ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอกลับมาสู้อีกครั้ง
  • ขอให้ขายดีน่ะครับพี่มาร์ค ถ้าเจอจะลองและก็ซื้อให้คนงานกินดูครับ แถวบ้านยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน เพราะผมก็เป็นเกษตรกร:005:
    เวลาแดดร้อนๆงานเหนื่อยๆได้อะไรเย็นๆลงท้องมันก็เหมือนๆกัน สดชื่นแล้วก็ทำงานต่อ สู้โว้ย...เหมือนกัน ""คนขยันยังไงก็ไม่อดตาย""
  • เราก็แค่คุยกันแรกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับสนุกดี ต่างคนต่างความคิดต่างคนต่างมุมมอง บางมุมที่เรามองไม่เห็นคนอื่นอาจมองเห็น อ่านแล้วคิดก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งก็แค่นั้น
    ผมว่าดีออกได้ออกความคิดเห็นกัน ไม่มีอะไรถูกอะไรผิดหรอกครับผมว่าจนกว่าได้ลองทำเอง
  • ได้สาระดีครับกระทู้นี้ดีนะผมว่า ได้ข้อคิดและมุมของของแต่ละคน ส่วนที่คุยกันก็ไม่ได้ดูรุนแรงอะไรมาก เหมาะเป็นวิทยาทานดีครับ
  • อยากอุดหนุนมีขายใกล้ๆบ้านเร็วๆนะครับ
  • อันวัตรแห่งวิญญูชนนั้น พึงใช้ความสงบในการบำเพ็ญตน ใช้ความประหยัดในการสร้างเสริมคุณธรรม เพราะหากมิสมถะก็มิอาจแจ้งในปณิธาน หากไร้ซึ่งปณิธานก็ไม่อาจสำเร็จในการศึกษา ส่วนหนึ่งจากโอวาทสอนบุตร ประพันธ์โดย อาจารย์ขงเบ้ง เมื่อหนึ่งพันแปดร้อยปีที่แล้วครับ ส่วนตัวแล้วผมมองว่าพี่มาร์คเขากำลังทำมาหากินครับ โดยมีการใช้กลยุทธแบบรุกโดยใช้เสบียงอย่างประหยัดและได้ประโยชน์สูงสุด ถือเป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับ เป็นการนำพิชัยสงครามมาใช้ในธุระกิจอย่างพอดี อย่าไปคิดเรื่องการเมืองเลยครับ ทำจิตให้สงบเปิดใจให้กว้าง แล้วเราจะศึกษาคนอื่นได้มากขึ้นครับ อย่าคิดมากกันเลยครับ
    เอ๋ แม่สาย
  • หากใครติดตามผมมาตั้งแต่เริ่มทำเว็บใหม่ๆจะเห็นว่า ผมพยายามผลักดันให้คนเล่นบอร์ดนี้เป็นคน มั่นใจในตัวเอง มีเหตุผล กล้าทำ กล้าคิด กล้าตัดสินใจ
    ผมไม่เคยให้ความสำคัญกับรูปลักษณะภายนอกของ อเมริกัน พิตบูล แต่จะเน้นให้คนรู้จักว่า พิตบูลคืออะไร หากใครรู้ว่าพิตบูล คืออะไร ก็จะค้นพบตัวเองได้เร็วขึ้น

ในอดีตผมก็คือคนยึดติด ใครว่าอะไรดีก็เดินตามเขาโดยไม่มีเหตุผล แม้กระทั่งการเลี้ยงหมา ผมก็เดินตามรอยเซียน เซียนแนะนำอะไรเอาหมด สรุปคือเป็นลูกไล่เขาตลอด
    แต่วันหนึ่งผมมาค้นพบ หมานอกทฤษฏี หมาที่มีอะไรเหนือกว่าความเป็นหมาธรรมดาทั่วไป มันมีอะไรให้ค้นหาเยอะ ยิ่งค้นยิ่งเจอ จนผมปักใจจะอยู่กับหมาสายพันธ์นี้ตลอดไป
    พิทบูล ไม่มีตำราเล่มไหนที่สามารถบอกได้ว่า ลักษณะแบบใดคือสุดยอด อยากรู้พิสูจน์ในสังเวียน ผมกล้าท้าเลยว่า ให้เอาหมาที่ตรงตามมาตรฐานของสมาคมไหนก็ได้
    หากขนาดเท่ากัน จะกระโหลกสวยแค่ไหน หลังตรงหลังโค้ง ขาตรงขาเหยียน ฟันสบแบบกรรไกรหรือมีดก็ช่าง เจอกับพิทบูล ไม่เกินสิบนาทีเดี้ยง
    ผมจึงฉีกตาราเกี่ยวกับมาตฐานทั้งหมดของหมาทุกสายพันธ์ทิ้ง ตำราที่เขียนโดยมนุษย์และกำลังทำลายหมาดีๆ ให้หมดไปจากโลกนี้
    วันนี้ผมค้นพบแล้ว สุดยอดหมา แถมเป็นหมานอกทฤษฏีอีกต่างหาก

