ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาขนร่วงมากใช้ยาอะไรดี
  • :002:น้องหมาที่บ้านขนร่วงมาก ไม่ทราบเกิดจากอะไร ใช้ยาอะไรดี
  • พิทขนร่วงเป็นเรื่องไม่แปลก แต่มันจะแปลกตรงที่มันร่วงจนเห็นหนัง
  • แล้วมีคำแนะนำบ้างไหมคะ ว่าควรใช้ยาตัวไหนดี
  • แพ้แชมพูหรือปล่าวครับ มีตุ่มขึ้นหรือปล่าว
  • :017: เคยเป็นเหมือนกัน แต่จะเหมือนกันหรือเปล่าลองอ่านดูนะค่ะ
    ตอนนั้นอาบน้ำให้มันบ่อยมาก พี่ๆ ในเวปก็แนะนำให้อาบน้ำอย่าบ่อยใช้วิธีเช็ดตัวให้พอแล้ว เพราะว่าพิทบลูผิวหนังจะแพ้ง่าย อาบบ่อยๆ ผิวจะแห้งไป ไม่ดี
    ก็ทำตามวิธีนี้ได้ผล เพราะว่าเราไปหาหมอ หมอให้ยามากิน ฉีดด้วย บอกหมาเราเป็นภูมิแพ้ แพ้หญ้าแพ้แชมพู แต่ว่าไม่หายก็ได้พี่ๆ ในเวปแนะนำประมาณเดือนเดียวหายเลยค่ะ:015: