ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Aครอบครัวอบอุ่นกะอีโกลเด้น
  • ไปโรงปุ๋ย กลางวันทำงานหนัก ตกเย็นมีแม่คอยนวดทายาแก้ปวดหลังให้ มีอีโกลเด้นคอยเจ๊าะแจ๊ะ นี่แหละครอบครัวเรา เย้

http://www.youtube.com/watch?v=ioi11vbSvPU
  • เห็นแล้ว ต้องขอชมครอบครัวที่อบอุ่น

ชื่นชมคุณแม่ ครับ ยังไงก็รักลูกตลอด แม้จะโตเท่าไหร่ แต่ทำด้วยความเต็มใจ

เต็มเปี่ยมไปด้วยความรัก และ ปราณี

ฝากสวัสดีท่านด้วย จ้า ป้าพร

ความสุขอยู่ไม่ไกลจริงๆ อยู่ที่เราสร้างขึ้นมา :063:
    :063::m001::m001::m001::m110::m110::m110:
  • น่ารักมาก เย้!!!
  • ขอบคุณในไมตรีค่ะเฮียใหญ่ สว.โก้งบอกดีใจมากมายที่ได้เลี้ยงพิทบูล แล้วมีมิตรเช่นเฮียใหญ่

ยังจำน้ำจรวด กะโรตี ได้ และที่สว.โก้งอุ้มน่ะ อยากได๊อยากได้ ฮ่าฮ่าฮ่า

มีพิท มีเพื่อน เย้
    ไฟล์แนบ
    t2.JPG 45K
    โรตี.jpg 57K
    น้ำจรวด.jpg 60K
  • ป้า เช็ง ครับ.......เฮ้ย ป้าพรครับ
    น้ำหมักชีวภาพ.......เฮ้ยปุ๋ยปูแดง..........เฮ้ย ปุ๋ย สว.โก้ง
    โทษที สื่อมันพาไป

กระผมอยากได้ครับ มีสั่งเดลิเวอรี่ ไหมครับ แบบ เอฟวันอ่ะ
    กะสอบ ละเท่าไหร่ อยากรู้จังก๊าบ

ท่าทาง เฮียใหญ่ ก๊อยากได้ เอาไปปรับปรุงสนามหญ้าให้เขียวอี๋ เลย

หรือมีแบบขนาดทดลอง เดี๋ยวได้ใส่สองเปล่าติดแสตมป์ ส่งไปไห้ ก๊าบ..........จ๊าก

แห๋ม ข่อย ชวนไปทำฟาร์มแสงอาทิตย์ สักกะหน่อย ไม่ยอมไปทำ ดันไปทำโรงปุ๋ย
    จาบอกให้ นะท่านป้า แสงอาทิตย์ อีก สี่พันห้าร้อยล้านปีถึงจะหมด
    ดันไปทำโรงปุ๋ย เราอยู่กันอีกสัพแป๊ปปปปปปปเดี๊ยวเราก็กลายเป็นปุ๋ยกันแล้ว
    มะต้องไปทำหรอก มามะ มาผลิตพลังงานสะอาดให้โลกดีกว่า มั๊ย

วันนี้ว่างๆ ว่ะท่านป้า แซวซักกะหน่อย.......อีก จ๊ากนึง
    คิดถึงเหมี๊ยนเดิม
  • สวัสดีครับป้าพรกับสารวัตรโก้งเห็นแล้วมีความสุขจัง
  • ทั่นเอกสุ 1000 เอารูปจ๊าบๆ ไปเยือนฮานอยมาฝากป้าพรมั่งเด่ะ
    ไฟล์แนบ
    หุ่น2.JPG 68K
    มังกรพ่นไฟ.JPG 60K
  • ยินดี และ ดีใจ ที่ ได้เป็นมิตร กับ สว.โก้ง และ พี่พร ( เรียกป้าแ้ล้วไม่เหมาะ) ฮ่าๆๆ

พวกเรารู้จัก รักใคร่ เป็นมิตร เพราะมี พิทเป็นสื่อกลางนำเรามาเจอกัน

ปุ๋ยเสร็จเมื่อไหร่แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ต้องการ ๆ

สว.โพส ข้อความดีๆ มีประโยชน์

ยิ่งได้เห็นภาพคุณแม่นวดหลังให้ท่าน สว.แล้ว

ทำให้ผมยิ่งรัก คุณแม่มากๆเลย ...ครับ
  • ฮ่วย เราเพิ่งฟักไข่นะมร.จุ๊ฟ ใจคอจะให้เป็นข่าวหน้าหนึ่งเลยเรอะ หุหุ

ใหม่ๆ คงส่ง และแจกตัวอย่างให้ทดลองใช้จ้า แต่ราคายังไม่ได้เซ็ท

ป้าพร กะสาวัด โก้ง ก้อคิดถึงเหมือนกัน ว่างๆ ชวนมาก๊งกันเด่ะมร.จุ๊ฟ
  • แมมมมป้า นังอีโกลเด้น อวบน่ะเนี่ยะเป็นสาวเต็มตัวแล้วนิใช่ป่ะ อิอิอิอิอิอิ เห็นรอกันกินโรตี แล้วอยากกินอะ ส่ายนมส่ายนมเยอะๆๆฮาๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    bubi malaw.jpg 12K
    bubi kub.JPG 12K
  • ปุ๋ยยี่ห้อ สว.โก้ง ที่เราตั้งใจผลิตขึ้นมา เพื่อช่วยให้ชาวนาและเกษตรกรหันกลับมาหาธรรมชาติแทนปุ๋ยเคมี

