ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อ๊อฟ กจ. มึงจะเอายังไงกับกู
  • กระทู้นี้ทำสถิติขึ้นหน้าสองได้เร็วที่สุด และมีผู้คนเข้ามาชมมากที่สุดในระยะเวลาแค่ 1 ชม ทุบสถิติกระทู้ไอ้ช้างโดนตีนลงได้อย่างง่ายดาย
  • เอาละเมื่อผมบอกพี่ไปแล้วว่าวันที่คุยกับบุคคลที่บอกพี่ว่าผมด่าพี่นั้นเหตุการวันนั้นที่คุยกันผมประชุมสายให้เขาฟังอยู่ด้วยเพราะกำลังคุยเรื่องเอาแม่หมาไปขึ้น หลักฐานและพยานมีพร้อมอย่างที่บอกพี่ปอนด์ไปแล้ว แต่ถ้าพี่ปอนไม่ฟังหรือไม่สนใจหลักฐานพยานที่มีแต่เชื่อคนๆนั้นผมก็จนปัญญา ....... แก้ตัวไปเหนื่อยปล่าวๆคับ *****

และกรณีที่หาว่าผมไปซี้ทีมใหญ่ทีมนั้นทีมนี้จะบอกให้อย่าง ... คือผมให้ความเคารพและจริงใจกับผู้ใหญ่ทุกท่านที่ผมรู้จักมาเสมอไม่เคยไปด่าใครหรือนินทาใครให้คนที่ 3 -4 ฟังเพราะวงการนี้มันแคบผมคงไม่ฆ่าตัวตายหรอกคับไม่คุ้ม

แต่ในเมื่อสภาพแวดล้อมแบบนี้สถานการณ์แบบนี้ บอกเหตุผลหรือข้อมูลอะไรก็คงไม่ดีขึ้นมาแล้วมั้ง ..... บุคคลหรือผีตัวอื่นที่อยากมีส่วนร่วมก็ช่วยออกตัวมาให้ครบไปเลยคับว่าเกียจกัน ..ออกมาเลยว่ากูไม่ชอบมึงวะอ๊อฟ.กจ อย่าหลบอีกเลยคับวันนี้เป็นวันที่ผมอยากเห็นและรู้ไปเลยว่าใครเป็นมิตรหรือศัตรู แต่อยากถามว่าผมไปทำอะไรให้พวกคุณเกียจขนาดนั้น
    จะได้รู้ตัวกันไปเลยขี้เกียจเดาแล้ว .... งง --- เวลาเจอกันจะได้ต่างคนต่างอยู่ไป ไม่ต้องเสแสร้งคับเพราะผมปั้นหน้าไม่เก่ง..ชอบอะไรตรงๆดีกว่า สบายใจ
    ส่วนท่านที่เป็ฯกำลังใจก็ขอขอบคุณไว้ ณ.ที่นี้ด้วย
    ส่วนเรื่องผมกับพี่ปอนนั้นผมให้เหตุและหลักฐานพี่ไปแล้วพร้อมโทรไปหาและอธิบายไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้วแต่ถ้าพี่ยังไม่เชื่อ
    หรือยังเกียจผมก็แล้วแต่พี่คับเพราะไม่รู้จะทำยังแล้ว เพราะไม่อยากให้มีเรื่องทะเลาะกับพี่หรือกับใครทั้งสิ้น แต่ถ้าผมคิดจะมี ถามพี่ปอนคำดิผมไปด่าพี่เรื่องอะไร ...ผมเคยขอความรู้จากพี่ ... แล้วผมจะไปเกียจพี่ทำไม ...ไม่เข้าใจ
    ส่วนคนที่บอกพี่ทุกคนผมไม่เข้าใจนะว่าต้องการอะไรแต่ก็ขอให้รับกรรมนั้นโดยเร็วแล้วกัน ผมเป็นแค่คนทำหมาตัวเล็กๆในวงการหมาก็เป็นหมาในไทย ไม่มีหมานอกมาอวดกับใครสักตัว จึงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องไปแข่งขันหรือเหยียบหัวใครขึ้นมาดังคับไปเรื่อยๆดีกว่า ....
    เอาเป็นว่าถ้าพี่คิดว่าผมด่าพี่ปอน ... ก็แล้วแต่พี่แต่ผมคงขอโทษไม่ได้เพราะผมไม่ด่าพี่หรือมีความจำเป็นที่จะต้องทะเลาะกับพี่...ไม่จำเป็นเลย แล้วแต่พี่จะคิด แต่ขอให้คิดถึงข้อเท็จจริงให้มากด้วยคับ
    ส่วนถ้าคนที่บอกพี่ว่าผมไปด่าพี่ลงมาแสดงตัวหรือออกตัวมาเลยคับเพราะกรณีที่ผมจะผิดใจกับพี่นั้นไม่มี และช่วยเอาข้อมูลการด่าพี่ปอนลงมาด้วยว่าเรื่องอะไร ....ผมคุยกับคนหรือกลุ่มหลายกลุ่ม มีแต่รับข้อมูลไม่เคยเสนอข้อมูลเรื่องของใคร เก็บไว้เพื่อเป็นวิทยาทานแล้วดูว่าจริงหรือไม่จริง แต่เรื่องที่ใครข้างบนทะเลาะหรือมีการแข่งขันกันผมไม่เข้าไปยุ่ง ฟังอย่างเดียวคับ..... ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วย เพราะไม่อยากเป็นขี้ปากของใครคับ

