ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องฝึกหมาค่ะ
  • คืออยากจะฝึกเจ้า Tigger ให้มันเป็นพิทบูลมากกว่านี้
    วันๆมันเอาแต่กินแระนอน พาไปวิ่ง พาไปลากก็ไม่ไปไม่ยอมเดิน:o008:
    นอนอย่างเดียว ตอนนี้ทิกเกอร์อายุประมาณ 4 เดือนแระ
    มันรักสันติเกินไป..โดนตัวอื่นรังแกตลอดแม้กระทั่งลูกหมาเดือนเดียว:o014:
    ที่เพิ่งจะเกิดฟัดมันมันก็ไม่สู้..กำกำจริงๆ
    ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ดุ..ขอแค่สักนิดก็ได้
    เวลานอนก็นอนหงายเหมือนคน..แถมกรนดังมากๆด้วย:o018:
    ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้บ้างว่าแถวๆประจวบ เพชรบุรี ราชรี ชุมพร
    อาไรประมาณนี้มีที่ฝึกที่ใหนบ้างคะ..ถ้าเป็นกรุงเทพคงไม่สะดวก
    เจ้าทิกเกอร์อยู่หัวหินค่ะ
    ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    DSC04266.jpg 77K
    DSC04262.jpg 78K
    DSC04229.jpg 111K
    DSC04228.jpg 112K
    DSC04199.jpg 103K
  • ตอนนี้คงได้แต่ฝึกเหยาะๆอ่ะครับ ปล่อยให้มันวิ่งเล่นตามใจชอบก่อนไม่ดีกว่าเหรอ มันยังเด็กอยู่เลย สงสารมันนะ

เจ้าของลองเล่นกับมันแล้วให้มัน"หมั่นเขี้ยว"ดูสิครับท่าทีของมันจะเป็นยังไง
  • ตอนนี้ก็ดีแล้วนี่ครับให้เล่นไป อย่าให้ดุเลยครับน่ารักดี ให้เล่นกิจกรรมให้เข้าสังคมผมว่าน่ารักกว่าให้วิ่งไล่กัดหมาอื่นอีกครับ
    พิทบลูไงก็คือพิทบลู....
  • ชื่อเหมือนหมาผมเลย ทิกเกอร์เหมือนกัน อายุ 2 เดือน ไว้วันหลังจะลงรูปให้ดู
  • เหมือนกับเจ้ากาก้าของผมเลย...กิน..เล่น..นอน..
    อยากจะเข้าไปเล่นกับหมาตัวอื่นๆ..บางทีก็โดนเค้าฮึ่มใส่..มันก็ไม่สู้..
    แม้แต่ หมาชิวาว่ายังแง่งใส่มันเล๊ย...มันก็ทำหน้าแบบว่า ไรว๊ะ..งงว่ะ..ไม่เล่นก็ได้ฟะ..

ดีแล้วครับที่มันไม่ดุ..ถึงเวลามันก็จี๊ดเองแหล่ะ...แล้วตอนนั้นก็หวังเพียงว่าคุณจะเอามันอยู่....:062:
    ไฟล์แนบ
    Fight.jpg 103K
  • เจ้ารถถังของผมเล่นอย่างเดียว
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00264.jpg 104K
  • :019: คิดว่าต้องจายเยนเยนนะค่ะ เจ้ากัฟแรกแรกก็เป็นแบบนี้ เล่นไม่หยุดด้วย มีพี่พี่ในเวปบอกว่าให้จายเยนเยนเดี๋ยวก้อรู้ ตอนนี้ 9 เดือนแล้ว ปล่อยไม่ได้เลยดุม๊าก มาก พาไปจูงเล่นดึงจนปวดแขนเลยแหละ :019:
  • 555 เจ้าทิกเกอร์เข้าสังคมได้ดีค่ะ เพื่อนๆหมาของมันต้อนรับดี
    แต่เสียที่มันเล่นแรงกว่าชาวบ้าน..เลยโดนเข้าเต็มๆทุกวันเลย
  • หมายังเด็กอยู่ครับไม่ต้องไปรีบฝึกปล่อยให้เข้าวิ่งเล่นกินนอนไปตามประสาเด็กก่อนครับ
    ตอนนี้ถ้าจะฝึกได้ก็คือเรื่องให้รู้คำสั่งว่า อย่า หรือ ไม่ ไปก่อนครับ แล้วก็เรื่องเวลาให้อาหารเค้าให้เค้าคอยสักพักก่อนแล้วพอเราบอกให้กินเค้าจึงจะกินได้ สั่งให้นั่งให้นอนให้ได้เป็นใช้ได้ครับสำหรับไวเด็ก
    *นี้ของผมตอนเด็กๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01253.JPG 84K
    DSC01304.JPG 107K
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    DSC01406.JPG 61K
  • ฮู้ว..โตขึ้นแล้วหล่อนะคะเนี่ย
    เหมือนทิกเกอร์เลยยย
    ว่าแต่โซ่ใหญ่จัง
    มันไม่เมื่อยคอหรอคะ
    ไฟล์แนบ
    DSC04098.jpg 81K