ได้รับความช่วยเหลือ หลายสิ่งหลายอย่างจากผองเพื่อนในบอร์ดนี้ขอเอ่ยนาม และขอขอบพระคุณอย่างจริงใจ

1. เอ๋ แม่สาย รู้จักป้าพรในห้องแชท เพราะเอ๋ชอบใจความจี๊ดของอีโกลเด้น อยากเอาไปเทส
    เอ๋เมื่อก่อนเลี้ยงสายกัด เจอป้าพรทักว่ามันบาปนะเอ๋ หายไปพักหนึ่งทำเอาใจแป้วเลย ตูจะได้สูตรปุ๋ยมั้ยเนี่ย
    โผล่มาอีกทีบอก พี่พรผมขายหมาทิ้งยกคอกไปแล้ว มันไม่ใช่ทางเดินของผม อนุโมทนาด้วยจ้า
    และเอ๋ ได้มาเซทโรงปุ๋ย สว.โก้งให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วจ้า นี่คือ มิตรคนแรกที่ขอเอ่ยนามถึง

2. เอกพีซี ผู้ที่รู้จักสว.โก้ง ครั้งแรกที่ออกงานมีทติ้งบ้าน Bigchill เป็นผู้ออกแบบโลโก้สุดจ๊าบ ที่ใครๆเห็นก้อบอก เหมือนจริงๆ เหมือนจริงๆ
    ใครมีงานออกแบบใช้บริการได้นะจ๊ะ สนนราคาเป็นกันเอง รับรองไม่แพงอย่างที่คิด

3. มาเฟีย ผู้ยิ่งใหญ่ใจกว้างเป็นทะเลตัวจริงเสียงจริง (เค็มว่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า) ได้แนะนำแผนงานการตลาด และกรุณาให้ใช้เครดิตในการสั่งซื้อถุงปุ๋ย
    ในยุคปัจจุบันค้าขายต้องจ่ายเงินสดล่วงหน้ามัดจำ แต่ได้มาเฟียพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วย เราสองตายายจะไม่ลืมพระคุณนะก๊าบบบบบ และจะ
    เครดิตนี้ ไม่ให้เสียชื่อถึงคนแนะนำจ้า

4. โม สาวน้อยขวัญใจไก่แจ้ ปัจจุบันทำงานที่โรงรับผลิตปุ๋ยอันใหญ่โต ได้แนะนำบอสให้ใช้บริการตกแต่งภายในสำนักงานของร้านลัมโพทร19
    และเหตุบังเอิญก้อเกิดขึ้น เมื่อป้าพรใส่เสื้อพิทบูลไปคุมหน้างาน บอสเจ้าโม ชื่นชอบพิทบูลมากกกกกกก คุยกันนานป็นครึ่งวัน ป้าพรได้งานเพียบ
    ที่สำคัญ ดร.วรชาติ ดุลยเสถียร เจ้านายของโม ได้ให้การสนับสนุนด้านสูตรปุ๋ย และแนะนำให้จดทะเบียนปุ๋ยให้ถูกต้องทุกขั้นตอน
    เห็นมั้ย มีพิท มีเพื่อน เพื่อนที่ดีไม่ต้องมีผลประโยชน์ เพียงแค่มีสิ่งที่ชอบเหมือนกันก้อเต็มใจช่วยเหลือทุกๆอย่าง

5. เฮียใหญ่ ลูกค้ารายแรก ซ๊าธุ ประเดิมด้วยพี่ใหญ่แห่งค่ายพระรามสาม ปุ๋ยสว.โก้ง คง เฮง แน่ๆเลย
  • เอ๋ แม่สาย
    ไฟล์แนบ
    ใช้ปุ๋ยรัย2.JPG 112K
    เยี่ยมเอ๋2.JPG 75K
    มื้อแรก3.JPG 57K
    เอกิ2.JPG 72K
  • เอกพีซี ผู้ออกแบบโลโก้
    ไฟล์แนบ
    เอกพีซี2.jpg 61K
    สวย่อ.JPG 22K
    ต้นแบบ2.JPG 36K
  • มาเฟีย แนะนำผู้ออกแบบถุงปุ๋ย+ผลิตถุงปุ๋ย
    ไฟล์แนบ
    ถุงปุ๋ยล่าสุด.JPG 63K
    หอม2.JPG 92K
  • ลูกค้ารายใหญ่ และเป็นรายแรก เย้

(มัดมือชกซะเลย ฮ่าฮ่าฮ่า)
    ไฟล์แนบ
    รวมกลุ่ม.JPG 52K
  • ครอบครัวต้องมาก่อน เห็นแล้วอบอุ่นมากเลยครับ...
  • ครอบครัวดี อะไรๆก้ดีตามมาครับ :006:ขอให้การค้าร่ำรวยครับพี่พร