ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีไหมหมาพันธ์อื่นกัดสูสีกะพิทบูล
  • อยากจะทราบว่าในโลกนี้ไม่มีพันธ์อื่นบ้างเหรอ ที่กัดกะพิทบูลแล้วสูสีหรือใกล้เคียงกันกับพิทบูล ในขนาดเท่า ๆ และน้ำหนักเท่า ๆ กัน

นะ ไม่ใช่เอาตัวน้อง ๆ ม้ามากัด (แบบที่เคยเห็นในคลิปที่ชอบเอามาให้ดูกัน) มีใครทราบไหมครับ ผมว่าในโลกนี้มันต้องมีพันธ์อื่น

บ้างล่ะน่า หรือไม่มีเลย อยากรู้ครับ เซียน ๆ หมาท่านไหนรู้ช่วยตอบทีจ้า
  • นั่นสิอยากรู้เหมือนกันแต่ผมว่ามันก็น่าจะมีพันธ์ที่สูสีหรือพอจะสู้ได้อยู่นา ยกตัวอย่างไมด์ไทสันว่าโหด ๆ เก่ง ๆ สุดท้ายก็ยังมีคนที่
    สูสี ออกมาคว่ำได้ผมว่าก็น่าจะมีพันธ์อื่นที่พอสู้ได้แต่พวกเราไม่รู้กันเองล่ะ แต่ที่เคยเห็นมีแต่ นึกว่าเอาควายมากัดด้วย ตัวไม่ได้
    เท่ากันเลยมากัด แล้วก็ชนะ.....มันน่าภูมิใจตรงไหนฟะ
  • โทสะ อินุ มั้งครับ
    ไฟล์แนบ
    1610.jpg 82K
  • โทสะ อินุมันใหญกว่า พิทบูลเยอะครับท่านปลัดเจ้าของกระทู้เขาหมายถึง ตัวเท่า ๆ กันไม่ใช่เหรอครับ โทสะนี้มันน้อง ๆ เกรดเดนเลย
    นะครับ
  • ไม่มี จบ
  • The Tosa varies considerably in size, with the Japanese-bred dogs tending to be about half the size of those bred outside the country. The Japanese breed generally weighs between 80 and 120 lb (36,3 - 54,4 kg), while the non-Japanese breeders have focused on dogs that weigh from 130 to 200 lb (60 to 100 kg) and stand 24.5 to 32 inches (62 to 82 cm) at the withers
    เอามาจากนี่ครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Tosa_(dog)