หมาพิตบูลตัวแรกของผมคือ ไทเกอร์ วันนี้กลายเป็นตำนาน เด็กเล่นใหม่ๆ อาจจะรู้จักตามที่เขาเล่าลือกันมา แต่ไม่รู้อะไรมาก
    ไทเกอร์มันกลายเป็นตำนาน แต่ไม่ใช่ตำนานที่ความสวย เพราะมันเป็นหมาที่ผิดลักษณะตั้งแต่หัวจรดหหาง
    แต่มันเป็นตำนาน เพราะความสามารถและตัวของมันเอง โดยทั้งหมาและเจ้าของต้องฝ่าฟันกับการยอมรับของผู้คน จนทำให้เรามีวันนี้

เจ้าของหมา ซึ่งก็คือผม ต้องต่อสู้เพื่อปกป้องมัน ปกป้องมันจาก พวกหากินกับหมา กอดอยู่กับตำรา โจมตีมันตลอด หาว่ามันเป็นหมาผิดมาตรฐาน
    มันเองก็โชว์ให้เห็นถึงความ ฉลาดแสนรู้ ทำหลายๆอย่างที่หมาตัวอื่นทำไมได้ มันคือหมาคู่กาย ที่ยามผมอยู่บ้านมันจะนอนอยู่เคียงข้างตลอดเวลา
    มันโชว์ทักษณะการขึ้นเครื่องวิ่งโดยไม่ต้องใช้สายยึด มันเล่นสปริงโพล์ มันโชว์ ทักษะ การชิดนั่งหมอบคอย ไม่กินอาหารจากคนแปลกหน้า
    ไม่ยอมให้คนแปลกหน้าลูบหัวยามที่ผมไม่อยู่ ใช้ให้ไปดูหน้าบ้านแล้วมาบอกว่ามีคนมาหาหรือเปล่า และยังมีความสามารถที่น่าทึ่งของมันอีกมากมาย ฯลฯ

หากผมเป็นคนเลี้ยงหมาตามกระแสคงถอดใจไปนานแล้ว แต่ผมมีความเชื่อว่าหมาที่ผมมี มันคือสดยอด ผมจึงไม่สนใจคำวิจารณ์ใดๆทั้งสิ้น
    และวันนี้ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า บรรดาคนที่วิจารณ์ผม ชีวิตทุกวันนี้ยังไปไม่ถึงไหน แถมบางคนยังกลืนน้ำลายตัวเอง เดิมตามรอยผมอีกต่างหาก
    การทำเว็บของผมก็เช่นกัน ผมเปิดเสรี เสรีให้แสดงความคิดเห็น มีคนล๊อบบี้ให้ผม บังคับให้ทกคนต้องสมัครสมาชิก
    ผมก็ยังแปลกใจว่าทำไม หากเราทำทุกอย่างถูกต้องจะกลัวอะไรกันนักกับผี คนที่กลัวผี ก็คือคนที่ไปทำระยำอะไรไว้
    คิดจะหาแดกกับหมาแต่กลัวคำวิจารณ์ เงินจะเอา แต่คำวิจารณ์ไม่เอา ก็เชิญเล่นบอร์ดอื่น เพราะมันไม่ยุติธรรม เห็นแก่ได้

