ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กูเกลียดพุดเดิ้ล(ช่วยตอบทีคับ)
  • :002:ผมเพิ่งชื้อพิทบูมาเลี้ยงอายุ1เดือน นิดๆ
    พุดเดิ้ลวิ่งมากัดหมาผมถึงในบ้าน
    ยังไม่ฉีดวัคซีนด้วยครับจะเป็นไรมั้ย
  • กัดเข้าไหมครับ ที่บ้านก็เลี้ยงพุดเดิ้ลกับพิทบูลเหมือนกัน
  • กัดเข้าครับเลือดไหลเลย
    อยากจะฆ่ามันจริงๆ
  • เก็บความแค้นไว้ก่อน

ว่าแต่ พุดเดิล หมาใคร
  • หมาแถวบ้านครับ
    แค้นนะไม่เท่าไหร่กลัวมันตายครับ
    ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนอะไรเลย
  • เป็นอะไรมาหรือเปล่าครับ ถ้าเยอะขนาดต้องเย็บก็พาไปหาหมอเลยครับ
    ตรวจสอบด้วยนะครับว่า พุดเดิ้ลฉีดยา หรือทำวัคซีนหรือยัง บอกเจ้าของหมาด้วยว่าอย่าโกหก
    จะได้รักษาได้ทันครับ
  • แค่เลือดไหลนะครับแต่ไม่รู้ว่าเป็นหมาบ้านใครอะดิครับ
  • ใช่ครับ ถามเจ้าของสุนัขตรง ๆ เลย ว่าฉีดยามาหรือยัง (จิง ๆ น่าจะเตะไปสักตั๊บตอนมันกัดหมาเรา >_
  • เวงกำ... ซื้อมาเลี้ยงกี่วันแ้ล้วครับ ถ้าเลี้ยงได้เกิน 7 วันแล้วแนะนำพาไปหาหมอให้ช่วยดูแผลและทำวัคซีนเข็มแรกได้แล้วครับ แต่ถ้าเพิ่งเลี้ยงใหม่ ๆ เลยก็ลองปรึกษาหมอดูครับ ในตอนนี้ก็ทำแผลใส่ยาจำพวกเบตาดีนก่อนน่าจะได้ครับ
  • 3วันเองครับ
  • ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าส่วนตัวคงพาไปหาหมอก่อนดีกว่า ให้หมอแนะนำดีกว่าครับ อ่อแล้วอยู่แถวไหนครับ เผื่อพี่ ท่านอื่น ๆ จะมีร้านหมอดี ๆ แนะนำครับ
    *** แต่ถ้าแค่กัดเลือดออกเฉย ๆ ไม่ตายหรอกครับ พิทบูลเป็นหมาอดทนมากครับ ถ้าไม่ติดเชื้ออะไรนะครับและคิดว่าพุดเดิ้ลคงไม่มีพิษสุนัขบ้าหรอกครับ ***
  • ข้างบ้านผมก็เลี้ยงพุดเดิ้ลน่ารำคาญมากเห่าหมาผมทุกวันเมื่อก่อนหมาผมชอบมันมากเดี๋ยวนี้เริ่มเกลียดมันแล้วพุดเดิ้ล5ตัวมันเห่าทุกวันแค่ผมตื่นแล้วเปิดประตูบ้านมันยังเห่าเจ้าของก็ไม่ว่าไม่ดุ ขอให้หมาหายไวๆครับ
  • เราก็เกลียดมัน มันอยู่หน้าบ้านเราเอง เห่าทั้งวันเจ้าของไม่เคยดูแล ตัวดำๆ ฟันเหยินข้างล่างแถวเดียวยื่นออกมา เลี้ยงตัวเดียวไม่พอดันเลี้ยง2ตัวแถมดำเหมือนกันทั้งสองตัว