ส่วนเรื่องที่เคยช่วยใครหรือเคยคบกลุ่มไหนนั้นต้องขอยืนยัน..ถึงจะออกจากกลุ่มมาก็ไม่เคยไปด่าตามตูดใครหรอกมันไม่ลูกผู้ชายคับไม่ชอบแนวทางกันและกันก็เก็บไว้ดีกว่า ...โลกมันแคบ ไม่ใช่กลัวคับเพราะไม่คุ้มมากกว่าผมตั้งใจทำหมาดีกว่าตั้งใจอยากมีเรื่อง ..ไม่สนุก แค่ไม่ชอบความไมู่ถูกต้อง..แค่นั้นเอง
  • * PondChonburiCoolCamp
    * CommentTime26 นาทีก่อน | February 4, 2010, 5:37 pm

ครั้งก่อน เคยถามมึงว่า ที่มึงด่าในบอร์ดนะ หมายถึงใคร
    มึงตอบว่า "ไม่เกี่ยวกับพี่เลย ผมไม่คิดจะมีอะไรกับพี่เลย ผมด่าเจ้าของหมาสีน้ำตาล"
    พอ PATRIOT ถามมึงๆ มึงก็บอก "ผมไม่ได้ด่า PATRIOT ผมด่าชลบุรี"

*************************************************************************************

ยิ่งเหตุการณ์นี้ยิ่งมีพยานบุคคลคับพี่ ..... พอดีผมประชุมสายอยู่กับบุคลที่ 3 ....
  • ส่วนกรณีอีก 1 ท่านที่ไปบอกพี่นั้น...ผมก็จะขอบอกด้วยแล้วกันว่ามีแต่เขาด่าทีมอื่นให้ผมฟังแต่ผมไม่เคยเสริมเพราะขนาดเขายังด่าทีมอื่นได้สักวันเขาก็จะแว้งกัดผม ...ผมคงไม่โง่หรือคะนองปากให้ตัวเองตายหรอกคับ ส่วนเรื่องคนชื่อช้างอีสานอะไรนั้นผมคงไม่ขอเสนอความเห็นเพราะไม่รู้จัก ...... และไม่รู้ข้อเท็จจริงจึงงดออกความเห็น

..+++++ เอาแค่ประเด็นผมนี้ดีกว่า +**************
  • ส่วนท่านอื่นที่บอกว่าผมไปด่า ชลบุรีหรือทีมอื่นก็ช่วยแสดงตัวและข้อมูลออกมาคับ ...จะได้ชี้แจงและ เคลียกันไปเลยว่าใครด่าใคร ผมพร้อมรับความจริงแบบลูกผู้ชายแต่อย่าเล่นล้อมกรอบให้ผมรับผิดดีกว่า ...ผมสู้ความจริงและกล้าสู้ความไม่ถูกต้องคับ ...ไม่กลัวอยู่แล้วถ้าผิดจริง ...และจะไม่ตอบโต้ด้วย ***ก็เช่นกันถ้าผมไม่ผิด ...ผมก็ไม่เลิกเช่นกัน

ไม่ได้อันธพาลนะคับแค่อยากให้สังคมได้รู้ความจริงบ้างอย่าฟังความข้างเดียวหรือใช้อย่างอื่นตัดสินนอกจากความจริง
  • ไม่ได้อันธพาลนะคับแค่อยากให้สังคมได้รู้ความจริงบ้างอย่าฟังความข้างเดียวหรือใช้อย่างอื่นตัดสินนอกจากความจริง

เเม่งงงงง.....เจ๋ง...หวะ....สุดยอด....

