ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมากลัวสายจูง
  • :025:หมากลัวสายจูงครับ คือใส่แล้วจะพาเดิน มันนอนเลยครับไม่ยอมเดินร้องใหญ่เลย ใครมีวิธีดีๆแนะนำหน่อยครับ
  • ขยายหน้าจอให้เต็ม
  • ผมอ่านกระทู้ข้าง ๆ แล้วลองทำตามดูได้ผลคับ
    ไฟล์แนบ
    49.jpg 56K
  • ลูกชายอายุ 4 เดือน จูงได้ไม่เดือดร้อนเพราะ หัดล่าม วันละ 1-2 ชม. กันเหนียวกลัวจะล่ามไม่ได้ .... พอล่ามโซ่เค้าจะนอน ไม่ทุรนทุราย ... ต่อมาเราก็หัดจูง เค้าก็ยอมให้ใส่สายจูง ไปไหนมาไหนได้ .... ลองดุสิคะ เผื่อใช้ได้
  • มีคำแนะนำดีๆแบบค่อยเป็นค่อยไปแล้ว ผมขอแนะนำวิธีแบบฮาร์ทคอร์บ้างถ้าใส่สายจูงแล้วกลัวไม่ยอมเดิน ฯลฯ ก็ลากเลยครับลากมาไม่ต้องสนใจลากเิดินไปเรื่อยๆสายจะรัดคอจะร้องจะอะไรก็ช่างมันเราเดินอย่างเดียว เด๋วมันก็จะเดินตามสายจูงมาเอง วิธีนี้เป็นฉบับเร่งรัด โหดร้าย รุนแรง เหมาะสำหรับคนใจทมิฬหินชาติ