ผมจึงอยากให้น้องๆที่เข้ามาใหม่ และเล่นอยู่ในบอร์ดนี้ ได้ฝึกฝนตัวเอง ฝึกจิตใจ หากในโลกไซเบอร์เล็กๆ แห่งนี้ยังทนอยู่ไม่ได้
    สังคมภายนอกที่แสนโหดร้าย จะอยู่ได้อย่างไร โลกมันหมุนเร็วมาก หลายประเทศเขาวิ่งนำหน้าเราตลอด เพราะเขาคือคนเขียนตำรา
    เราไปเอาของเขามาเรียน เราจึงไม่สามารถแซงหน้าเขาได้เสียที ก็ต้องวิ่งตามตูดเขาต่อไป ที่น่าเป็นห่วงคือเด็กรุ่นใหม่ ที่กอดตำราจนลืมนึกไปว่า โลกมันเปลี่ยนไปทุกวัน

สิ่งที่ไม่อยากให้ยึดติดกลับยึดติดไม่ยอมห่าง สิ่งที่อยากให้ยึดติดกลับไม่ยอมยึดติด มองไม่ออกว่าอะไรคือแก่นอะไรคือกระพี้
    อยากเลี้ยงพิตบูล แต่ไม่รู้ว่าพิตบูลคืออะไร
    บางคนเปลี่ยนหมามาแล้วเป็นสิบตัว ก็ยังไม่ค้นบพตัวเอง วันนี้ก็ยังค้นหาหมาในฝันของตัวเองต่อไป โทษแต่หมาแต่ไม่เคยโทษตัวเอง
    บางคนมีหมาพื้นๆบ้านๆ แต่กลับทำชื่อเสียงให้เจ้าของคนรู้จักมากมาย เพราะเขาเข้าใจว่า พิตบูลคืออะไร

ผมเชื่อว่าหลายคนคงตาสว่างหลังจากได้อ่านความเห็นนี้ของผม มันไม่ได้เอามาจากตำรา แต่มันเอามาจากประสบการณ์ชีวิตครับ
    ไฟล์แนบ
    PICT0022rs.jpg 58K
  • หลายคนยังไม่รู้ว่า ที่ประเทศแถวตะวันออกกลาง สินค้าอุปกรณ์กีฬา ยี่ห้อแกรนด์สปอร์ต สินค้าไทยแท้ๆ ศักดิ์ศรี ไม่แพ้ยี่ห้อไนกี้ในประเทศเหล่านั้น
    เพื่อนบ้านในแถบอินโดจีน ยาแก้ปวดหัว ที่เป็นเจ้าตลาด มีคนทำปลอมและเลียนแบบมากที่สุดก็คือ ทิฟฟี่ ไม่ใช่ไทลีนอล
    และเครื่องดื่มชูกำลัง ที่โดนรังเกียจว่าเป็นเครื่องดื่มของชนชั้นแรงงานในประเทศไทย มันคือ สินค้าอินเทรนด์ ยอดฮิตที่ขายดีอย่างถล่มทลายในยุโรปและอเมริกา

ตำรา ไว้สำหรับให้เราเรียนเพื่อเป็นแนวทางสำหรับชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัย แต่ตำราไม่ใช่คู่มือดำเนินชีวิตจริงในโลกยุคปัจจุบันครับ

เล่นบอร์ดนี้แล้วก็อยากให้ได้อะไรดีๆกลับไปบ้าง จงเป็นคนเลี้ยงหมาคุณภาพ แต่อย่าเป็นคนไร้คุณภาพให้หมาเลี้ยง

สวัสดีครับ
  • มันส์ๆ สาระ ความรู้ หลักคิด แนวทางการ ทำการตลาด ชอบๆ ขออีกๆ พี่.:006:
  • ส่วนหนึ่งของน้องๆผมที่ต่างก็ประสบความสำเร็จในชีวิต เอามาลงแค่บางคน แต่ความจริงยังมีอีกเยอะครับ ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    yuth-RS.jpg 80K
    Picture 002.jpg 44K
  • จะยังไงก็แล้วแต่ ทักษินมันโกงบ้านกินเมือง แม่งทรราช
  • ปฏิวัติก็ปฏิวัติไปแล้ว จับก็จับเขาไปแล้ว ปล่อยก็ปล่อยเขาไปแล้ว ยึดก็ยึดเขาไปแล้ว พังบ้านเมืองก็พังไปแล้ว ต้องการอะไรกันอีกครับ

