ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามท่านที่มีประสพการณ์
  • พอดีที่บ้านเอาเจ้าคาวบอตัวผู้มาเลี้ยงตอนอายุสามเดือน ตอนนี้อายุได้เจ๊ดเดือนกว่าแล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่าข้างบ้านเลี้ยงพุดเดิ้นตัวผู้อายุสองปีแล้วครับแต่ทุกครั้งที่เจอกันเจ้าพุดเดิ้นข้างบ้านก็จะข่มโดยการร้องขู่แยกเขี้ยวใส่เจ้าคาวบอยของผม(ลืมบอกไปว่าเป็นพันธ์พิทบูลสายโชว์ครับ)เจ้าคาวบอยจะนอนหงายท้องยกขาทำท่ายอมตลอด ผมก็ว่าไม่เป็นไรหมามันคงข่มกันมาตั้งแต่ไอ้คาวบอยยังตัวไม่ไม่โตเท่าพุดเดิ้นแต่ตอนนี้เจ้าคาวบอยทั้งใหญ่กว่าล่ำกว่าดูน่ากลัวสำหรับคนพบเห็น เจ้าของพุดเดิ้นยืนมองแล้วหัวเราะชอบใจพร้อมกล่าวว่า ไหนว่าพิดบูลมันเป็นหมากัดหมาไงแล้วทำไมมันปอดแหกกลัวแม่แต่หมาตัวเล็กๆอย่างนี้ เสียชาติเกิดจริงๆ ไอ้ผมจึงเข้าใจว่าตัวกับใจมันคนละเรืองจริงๆ ที่ผมสงสัยคือที่บ้านก็เลี้ยงหมาหลายพันธ์(บางแก้วดุมาก พุดเดิ้นก็มี แล้วพิทบูลัวเมียอีกสองตัว) ทั้งๆที่แต่ละตัวมีอายุมากกว่าเจ้าคาวบอยแล้วเคยเห็นมันข่มเจ้าคาวบอยตอนเด็กๆเหมือนกันแต่ปัจจุบันเจ้าคาวบอยก็ไม่ยอมให้ข่มมันกัดหมาที่บ้านขนาดเย็บทีละ9เข็มก็มีกัดกับบางแก้วจนหัวเป็นรูโบ๋ก็มีหลายครั้งแต่กับไอ้แค่พุดเดิ้นตัผู้ตัวเล็กๆมันกับกลัวโดยเฉพาะดันมาเก่งกับหมาที่อยู่บ้านเดียวกันแต่พออยู่ข้างนอกมันกลัวปอดแหก ใครมีคามคิดเห็นหรือประสพการณ์หรือมีวิธีทำให้มันไม่ปอดแหกกับหมาข้างบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
  • 5555!!!ใจเย็นเย็นครับ รออีกหน่อยนึง เลือดนักสู้ยังไม่มาครับ ส่วนใหญ่แล้วสััก ปีครึ่ง บ้างก็เร็วกว่านี้ บ้างก็ช้ากว่านี้!!!! เตียมตัวทะเลาะกับข้างบ้านได้เลยในอนาคต!!!!!
  • พิทบูลอะไรครับ เรดโนด สายกัด บูลลี่ หรือลูกครึ่ง
  • :014:***เป็นสายกัดแล้ว น่าเอ็นดู หมาแถวๆบ้านหากไม่ควบคุม***
    ไฟล์แนบ
    pit%20bull.gif 120K
  • แม่เป็นเร็ดโน๊ส ส่วนพ่อเป็นบูลลี่ครับ
  • ไอ้เรื่องControlหมาให้อยู่ในโอวาสไม่มีปัญหาบอกหยุดคือหยุดบอกหย่าคืออย่า เรียกต้องมาครับ แต่ไอ้เรื่องทำให้หายปอดแหกผมทำไม่เป็นครับเลยต้องถามผู้รู้ครับ
  • พิทบูลก็คือ พิทบูลแหละครับ เลี้ยงยังไงก็ดุ กันกัดสักวัน
  • 55+ ให้เค่าขำไปก่อนครับ เดี๋ยวหายขำแน่นอนสตาร์ทเมือไรมีตายคาปาก
    หมาผมสตาร์ทตอนเจ็ดถึงแปดเดือนครับ ตอนแรกๆก็ไม่สู้หมาโดนตลอดหมาเล็กยังโดนเลย เป็นหมาขี้เล่น
    ตอนนี้ดิครับ กระจายเผลอไม่ได้หลุดเมื่อไรมีตายโดนกันไปหลายตัวแล้ว
  • ของผม 11 เดือนคับ
    ถ้ามีหมาหลุดเข้ามาในสวนมันกระชากโซ่แทบขาด...
    ไฟล์แนบ
    P1020030_resize.JPG 90K
  • ของที่บ้านตอนเล็กๆเค้าก็เป็นเหมือนกันโดนพุดเดิ้ลบ้านอื่นกัดวิ่งกลับบ้าน พอขวบก่าๆก็หายแล้ว เดี๋ยวนี้หมาอื่นแค่มองหน้านานก็โดดกัดเลย..มะต้องกังวลเดี๋ยวก็หายชัวร์ค่ะ ^^
  • ตอนนี้ก็เป็นอยู่คะ เค้าสตาร์ทตั้งแต่ 7-8 เดือน
    ตอนเอาเค้ามา 1 เดือนแรก โดนหมาไทยที่บ้านขู่
    โดนกัดแย่บได้แผลเกือบทุกวันที่เอาออกมาจากห้อง
    แต่พอโตขึ้นเอาออกมาไม่ได้เลย
    ตัวไหนที่ทำเค้าไว้เมื่อก่อนโดนเอาคืนกัน
    โดนกัดกันไปไม่รู้กี่ครั้ง นับแผลไม่ืถ้วน ส่วนตัวเค้าเอง
    ก็มีแผลมาเหมือนกันไม่รู้จะรักษายังไงไหว
    เดี๋ยวนี้เลยไม่เอาออกมาเลย ถ้าจะไปไหนก็ต้องเอา
    ตระกร้อครอบปากคู่กรณีก่อนถึงจะออกมาได้
    เพราะถ้าครอบแต่ของเค้า เค้าโดนเล่นแน่เพราะมันจ้องกันอยู่
    ต้องครอบปากคู่เลย แต่เค้ากลัวพุดเดิ้นข้างบ้าน เพราะเจ้าของ
    ไม่ตัดขนประมาณ 4-5 ตัวกรูกันมาเห่า ถอยหนีค่ะ เพราะไม่คิด
    ว่าเป็นหมา คิดว่าเป็นสัตว์ประหลาด ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC001352.JPG 52K
  • พิทก็คือพิทครับ แต่เพียงว่ายงไม่ถึงวันของเขา ก็เหมือนเด็กแหละครับ อย่าไปคิดไรมากเลย รออีกซักปี รู้เรื่อง
  • แหม คิดว่าเป็น สัตว์ประหลาด เอิ๊กๆๆๆ
  • มันคงขยะแขยงละมั้ง
  • อย่าปล่อยไปเจอกันแบบมะมีรั้วละกันคับ ไม่งั้น พุดเดิ้ล บรือ
  • อย่าไปสนใจเถอะครับ หมาเราไม่ดุอะดีแล้ว
    ดุแล้วปวดหัวมากมายครับ
    หมาของผมก็เหมือนกัน 7-8เดือน ปอดแหกยังไงไม่รู้
    เจอใครก็กลัว ตอนนี้คิดว่าไม่กลัวแล้ว
    อยู่ที่ มันจะเอาหรือเปล่า
    โดยเฉพาะ หมาตรงข้ามเป็นโจทย์กันไปแล้ว
    ถ้าปล่อยออกไป ไม่รู้ใครเละ (ฝั่งตรงข้าม หมาไทย 3ตัว)
  • มึงไม่ได้ศึกษาก่อนเลี้ยงรึไง ไอ้ห่า หมาอันตราย เลี้ยงควบคุมอย่าให้ชีวิตอื่นต้องเดือดร้อน
    เห่อขนเพชรนะมึงเนี่ย อวดๆ กันแบบนี้ ผมว่าลาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไอ้ปลาร้าาาาาาาาาา
  • ช่างมันเถอะครับ หมาผมไทเกอร์ ถ้าตัวใหญ่ฟัดหมด แต่กับลูกหมาหรือพันธ์ที่ตัวเล็กๆยอมเขาหมดครับ

แต่ถ้าวันหนึ่งมันกัดขึ้นมาก็ขุดหลุมเลย
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