จำไว้นะทุกท่าน........................

55555555555555555555555555555
  • จำไรหรือท่านผี บอกให้กระจ่างหน่อย

ไม่ค่อยเข้าใจที่อ๊อฟพูดเลย งง
  • ยอมรับผิด ขอโทษก็จบแล้ว เสือกแถ ไม่เข้าท่า

มึงมาทำเป็นไม่ผิด ทำเป็นฟอร์มใจกล้า ทำเป็นเคลียร์ กูอ่านนานละ มันเคลียร์ตรงไหน

เวลาจะมาเคลียร์ก็พูดให้มันเคลียร์ ๆ หน่อย ไม่ใช่ ชักแม่น้ำทั้ง 5

ต้องรอพยานโน่น หลักฐานนี่ เลี้ยงหมานะไอ้ควาย ไม่ใช่ศาล

กูไม่รู้หรอกว่า ใครทำอะไรกัน แต่ที่กูมองก็คือ พี่ปอนด์เค้าคนจริง มึงอ่ะเด็กขนตูด ไอ้อ๊อฟ ไอ้ควาย เค้าเป็นผู้ใหญ่พอ คงไม่ด่าแบบไม่มีมูลแน่

แต่มึงอ่ะ ถ้ายังเสือกแถต่อไป กูไม่รู้จะจบตรงไหนเลยว่ะ
  • โลกมันแคบ ไม่ใช่กลัวคับ *0* โลกนี้น่ากลัวนะน้อง พี่ยังกลัวเลย
  • พี่ผีีคัับถ้าจะลงก็แสดงตัวตนมาเลยคับผมไม่เข้าใจเหมือนกันที่เวลาด่ากันผมก็ด่าผีที่ด่ากับผมแต่ทุกครั้งที่เกิดเรื่องด่ากันจะต้องโดนชงไปหาคนอื่นๆ...ถ้าไม่ชอบกันก็ออกตัวมาเลยคับจะได้รู้ๆกันไป แล้วก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า

**** ส่วนท่านไหนที่หาว่าผมไปด่าพี่ปอนหรือนินทาค่ายอื่นก็ออกมาเลยคับเอาข้อมูลการด่าหรือประเด็นการด่าออกมาแฉให้สังคมรู้ไปเลย แต่อย่าสร้างประเด็นแล้วเงียบนะ...ขอร้อง
  • CommentAuthorGhost
    * CommentTime1 นาทีก่อน | February 4, 2010, 6:31 pm

ยอมรับผิด ขอโทษก็จบแล้ว เสือกแถ ไม่เข้าท่า

มึงมาทำเป็นไม่ผิด ทำเป็นฟอร์มใจกล้า ทำเป็นเคลียร์ กูอ่านนานละ มันเคลียร์ตรงไหน

เวลาจะมาเคลียร์ก็พูดให้มันเคลียร์ ๆ หน่อย ไม่ใช่ ชักแม่น้ำทั้ง 5

ต้องรอพยานโน่น หลักฐานนี่ เลี้ยงหมานะไอ้ควาย ไม่ใช่ศาล

กู ไม่รู้หรอกว่า ใครทำอะไรกัน แต่ที่กูมองก็คือ พี่ปอนด์เค้าคนจริง มึงอ่ะเด็กขนตูด ไอ้อ๊อฟ ไอ้ควาย เค้าเป็นผู้ใหญ่พอ คงไม่ด่าแบบไม่มีมูลแน่

แต่มึงอ่ะ ถ้ายังเสือกแถต่อไป กูไม่รู้จะจบตรงไหนเลยว่ะ

*****************************************************************************************************************************

ขอโทษนะคับอะไรคือจริงอะไรของแท้หรือขนดาก .... แต่ขอบอกว่าถ้าเป็นพี่ผีไม่ได้ทำแล้วให้ออกมาขอโทษแล้วเป็นแพะสังคมพี่ผีจะรับไหม ..... ใครจะรับได้ไม่ได้ผมไม่รู้แต่ผมรับไม่ได้ และถ้าผิดผมจะขอโทษ แต่ถ้าไม่ผิด ก็อีกเรื่องคับว่ากันไป
    แต่กรณีที่ไม่ชอบกันก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า ....
  • กูก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมกูต้องแสดงตัวให้มึง มึงน่าจะพิจารณาตัวมึงเองได้ ว่ามึงเป็นใคร อยู่ในฐานะอะไร

แต่ถ้ามึงคิดว่า มึงยังอยากจะแถ ชนกับพี่ปอนด์เค้าต่อ ...... ก็เรื่องของมึง กูไม่มีข้อคิดเห็น แต่กูอยากจะเตือนไว้อย่าง ขอให้มึงกล้าในสิ่งที่ควรกล้าเหอะว่ะ

ถ้าจะเคลียร์ มึงก็พูดจาดี ๆ ไม่ใช่ ยกเอาเหตุผล 108 มาอ้าง มันไม่เข้าท่า อย่าทำตัวเก๋าให้มากนัก ไม่ดีนะไอ้น้อง น้าจะเตือน

แล้วเรื่องชงไปหาคนอื่น กูว่า มึงน่ะชงไปหาใครนัก กระทู้นี้มันเพื่อมึงคนเดียว มึงยังหาพรรคหาพวก ให้เข้ากับมึง โดนน้ำร้อนสาดรึป่าว ดิ้นเป็นไส้เดือนเลย
  • จัดโหวตๆๆๆๆๆๆ คนในเว๊ปคนไหนที่ผีเกลียดและ~~~HoT~~~มากที่สุด

กด1.ช้างซ่า
    กด2.อ๊อฟ กจ.
    กด3.เสนอชื่อมาเอง
  • * PondChonburiCoolCamp
    * CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 3:21 pm

คุยกับกู มึงก็ด่าคนอื่น คุยกับคนอื่น มึงก็ด่ากู
    ปากก็บอกว่า "ผมไม่คิดจะมีปัญหาอะไรกับพี่"
    ถ้ามึงอยากมีปัญหา กับกูขอให้บอก
    แต่อย่าพูดว่า "ผมไม่คิดจะมีปัญหาอะไรกับพี่"
    *********************************************************************************
    ส่วนอันนี้ผมไม่เข้าใจผมไปด่าค่ายไหนให้พี่ฟัง
    ผมเคยครั้งแรกถามลูกทาม่า
    สองเรื่องอัลคาโปน
    เรื่องจับผสมหมา
    เรื่องขายหมาและหาหมาสายพันธ์อื่น
    แสดงความเสียใจกับการจากไปของทาม่า
    แลธก็เรื่องผมด่าผีที่ไปด่ากับทีมนิวเจนในบอร์ดIPIT.
    สุดท้ายคือเรื่องเฮียเหลียง ....แล้วผมไปด่าทีมไหนให้พี่ฟังตอนไหนคับ
    ส่วนเรื่องของพี่โฟร์ค ...
    เรื่องวันนั้นที่มีการด่าผีในไอพิท ... มีบุคคลที่3 ฟังอยู่มีพยาน เพราะผมจะเอาหมาไปผสม...กับบุคคลที่ 3
    วันงานตาคลีมิตติ้งโทรไปเพราะกะจะเข้าไปพี่โฟค
    สามคือเรื่องลูกซาเวจ
    และสุดท้ายคือพี่โฟคโทรมาถามว่าจะมาวันไหนให้มาหยิบลูกหมาพร้อมพี่ติ่ง ...แค่นั้น ....

คุยหลายคนก็ต่างคนต่างด่าคนบอกพี่ที่คุยกับผมก็ด่าชาวบ้านให้ผมฟังแต่มันนอกประเด็น ...ไม่ว่ากันแค่ตัวผมไม่ค่อยสุงสิงกับพี่หรือคนอื่นก็ใช่ว่าผมไม่นับถือคับ คนบางคนที่นับถือพี่ก็ว่าพี่มีเยอะ เอาเป็นว่าผมรอให้แสดงตัวมาผมจะอกบ้างแล้วกันทีนี้ ........ ส่วนเรื่องที่ผมด่าก็ช่วยแสดงมาด้วยคับ ......
  • ยาวได้อีก
  • ฟังดูเหมือนจะดูดีน่ะ แค่เริ่มต้นพยานมามึงก็หมาขี้เรื่อนแล้วไอ้อ๊อฟ พี่น้องครับพยานของไอ้อ๊อฟใครรู้มั้ยครับ อาท นิวเจ้นท์ ที่อยู่ในสายก่อนหน้า

พี่โฟคร์ แพลทิออดได้โทรหาอ๊อฟ อ๊อฟเลยลากสายเข้ามาคุยด้วยกัน3สายโดยที่พี่โฟคร์ไม่รู้ว่าในสายที่คุยอยู่นั้นมี อาท นิวเจ้นท์ร่วมอยู่ด้วยแล้ว

ยังไงต่อ เพลดทิออดกับนิวเจ้นท์ใครในวงการก็รู้กันอยู่ว่า 2กลุ่มนี้รักกันจนแทบจะยิงไม่มองหน้ากัน อันดับแรกก็บอกล่ะจิตใจไม่ดีเอาคนอีกกลุ่ม

มาประจานทางเสียงให้คนอีกกลุ่มได้ฟัง เหี้ยมั้ยล่ะครับ และยิ่งพยานที่กลียดกันทำให้ผมไม่มั่นใจถ้าผมเชื่อ อาท นิวเจ้นท์แสดงว่า พี่โฟคร์แพลททิออด

เป็นเด็กเลี้ยงแกะ ยั่วยุให้คนตีกันและระดับขนาด แพลททิออด ไม่มีความจะเป็นต้องให้กูไปทะเลาะกับมึงหลอกมั้ง

ถ้าไม่จริงยังไงบอกมา แล้วเราสี่คนมานั่งคุยกันเลยเอามั้ยที่ไหนเมื่อไหร่ว่ามา มันต้องมีคนตอแหล
  • ก็ทีคนในกลุ่มมึงมีเรื่องมึงก็ออกตัวบอกรักพวกพ้อง ทีอย่างนี้มึงมีเรื่องไม่เห็นมีหมาสักตัวมาช่วยมึง
  • เป็นไงไอ้ออฟ หางโผล่ล่ะสิมึง

ไอ้คำว่า "ขอโทษนะคับอะไรคือจริงอะไรของแท้หรือขนดาก"

คงได้สำนึกแน่
  • เอาใจช่วยคุณปอนครับ
  • กระทู้นี้ UP DATE ได้ไวที่สุด อย่าัชักช้านะครับ ช้าพลาดของดี 55+
  • ขอโทษนะพี่ ...กรณี 3 สายนั้นผมไม่เข้าข้างฝ่ายใดคับเพราะกรณีที่ด่ากันกระทู้ไอพิทนั้นคนที่ด่าแสดงตนเป็นผีไม่ออกนาม
    และผมไม่ได้สนใจว่าเป็นใครที่นิวเจนไม่ชอบหรือชอบแค่ด่าผี .... และที่ผมคุยกับพี่อาทก็เรื่องเอาพ๊อคช๊อปไปผสมคับและเพิ่งคุยกัน 2 ครั้งรวมครั้งนั้นโดยที่ทางพี่อาท นิวเจนไม่เคยพูดเรื่องพี่โฟร์คเลยสักครั้งเพราะผมไม่ส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องที่เิกดขึ้นด้วยมีแต่คนอื่นต่างหากที่ว่านิวเจนให้ผมฟังแล้วแบบนี้ผมผิดตรงไหน ...

ดีพี่เอาคุยกันทั้ง 4 คนเลย ดีไหมผมพร้อมนะ ..
  • กูพูดถึงมารยาทในการคุยสายว่ามึงสมควรเอาคนที่ไม่ถูกกันมาร่วมอยู่ในสายเดียวกันมั้ย มึงอย่าแถพี่น้องที่รู้จักไอ้อ๊อฟลองคิดดูล่ะกันว่าเคยไปนินทาให้ใครมันฟังมั้ย

ระวังเจอสายที่สามที่ไม่ใช่แขกรับเชิญน่ะขนาดผมไม่เคยคุยกับมันเป็นการส่วนตัวยังไม่รอดเลย
  • คับพี่ ...พี่ไม่ว่าใครให้ผมฟังหรอก ยอมรับ ...แล้วพี่มาว่าผมไปด่าใครให้พี่ฟัง ... แล้วตกลงจะจบยังไงผมไม่เข้าใจ
  • เพลดทิออดกับนิวเจ้นท์เขาเกลียดกันยี่งกว่าขี้แหมมาบอกไม่รู้ไอ้ควาย
  • กูว่างานนี้ อ๊อฟเด็กเมื่อวานซืน โดนต๊าฟเกลียว อ่ะ 5555
  • มึงอยากจบใช่มั้ย มึงมาเคลียร์กับกูมาเอาแบบเจอตัวกันเลยที่ไหนมึงว่ามาเลย
  • อันนี้พี่ขอพูดนะ พอดีเมื่อกี้พี่ไปทำธุระมา ส่วนตัวพี่ พี่จะล็อคอินคุยกับน้องอ๊อฟทุกครั้งนะ ไม่ใช่ว่าอะไรนะ พี่ว่าพี่จะสอนเราหน่อย

ต่อไปใครโทรหาน้องอ๊อฟมิต้องเช็คกับเครือข่ายหรือ

ว่าในนั้นอ๊อฟกำลังมีอีกสายซึ่งร่วมอยู่ด้วยและคนที่โทรมาไม่รู้ตัวหรือปล่าว

การที่น้องอ๊อฟทำอะไรแบบนั้น มันเป็นการกระทำซึ่งเป็นการทำเพื่อเอาใจฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งอยู่หรือเปล่า

และยิ่งในที่นี้ ทั้งสองฝ่ายยิ่งโคตรรักกันเลย จนคิดว่าชาตินี้ ก็คงจะไม่ลืม

และน้องอ๊อฟกำลังจะเอาหมาไปผสมกับเจ้าของซึ่งไม่มีความชอบพอกับอีกสายโทรศัพท์นึง

คาดว่าเจ้าของพ่อหมาที่แอบฟังคงอยากจะฟังว่า อีกสายที่เกลียดชิบหายจะปฎิบัติดีกับใครแล้วเอามาเล่าให้ปวงประชาฟังนะครับ

ส่วนตัวผม ผมคุยได้กับทั้งนิวเจน และ แพททริออท

แต่ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้เสียมารยาทมากๆ และยิ่งเป็นเอาให้คนที่ไม่ชอบกัน มาแอบฟังสายด้วย มารยาทเป็นสิ่งสำคัญนะ อ๊อฟนะ
  • ฉิปหาย..!!บรรลัยเกิด
    อะไรวะเนี่ย มั่วพัลวัน พันตู กรูงง ฉิป..??
  • โดนเข้าบ้างแล้วมึง...

เวรกรรมมีจิง...ชอบเป็นผีด่าคนโน้นคนนี้

โดนเข้าบ้างเป็นไง...ไอ้ คารารวย 555555555
  • จะกล้าออกงานเปล่าวะ แล้วเพื่อนมึงไปไหนหมดวะ ทีเรื่องไอ้หมี RRK ออกมาแทบทุกตัว
  • มึงด่าเจ้าของหมาสีน้ำตาลให้กูฟัง แต่กูไม่ได้ชักไซ้ ว่าเป็นใคร
    แล้วมึงยังมั่นใจมั้ย ว่าไม่ได้ว่าคนอื่นอีก
  • เสือกไปประชุมสายมึงเอาใจ นิวเจ้น ใครๆก็รู้มึงสนิทกับนิวเจ้น มึงไปเที่ยวด้วยกัน ลงรูปซะหลา มึงแทงข้างหลังเพลดทิออดเห็นๆ
  • ผมจะไม่พูดถึงทั้ง แพลดทิออด และ นิวเจ้นท์ เพราะมั่นใจว่าทั้งสองค่ายเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือในวงการแต่เหตุการณ์ที่เป็นไปเนื่องจาก ตกบันไดพลอยโจนให้กูฟังกูก็ฟังดีเหมือนกันจะได้รู้ว่า

นินทากูป่าวผมต้องขอโทษทั้งสองค่ายที่ผาดพิงถึงและทำให้เดือดร้อนและจะไม่กล่าวถึงอีก
  • อ๊อฟ กจ. ----------------- อ๊อฟ กลัวเจ็บ
  • ขอบคุณคับพี่ยุทธแต่การกระทำครั้งนั้นจริงแล้วพี่อาทโทรหาผมอีกเครื่องก่อนหน้าพี่โฟรคสัก2-3 นาทีได้ซึ่งจริงๆผมก็ไม่ล่วงรู้
    ว่าทั้ง 2ฝ่ายมีอะไรกันแต่เริ่มต้น เพราะพึ่งคบและเริ่มคุยกัน 2 ฝ่าย จนพี่โฟร์คโทรมาผมก็บอกว่าเดี๋ยวแปปนะพี่โฟร์คโทรมาก็เลยไม่ได้วางอีกเครื่องแต่เครื่องที่คุยมันชาตแบตอยู่จึงเดินไปไหนไม่ได้ ..จนคุยกันจบก็ไม่เห็นพี่อาทเล่าหรือด่าใคให้ผมฟังเลยผมก็เลยไม่ติดใจอะไรเพราะไม่เคยนึกว่าจะเจออะไรแบบนี้ ...ถ้ากรณ์นี้ผมก็ขอโทษแล้วกัน ....

ขอเคลียเรื่องที่หาว่าไปด่าพี่ปอนหรือทีมอื่นตรงไหนแค่นั้นคับ .....
  • * CommentAuthorGhost
    * CommentTime7 วันก่อน | January 28, 2010, 12:01 pm
    พวกมึงถามตัวเองก่อนนะว่ามึงมีดีอะไร
    กูศรัทธากับคนที่เขาเลี้ยงพิทบูลโดยไม่หาแดกกับหมาวะ ทำหมาขายบ้าง รับผสมบ้างไอ้พวกจัญไร

* CommentAuthoroffshokun_RRK
    * CommentTime7 วันก่อน | January 28, 2010, 12:13 pm
    "------------------อ้าว!!! ไม่มีปัญญาหาทำหาซื้อก็เลี้ยงสายเน่าๆของตัวเองไปดิ------------------------" ...จะมาโชว์ความริษยาชาวบ้านทำไมวะเนี้ย ....
    แล้วต้องแบบไหนของมึงละที่ว่าดี ฮ่าๆๆ
    ------------------------------------------------------------------

อ๋อ เจ้าของหมาเทพจะโดนตีนเหรอ ดีใจด้วยนะ การพูดจาดูถูกคนอื่นไม่ว่าจะพูดลอยหรือหรือแควะหรือยังไง ก็ไม่สมควรทำทั้งสิ้น

ถามหน่อยหมามึงเทพขนาดไหน แล้วกูคนที่เลี้ยงหมาบ้านๆเข้ามาเห็นโอ้โห้ ถึงแม้ไม่ไดุ้ด่ากูก็เหอะ สายเ่น่าๆ คำนี้ จัดให้มันหมามึงเถอะนะ กำลังใจให้อีก1แรงตีน พูดไรไม่คิดล๊อคอินแท้ๆ
  • ผมกับพี่โฟร์คก็คุยกันและไม่เคยพาดพิงกลุ่มอื่นคับเพราะคิดว่าโตพอและรู้กติกาสังคมพิทบลูดี ..จึงไม่มีเหตุผลอย่างยิ่งที่จะไปด่าหรือว่าใครต่อใครให้กลุ่มไหนฟัง
  • ไอ่ห่าอ๊อฟ มรึงทำขนาดนั้นเลยหรือว

แมร่งเป็นการเลียที่โคตรคลาสสิคเลย ขอตบมือให้มรึงหน่อย

มรึงนี่ ปาดฝา เลียตูด ดูดไข่นิวเจนซะเลี่ยมเลยนะ

นี่มรึงเป็นช่างกลึงได้นะเนี่ย

แต่หน้าสงสารสองค่ายใหญ่ ที่ให้ไอ่เด็กขนตูดมาปั่นหัวเล่น พวกมรึงนี่แมร่ง มันโคตรโง่เลย ไม่รู้จะด่าอะไรดี
  • อย่าพึ่งใจร้อนครับทั้งสองฝ่าย ถ้าอ๊อฟผิดจริงก้อไปเคลียร์กับปอนด์ตัวต่อตัวเลยดีกว่า "ลูกผู้ชายผิดก็ยอมรับผิด พูดคำว่าขอโทษได้"
  • ขอบคุณคับพี่ยุทธแต่การกระทำครั้งนั้นจริงแล้วพี่อาทโทรหาผมอีกเครื่องก่อนหน้าพี่โฟรคสัก2-3 นาทีได้ซึ่งจริงๆผมก็ไม่ล่วงรู้
    ว่าทั้ง 2ฝ่ายมีอะไรกันแต่เริ่มต้น เพราะพึ่งคบและเริ่มคุยกัน 2 ฝ่าย จนพี่โฟร์คโทรมาผมก็บอกว่าเดี๋ยวแปปนะพี่โฟร์คโทรมาก็เลยไม่ได้วางอีกเครื่องแต่เครื่องที่คุยมันชาตแบตอยู่จึงเดินไปไหนไม่ได้ ..จนคุยกันจบก็ไม่เห็นพี่อาทเล่าหรือด่าใคให้ผมฟังเลยผมก็เลยไม่ติดใจอะไรเพราะไม่เคยนึกว่าจะเจออะไรแบบนี้ ...ถ้ากรณ์นี้ผมก็ขอโทษแล้วกัน ....