ทุกวันนี้ ใครเป็นรัฐบาล ก็คนเดิมๆ หน้าเดิมๆกันทั้งนั้น ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันมา แต่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง
    จะเอาอะไรกันหนักหนาครับพี่น้อง ทำมาหากินกันดีกว่า หากผมเป็นนายกได้ ผมก็อยากเป็นดูสักครั้งครับ ฮ่าๆๆๆ
  • แล้วไอ้ทุกวันนี้แม่งไม่โกงไม่ทรราชเหรอ
  • เค้าบอกการเมืองไม่เกียวครับคุณdie_sel
  • เสนอให้มีปักหมุดกระทู้การเมือง ด่ากันใด้โดยไม่ต้องแสดงตัว เพื่อผ่อนคลายความเครียด
  • ความคิดน้าผีเข้าท่าดีวะ ปักหมุดกระทู้ตะลุมบอลเลย
    ใครอึดอัดอะไรเอาไประบายตรงนั้น ซัดกันให้นัวเนีย
    ใครเข้าไปแล้วรับผิดชอบตัวเอง ห้ามโกรธห้ามมาโวยวายข้างนอก ฮ่าๆๆ

พูดถึงนักการเมืองในบ้านเรา ค่อนข้างหนักใจวะ คนดีก็มี แต่ทำไมมันน้อยเสียเหลือเกิน
    ทุกวันนี่ท่หน้าสลอนกันอยู่นี่ เรารู้ได้อย่างไรว่าไม่โกง ไม่กินครับ
    อาจจะกินหนัก กินน่าเกลียดกว่าเดิมอยู่ก็ได้ จะบอกให้

อยากพูด แต่พูดไม่ได้ว๊อยยยยยยยยยยยยยยย
  • จัดเลยพี่กระทู้ปักหมุดให้เถียงกันทุกเรื่อง การมงการเมือง เศรฐกิจ ชีวิต ความเป็นอยู่ ตั้งมาเลยครับ ผมว่ามีแต่ข้อดีมีแต่ความรู้ ให้ซัดกันให้นัวให้เกิดปัญญา ให้หาเหตุหาผลมาคุยกัน ยกเว้นเรื่องเดียว เรื่อง สถาบันไม่ต้องเอามาคุยใครพูดเรื่องนี้ เอาไอพีไปแจ้งความ ว่าแล้วก็ลุยด่วนร้อนวิชา..........
  • จัดมาเลยตอนนี้รู้สึกอึดอัดมาก หาแดกยากชิบแป๋งขอเข้าไปลุยหน่อย.........
  • ได้เลย เดี๋ยวจัดให้ โรคจิตนิดๆนะเราเนี่ย ฮา.................
  • เดี๋ยวรอกระทู้ปักหมุดก่อนครับคุณ die_sel ไปเจอกับผมหน่อย รู้จริงเก่งจริงไปเถียงกับผมในนู้น ในนนี้ให้พี่มาร์คแกหากินก่อนแล้วเจอกัน....
  • เอ้างั้นเลยหรือเพ่ บอร์ดจะล่มอะเป่าเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

ตูก็โรคจิต บ้าไปกับเข้าด้วย ฮ่าๆๆ
  • ทำอะไรก็ทำ ผมยืนข้างมาร์ค มาร์คเฟียเสมอ
    มาเชียร์ และ มาให้กำลังใจ
    ผมเขื่อในฝีมือ มาร์ค มาเฟีย มาตลอด
  • ป๋า ผมก็ไม่รู้นะ แต่ว่า ทั้งสองฝ่ายของการเมืองต้องการเป็นผู้ชนะ บางทีอาจจะมี คอนเซ็ป ที่เค้าต้องการเหมือนกันก็ได้นะป๋า

การกลับมา การปฏิวัติ คลื่นลูกใหม่ การเมืองใหม่ มีอะไรพอจะเป็นประโยชน์ ไหมน้อออ คือ ผมไม่รู้้ ผมมั่วเอาอ่ะ 555+
  • ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณมาร์ค สู้ต่อไปนะครับ
    เกิดมาแล้วต้องสู้ครับ

