ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ
  • ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ.....คือว่า การที่ตัดหูเนี้ยหมามันจะมีผลต่อหมามากน้อยเพียงใดครับคือผมสงสัยมากแล้วเป็นน้องใหม่ด้วยครับ
    เวลาอาบน้ำหรือทำอื่นๆมันจะไม่มีสิ่งสกปรกเข้าไปในหูไหมครับ
  • ไม่หรอกค่ะ ตัดมาใหม่ๆเค้าจะมีผ้าปิดแผลไว้ แล้วก้จะมีที่ครอบใส่ไว้ที่คอกันน้องหมาเกาหูค่ะ ถ้าแผลแห้งเริ่มตกสะเก็ดแล้วก็เอาผ้าออกได้ ค่ะ
  • จริงๆเเล้วตัดไม่ตัดก็ได้นะครับอยู่ที่ความพอใจ แต่ถ้าตัดมันก็จะดูหน้าตาดุดันขึ้น
    ส่วนตัดมาเเล้วน้ำจะเข้าหูมั้ย โดยปกติเเล้วเวลาเราอาบน้ำหมาเราต้องเอาสำลีอุดหูหมาอยู่เเล้วครับไม่ว่าจะตัดหูหรือไม่ตัดหู
    ไม่ว่าจะเป็นพันธุ์ขนสันหรือคนยาว ลองไปหาอ่านวิธีอาบน้ำหมาดูตามเว็บต้างๆนะครับเขาจะมีบอกวิธีการอาบน้ำ
    ส่วนเรื่องของสิ่งสกปรกผมว่ามันมีอยู่เเล้วโดยธรรมชาติ แต่ผมสังเกตุว่าพิทบูลที่ตัดหูจะมีขี้หูมากหน่อยแต่ก็ไม่ใช้ปัญหาเพราะเราเช็ดให้เขาอยู่เป็นประจำ
    โชคดีนะครับ
  • :019::019:อยาก ตัดหูมั้ง จัง อ่ะ
    แฟน ไม่ให้เอาหมาไปตัดหู
    เขา บอก ว่าไม่ ตัด หน้า รักกว่า:019::019:
  • :013:ไม่เกี่ยว คนเราอาบน้ำ ยังไม่เอาสำลีมาอุดหู แล้วทำไมน้ำไม่เข้า คิดดู มันตั้งกว่า หูหมาด้วย 555