.................................เเถไปเรื่อย งง งง งง งง งง งง
  • ไอ้ตัวนี้เหรอ..ที่ชอบวิจารเค้านัก

มึงเองเหรอกูรู้หน้าแล้ว..เป็นไงบ้างละ

วงการนี้อะเค้าให้รักกันไม่ว่าต่อหน้าหรือลับหลัง

และให้ช่วยเหลือกัน..ไม่ใช่ว่าจะคอยแต่เห่า..จ้องแต่จะกัดคนโน้นคนนี้

คน ส้นตรีน อย่างมึงอย่าอยู่ในวงการพี่ๆน้องๆเค้าเลยไอ้เด็กเวร
  • เลียซะเกลี้ยงเลย ขนนิวเจ้นไม่ขึ้นแล้วมั้ง
  • งั้นขอเข้าประเด็นหน่อยคับเอาเรื่องที่ผมไปใครหรือด่าใครดีกว่า ...มีไหมข้อมูล + เหตุผล ไม่ต้องพาดพิงถึงใครคับ
    เอาแค่เรื่องที่เกิดดีกว่า จะได้จบๆไป:024:
  • ขออีกอย่างนะคุณเดี่ยวผมไม่เคยไปวุ่นวายกับคุณ ...มีอะไรมิทราบ อย่ามั่วตอนน้ำขุ่นดีกว่าขอที่ละคน เดี๋ยวจบเรื่องก่อนนะแล้วค่อยว่ากัน
  • http://www.youtube.com/watch?v=NnS6bG_7LH0

ได้ ข่าว ว่า ชอบ เลีย เลย เอา มา ฝาก รีบๆ เลีย ซะ เดี๋ยว หา พวก ไม่ ทัน
  • ให้สังคมตัดสินล่ะกันถ้ากูใส่ร้ายมึงกูก็เป็นคนตอแหล ส่วนตัวมึงก็ให้อนาคตตัดสินที่ออกมาพูดแค่อยากบอกให้อีกหลายๆคนรู้ว่าสันดาลมึงเป็นแบบไหนก็แค่นั้น

ถ้ามึงยังมีปัญหาอีกจะให้กูไปหาที่บ้านก็ได้น่ะ เห็นเพื่อนๆพี่กูชวนไปนอนแพดำน้ำเมืองกาญจน์หรือเจอตามงานก็ได้ชอบแบบไหนบอกมากูเมื่อยล่ะ
  • เวรกรรมติดจรวดไม่พอสำหรับมึง

ตอนนี้เวรกรรมออนไลน์มาทันใจจริง จริ๊ง

ทำเหี้ยไรไว้ ข้างหน้าเลีย ลับหลังด่า มึงคิดว่าไม่มีใครรู้รึ
  • ขออีกอย่างนะคุณเดี่ยวผมไม่เคยไปวุ่นวายกับคุณ ...มีอะไรมิทราบ อย่ามั่วตอนน้ำขุ่นดีกว่าขอที่ละคน เดี๋ยวจบเรื่องก่อนนะแล้วค่อยว่ากัน

ป้าด.........................เก่งได้อีกนะท่าน เอาเรื่องนี้ให้รอดก่อน
  • ใจเย็นเพื่อนปอนด์ ถือว่าผมขอละกัน ที่ต้องลงมาตรงนี้เพราะผมรู้ว่า ถ้าผมโทรไปหาเพื่อนปอนด์ตอนนี้ คงจะอารมณ์แรงอยู่

เอาเป็นว่า ถ้าวันไหนอ๊อฟอยากจะเคลียร์กับพี่ปอนด์ก็นัดมา จะผ่านผมก็ได้

หรือเจอกันที่งานแล้วลากทุกๆคนที่เกี่ยวข้องมาเคลียร์ให้เห็นชัดกันไปเลยก็ได้ ว่าใครบรัฟใคร

แต่ถ้าอ๊อฟไม่อยากเคลียร์พี่ก็เชื่อว่ามันไม่ใช่เรื่องที่ดีของอ๊อฟหรอก คนเราอยู่อย่างโดดเดี่ยวไม่ได้ ดีเด่นคนเดียวไม่ได้

และอย่าพูดว่ามันเกินเอื้อม แต่บางทีคนเราไม่ยอมที่จะเอื้อมมากกว่า ประโยคนี้เป็นประโยคของอ๊อฟเอง อ๊อฟน่าจะเข้าใจที่สุด:037:
    ..................................................................................................................

เมื่อไหร่ที่ไหนบอกได้ไอ้น้อง...ยังมาปากดีอีกมึง