เออ..เรื่องการเมือง ของดให้ความเห็นครับ
  • ขอขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ
    ขอบคุณที่เป็นแรงใจและให้การสนับสนุนผมด้วยดีเสมอมา
    ผมดีใจมากที่มีโอกาสได้ทำเว็บไซต์แห่งนี้ สังคมเล็กๆแต่อบอุ่น แข็งแรง
    มีวัฒนธรรมเป็นของเราเอง สิ่งดีงามหลายอย่างได้ก่อเกิดเริ่มจากเว็บไซต์แห่งนี้

ขออภัยที่หลายครั้งผมพูดตรง แรง แต่ยืนยันว่าทำไปโดยปราศจากอคติ ไม่ได้โกรธเกลียดใครเป็นการส่วนตัว
    ผมอยากเห็นสังคมบ้านเรา ดีขึ้น มีคนรุ่นใหม่ ความคิดใหม่ๆมากขึ้น อยากเห็นสังคมไทยแข็งแรงกว่านี้ครับ

เราอาจจะเป็นเพียงสังคมคนกลุ่มน้อย แต่ถึงจะน้อยก็มีคุณภาพ
    แต่ผมเชื่อว่าหาดทรายกว้างยาวสวยงามสุดสายตา
    ต่างก็เกิดจากเม็ดทรายเม็ดเล็กๆกันทั้งนั้นครับ
  • คือ ไม่ได้พูดถึงการเมืองนะพี่ๆ แต่หมายถึงแบบจุดมุ่งหมายที่ ทั้งประเทศจะมีร่วมกันอะไรประมาณเนี๊ย เผื่อจะเวริค
  • เพิ่งรู้ว่าพี่มาร์คเป็นผู้นำเครื่องดื่มทักษิณสู้ๆ เห็นแต่ในช่องเสื้อแดง ไม่รู้ว่าพี่มาร์คทำ ก็ขอให้พี่มาร์คสู้ต่อไปครับ ถ้าของดีต้องพิสูจน์ครับ แม้จะช้าไปหน่อยก็สู้ๆนะครับ
  • แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว บ้านเราผมยังมองไม่เห็นอนาคต นักการเมืองทะเลาะกัน แก้ไม่แก้ ไม่ได้เพื่อบ้านเมือง แต่เพื่อตัวเองทั้งนั้น กรรมจริงๆ

เอาเสียหน่อย แก้เลี่ยน
  • ทำมาสองปีแล้วครับ หมดไปเยอะแล้วด้วย โดนเตะตัดขาตลอด เหนื่อยโคตรๆขอบอก
  • เอ๊าาาา..!!! โดนเตะตัดขาก็ไม่บอก เดี๋ยวเอาขาเทียมไปให้เด้ออ
  • ยอมรับเลย เว็บนี้ให้เพื่อนดีๆแก่ผมมากมายมหาศาลครับ
  • สาระดีครับ ได้ความรู้ แบ่งส่วนแบ่งทางการตลาดให้ได้นะครับ แล้วจะช่วยอุดหนุน
    อีกสี่ห้าปีคนก็ลืมแล้วครับว่าทักษิณเป็นใคร คงเหลือแต่ "ทักษิณ สู้ ๆ" ของพี่มาร์ค 555+
    เช่นเดียวกับกระทิงแดงครับ เด็กสมัยนี้ไม่รู้ประวัติหรอกครับ รู้จักแต่กระทิงแดง
    มองในแง่ไหนก็ดีทั้งหมด ทั้งมุมมอง ทั้งความคิด ทั้งความกล้าที่จะทำ สนับสนุนครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบทักษิณ แต่ทักษิณ สู้ ๆ ผมดื่มครับ
  • ผมทำมาหลายอาชีพแล้วครับ
    ทุกอาชีพเหนื่อยหมดครับ
    การที่จะหาที่ยืนให้ได้ ต้องเบียดต้องแทรก ต้องทนแรงเสียดทานทั้งนั้นครับ
    ไม่งั้น คุณจะไม่มีที่ยืน

