ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

31ธันวา วันโลกาวินาศ
  • :002:วันที่31ธันวาคมพาน้องหมาไปตัดมาตัวครับ แถวๆท่ายาง เพ็ดรี ซอยร้านขนมแม่บุญล้นครับ หมอวางยาเสร็จบอก อีก2 ชั่วโมงมารับ
    พอมารับ หูแมร่งไม่เท่ากัน ฮากลิ้งเรยครับทีนี้ หมอออกตัวทันทีว่า หมอรีบมีธุระ มาจ่ายเงินก่อนเดี๋ยวค่อยเอาหมากลับ
    พอจ่ายเสร็จมาดูหมาฮาชิบครับ ข้างนึงประมาณเบอร์1ครึ่ง อีกข้างบอร์2ครึ่ง ภรรยาผมถามหมอ หมอบอกว่า ก่อนตัดหมอวัดดีแล้ว แต่พอตัด สงสัยกระดูกหมาไม่เท่ากัน แค่รอเวลาให้
    หูมันยาวเดี๋ยวก็เท่ากัน เครียดครับ ๆๆๆๆๆ พูดไรไม่ออก หมอคงนึกว่าผมเป็นควาย สงสารหมาครับ รุ้ยังงี้คงไม่ตัด มัน3จะ4เดือนแล้วด้วย จะด่าหมอไงดี
    เพื่อนๆมาแชร์กันทีครับ ไม่รุ้ตัดอย่างงี้มากี่ตัวแล้วโธ่ๆๆๆๆๆๆๆๆ จบวิทลัย ไหนมากันครับ
  • :017:สงสัยตอนเรียน ไม่ตั้งใจเรียนมั้งครับ แอบหลับชัวร์ (เหมือนผม)

มาช่วย ฮา... แล้วก็สงสารไปพร้อมกันครับ
  • :001::001::001:น่าสงสารน้องหมาครับ แต่คิดอีกทีเท่นะ ไม่มีใครเหมือน สู้สู้ครับ:062::062::062:
  • :056:ตั้งกระทู้ซะ...แต่หมอนี่ก็น่าน่ะ:066:
    ไฟล์แนบ
    542289564[1].jpg 58K
  • ขอดูรูปหน่อยครับ

ไปตัดมาราคาเท่าไหร่ครับ
  • ขอดูรูปหน่อยคับ ผมไปท่ายางบ่อยไปวัดชายนาคับ ไปหาอาจารย์
  • อิๆ ซวยจริงๆพี่ถือว่าฟาดเคราะห์ ก่อนตัดพี่น่าจะหาข้อมูลคลีนิคที่น่าเชื่อถือนิดนึงหรือเข้ามาถามในเว็ปนี้คนเพชรก็น่าจะมีเยอะ ผมบ้านอยู่ชะอำแต่ทำงานอยู่ท่าย่าง เห็นในท่ายางมีแต่คลีนิคหมอจบใหม่ๆทั้งนั้นน่าเด็กๆอยู่เลย ผมเข้าไปใช้บริการก็แค่ซื้อยาถ่ายพยาธิกับอาหารหมาเท่านั้น แต่ถ้าเกี่ยวกับการรักษาหรือตอนตัดหูผมพาไปคลีนิคที่หัวหินครับเพราะหมอท่านนี้เป็นหมอรักษาสุนัขทรงเลี้ยงของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เก่งมากด้วยครับ
  • หมาอายุยังไม่เกิน 5 เดือน ถ้าหูบางก็อาจจะไปตัดแก้ได้แต่ต้องให้หมอดูอาจจะต้องตัดสันหน่อย คลีนิคหน้า ร.ร.เบญฯ หมอก็ตัดหูเก่งครับ
  • เหมือนกันเลยค่ะ เอาน้องmeoไปตัดขนอาบน้ำที่สนามหลวง2เเต่ตอนไปรับน้องหมาเลือดไหนเต็มเท้าหมาเลยถามเค้าว่าเป็นไรเค้าบอกว่าตัดเล็บมันเข้าเนื้อไปเยอะ ดีนะนิ้วไม่ขาด
  • อย่าเพิ่งตกใจครับ ของผมตอนตัดก็ไม่เท่ากัน ก็ได้แต่ทำใจ จะไปแก้ก็สงสารมันพอโตมาดันเท่ากันได้
  • สงสัยหมอรีบไปเที่ยวปีใหม่
  • :026:ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ ที่ปลอบใจผม แต่แม่ยายดันคาดโทดไว้อีก ว่า หมาเป็นไรน่าดู
    ซวยละกุ เอิ้กๆ สงสัยจะยึดลูกสาวคืนครับ
    ภาพถ่ายก็ไม่กล้าถ่ายมันครับเสียใจจริงๆ เสียใจกว่าไก่ตัวเก่งแพ้อันแรกอีกครับ
    ขอเวลาอย่างว่าสักเดือนจะมาอัพให้ชมกันครับ
    ขอบพระคุณ มิตรภาพ ทุกๆท่านครับ นี่เป็นอีกหนึ่งอุทาหรณ์
    ผมขอน้อมรับทุกคำพูดของเพื่อนๆครับ............สวัสดีปีเก่าอีกครั้ง ปีใหม่แค่วันเดียวเองอะพี่น้อง อย่าเจ็บ อย่าจนกันนะครับ:026: