ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามหน่อยค่ะ หมาถ่ายบ่อย
  • เจ้าพิทบูลอึบ่อยมากเลยค่ะ วันนึงไม่ต่ำกว่า 3รอบ
    เช้า บ่าย เย็น ดึก เป็นแบบนี้มาตลอดเลย กิน เอฟวันค่ะ
    สุขภาพแข็งแรงดี ผิวหนัง ขนก็สวย อึก็เป็นก้อนเก็บง่าย
    แต่ผิดกับหมาไทยอีกตัว เช้าเย็นแค่นั้นเอง เลี้ยงมาจะปีนึงแล้วค่ะ
    อ้อ พาไปถ่าย เช้าเย็น หลังอาหารเป็นเวลานะคะ แต่ตื่นเช้าก็มีให้เห็นอยู่ตลอด
    แบบนี้มันผิดปกติรึเปล่าคะเนี่ย เริ่มสงสัย
  • สงสัยกินเยอะ
  • หากสุนัขแข็งแรงดีและไม่มีถ่ายเหลวเปนน้ำก้อไม่เปนไรอะครับ
  • มันยังเด็กอยู่รึป่าว? หมาเด็กอึบ่อย ฉี่บ่อยเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

หรือว่าอายุเท่ากับหมาไทย?
  • ของผมเก็บไม่น้อยกว่า 3 ครั้ง ไม่เป็นไร กินก็ไม่เยอะ
  • ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
    หมาอายุ 11 เดือนค่ะ
    หมาไทยแก่กว่า 4 เดือนค่ะ