ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มันคันที่หู แล้วมันใช้ขาหลัง

เกาที่หู แล้วพอมันยืนมันเดินคอเอียงๆคับ

วิ่งก็เอียงๆๆคับ งง ???
  • ก่อนอื่นต้องดูที่หู ข้างที่เอียงว่ามีปัญหาหรือเปล่า ในรูหูอักเสบหรือสกปรกหรือเปล่า หรือที่ใบหูมีอาการบวมหรือไม่ ครับผม
  • อีกหนึ่งสาเหตุครับ ไรหู ตัวเล็กแต่เวลาเป็นแล้วอาจกลายเป็นเรื่องใหญ่คับยังไงก็ให้หมอตรวจดูนะคับ
  • ลองดูนะครับ ในหูมันจะแชะ ใช้สำลีเช็ดออก กับคัตเตอร์บัต ปั่นเบาๆ

มันจะไม่หายคันทันทีนะครับ พอเช็ดแห้งสักพักมันจะหยุดไปเอง
  • รีบพาไปหาหมอ หูมันอักเสพแล้วครับ ลองดมดูซิเหม็นเน่าหึ่งเลยตอนนี้
  • :017: ที่บ้านก็เอียงเวลาสงสัย :030: