ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เทคนิคการทำแผลหลังตัดหู
  • พี่ๆท่านใดมีเทคนิคการทำให้สุนัขอยู่นิ่งๆเวลาทำแผลหลังตัดหูมั่งครับ รู้สึกว่าจะทุลักทุเลมากเหลือเกิน รบกวนด้วยนะครับ

Thx you
  • ลองหาอะไรให้เขากัดเล่นดูสิครับระหว่างที่ทำแผลอ่ะครับ น้องหมาผมอยู่นิ่งเลย:062:
  • รอเค้าหลับครับ ไม่งั๊นต้องบังคับ
  • ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีเทคนิคใหม่ๆรบกวนอีกนะครับ
  • เอามือแหย่เข้าไปในปากเค้าให้เค้าคตเล่นครับนิ่งเลย
  • ผมแอบทำตอนหลับ...55+
  • สงสัยช่วงที่ดีที่สุดคือตอนหลับแน่นอนเลย
  • ใช้วิธีพ่นยา(จุลินทรี) แทนการทายา หาขวดสเปรน์เล็กๆ พ่นยาไปที่แผล..แผลสวยแห้งเร็วมาก ๆ ปล.พ่นเวลาน้องหมาเผลอๆ ครับ
    ไฟล์แนบ
    P2100121ย.JPG 47K
  • แบบนี้ใช่ป่าวครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่หาโอกาศพ่นยาก และอีกอย่างอยากใส่ยาให้มันคู่กันไปด้วยจะได้หาไวๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01139.JPG 38K
  • ยาพ่นอะไรครับช่วยบอกหน่อยเพราะตอนนี้เอาตัวแสบตัดหูมาจะจับทายาเบตาดีนยากมากดิ้นไม่ยอมให้ทาเลยเอาแต่สะบัดหัวอย่างเดียวเลยขนาดเอายาเบตาดีนใส่ที่พ่นแล้วยังสะบัดหัววิ่งหนีอย่างเดียวเลย