ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ป้องกันการเป็นโรคผิวหนังอย่างไร
  • :024:เฉาก๊วยเกาคอจนเป็นแผล ไม่มีหมัด ไม่มีเห็บ อาบน้ำทุกอาทิตย์ บางครั้งมีตุ่มเหมือนสิวขึ้นบริเวณท้องด้วย ใครทราบช่วนกรุณาบอกด้วยควรทำอย่างไร
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ตอนนี้เมียเศร้ามาก:o004:
    ไฟล์แนบ
    c.jpg 59K
  • บางครั้งมีตุ่มเหมือนสิวขึ้นบริเวณท้องด้วย >> อาการโดยทั่วไปของพิทบูลวัยเด็กครับ โตมาจะค่อย ๆ หายไป

:001:ส่วนเรื่องโรคผิวหนัง สาเหตุเกิดได้จากหลาย ๆ อย่าง เช่น แพ้แชมพู แพ้อาหาร หรือบางทีขนตายที่มันไม่หลุด ไปอุดตันที่รูขุมขนก็เกิดเม็ดขึ้นได้ โดยเฉพาะกลุ่มเทอร์เรียจะเป็นกันมาก

ป้องกันคงยาก ผมว่าค่อย ๆ ดูว่าเกิดจากอะไร ที่อยู่อาศัย อาหาร ฯลฯ แล้วก็เลี่ยงต้นเหตุของการเกิดดีกว่า:015:
    ไฟล์แนบ
    P1225118_resize_resize.jpg 64K
  • CommentAuthoryut_scubapit CommentTimeJan 23rd 2010 | January 23, 2010, 10:43 am
    จัด เซฟฟาริซิน 500 มก. ไปสิบวัน เช้าเย็นทีละเม็ด

แถมซัด IVERMEC ไปหน่อย สัก 10กก. ต่อ 1 ซี.ซี.

แล้วอีกสักสองอาทิตย์ค่อยมาลงขอบคุณ ว่าหายแล้ว
    ไฟล์แนบ
    Bigfoot.gif 42K
  • ตุ่มคล้ายสิวที่ท้องคือโดนยุงกัดครับ
    โดยปกติกลุ่มเทอเรียจะแพ้ยุงครับ
    ไฟล์แนบ
    re143.jpg 61K
  • :o040:ขอบคุณทุกคนครับ
  • นอนบนที่ชื้นป่าวครับ