ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามที่รักษาสัตว์ที่ลำปางครับ
  • ที่รักษาแบบตลอด 24 ชั่วโมงครับรบกวนพี่ๆ คนลำปางทีครับ

คือหมากำหนดคลอดลูกพรุ่งนี้ เป็นท้องแรกด้วยจึงกลัวเค้าคลอดยากครับ

รบกวนพี่ๆที่อยู่ลำปางหรือใครทราบ ที่อยู่เบอร์โทร ขอความกรุณา รบกวนหน่อยครับผม

ท้องใหญ่มากกลัวเค้าคลอดยากรบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
  • ถ้าอยู่ในเมืองแนะนำที่นี่ค่ะ เครื่องมือครบ ราคาก็ควรถามหมอก่อนนะคะ
    โรงพยาบาลสัตว์เขลางค์ 361/23-24 ถ.ฉัตรไชย ต.สบตุ๋ย อ.เมือง จ.ลำปาง
    โทร. 0-5432-5409 เลยนิยมพานิชไปนิดเดียวค่ะ

ส่วนอีกที่ ที่อยู่ในซอยฉัตรไชยทันตรกรรม ไม่แนะนำค่ะ..อย่าหลงเข้าไปนะคะ

ที่เหลือดูตามลิงค์เลยค่ะ เผื่อท่านใดอยู่ จว.อื่นทางภาคเหนือ

http://www.kapank.com/pets/hospital/hospital_lumphang.html
  • โรงพยาบาลสัตว์เขลางค์ - ค่ารักษาหมานี่พอๆกับซื้อหมาใหม่ได้เลยนะครับ ขอบอก ผมว่าลองไปแถวสถานีขนส่งจังหวัดลำปางอะครับ - ชื่อหมอไก่ เพราะหมอเขาพักอยู่ที่โรงพยายาบาลนั้นเลยครับ สรุป ง่าย ๆ คือ หมอดูแลได้ 24 ชั่วโมงแน่นอนครับ และค่ารักษาน่าจะถูกกว่า โรงพยาบาลสัตว์เขลางค์ ไม่แน่ใจว่าพี่จะไปถูกหรือเปล่านะ แต่โรงบาลสัตวแถวนั้นมีที่เดียวแหละ ติดถนนด้วย ไม่ได้อยู่ใน ตรอก ซอก ซอย อะไร ยังไงก็ขอให้เจอนะครับโชคดีครับ แต่ถ้าไม่รู้จัก ยังไงก็โทรถามผมได้ครับ 081-0348704-โจ ครับยินดีให้คำปรึกษาครับ จะได้ช่วยๆๆกันครับ
  • ธรรมชาติของสุนัข เขาดูแลตัวเองได้ครับ

ทางที่ดี ดูอยู่ห่างๆ จัดเตรียมสถานที่คลอดให้เขารู้สึกเป็นส่วนตัวปราศจากการรบกวนจากสิ่งภายนอกหรือสุนัขอื่น และคนที่เขาไม่คุ้นเคย
    และอย่ารบกวนเขาโดยไม่จำเป็นจะเป็นการดีที่สุดครับ หมอก็คือคนไม่คุ้นเคยสำหรับเขาครับ เอาไปโรงพยาบาลแปลกที่แปลกคน หมาเครียดครับ
  • ของผมก็ท้องแรกทั้งของหมาและของผม เพิ่งคลอดเมื่อวานตอนแรกผมก็กังวลเหมือนเจ้าของกระทู้ ไม่จะคลอดได้ไหม จะมีัญหาอะไรไหม นั้งคิดนั้งกังวลอยู่นาน
    แล้วก็โดนเมียด่า 55+ หมาธรรชาติของมันคลอดเองได้ถ้าคลอดเองไม่ได้หมามันศูนย์พันธุ์ไปแล้ว ให้คอดดูอยู่ห่างๆเวลามันคลอดเวลามันกัดสายสะดือ แล้วก็ดูว่าแม่มัน
    เลียลูกเป็ฯหรือเปล่าระวังแม่มือใหม่มันจะนอนทับลูกตายก็เท่านั้น.....สรุปคลอดออกมา 6ตัว อิอิ ...โคตรง่ายเลยครับน้ำเดินแล้วก็พลวดออกมาทีละตัว ห่างกันประมาณ
    ครึ่งชั่วโมงผมเอากรรไกรตัดสายสะดือเองด้วยหนึ่งตัว ตัวนี้จอง 55+
  • คลอดออกมาหรือยังน้องป๊อป ลุล่วงไปด้วยดีมั้ย???
  • ขอบคุณ พี่ๆ หลายๆ ท่านมากเลยครับผม
  • ยังเลยครับ พี่ Tek กำหนดวันนี้แล้วครับ รอรุ้นเหมือนกัน ลูกๆมันดิ้นแรงมากมาย แต่ไม่ใช่พิทบลูนะครับ เป็น บลูเทอร์เรียครับ
  • แล้วถ้ากระต่ายท้องเสีย ละค๊ รักษาได้มั้ย