ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบทีครับ
  • พอดีน้องหมาของผม เขาถ่ายเหลว เป็นสีดำ อ่ะครับ จะเป็นอันตรายกับเขารึเปล่าครับ
    แต่ไม่มีไข้ ไม่ซึม แล้วก็ไม่เบื่ออาหารนะครับ ส่วนอาหารที่ให้ก็ ตอนเช้าเป็นไข้ต้ม 3 ฟอง ตอนเที่ยง ปิ้งตับกับตูดไก่ ตอนเย็นมาก้อต้มเนื้อเปื่อย กับ อาหารเม็ด ตอนนี้ลูกหมาอายุ 5 เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วจะมีวิธีแก้ไขอย่างไร ขอผู้รู้ตอบทีครับ
  • ถ่ายเหลวสีดำมากี่วันแล้วครับ...การถ่ายดำ..อาจมีเลือดออกในกระเพาะอาหาร...หากถ่ายเหลวบ่อยครั้งสี่ถึงห้าครั้งในหนึ่งวันเป็นมาสองถึงสามวัน....ต้องปรึกษาแพทย์ครับ..
  • ของผม เช้าอาหารเม็ดบวกไข่ต้ม 2 ฟอง กลางวัน นมแพะ 1 ป๋อง บวกกล้วย 3 ลูก ทุ่มตรง อาหารเม็ด บวกเนื้อหน้าอกไก่ต้มใส่แครอทต้ม
    น้องหมาผม ถ่ายออกมาเป็นก้อนและปกติดีครับ ตอนนี้จะห้าเดือนเหมือนกันครับถ่ายปกติทุกอย่างครับ ที่ถ่ายออกมาเป็นสีดำอาจเพราะตับปิ้งหรือเปล่าครับ
    อันนี้ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบแล้วกันนะครับ
  • สงสัยจะกินถ่าน
    555+
    ล้อเล่นเด้อ
  • ถ่ายเหลวเพิ่งวันนี้วันแรกครับ แต่ถ่ายเหลวสีดำนี้ 2 รอบแล้ว รอดูอาการพรุ่งนี้อยุ่ครับ
  • หมามีการออกกำลังกายบ้างหรือเปล่าครับ
    ผมเคยคุยกันพี่ที่ขายอาหารว่าหมามีอาการถ่ายเหลวเป็นสีดำ
    พี่เขาบอกการกินอาหาร (เข้าใจว่าอาหารเม็ดอย่างเดียว) ถ้าไม่มีการออกกำลังกายหมาจะถ่ายเหลว

ตามเข้าไปดูกระทู้ f1กับr3 ต่างกันยังไงนะครับ
    จะมีอยู่ประโยค์หนึ่งที่เขาเขียนบอกว่า

หมาที่กินอาหารสรูต ลูกหมากับสูตรกล้ามเนื้อ ถ้าหมากินแล้วไม่ได้มีการออกกำลังการหมาจะถ่ายเหลว

โชคดีนะครับ
  • ขอบคุนครับ พี่ dj_kankaw
  • หมาที่บ้านก็เป็น ให้เค้ากินน้ำเกลือแร่ ใส่เกลือแร่ไม่ต้องเยอะนะให้เค้ากินครั้งเดียวพอเดี๋ยวก็หาย ถ้าไม่หายก็พาไปหาหมอ
  • เพิ่มเติมนะครับ ช่วงนี้อากาศร้องให้ระวังเรื่องอาหารเสียงง่ายด้วยนะครับ ถ้าหมากินอาหารไม่หมดก็ให้ทิ้งเสียนะครับอย่าเก็บไว้ให้กินอีกครับ
    หรือให้ยาชื่อว่า ไดเทนโต เป็นยาคนครับมีเเบบน้ำและเม็ดใช้ได้ครับ