ไม่รู้เจ้าของเค้าชอบหรือยังไง ดำๆ ตัวหยิกๆ ฟันเหยินๆ เห่าก็น่ารำคาญ เจือกออกมาเห่าหน้าบ้านด้วย นี่ถ่ายรูปมาให้ดูสดๆมะกี้ 55+
    ไฟล์แนบ
    P1280483.JPG 83K
    P1280482.JPG 81K
    P1280486.JPG 92K
    P1280485.JPG 86K
    P1280484.JPG 85K
  • 1เดือนกว่าๆ ยังเด็กอยู่เลย น่าสงสารจริงๆ ขอให้หายไวไวนะ :o068:
  • เห็นหลังคาบ้านแล้ว ฮา ๆๆ แอบซุ่ม หนังสติ๊กยิงแมร่งเลย (ยิงเจ้าของมันน่ะ)
  • ทำใจสบาย ๆ ครับ ถ้าพาไปหาหมอได้จะดีครับ อย่างน้อยก็พาไปล้างแผลครับ เป็นไปได้ก็สังเกตอาการหน่อยครับแต่ไม่ต้องกังวลมาก แบบว่า ลูกหมาแผลอักเสบไหม ระวังก็อย่าให้แผลเปียกน้ำ พลาสเตอร์ไม่ติดดีกว่าใช้ผ้าก๊อตแทน(หากแผลใหญ่) แต่ถ้าแผลเล็ก ๆ ก็คงไม่ต้องครับ เดี๋ยวก็แห้งไปเองครับ และถ้าแผลที่หมาเลียถึงไม่ต้องปิดแผลครับ เพราะว่ามันก็จะกัดออกอยู่ดีครับ (การปิดแผลอาจทำให้แผลอับและัอักเสบเป็นหนองครับ)
  • สร้างบรรยากาศฝนตกให้มัน ว่างๆไม่มีไรทำก็ยิงหลังคาบ้านมันเล่นเหมือนเสียงฝนตกอ่ะ แปะ แปะ แปะ เอาปืนอัดลมลูกพลาสติกยิงเล่น
  • ลักษณะสีและขนาดเหมือนกันกับพุดเดิ้ลแถวบ้านผมเลย
    เจ้าของปล่อยมาขี้หน้าบ้านคนอื่น แต่ไม่กล้าเข้าใกล้บ้านผม
    เพราะพิทบูลผมวัย 3 เดือน เห่าขู่ไล่ทุกเช้าเลย แต่ก็ไม่ได้
    เกลียดหมามันนะ เพราะมันไม่ผิดแต่เจ้าของนี่นะ น่าเอาขี้หมา
    พุดเดิ้ลของมัน ขว้างบ้านมันจริงๆ
    เลี้ยงพิทแล้วสบายใจแถวบ้านบอกไม่ค่อยได้ยินเสียงมันเห่าเลย
    รีบเอาไอ้ตัวเล็กไปพบสัตวแพทย์เลยนะครับ ปล่อยนานเดี๋ยวแผลอักเสบ
    แต่อย่างไรก็ตาม หมา มันไม่ผิดนะครับ ต้องโทษเจ้าของ
    อีกอย่างนะครับ คุณ sampeepee มีส่วนให้ไอ้ตัวเล็กถูกกัดด้วย
    *พุดเดิ้ลวิ่งมากัดหมาผมถึงในบ้าน* ทำไมคุณไม่ปิดประตูบ้านให้เรียบร้อย
    ต่อไปในอนาคตถ้าเผลอเปิดบ้านไว้อย่างนี้อีก พอหมาคุณโตขึ้นและเริ่ม
    สตาร์ท คุณจะได้เห็นกระูทู้ กูเกลียดพิทบูล แน่นอน รักษาหมาก่อน
    อย่างอื่นค่อยเคลียร์ทีหลัง
  • เอาบิลค่ารักษาไปให้เจ้าของดูอย่าลืมละ
  • คงไม่เป็นอะไรมากหรอกมั้งครับ แค่พุดเดิ้ลกัด :m038:ถ้ามันไม่มีเชื้อพิษสุนัขบ้า ก็ล้างแผลทุกๆวัน เดี๋ยวก็คงหาย:m108:

แต่ถ้าอยากให้ชัวร์ และ สบายใจเรา:m107: ก็ไปหาหมอให้หมอรักษาให้ หมอเค้าก็รักษาให้ เราก็สบายใจขึ้นมาอีก:m113:

ส่วนเรื่อง พุดเดิ้ล ผมว่าช่างมันเถอะ:m102: ทุกวันนี้ผมไม่กลัวเลยที่ หมาอื่นจะมากัดหมาเรา กลัวแต่หมาเราจะไปกัดหมาอื่น:m094:

เวลามันโต เวลาที่คุณเคยเห็นมันกัด คุณก็จะคิดเหมือนๆผมนั่นแหละครับ:m101: ของอย่างนี้ อธิบายไม่ถูก ต้องเห็นด้วยตา:m006:

ของตัวเองก็จะทำให้นึกถึงได้ว่า มันไม่ธรรมดาจริงๆ พิตบลู ของเราเนี่ย โฮ่ๆๆๆ:m117:

แล้วก็อย่างที่พี่ผีบอกครับ หมาไม่ผิดหรอก ผิดที่เจ้าของมากกว่าครับ:m072:
  • เอาSniper BB.ส่องมันซะ
    มุมสูงแบบนี้ได้เปรียบ......
  • ผมเจอแต่หมานรกชิสุน่ะ เอาหมาไปลากแม่งวิ่งออกมาจะกัดหมาผม หมาผมก็ไม่ยุ่งกะมันไอ้ห่ะเจ็บกว่านั้นคือเจ้าของแม่งยืนยิ้มด้วยความชื่นชม จนหลายรอบชักทนไม่ไหวเลยบอกเจ้าของมันว่าถ้าไม่เรียกหมาคุณเข้าบ้านไปผมจะไม่รับผิดชอบค่ายาใดๆทั้งสิ้น แม่งเฉยอีก ชิสุแม่งได้ใจกระโดดกัดหมาผมเลยจนหมาผมแม่งคงสุดทนเลยออกอาการอยากแดกชิสุ ตานี้เจ้าของแม่งร้องลั่นรีบเอาหมาแม่งเข้าบ้านแถมทั้งผัวทั้งเมียทำหน้าไม่พอใจใส่ผม นี่กรูผิดหรือ
  • หากดูอาการแล้วหนักก็พาไปหาหมอ อย่าเสียเวลาโพ๊สถาม
    แต่หากไม่หนัก บาดแผลไม่ฉกรรจ์ ก็คงไม่เป็นอะไรหรอกครับ
    สำหรับพิตบูล โดนแค่นี้ ชิวๆครับ
  • พาไปหาหมอมาแล้วครับ
    หมอบอกอายุยังน้อยทำไรไม่ได้นอกจากล้างแผล
    ดูอาการเอา (ไม่รู้จะดูทำไมทำไรไม่ได้อยู่แล้ว)
    ขออย่าให้เป็นไรเลย
  • ขอให้น้องสุนัขหายไว ๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    08.gif 24K
  • ผมว่ารักษาหมาของเราไปดีกว่าครับ และก็ส่วนเรื่องของพุดเดิ้ลและชิสุนั้นผมอยากให้มองแบบว่าเอาใจเข้ามาใส่ใจเราดีกว่า เหมือนคนอื่นที่เค้าไม่ชอบหมาเราก็คงจะมี ในส่วนของสุนัขมันไม่รู้เรื่องอะไรหลอกครับ มันอยู่ที่เจ้าของมากกว่าว่ารู้หวันหรือไม่รู้หวัน ผมก็มีพุดเดิ้ลสีดำและสีน้ำตาลอยู่อย่างละตัวขอบอกว่ามันหน้าสงสารมากครับ อย่างที่พี่ข้างบนพูดนั้นแหละ ตัวดำฟันเหยินอัปรักสุดๆแฟนผมเกลียดมันมากๆ เจ้าตัวสีน้ำตาลนอนในห้องตัวสีดำนอนนอกห้อง ผมเลยต้องเอาใจใส่ดูแลมันเป็นพิเศษหน่อย ส่วนที่บ้านผมเจ้าคัตเตอร์อะครับชอบแกล้งพุดเดิ้ลสองตัวนั้นมากกว่า มาตอนแรกๆไม่กล้าแต่พอเดียวนี้ชอบแหย่ตัวอื่นๆ บางที่มันไปแหย่เจ้าบลูเทอเรียผมยังนั่งดูแบบไม่ให้คลาสสายตาเลยกลัวเจ้าบลูเทอเรียมันมีอารมณ์ขึ้นมาเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    P1280864.jpg 98K
  • ก็อย่างที่บอกถ้ามันวิ่งมากัดหมาคุณถึงในบ้านคุณไปเอาค่ารักษาพยาบาลจากไอคนเลี้ยงพุดเดิ้ลได้เลยครับ
  • ไหนหันมาหน่อยฟันเหยินเปล่า 555
  • กรรมของหมาได้เจ้านายแบบนี้ใจเสาะ

