตบูล
    ตอนนี้ผมเลี้ยงปั๊กอยู่ตัวนึงด้วย
    ขอบความกรุณาแนะนำด้วยครับ
  • :065:รักและมีความรับผิดชอบ รู้ถึงนิสัยเขา ก็เลี้ยงได้แล้วครับ
  • ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ศึกษามาซักระยะแล้วครับ จนถึงตอนนี้ยังไม่มีน้องหมาซักตัวเลย รอให้พร้อมสุดก่อนค่อยเริ่มหามาเลี้ยง ใจเย็นๆครับ ดูไปเรื่อยๆ
    แอดมาคุยได้นะครับ เด็กใหม่เหมือนกัน ^^

holdmydamnown@hotmail.com

ฝากเสื้อด้วยครับ อิอิ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11749&page=1#Item_0
  • ศึกษาก่อนเลี้ยงถูกต้องแล้วครับ :063:
  • รักมันให้มากๆเล่นกับมันบ่อยๆ
    แถวบ้านมีเด็กหรือเปล่าถ้ามีให้มันเล่นกับเด็กบ่อยๆ
    เล่นกับมันแรงๆก็ดีนะมันจะได้ชินเวลาเด็กเล่นกับมันแรงๆ
    มันจะได้ไม่ทำอะไรและอีก1ข้อถ้ามีพื้นที่ปล่อยดีที่สุด
    อย่าขังหรือล่ามโซ่เป็นเวลานานๆ
    พิตจำไว้เราสอนอะไรได้อย่างนั้น
  • พิทเป็นมาที่สมบูรณ์แบบที่สุด.....ลองเลี้ยงดูแล้วจะเลิกเลี้ยงพันธุ์อื่นไปเลย......เพราะมันทำได้ทุกอย่างที่ถึงอยากให้มันเป็น...ทั้งน่ารัก...ขำๆๆ....ดุร้าย(กับหมา)....ทำกิจกรรมเก่ง(ได้ทุกอย่างที่เราอยากให้มันทำ)...แข็งแรง...อดทน...เลี้ยงง่าย...ซื่อสัตย์...ขี่เล่น....ฯลฯ

แต่มีกฎอยู่ 3 ข้อ...ถ้าคุณทำได้เลี้ยงได้เลย
    1.มีบริเวณพื้นที่ที่มีรั้วรอบขอบชิด(กว้างพอสมควร)..........
    2.เวลาปล่อยออกนอกบ้านต้องอยู่ในสายจูง
    3.พาไปเที่ยวและทำกิจกรรมบ่อย....(พบปะผู้คนเยอะๆเพื่อละลายพฤติกรรมและไม่ให้มันเครียด)
    ถ้าทำได้แล้วยินดีต้อนรับเพื่อนชาวพิทบูลเพื่อนอีกหนึ่งคน......(มีเพื่อน...มีพิท....มีเฮ(ฮา))
    พิทบูลจงเจริญ............เย้
  • ลืมถามไปข้อนึงครับ

เค้าจะกัดปั๊กที่ผมเลี้ยงอยู่มั๊ยครับ
  • ไม่แน่ครับ

พิตหลายตัว ไม่ทำหมาเล็ก ไม่กัดหมาต่างเพศ
    แต่ก็มีหลายตัวอีกเช่นกัน ที่ขอให้เป็นหมาหรือสิ่งมีชีวิตอื่นๆกรูกัดแหลก ฮ่าๆๆๆ
  • พิทบูลทุกตัวไม่เหมือนกันนะครับ

ศึกษาก๊ดีนะครับจะได้รู้

แต่พี่มาเฟียครับ ขอผมตัวเมียมันกล้ากัดกับทุกตัวเลยครับแบบนี้เรียกว่าอะไรครับพี่

ขอบคุณครับ
  • โอ้วววว ยินดีด้วยครับที่เลือกจะศึกษาก่อยเลี้ยง แค่นี้ก็สำเร็จไปครึ่งนึงแล้ว

คราวนี้ก็เหลือแต่เรื่องราวที่ควรศึกษา อ่ะ เดี๋ยวผมหามาให้ รอ แปป

http://pitbullzone.com/community/search.php?PostBackAction=Search&Keywords=++%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87&Type=Topics&btnSubmit=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2

แล้วก็ขอแนะนำที่ 1 ตัวจะดีที่สุดครับ เราจะได้รู้ว่ามันดีกว่าเลี้ยง 2 ตัวเยอะแยะ จริงๆนะ
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ^_____^
  • แล้วจะรู้ว่าบ้านพังมันเป็นยังไง ทุกวันนี้ไม่แน่ใจว่าพิทบลูหรือปลวกกันแน่ ตัวที่บ้านเนี่ย!!
  • น้อง Max มันก็เข้ากับข้อที่สองที่พี่พูดถึงครับ

คือกัดหมด หมาตัวเมียพี่ก็มีอยู่ตัวหนึ่ง คือซินเดอร์ มันไม่สนหรอก ว่าตัวผู้หรือตัวเมีย แปลกหน้าเข้ามามันใส่หมด แต่ยกเว้นลูกหมาเท่านั้นที่มันไม่ทำ