หากไม่มีที่ยืน ก็ค่อยๆคิด ทุกปัญหามีทางออกครับ (เข้ามาทางไหน ก็เดินออกไปทางนั้นแหละครับ)
    ผมผ่านมาหลายอาชีพแล้วครับ
    อาจจะถึงจุด ที่อยากสงบบ้างครับ
  • เรื่องการเมือง คนที่ตามผมมาตลอดจะรู้ว่าผมไม่มีสี อยู่ข้างที่ถูกต้องครับ
    วันนี้ตอนทักษิณเป็นนายก ก็คนพวกนี้นี่ละเป็นรัฐบาล ตอนนี้มาร์คเป็นนายก ก็คนเดิม เอะๆๆๆๆ มันหมายฟายว่าอย่างไร ฮ่าๆๆๆ
    การเมือง มันเรื่องผลประโยชน์และอำนาจ ใครเป็นก็ไม่ต่างกันเลย หน้าเดิมตัวเดิม มาตามโควต้า เราชาวบ้านทำมาหากินดีกว่า

ใครอยากเอาไปช่วยขายบอกนะครับ ตอนนี้ร้านค้าทั่วไปส่งอยู่ที่ลังละ 420 บาท
    ขายปลีกได้กำไรลังละ 80 บาทครับ ใครจะซื้อไปโด๊ปลูกน้องก็สั่งได้นะครับ

ใครอยากจะเป็นตัวแทนเอาไปวางตามร้านให้ค่าแนะนำลังละสิบบาทครับ
  • เคยแพ้ เคยท้อ แต่ไม่เคยถอยครับพี่
    สู้ๆๆๆครับพี่
  • ชีวิตผม ผิดหวัง สมหวังมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังต้องดิ้นรนต่อไปครับ

ชีวิตคนเรามันอยู่ได้ด้วยความหวัง แม้จะเห็นแสงเพียงริบหรี่ ก็ยังดีกว่ามองไปตรงไหนก็มืดมิด
    หากคนไหนสิ้นหวัง ชีวิตไม่เหลือความหวังอะไรอีกแล้ว ก็ไม่ต่างอะไรกับซากศพเดินได้ เพราะไม่รู้จะอยู่ไปเพื่ออะไร

ขอให้กำลังใจคนที่กำลังท้อแท้ทุกคนครับ
  • ทุกวันนี้มีเรื่องให้ท้อแท้ทุกวัน แต่ก้อสู้ครับ
    ยังมีคนรออยู่ข้างหลังอีกมาก
    กำลังใจก็เต็มเปี่ยม

เกิดเป็นคนต้องสู้
  • มีหลายคำที่พี่มาค์รพูด แล้วมันทำให้ เหลียวกลับไปคิดว่า ชีวิตคนเราถ้ามันไม่มีอุปสัก แล้วเราจะรู้จัก รสชาติของความสุข ได้อย่างไร
    แล้วสิ่งไหนเล้าที่เราเรียกว่า ความสุข แล้วสิ่งไหนเล้าที่เราเรียกว่า ความทุกข์
    เหนื่อยกายไม่ได้แปลว่าทุกข์ สะบายไม่ได้แปลว่ามีความสุข

**********สู้ๆครับพี่น้อง ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นต่อไป
    ทำคืนนี้ ให้ดีที่สุด แล้วอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด********************************
  • แหมอ่านแล้วเกิดปัญญา สักวันท่าผมได้มีโอกาสรู้จักกลับพวกแกนนำผมจะให้เค้าจูงหมาผม ผูกผ้าแดงที่คอเขียนว่าไม่ได้จ้างกูมาเอง รับรองหมาผมดังภายในข้ามคืน ผมใช้วิธีเดียวกับป๋าครับ 555
  • พี่มาร์คครับผมนึกถึงเสื่อกระทิงแดงที่ฟรั่งชอบเอามาใส่อะครับ แหมแค่นึกถึงโลโก้สินค้าของพี่มาร์คไปติดแทนก็มันแล้ว ไม่เชื่อพี่มาร์คลองทำมาขายคนในนี้ซิครับ ซักตัวละ 150 ไม่ต้องหวังกำไรเท่าไหร่เน้นโปรโหมด เวลาใส่เดินไปไหนมาไหนคนคงถามกันหน้าดูไปเอาจากไหนฟะ แต่หย่าสกรีนข้างหลังเด็ดขาดน่ะครับเดี๋ยวโดนถีบแบบไม่ได้ตั้งตัว แฮะๆๆ
    ไฟล์แนบ
    yy.jpg 65K
  • เดี๋ยวได้ใส่แน่ครับ ทำแล้วครับ

แต่จะกล้าใส่กันหรือเปล่า ยังสงสัย ฮ่าๆๆ
  • สินค้าที่มีโลโก้มันมีลิขสิทธิอยู่ในตัวอยู่แล้วใช้มั้ยครับ ผมกลัวเดี๋ยวจะโดนเอาไปก๊อปขายซะก่อนครับ....แต่ผมว่าท่าโดนก็อปขายก็ดีเหมือนกันครับดังโดยไม่ต้องลงทุน 555
  • ใช่ครับ แต่เราต้องจดลิขสิทธิ์เสื้อเอาไว้ด้วย จะได้คลุมอีกชั้นหนึ่งครับ
  • พี่มาร์ค เจ๋งครับ ของพี่เองเหรอ55555555+ พึ่งรู้นะเนี้ย ได้ยินมานานเเล้ว สินค้าพี่ผมอ่านข่าวยังมีเอ่ยถึงพี่เลย55+

เเน่นอนดีจังครับพี่ ชอบคนจิงอย่างพี่จังนับถือๆ55+
  • จะมีขายที่ภูเก็ตบ้างเปล่าจะไปซื้อกินซะวันละขวด
  • หุ้นส่วนมีหลายคน แต่พี่คือผู้ทำคลอดครับ ฮ่าๆๆ

ที่ภูเก็ตไม่รู้จะมีใครกล้าสั่งไปขายบ้าง ถือขวดเดินยังไม่รู้ว่ามีคนกล้าหรือเปล่าครับ
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค ไม่ได้เข้าบอร์ดพี่มาเป็นชาติ มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลยน่ะครับ เพิ่งรู้ว่าพี่เป็นคนทำเครื่องดื่ม "ทักษิณสู้" อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้มากมายครับ ได้เปิดมุมมองความคิดใหม่ ๆ อีกต่างหาก ขอเป็นกำลังใจให้น่ะครับ พี่มาร์คสู้สู้

พอดีผมเพิ่งได้ปรับปรุงเว็บใหม่ ขอเชิญพี่มาร์ค และเพื่อนๆ แวะเข้าไปชมกันได้น่ะครับ จะพยายามอัพเดท คลิปวีดีโอ มันส์ๆ เรื่อยๆ ครับ ที่

www.phuketdogschool.com

ขอเกาะกระแสความแรงของกระทู้นี้บ้างน่ะครับ อิอิ
  • สวัสดีครับเอ้ ขอบคุณครับ

ไม่ได้คุยกันนานเลยครับ

ก่อนทำ เอาเท้าก่ายหน้าผากคิดอยู่นานเหมือนกัน ชั่งน้ำหนักทุกทางแล้ว จึงตัดสินใจทำครับ

ปัญหาที่เจอตอนนั้น คือ บริษัทขาดทุนต่อเนื่องทุกเดือน เงินร้อยล้านอยู่ได้ไม่ถึงปี
    พนักงานก็ขาดขวัญและกำลังใจ ยอดขายก็ตกลงทุกวัน งบโฆษณาก็ไม่มี พี่จึงตัดสินใช้ใช้ ทฤษฎี บิ๊กแบง คือหาทางหลุดออกจากกรอบวิธีการเดิมๆ
    เหมือนอย่างกับบัตรเครดิส KTC ที่วันนี้คนลืมไปแล้วว่า เป็นของแบงค์ที่หัวโบราณสุดๆ ไม่ทันสมัย ชักช้า บริการห่วย
    แต่ได้ ซีอีโอเก่ง วันนี้เขาทำจน ชนะ ซิตี้แบงค์ วีซ่าส์ได้ กลายเป็นบัตรที่ทันสมัย ใจถึง ให้เป็นสมาชิกฟรีตลอดชีพ และหลายๆรายการโปรโมชั่น
    ที่ออกมาล้วนโดนใจ จนลืมไปเลยว่า มันเป็นบัตรของธนาคารกรุงไทย ของรัฐบาล