โทสะแบบเดิมๆไม่น่าจะใหญ่เท่าไร แต่ปัจจุบันก็ถูกบรีดให้ใหญ่กว่าพิทบูลจริงๆแหละครับ
    ในการ์ตูนไอ้เขี้ยวเงินมันกัดเก่งแบบเทพๆเลย ตัวอย่างเช่น เบนนิซะกุระ มั้ง
    ส่วนราคาก็น่าจะแพงมากมั้งครับ โดยเฉพาะไอ้ตัวที่เลี้ยงไว้แข่งกัดกันจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    Benisakura.jpg 40K
    tosa_top.jpg 31K
  • ผมชอบ มาก ไอ้เขี้ยวเงิน เป็นอะไรที่สุดยอด
  • งั้นเอารูปไปเก็บเลย เหอๆๆ
    ไฟล์แนบ
    16j4weq.jpg 57K
    silver_fang_0013.jpg 87K
  • เบนิซากูระไม่ใช่พิทบูลเหรอครับพี่ ใครรู้มาเร็ว
  • แล้วอย่างไอ้เขี้ยวเงินนี่ พันธ์ไร กัดเก่งมะ
  • http://www.freewebs.com/nagareboshigin/characters.htm
    จัดไป อย่าให้เสีย
  • เคยเห็นใครเอาปลากัดไปกัดกับปลาปิรันญ่าหรือว่าเอาไก่ชนไปตีกับไก่แจ้ไก่ป่าหรือเปล่าละครับ อิอิ
  • พี่ปลัดครับ ไอ้รูปที่คล้ายๆน่าปกนี่ เป็นปก vcd,dvd ป่าวครับ เดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ เห็นแล้วอยากดูอีกซักรอบ ตอนเด็กติดมากๆ ใครรู้บอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
  • ซื้อคลองถมเพียบน้องชาย
  • พี่ชายมีป่าวล่ะ จะได้ไม่ต้องซื้อ 555
  • :006::021:555 เห็น ไอ้เขี้ยวเงิน แล้วคิดถึงวัยเด็กทันที นอกจากนี้ ยังมี ยาโมโต้ ด้วยครับ เมื่อก่อนมีเป็นลังแต่แจกจ่ายเพื่อนฝูงไม่เหลือเลยเสียดายชิบ.ส่วนตัวผมก็เดาว่าเจ้า เบนนี่ ซากูระ น่าจะเป็นพิทบูล มั๊งครับ.
  • สมอง ไปหมดแล้ว พวกนาย
    เอาดีๆ เอาดีๆ นั้น มันการ์ตูน
    :003::003::003::003::003:
  • ใช่อากิตะป่าวคับไอ้เขี้ยวเงิน
  • ชอบเหมือนกันเรื่องนี้
  • :o001: เอ่อ หมานิล น่ะครับที่ตัวดำๆขนเกรียน ลิ้นดำๆน่ะครับ ตอนเด็กมันขึ้นชื่อครับ กัดชนะ หมาตำรวจ หลายตัวแล้วแต่มันเป็นหมาวัดแต่คนชอบเอาหมา นอกมากัดกับมัน นี่คือ ตอนผมเป็นเด็กนะครับ ผมจำชื่อมันใด้ชื่อไอ้ ฝัก มันเคยกัดผมด้วยโครตดุ กินทั้งหมาทั้ง คนบางทีมันก็ไม่กัดแปลกๆเหมือนกัน แต่มันหุ่นจ่าฝูงจริงๆครับ ตอนเด็กๆผมเห็นมันตัวใหญ่นะครับ แต่โตมาจำไม่ใด้ว่าใหญ่หรือปล่าว

เหตุเกิดที่วัดบางพัง จ.นนทบุรี ปากเกร็ด เรื่องจริงครับ
  • แอฟริกาพิท..ไงกัดจนกว่าจะตายกินใส้พร้อม
  • หมาหมู่ สู้ พิทได้ อิอิ ขำๆ นะพี่ๆ
  • ไอ้เขี้ยวเงินคือ อากิตะ..หมาที่ไว้กัดพนันในประเทศญี่ปุน โทสาฯหมาในจีน ไชนิชาไป๋ เชาเชา ( ช่วงหลังเลี้ยงไว้เป็นอาหาร ) ในอเมริกาเมื่อสมัยก่อนมีบูลด็อกช่วงหลังได้พัฒนาสายให้มีความหน้ารักหน้าตาก็เปลี่ยนไปจากอดีตมากระบบหายใจที่แย่ลงไม่เหลือคราบหมานักสู้ไว้เลยมีเพียงหน้าตาเท่านั้น..ประโยชน์อย่างเดียวคือเพื่อนเล่นเท่านั้น....
    อเมริกันบูลด็อกมีรูปร่างที่ใหญ่โตมีความดุดันแต่ไม่ความสามารถในการกัด(เปรียบเหมือนสายโชว์ ) คิดว่าน้ำหนักปรอด์ต่อปรอด์ไม่มีสุนัขพันธุ์ใดต่อสู้กับพิทบูลสายไฟล์ติ้งได้ครับแม้กระทั้งหลังอานหรือบางแก้วไม่เกิน10นาทีวิ่งทุกตัวอย่าไปหาหมาพันธุ์ใดๆมาเปรียบเทียบหมาป่าฮายีน่าก็เหมือนกันมันทำงานเป็นทีมไม่ใช่ตัวเดียวหรือหมาป่าก็ได้เป็นฝูงทั้งนั้นพิทบูลตัวเดียวเท่านั้นสำหรับสาย ไฟล์ติ้ง 100% ไม่เชื่อลองดูได้ครับ ....
  • ฟิล่าไงคับ ผมเคยเลี้ยง มันเคยฟัดกับ ล็อตไวเลอรืตั้ง 3 ตัวแน่