แล้วก็ไอ้พวกใจแคบทั้งหลาย

มองหลายๆมุมดิหมาใครใครก็รักไม่ว่าพันธุ์ไหน

รึคิดว่าถ้าไม่ใช่พิทบูลไม่ใช่พวกเรา เวรจริงๆ ไปยุให้ยิงมั่ง เตะมั่ง
  • รักนะมันรักได้ไอ้ผีแต่อย่ามาสร้างความเดือดร้อนและรำคาญให้คนอื่น
  • ผมว่านะมองให้เป็นกลางหน่อยดีกว่า...........แล้วก็หยุดโทษหมาสักที่ไม่ว่าสายพันธุ์อะไร....มันทำไปตามสัญชาตญาณ...วันหนึ่งหมาคุณไปกัดพุดเดิลบ้างจะเป็นงัย.....ไปคุยกับเจ้าของดีกว่าว่าอย่าปล่อยให้หมามาทำความเดือดร้อนให้คนอื่นอีก..........แค่ตักเตืองก็น่าจะพอคนไทยด้วยกันทั้งนั้น.......แล้วอีกอย่าง...เจ้าของหมามันก็ไม่ได้มาปล้น ฆ่า ข่มขืน เราสักหน่อย........อะไรให้อภัยได้ก็ให้อะไรอภัยเถอะ.....ทานที่ยิ่งใหญ่...คือการให้....อภัย......แล้วชีวิตจะเป็นสุข.....โลกและสังคมจะน่าอยู่มากขึ้นด้วยฝากไว้ให้คิด
  • กูเกลียดมึง!!
    Poodle มันไปเยี่ยวรด มารดา หมามึงรึไง? ไปคุยกับเจ้าของดิ ไม่ใช่เอาฟ้อง ยังขี้แยไม่เลิกนะ
    เลี้ยงหมานักเลง นักเลงให้สมชื่อหน่อย สมกับพันธุ์.. ในทางที่ถูกต้อง ไปคุยเลยยยยยย นิสัยคนเลี้ยงแบบนี้ เลี้ยงข้าวเพื่อนก็พอ เกลียด หมา คิดได้ไง นี่มึงยังกินอาหารเม็ดอยู่ใช่มั้ย?
  • เลี้ยงหมานักเลง นักเลงให้สมชื่อหน่อย สมกับพันธุ์.. คำนี้ดีมากครับคุณผี ขนาดไม่ได้กัดตอบน่ะเนี้ยโดน Poodle กัด น่ะ ยังโดนแดก แต่ถ้าเกิดกัดตอบซวยมหาศาลเลย หาไม่มีความรับผิดชอบอีก ไม่สมควรเลี้ยงพิทอีก เซ้งเป็ด
  • รักหมา ก็ควรรักทุกสายพันธ์ อย่าแบ่งแยกเขาถึงจะเรียกว่าคนรักหมาจริงๆ
    แต่จะเลือกเลี้ยงพันธ์ไหน มันอีกเรื่องหนึ่งครับ
  • ไม่พอใจคน ไปลงที่หมามันไม่ถูก

หากจะเล่น เล่นคนดีกว่าครับ
  • 55555555+ฮาจริงๆ ชอบใจเจ้าของกระทู้จัง เล่าเหตุการณ์ ได้มันมาก เเถมมีเเอบถ่ายด้วย55+

เรื่องของหมาให้หมามันชำล่ะ 55+ เเต่ต้องรอโตก่อนนะ เเต่ทางที่ดี ไม่ต้องเอาหมาไปเเก้เเค้นหมาหรอก 2ตัวนั้น ขอ ให้หมานายงับ ตัวล่ะ1ทีก็อยู่เเล้ว

เเต่มันไม่ใช้เเค่เลือดซิบอ่ะสิ55+ อโหสิครับ เเต่ ไปโทษหมาก็ไม่ได้... ถิ่นมันอ่ะนะ... มันก็กัดสิ ถ้าพิทเราโต หมาอื่นหมา มันกัดไม่ซิบนะครับ มันกัดอาจตายเลย หุหุ

พาไปหาหมอด่วน!!!!!!! เรื่องของคน ก็ไม่ต้องเเก้เเค้นครับ ... เค้า น่าจะเเก่เเล้ว ดูท่าทางน่ะ จะรุ่นป้าเเล้วนะ -*-
  • แค้นกันนัก สงสัยอยู่ร่วมโลกกันไมได้แล้ว ส่งไปอวตารเลย
    Ruger 10/22 .22 ตามยุทธวิธี
  • พูดเดิ้ลดุๆ ผมมียารักษาน่ะครับ..
    ...แรนเนส...
    หายชัวร์ครับ
    5555
  • ดีแล้วครับที่เขาโดนกันตอนเขาเป็นหมาเล็กๆอยู่ ถ้าเจ้าของพูดเดิ้ลเขาบอกเป็นเรื่องของหมา เดียวพอหมาเราสตาร์มาเราจะได้หายกัน จริงมัยครับ:015:
    ปล.ขอให้น้องหมาหายเร็วๆนะครับ ยังไงก็เป็รเรื่องธรรมดาครับที่หมาเล็กชอบโดยกัดของผมตอนเด็กก็โดนหน้าบ้านกัดตั้งหลายครั้ง ยังเลยลงกระทู้ที่เว็บนี้ขอคำแนะนำเลย
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5134
  • ขอผมก็โดนกัดมาเหมือนกันครับ..! :002:
    ปล.โดนไอ้ตัวที่อยู่ข้างๆกัดครับ :030:
    ไฟล์แนบ
    DSC_10832.jpg 60K