แรกๆก็ห่วงเหมือนกัน กลัวพรรคพวกจะไม่เข้าใจ หาว่าเราเปลี่ยนสี แต่ผลที่ได้เพื่อนทุกคน ขอย้ำว่าทุกคน ต่างพูดออกมาคำเดียวว่า
    เออ มรึงคิดได้ยังงัยวะ เจ๋งมาก เจ๋งโคตรๆ มรึงดังแน่ ไม่มีใครมองว่าผมทำเพราะเอาใจฝ่ายไหนเลยจริงๆครับ

ขนาดเพื่อนคนที่ด่าทักษิณอยู่ทุกวัน เขายังบอกเลยว่า เพราะกรูยึดติดกรูเลยคิดอะไรไม่ได้แบบมรึง
    สมแล้วที่เป็นนักการตลาด พี่นี่หน้าบานเป็นกระโล่เลยครับ
  • พี่ต้องมองตลาดของประเทศเพื่อนบ้านด้วยแล้ว ชักดังแล้ว
    พม่า ลาว เวีดนาม และที่ขาดไม่ได้เขมรครับ จัดไป...
    ถ้าจะสั่งมากับF1จะได้ไหมครับ
  • ใครสนใจเป็นตัวแทนก็บอกนะครับ

ใครสั่งพร้อมเอฟวันก็บอกล่วงหน้านะครับ เพราะต้องไปขนมาให้
  • ไทยเบฟฯ อัดฉีดงบ 500 ล้านบาท ลุยตลาดชูกำลังครั้งแรกรอบ 2 ปีหลังซื้อกิจการ ปั้นแรงเยอร์โค่นบัลลังก์คาราบาวแดง 3 ปี กวาดแชร์มากกว่า 10% ชูศักยภาพการกระจายสินค้าร้านค้าปลีก 2.8 แสนแห่ง เอเยนต์ 800 แห่ง ยกเครื่องครั้งใหญ่รอบกว่า 10 ปี ปรับรสชาติ แพกเกจ มัดใจผู้ใช้แรงงานรุ่นใหม่ ควงโปรโมชันรับสมรภูมิรบชิงโชคเดือด สิ้นปีนี้แชร์เพิ่มจาก 3% เป็น 5%

นายมารุต บูรณะเศรษฐกุล รองกรรมการผู้จัดการ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ มาร์เก็ตติ้ง จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเครื่องดื่มชูกำลังแรงเยอร์ เปิดเผยว่า บริษัทได้วางแผนดำเนินการตลาดเชิงรุกเครื่องดื่มชูกำลังแรงเยอร์ในระยะยาว 3-5 ปี ด้วยการทุ่มงบเกือบ 500 ล้านบาท โดยปีนี้บริษัทปรับโฉมเครื่องดื่มชูกำลังแรงเยอร์ใหม่ ทั้งรสชาติ บรรจุภัณฑ์ฉลาก ภายใต้คอนเซปต์เดิม ?แรงใจไม่มีวันหมด? เพื่อให้มีความทันสมัยและสอดรับกับกลุ่มเป้าหมายผู้ใช้แรงงานอายุ 25-54 ปี จากเดิมฐานลูกค้ามีอายุ 35 ปีขึ้นไป ซึ่งนับว่าเป็นการดำเนินการตลาดครั้งแรกในรอบ 2 ปี หลังจากที่บริษัทได้เข้าซื้อกิจการเมื่อเดือนมีนาคม 2551

ทั้งนี้ปัจจัยที่ทำให้ไทยเบฟฯ ได้ตัดสินใจซื้อเครื่องดื่มชูกำลังแรงเยอร์ และกาแฟกระป๋องพร้อมดื่มแบล็คอัพ เพื่อต้องการขยายธุรกิจจากเครื่องดื่มแอลกอฮอล์มาสู่เครื่องดื่มปราศจากแอลกอฮอล์เพิ่มขึ้น หรือกลายเป็นผู้ดำเนินธุรกิจเครื่องดื่มอย่างครบวงจร