ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องการตัดหู
  • อยากถามความเห็นเรื่องการตัดหู ว่าหมาอายุเกิน 3 เดือนไปแล้วสามารถตัดหูได้ป่าว (5 เดือน) มันมีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหน
    ขอคำแนะนำด้วยคับ
  • :m030:
    ขอถามเพิ่มเติมด้วยคะ การดามหูต้องดามนานแค่ไหนคะ คือว่า น้องหมาเพิ่งไปตัดหูได้ประมาณ 10 วันแล้วคะ แผลเค้าอักเสบตอนนี้ดีขึ้นแล้ว พอดีเมื่อวานที่ดามหูหลุด เลยแกะออก จำเป็นต้องดามต่อหรือป่าวคะ ถ้าท่านใดกรุณา อยากได้รูปประกอบด้วยยิ่งดีมากเลยคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคะ
  • ตัดหูมันเป็นค่านิยม เพื่อความสวยงาม แต่ไม่มีผลต่อการดำรงค์ชีวีตครับ หากถามผมถ้าไม่ซีเรียสเรื่องความสวยงามก็ไม่จำเป็น อายุห้าเดือนแล้วอย่าตัดเลยครับ

ตัดหูมาแล้ว เมื่อแผลหายควรดามให้อยู่ในทรงที่ต้องการ เพราะหากไม่รีบดามตอนนี้ ก็จะดามไม่ได้แล้วในอนาคต เพราะกระดูกแข็งอยู่ตัวแล้ว
  • :063::063::063:เยี่ยม คัฟ ป๋า....

ตัว นี้ 4เดือน.กว่าๆ
    ไฟล์แนบ
    25012010643-small2.jpg 28K
  • รักในแบบที่เค้าเป็นค่ะ ลูกหมาเจี๊ยบก็ไม่ได้ตัดหู แฟนเค้าอยากให้ตัด แต่เจี๊ยบไม่อยากเห็นเค้าเจ็บ ก็เลยไม่ตัด เค้าสวยและมีเสน่ห์ ในแบบที่เค้าเป็น ขอแค่เค้าอยู่กับเราแล้วมีความสุข มีสุขภาพที่แข็งแรง แค่นี้ก็พอแล้ว